หน้า 1 จากทั้งหมด 49 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 975

กระทู้: พี่ๆ ท่านใดประกันรถ Triton กำลังจะหมดอายุ สอบถามเบี้ยกับผมได้นะครับ ^^

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

Talking พี่ๆ ท่านใดประกันรถ Triton กำลังจะหมดอายุ สอบถามเบี้ยกับผมได้นะครับ ^^

สวัสดีครับ พี่ๆ ท่านใดประกันรถยนต์ Mitsubishi Triton กำลังจะหมดอายุ แล้วอยากหาเบี้ยประกันราคาเหมาะสม จากบริษัทคุณภาพ สามารถสอบถามผมได้นะครับ

หรือพี่ๆ ท่านใดมีปัญหาด้านการเคลมประกัน ก็สามารถปรึกษาได้เช่นกันครับ

รับประกันโดยบริษัท กรุงเทพประกันภัย จำกัด (มหาชน) ครับ

มีทั้งแบบประเภท 1 , 2+ , 2 , 3+ , 3 และ พรบ. ครับ

ข้อมูลที่ต้องการทราบ
    1. รุ่นรถ เช่น 2.5, DOUBLECAB, MEGACAB, GLS, GLX, 4WD, A/T, M/T
    2. ปีรถ
    3. ซ่อมห้างหรืออู่ทั่วไป
    4. ต้องการระบุคนขับหรือไม่ พร้อมอายุ (มากสุด 2 ท่าน)
    5. น้ำหนักรถ และ ซีซี ครับ
    6. จดทะเบียนเป็นรถเก๋งหรือรถกระบะ
    7. การใช้งาน - ส่วนบุคคล / เพื่อการพาณิชย์
    8. E-mail เพื่อส่งใบเสนอราคาครับ
    9. ถ้าเป็นไปได้ รบกวนอีเมลล์กรมธรรม์ฉบับเก่า หรือใบเตือนต่ออายุมาให้ผมนะครับ เพราะจะได้ข้อมูลที่ครบถ้วยครับ

ผมมอบส่วนลดพิเศษให้กับพี่ๆ แบบจัดเต็มเลยครับ ไม่ชอบขายของแพงเอาเปรียบลูกค้าครับ

สามารถผ่อนชำระ 0% 6 เดือนผ่านบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ, กรุงศรี, KTC และ Citibank เมื่อซื้อประกันประเภท 1 และ 2+ ครับ

ไม่ซื้อกับผมไม่เป็นไรครับ ยินดีให้คำปรึกษาด้านการประกัน การเคลม สอบถามเบี้ยเพื่อเป็นตัวเลือกได้หมดครับ

ติดต่อผ่านทาง

1.) กระทู้นี้
    2.) PM
    3.) E-mail:
    w.auttapol@gmail.com
    4.) Line ID: w.auttapol
    5.) WhatsApp: 086-032-1099
    6.) Facebook:
    www.facebook.com/InsureWithAuttapol
    7.) Tel: 086-032-1099

อรรถ ครับ ^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Authorize : 03-08-2013 เมื่อ 19:28

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

มาตรฐาน ตอบ: พี่ๆ ท่านใดประกันรถ Triton กำลังจะหมดอายุ สอบถามเบี้ยกับผมได้นะครับ ^^

สำหรับพี่ๆ ที่อยากทำแบบซ่อมห้าง แต่เบี้ยประกันสูงเกินไป ผมขอเสนอแบบประกัน Executive Care ที่ช่วยตอบโจทย์ให้ทุกท่านได้ครับ

Executive Care หรือ ซ่อมอู่ใหญ่มาตรฐาน เบิกอะไหล่แท้จากศูนย์

ทางบริษัทกรุงเทพประกันภัยนำเสนอทางเลือกใหม่ในโครงการ Executive Care ด้วยคุณภาพการซ่อมเทียบเท่ามาตรฐานอู่ห้าง และด้วยหลักเกณฑ์การคัดสรรเหนือระดับมาตรฐานของกรุงเทพประกันภัย ซึ่งสิ่งที่ทางบริษัทจัดเตรียมไว้ให้มีดังนี้ครับ

* ใช้อะไหล่ใหม่แท้ Original
    * ใช้สี 2K เต็มระบบ (ยี่ห้อเดียวกันในทุกขั้นตอน)
    * อู่ที่ให้บริการมีห้องอบพ่นสี ไม่ต่ำกว่า 2 ห้อง
    * มีระบบขัดแห้ง (เป็นระบบเดียวกันกับในต่างประเทศ)
    * รับประกันระยะเวลาที่ใช้ในการซ่อม
    * สถานที่สะดวกสบาย ทันสมัยพร้อมห้องรับรองลูกค้า
    * สถานที่ตั้ง สะดวก ติดถนนใหญ่/เข้าซอยไม่เกิน 1 กิโลเมตร
    * รับประกันคุณภาพการซ่อมสีและตัวถัง 6-24 เดือน

บริการเสริมพิเศษ

* มีบริการรับ-ส่งรถ (บ้าน-ที่ทำงาน)
    * โทรแจ้งเหตุแล้วสามารถนำรถเข้าอู่ได้เลย
    * ตรวจเช็คสภาพเบื้องต้น ฟรี
    * มีส่วนลดพิเศษ ค่าอะไหล่ กรณีซ่อมทั่วไป
    * มีระบบขัดเงาสีรถทั้งคัน ก่อนส่งมอบรถให้ลูกค้า

ตัวอย่างการเปรียบเทียบเบี้ยประกันระหว่าง ซ่อมห้าง กับ Executive Care

Triton Plus 2.5 Double Cab GLS 4WD A/T ปี 2011
    ทุนประกัน 550,000 บาท รวม พรบ. จดทะเบียนเก๋ง
    แบบซ่อมห้าง เบี้ยประกัน 25,034 บาท
    แบบ Executive Care เบี้ยประกัน 15,757 บาท
    ประหยัดเงินในกระเป๋าไป 9,277 บาทแน่ะครับ !!!

พี่ๆ ท่านใดสนใจแบบประกันดังกล่าว สามารถสอบถามกับผมผ่านกระทู้นี้, PM, w.auttapol@gmail.com, 086-032-1099 อรรถ นะครับ ^^

หมายเหตุ: สำหรับ Triton รถที่สามารถทำโครงการนี้ได้ต้องเป็นรถปี 2012 หรือ 2011 นะครับ ^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Authorize : 24-03-2012 เมื่อ 15:03

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

Smile ตอบ: พี่ๆ ท่านใดประกันรถ Triton กำลังจะหมดอายุ สอบถามเบี้ยกับผมได้นะครับ ^^

กรุงเทพประกันภัย บริษัทประกันวินาศภัยที่มีการบริหารงานดีเด่นอันดับ 1 ครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

Smile ตอบ: พี่ๆ ท่านใดประกันรถ Triton กำลังจะหมดอายุ สอบถามเบี้ยกับผมได้นะครับ ^^

คุ้มครองก่อนผ่อนทีหลังผ่านบัตรเครดิต 0% 6 เดือน ไม่มีหมกเม็ดครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

พี่ๆ หลายท่านอาจสงสัยว่าการซื้อประกันผ่านอินเตอร์เน็ตจะปลอดภัยหรือไม่, ตัวแทนจะฮุบเงินไปหมุนเล่นหรือไม่, แล้วตัวแทนมีความน่าเชื่อถือแค่ไหน ผมขอไขความกระจ่างในโพสนี้ครับ

ผมอรรถพล วัฒนามานนท์ (อรรถ) เลขที่ใบอนุญาต 540400936 ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นตัวแทนจากบริษัทกรุงเทพประกันภัยอย่างถูกต้อง โดยสามารถสอบถามประวัติผมได้ที่ 02-285-8888 ผมรหัส 3066 ครับ

สำหรับการชำระเงิน ผมจะไม่รับเงินเลยครับ โดยผมจะให้พี่ๆ โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของบริษัทหลังจากได้รับกรมธรรม์แล้ว ผมเข้าใจว่าไม่มีใครกล้าโอนเงินก่อนได้รับกรมธรรม์แน่ๆ และในเมื่อพี่ๆ ไว้ใจผม ผมก็ไว้ใจพี่ๆ ทุกคนครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

มีพี่ๆ หลายท่านสงสัยเรื่องประกันภัยกับน้ำท่วม ผมขอไขความกระจ่างในกระทู้นี้ครับ ^^

ประกัน ประเภท 1 ให้ความคุ้มครองน้ำท่วมครับผม ถ้าท่วมบางส่วนก็ชดใช้ตามมูลค่าความเสียหาย แต่ถ้าท่วมทั้งคันจนมูลค่าความเสียหายเกิน 70% ก็จะคืนเต็มทุนประกันครับ

ถ้าจอดเฉยๆ แล้วท่วมก็เคลมได้แน่นอนครับ หรือวิ่งๆ อยู่ดีๆ แล้วน้ำมาแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว ก็เคลมได้ครับ

แต่ถ้ารู้อยู่แล้วว่าพื้นที่นั้นมีน้ำท่วมแล้วจงใจลุยเข้าไป ถ้าบริษัทตรวจสอบได้ก็เคลมไม่ได้ครับ ถือว่าผู้เอาประกันประมาท

ปัจจุบันมีบางบริษัทเริ่มปฏิเสธการรับประกันประเภท 1 แล้ว เนื่องจากเจอพิษน้ำท่วมเข้าไป แต่สำหรับกรุงเทพประกันภัยที่ผมส่งงานให้ ยังคงรับประกันอยู่ครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

ทุกวันนี้มีผู้เดือดร้อนจากเหตุอุทกภัยเป็นจำนวนมาก ผมขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสบภัยในครั้งนี้

โดยทุกๆ กรมธรรม์ที่พี่ๆ ทำประกันผ่านผม ผมขอบริจาคเงินจำนวน 100 บาท ผ่านบัญชี "ครอบครัวข่าว 3 ช่วยผู้ประสบอุทกภัย 54" ธนาคารกรุงเทพ

ตั้งแต่วันที่ 29/10/2554 - 31/12/2554

ถึงจะเป็นเงินจำนวนไม่มาก แต่ผมทำด้วยใจและหวังว่าเงินจำนวนนี้จะสามารถช่วยเหลือผู้ประสบภัยได้ไม่มากก็น้อยครับ

ปล. และผมจะมาอัพเดตยอดบริจาคเรื่อยๆ ครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

ในสถานการณ์ขณะนี้เกิดปัญหาอุทกภัยในหลายพื้นที่รวมทั้งกรุงเทพมหานคร ส่งผลให้บางบริษัทงดรับประกันประเภท 1 ชั่วคราวครับ

ทั้งนี้สำหรับบริษัท กรุงเทพประกันภัย ยังคงรับประกันประเภท 1 ที่เป็นงานใหม่อยู่ครับ แต่บริษัทจะขอพิจารณาเป็นรายๆ และขอทราบสถานที่จอดรถที่ปลอดภัยครับ

ส่วนงานต่ออายุ บริษัทรับต่อทุกกรมธรรม์โดยไม่ต้องมีการตรวจสภาพรถครับผม ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

ตอนนี้ผมได้ยอดบริจาคตั้งแต่วันที่ 29/10/2554 - 7/11/2554 ทั้งหมด 8 กรมธรรม์ รวมเป็นเงินบริจาคทั้งสิ้น 800 บาทครับ

ผมกำลังรอรับกรมธรรม์จากบริษัทครับ และผมจะนำหลักฐานการบริจาคมาโพสให้พี่ๆ ดูนะครับ ขอบคุณครับผม ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

เนื่องจากสถานการณ์อุทกภัยในเขตกรุงเทพฯ ณ ขณะนี้ ส่งผลให้การคมนาคมขนส่งประสบปัญหา อย่างไรก็ตามผมจะพยายามจัดส่งกรมธรรม์ให้ถึงมือพี่ๆ โดยเร็วที่สุดครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมบริจาคล็อตแรกไปเรียบร้อย 2 กรมธรรม์ เป็นจำนวนเงิน 200 บาทครับ โดยเป็นกรมธรรม์ของ

คุณฌญาณัฎฐ์ Toyota Vios

คุณสุพัตรา Mazda 2

รวมยอดเงินบริจาคตั้งแต่วันที่ 29/10/2554 เป็นจำนวน 200 บาทครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

เมื่อวานนี้ผมบริจาคครั้งที่สองไปเรียบร้อย 1 กรมธรรม์ เป็นจำนวนเงิน 100 บาทครับ โดยเป็นกรมธรรม์ของ

คุณเรืองวิไล Honda CR-V

รวมยอดเงินบริจาคตั้งแต่วันที่ 29/10/2554 เป็นจำนวน 300 บาทครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมบริจาคล็อตที่สามไปเรียบร้อย 1 กรมธรรม์ เป็นจำนวนเงิน 100 บาทครับ โดยเป็นกรมธรรม์ของ

คุณสิมลา Honda City

รวมยอดเงินบริจาคตั้งแต่วันที่ 29/10/2554 เป็นจำนวน 400 บาทครับ ^^

Attached Thumbnails Attached Thumbnails 2011-11-19 บริจาค.JPG  

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

วันนี้ผมจัดส่งกรมธรรม์ให้พี่ๆ ทั้งหมด 4 กรมธรรม์ครับ

EI602101811TH คุณกัญจนบูรณ์ Toyota Vios

EI602101825TH คุณณัฎฐนิชา Mitsubishi Lancer EX

EI602101839TH คุณนันทวัน Ford Fiesta

EI602101842TH คุณปัชชุดา Toyota Altis

ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

พอดีเมื่อวานลูกค้าท่านนึงโอนเงินเกินจำนวนเข้าบัญชีบริษัทโดยที่ไม่ทราบเรื่องครับ

เบี้ยที่ต้องชำระ 18,525 บาท

เบี้ยที่ลูกค้าชำระ 19,715[/u] บาท

ผมเลยแจ้งลูกค้าขอโอนเงินคืนเป็นจำนวน 1,190 บาทครับ

หากเกิดเหตุเช่นนี้อีก ผมก็จะแจ้งลูกค้าและโอนเงินคืนทุกบาททุกสตางค์ครับผม ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

ผมส่งรายละเอียดให้คุณอนุชา (3632กรุงเทพ) ผ่านทาง E-mail เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับ ^^

User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

มาตรฐาน ตอบ: พี่ๆ ท่านใดประกันรถ Triton กำลังจะหมดอายุ สอบถามเบี้ยกับผมได้นะครับ ^^

แนะนำประกันให้นิดครับ ต่อปีที่2 ขอขั้น1 ซ่อมห้างไม่เอาโตเกียว นะครับ จะเปลื่ยนที่ใหม่
    triton cab 2.5 ตัวเตี้ยรถใช้งานธรรมดา วิ่งต่อปีค่อนค้างน้อย ( กำลังจะเคลมสี 2 จุด ที่กระบะครับ )
    ปีแรกจะหมด 10/04/2012 ครับ ( จะได่เก็บเงินถูกครับช่วงนี้ซ่อมบ้านครับ )
    รบกวนขอรายละเอียดพร้อมคำแนะนำนิดครับ
    E-mail ping_tiresome@hotmail.com ..
    ขอบคุณครับ

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กิตติพงษ์ รัชตะแพรวพันธ์ ดูโพส
    แนะนำประกันให้นิดครับ ต่อปีที่2 ขอขั้น1 ซ่อมห้างไม่เอาโตเกียว นะครับ จะเปลื่ยนที่ใหม่
    triton cab 2.5 ตัวเตี้ยรถใช้งานธรรมดา วิ่งต่อปีค่อนค้างน้อย ( กำลังจะเคลมสี 2 จุด ที่กระบะครับ )
    ปีแรกจะหมด 10/04/2012 ครับ ( จะได่เก็บเงินถูกครับช่วงนี้ซ่อมบ้านครับ )
    รบกวนขอรายละเอียดพร้อมคำแนะนำนิดครับ
    E-mail ping_tiresome@hotmail.com ..
    ขอบคุณครับ
    ยินดีครับน้า ผมส่งรายละเอียดผ่านทาง E-mail เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากนะครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

ทุกวันนี้มีผู้เดือดร้อนจากเหตุอุทกภัยเป็นจำนวนมาก ผมขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสบภัยในครั้งนี้

โดยทุกๆ กรมธรรม์ที่พี่ๆ ทำประกันผ่านผม
    ผมขอบริจาคเงินจำนวน 100 บาท ผ่านบัญชี "ครอบครัวข่าว 3 ช่วยผู้ประสบอุทกภัย 54" ธนาคารกรุงเทพ

ถึงจะเป็นเงินจำนวนไม่มาก แต่ผมทำด้วยใจและหวังว่าเงินจำนวนนี้จะสามารถช่วยเหลือผู้ประสบภัยได้ไม่มากก็น้อยครับ

และวันนี้ ผมบริจาคล็อตสุดท้าย 17 กรมธรรม์ เป็นจำนวนเงิน 1,700 บาทครับ

รวมยอดเงินบริจาคตั้งแต่วันที่ 29/10/2554 เป็นจำนวน 2,100 บาทครับ ^^

โดยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ผมขอเปลี่ยนจากเงินบริจาคเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย เป็นเงินบริจาคเพื่อช่วยเหลือเด็กกำพร้า ณ บ้านเด็กอ่อนปากเกร็ดครับ โดยทุกๆ กรมธรรม์ ผมขอบริจาคเงินจำนวน 100 บาท เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ ในการช่วยเหลือและเลี้ยงดูเด็กกำพร้าครับ

และผมจะมาอัพเดตการให้ความช่วยเหลือเรื่อยๆ นะครับ ^^

User ID
    21171
    Status
    โพส
    846

ผมส่งรายละเอียดให้น้า Yothin ผ่านทาง E-mail เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับผม ^^

หน้า 1 จากทั้งหมด 49 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้