หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน ขอถามเส้นทาง น้าๆ ชาวลพบุรี หน่อยค่ะ

พอดีอาทิตย์หน้าวันที่ 5-10-54 ต้องพาแม่ไปศูนย์มะเร็งลพบุรี จะรบกวนถาม น้าๆ ว่า จากคอนหวันไปลพบุรี ไปเส้นทางไหนได้มั่งคะ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเส้นทาง น้าๆ ชาวลพบุรี หน่อยค่ะ

วันพรุ่งนี้ผมจะสำรวจเส้นทางมาให้นะครับ แต่ไม่ทราบว่าใช้รถอะไรมา
    เพราะเส้นทางที่ใกล้สุดจากสิงห์บุรีไปลพบุรีมีน้ำท่วมถนนเป็นระยะๆ ครับ
    ถ้าเป็นเก๋งน่าจะหมดสิทธิ์ล่ะครับ คงต้องอ้อมไปทางอยุธยา-วังน้อย-สระบุรี แล้ววกกลับขึ้นลพบุรีอีกที แต่ไกลเพิ่มอีกเยอะเลยล่ะ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเส้นทาง น้าๆ ชาวลพบุรี หน่อยค่ะ

ป๋าเบิ้ม ผมจะไปบริจาคของอ.บ้านหมี่ วันที่ 9 เส้นไหนสะดวกครับ มาจากเส้นนครนายก-หินกอง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ป๋าเบิ้ม ผมจะไปบริจาคของอ.บ้านหมี่ วันที่ 9 เส้นไหนสะดวกครับ มาจากเส้นนครนายก-หินกอง
    เข้าสระบุรีไปลพบุรีเลยครับน้า ถนนเลียบคลอง ลพบุรี-บ้านหมี่ยังไปได้อยู่ครับ
    ไม่ทราบมากันกี่คันครับ ถ้าว่างจะไปร่วมด้วยครับ สงสัยอะไรโทรถามได้เลยครับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

ใช้ไทรทันพลัสค่ะ.. ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ..
    ไม่ผิดหวังจริงๆ น้าๆ ในคลับเรา..ใจดี..ทุกคนเลย....
    ที่ต้องไปทั้งที่รู้ว่าไปยาก เพราะไม่อยากเลื่อนนัดหมออ่ะค่ะ
    ถ้าเลื่อนนัดแล้ว ไปคราวหน้าเรื่องยาว......

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kwan1 ดูโพส
    พอดีอาทิตย์หน้าวันที่ 5-10-54 ต้องพาแม่ไปศูนย์มะเร็งลพบุรี จะรบกวนถาม น้าๆ ว่า จากคอนหวันไปลพบุรี ไปเส้นทางไหนได้มั่งคะ
    จากนครสวรรค์มาสายเอเซีย-เลี้ยวซ้ายเข้าตาคลี-เลี้ยวขวาก่อนถึงตาคลีมาถนนเส้นคันคลองชลประทานถึงลพบุรีเลยครับ ข้อมูล ณ วันที่ ๓๐ ก.ย.๕๔ ครับ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kwan1 ดูโพส
    ใช้ไทรทันพลัสค่ะ.. ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ..
    ไม่ผิดหวังจริงๆ น้าๆ ในคลับเรา..ใจดี..ทุกคนเลย....
    ที่ต้องไปทั้งที่รู้ว่าไปยาก เพราะไม่อยากเลื่อนนัดหมออ่ะค่ะ
    ถ้าเลื่อนนัดแล้ว ไปคราวหน้าเรื่องยาว......
    ไทรทันลพบุรียินดีต้อนรับครับ มาถึงแล้วหรือระหว่างเดินทาง โทรหาได้ครับ เบอร์ผมตามลายเซ็นเลยครับ
    พรุ่งนี้จะสำรวจเส้นทางสายสิงห์บุรี-ลพบุรีมาฝากครับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    จากนครสวรรค์มาสายเอเซีย-เลี้ยวซ้ายเข้าตาคลี-เลี้ยวขวาก่อนถึงตาคลีมาถนนเส้นคันคลองชลประทานถึงลพบุรีเลยครับ ข้อมูล ณ วันที่ ๓๐ ก.ย.๕๔ ครับ
    เส้นเรียบคลองชลประทานน้ำไม่ท่วมหรือคะ (ปีที่แล้วตอนที่น้ำท่วม เส้นนี้ก็ไปไม่ได้เหมือนกัน) สรุป ! ว่ายังไปได้อยู่นะคะ ???? (ถึงทางไม่ค่อยดี...แต่ก็ยังใกล้หน่อย)
    ขอบคุณมากเลยค่ะ

User ID
    20553
    Status
    โพส
    72

คันคลองไม่ท่วมครับ
    อีกเส้นทางหนึ่ง มาจากนครสวรรค์ วิ่งสายเอเซีย เลี้ยวซ้ายที่สะพานต่างระดับที่ชัยนาท มาตาคลี ตรงยาวมาตากฟ้า มาหนองม่วง แล้วมาที่โคกสำโรง เลี้ยวขวาตรงมาลพบุรีได้เลยครับเส้นนี้น้ำไม่ท่วมแน่นอน
    เส้นนี้เป็นเส้นที่รถนครชัยวิ่งนะครับ

User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zatan691 ดูโพส
    อีกเส้นทางหนึ่ง มาจากนครสวรรค์ วิ่งสายเอเซีย เลี้ยวซ้ายที่สะพานต่างระดับที่ชัยนาท มาตาคลี ตรงยาวมาตากฟ้า มาหนองม่วง แล้วมาที่โคกสำโรง เลี้ยวขวาตรงมาลพบุรีได้เลยครับเส้นนี้น้ำไม่ท่วมแน่นอน
    เส้นนี้เป็นเส้นที่รถนครชัยวิ่งนะครับ
    เส้นนี้ไม่ท่วมแน่นอนครับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zatan691 ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เซ็งเป็ด ดูโพส
    เส้นนี้ไม่ท่วมแน่นอนครับ

ขอบคุณน้าๆ มากค่ะ ถ้าเส้นเรียบคลองน้ำไม่ท่วม คิดว่าก็คงจะไปเส้นนี้แหละค่ะ ใกล้หน่อย เมื่อก่อนก็เคยไปเส้นนี้ แต่ตอนหลังๆ มา ทางไม่ค่อยดี ก็เลยเปลี่ยนไปวิ่งสายเอเซีย เข้าทางแยกสิงห์บุรี - ลพบุรีแทนอ่ะคะ

User ID
    20553
    Status
    โพส
    72

ขอบคุณน้าๆ มากค่ะ ถ้าเส้นเรียบคลองน้ำไม่ท่วม คิดว่าก็คงจะไปเส้นนี้แหละค่ะ ใกล้หน่อย เมื่อก่อนก็เคยไปเส้นนี้ แต่ตอนหลังๆ มา ทางไม่ค่อยดี ก็เลยเปลี่ยนไปวิ่งสายเอเซีย เข้าทางแยกสิงห์บุรี - ลพบุรีแทนอ่ะคะ
    วันนี้วิ่งผ่านไปแล้วครับ สายผ่านอ.หนองม่วงไปได้แน่นอน แต่สายคันคองมีท่วมนิดหน่อยครับแถวๆตาคลีคับ

kead
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขอเส้นทางจาก กาญจนบุรีไป ลพบุรีเส้นไหนไปได้ครับ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

กาญจนบุรี-กำแพงแสน-บางเลน(สาย 346)-ลาดหลุมแก้ว-เข้าวงแหวนตะวันตก (9)-วังน้อย-หนองแค-สระบุรี เลยครับ ทางอื่นเส้นทางบางช่วงขาดและน้ำท่วมครับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

น้าๆ คะ ขอ Update ข้อมูลหน่อยได้มั๊ยคะ พอดีถามเพื่อนที่อยู่ลพบุรีมา เขาบอกว่าตอนนี้ต้องไปสายเอเซีย-วังงน้อย-สระบุรี-ลพบุรี เท่านั้น
    เส้นอื่นไปไม่ได้แล้วจริงหรือเปล่าคะ....ถ้าเป็นยังงั้น ก็แย่เลยอ่ะ...ไกลมาก

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

น้าๆ คะ ขอ Update ข้อมูลหน่อยได้มั๊ยคะ พอดีถามเพื่อนที่อยู่ลพบุรีมา เขาบอกว่าตอนนี้ต้องไปสายเอเซีย-วังงน้อย-สระบุรี-ลพบุรี เท่านั้น
    เส้นอื่นไปไม่ได้แล้วจริงหรือเปล่าคะ....ถ้าเป็นยังงั้น ก็แย่เลยอ่ะ...ไกลมาก
    พรุ่งนี้จะลองสอบถามให้นะครับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    พรุ่งนี้จะลองสอบถามให้นะครับ
    ขอบคุณมากค่ะ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เข้ามาแจ้งข่าวน้องขวัญ ล่าสุดเช้าวันนี้ครับ
    วิ่งสายเอเซียผ่านศูนย์บริการชัยนาท จะมีป้ายบอกทางเลี้ยวซ้ายไปตาคลี ขับเรื่อยๆ จะเจอป้ายไปบ้านหมี่ เลี้ยวขวาไปตามป้าย จะเป็นเส้น 3196 สายคันคลองชลประทาน ผ่านจันเสน บ้านหมี่ ถึงลพบุรี ถ้าหลงให้โทร 036-411602 หรือ 056-241402 ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    เข้ามาแจ้งข่าวน้องขวัญ ล่าสุดเช้าวันนี้ครับ
    วิ่งสายเอเซียผ่านศูนย์บริการชัยนาท จะมีป้ายบอกทางเลี้ยวซ้ายไปตาคลี ขับเรื่อยๆ จะเจอป้ายไปบ้านหมี่ เลี้ยวขวาไปตามป้าย จะเป็นเส้น 3196 สายคันคลองชลประทาน ผ่านจันเสน บ้านหมี่ ถึงลพบุรี ถ้าหลงให้โทร 036-411602 หรือ 056-241402 ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
    ต้องขอขอบคุณ "น้าสหายคำจัน" อย่างมากเลยนะคะ ที่เข้ามา update ข้อมูลล่าสุดให้
    เส้นทางนี้ ขัวญเคยไปค่ะ แต่ไม่แน่ใจเรื่องน้ำเท่านั้นแหละค่ะ กลัวไปเจอน้ำกลางทางสูง
    แล้วต้องหันหัวกลับ...แย่เลย....ตอนนี้ก็สบายใจแล้วว่า..ไปได้ชัวร์....พรุ่งนี้กะว่าจะออกจาก
    คอนหวันประมาณตีห้าน่ะค่ะ..เพราะถ้าไปสายแล้วที่โรงพยาบาลคนจะเยอะมาก ที่จอดรถก็
    ไม่พอต้องออกไปจอดข้างถนนโน่นแน่ะ....เลยต้องมีงานเพิ่ม ดูเดินแม่..ดูเดินรถ..สลับกันเลย....อิอิอิ...

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ขอบคุณ ป๋าเบิ้มมากๆ ครับ พรุ่งนี้เดินทางไปส่งของบริจาค ที่ อ.บ้านหมี่ ครับ รถร่วมเดิมทางทั้งยกสูงขับ2และ4wdจำนวนประมาณ 18 คัน 6 ล้อ 1 คัน ครับ
    คงมีพี่รักกับพี่ต้น ถ้าว่างคงตามไป วันนี้ไปแถวภาขี มั้งคร้าบบบบบ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้