หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

มาตรฐาน ตอบ: อยากหนึบขึ้น

อยากนุ่มเท่าๆ เดิม แต่หนึบขึ้นน่ะครับ

User ID
    15947
    Status
    โพส
    143

นุ่มเท่าๆ เดิมแต่หนึบขึ้น แนะนำ Old Man Emu Nitro Charger จะได้ฟิวนุ่มหนึบ + สปริงหน้าเดิมครับ ถ้าต้องการเพิ่มความนุ่มแต่ยังได้หนึบก็เพิ่มสปริงโดบินสัน C43-198 ในด้านหน้าครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เรื่องโช็คเนี่ยเป็นคำถามที่หาคำตอบยากมากครับ กว่าผมจะลงตัวที่ตัวเองชอบก็เล่นมา3-4 แบนด์เหมือน
    คำถามเรื่องโช็ค คำตอบคือ ตัวเรา ครับ พี่น้อง
    โช็คดีๆราคาแพงๆถ้าเราไม่ชอบฟิลลิ่ง ก็ว่าไม่ดี โช็คราคาบ้านเรา แต่บางคนชอบก็ว่าถูกแล้วดี มีโช็คบางยี่ห้อที่ประกอบในบ้านแต่นำอุปกรณ์จากต่างประเทศ ก็สามารถเซ็ทค่าต่างๆตามที่เราพอใจได้แถมเปลี่ยนย้ายรถยังตามเจ้าของไปได้ ราคาแรงคุณภาพตามราคา แต่ถ้าทุนทรัพย์น้อยก็ว่าเกินความจำเป็น เพราะฉะนั้น ตัวเราเท่านั้นที่จะเลือก
    เรื่องโช็คลองผิดลองถูกได้ ถอดขายได้ถ้าไม่ชอบ ราคาตกแน่นอน ต้องหาข้อมูลเยอะๆหน่อยครับ ใครใช้อะไรก็ว่าของเราดีกันทั้งนั้นแหล่ะครับ แต่ฟิลลิ่งเรากับเค้า มันคนละคน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    เรื่องโช็คเนี่ยเป็นคำถามที่หาคำตอบยากมากครับ กว่าผมจะลงตัวที่ตัวเองชอบก็เล่นมา3-4 แบนด์เหมือน
    คำถามเรื่องโช็ค คำตอบคือ ตัวเรา ครับ พี่น้อง
    โช็คดีๆราคาแพงๆถ้าเราไม่ชอบฟิลลิ่ง ก็ว่าไม่ดี โช็คราคาบ้านเรา แต่บางคนชอบก็ว่าถูกแล้วดี มีโช็คบางยี่ห้อที่ประกอบในบ้านแต่นำอุปกรณ์จากต่างประเทศ ก็สามารถเซ็ทค่าต่างๆตามที่เราพอใจได้แถมเปลี่ยนย้ายรถยังตามเจ้าของไปได้ ราคาแรงคุณภาพตามราคา แต่ถ้าทุนทรัพย์น้อยก็ว่าเกินความจำเป็น เพราะฉะนั้น ตัวเราเท่านั้นที่จะเลือก
    เรื่องโช็คลองผิดลองถูกได้ ถอดขายได้ถ้าไม่ชอบ ราคาตกแน่นอน ต้องหาข้อมูลเยอะๆหน่อยครับ ใครใช้อะไรก็ว่าของเราดีกันทั้งนั้นแหล่ะครับ แต่ฟิลลิ่งเรากับเค้า มันคนละคน
    +1 เห็นด้วยครับ
    บางครั้งการตัดสินใจของแต่ละคน ขึ้นอยู่กับข้อจำกัดทั้งเวลา สถานที่ งบที่มี และความชอบของแต่ละคนจริงๆ ผมว่าคงไม่มีโช๊คตัวไหนที่ใช้ได้ดีกับทุกสภานการณ์ คือวิ่งช้าก็นุ่ม วิ่งเร็วๆจะหักเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลนท์ก็ไม่โคลงมาก หรือหนึบ(ตามแต่ละคนจะนิยาม) ทั้งนี้ก็คงต้องทำความเข้าใจคุณสมบัติและ สิ่งที่เราต้องการจากแต่ละยี่ห้อให้ดีก่อน เพื่อนำมาพิจารณาครับ ขอให้ได้อุปกรณ์ช่วงล่างที่ถูกใจนะครับ
    ** สำหรับผม ใช้ Plus 4 ประตูปี 2008 มีฝาครอบท้ายกระบะ วิ่งมา 51,xxx กม. ตอนนี้เปลี่ยนยางใหม่ ใช้ Yokohama 265-70-16 A/T-S แม็กเดิม และเปลี่ยนโช็คอัพเป็น Profender รุ่นแก้ส+น้ำมัน(Premiem) +แหนบนุ่ม ของครอเซอร์ ผมพอใจแล้วครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

แล้วยางหละครับ มีผลนะครับ หน้ากว้างก็เกาะมากตามครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DENSO-Jibun ดูโพส
    แล้วยางหละครับ มีผลนะครับ หน้ากว้างก็เกาะมากตามครับ
    สัมประสิทธิ์แรงเสียดทานเยอะขึ้น อัตราบริโภคน้ำมันเพิ่มขึ้นนิดหน่อย

User ID
    19259
    Status
    โพส
    39

rancho เลยครับน้าเมื่อวานผมไปใส่มาโอเคเลยครับราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Love Loveไทรทันท่าโขลง ดูโพส
    rancho เลยครับน้าเมื่อวานผมไปใส่มาโอเคเลยครับราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่
    พอจะกระซิบราคาได้ไมครับ

User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

อยากรู้ด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เรนโช่ คู่หน้าหลังไม่น่าเกิน 18,000 บาท ปรับ 9 ระดับ

User ID
    38052
    Status
    โพส
    230

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ diesel ดูโพส
    +1 เห็นด้วยครับ
    บางครั้งการตัดสินใจของแต่ละคน ขึ้นอยู่กับข้อจำกัดทั้งเวลา สถานที่ งบที่มี และความชอบของแต่ละคนจริงๆ ผมว่าคงไม่มีโช๊คตัวไหนที่ใช้ได้ดีกับทุกสภานการณ์ คือวิ่งช้าก็นุ่ม วิ่งเร็วๆจะหักเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลนท์ก็ไม่โคลงมาก หรือหนึบ(ตามแต่ละคนจะนิยาม) ทั้งนี้ก็คงต้องทำความเข้าใจคุณสมบัติและ สิ่งที่เราต้องการจากแต่ละยี่ห้อให้ดีก่อน เพื่อนำมาพิจารณาครับ ขอให้ได้อุปกรณ์ช่วงล่างที่ถูกใจนะครับ
    ** สำหรับผม ใช้ Plus 4 ประตูปี 2008 มีฝาครอบท้ายกระบะ วิ่งมา 51,xxx กม. ตอนนี้เปลี่ยนยางใหม่ ใช้ Yokohama 265-70-16 A/T-S แม็กเดิม และเปลี่ยนโช็คอัพเป็น Profender รุ่นแก้ส+น้ำมัน(Premiem) +แหนบนุ่ม ของครอเซอร์ ผมพอใจแล้วครับ

ของผม PLUS 2012 4D ยาง YOKO+แม็กเดิม อยากทราบว่า โช็คอัพเป็น Profender รุ่นแก้ส+น้ำมัน(Premiem) +แหนบนุ่ม ของครอเซอร์ งบประมาณเท่าไหร่ครับ
    ถนนในกรุงเดี่ยวนี้แย่มากเลยครับ โช็คเดิมติดรถไม่ไหวแล้ว ไม่นุ่มเลย

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Odd76 ดูโพส
    ของผม PLUS 2012 4D ยาง YOKO+แม็กเดิม อยากทราบว่า โช็คอัพเป็น Profender รุ่นแก้ส+น้ำมัน(Premiem) +แหนบนุ่ม ของครอเซอร์ งบประมาณเท่าไหร่ครับ
    ถนนในกรุงเดี่ยวนี้แย่มากเลยครับ โช็คเดิมติดรถไม่ไหวแล้ว ไม่นุ่มเลย
    ถ้าจำไม่ผิดจะหมื่นกว่าๆนะคะสำหรับเซ๊ตนี้ หน้าหลังprofender แกสพรีเมี่ยม และก็แหนบเสริมลักษณะเหมือน แอดอะลีฟ เรื่องช๊อคอัพมีในห้องซื้อขายค่ะราคาไม่แรงสำหรับสมาชิค พี่ยักษ์แกขายอยู่ค่ะช๊อคอัพprofenderรุ่นที่ต้องการ

User ID
    38052
    Status
    โพส
    230

ขอบคุณมากครับ

User ID
    37519
    Status
    โพส
    23

Hot bits เลยคับชื่อ:  IMG_0130[1].JPG
ครั้ง: 288
ขนาด:  232.1 กิโลไบต์

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

เก็บข้อมูลครับ ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณทุกท่าน

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้