สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ตัดสินใจไม่ถูกครับระหว่าง Amanda หรือ West cost

พลัสของผมหน้า bilstein หลัง procomp es 9000ก็เเน่นเกาะกว่าเดิม หนึบ ดีคับ ล้อเดิมเเต่ยาง265/70/16 พีเเรลลี่ atr คุณภาพดี พอดีผมขับเร็ว ชอบรูด คับ
    Amanda Extrex Subtank ตัวนี้เพื่อนใช้อยู่คับ โอเคเลยคับ สำหรับ ทุกเส้นทางคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    978
    Status
    โพส
    103

มาตรฐาน Re: ตัดสินใจไม่ถูกครับระหว่าง Amanda หรือ West cost

เคยหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน ตัวซัพแท็งค์ ถ้าไม่ได้ใส่ยาง Mud ไม่จำเป็นครับ เสียตังฟรี ต้องปรับต้องจูน ว่างั้น แต่ของพี่ใส่อยู่น่าจะ OK. ส่วนตัวเชียร์ Amada ครับ คุ้มค่าสมราคา แต่ถ้ามีงบ W/C ไปเลย ดีกว่าระยะยาว... ตอนนี้ผมใช้ หน้า W/C หลัง MX6 ฟิลลิ่งดี
    มากๆ ด้านหลังปรับได้ 6ระดับด้วย

pimharn
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกเสียงของการแนะนำ จริงๆก็อยากได้ West cost นะแต่ติดว่าแพงไปนิด แต่ถ้า Amanda คุ้มค่าสมราคาแล้วผมคงจะเลือก Amanda ครับ แต่ถ้า Subtank มันเกินความจำเป็นมั้ยครับ ยางผม BF A/T 265 70 R16 ล้อเดิมๆ ครับ

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

Precession ปรับ 9 ระดับดีหรือเปล่าครับ สนใจมองดูอยู่ ราคาก็ไม่แพงครับ ไม่รู้ดีหรือเปล่า

membiz
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม Plus 4 ประตูใส่ WC ทั้งหน้าหลัง เพิ่งเปลี่ยนเมื่อสัปดาห์ก่อน ผลที่ได้คือนิ่มดี แต่ยวบยาบๆไปหน่อย เมื่อขับเร็วๆ คิดแล้วไม่คุ้มเท่าใด ราคา WC แพงเกินไป ขับๆแล้ว ผมว่าก็ไม่ดีกว่าของติดรถ มากนัก
    - กรณีขับเร็ว (80-100) เจอถนนมีรอยปะ รู้สึกสะเทือนน้อยกว่าเดิมมาก รถไม่ค่อยโคลงเคลง แต่เร็วกว่านี้ ก็ไม่ดีนัก
    - กรณีขับบนถนนคอนกรีต ผมว่าดีกว่าของติดรถ ประมาณ 15% แต่สะเทือนจนน่ารำคาญ
    - กรณีขับช้าๆ ไปเจอหลังเต่า, ฝาท่อระบายน้ำ กระเทือนเท่าๆเดิม
    - กรณีสาดโค้งแรงๆ ผมว่าดีกว่าของติดรถเล็กน้อย ของติดรถก็ทำได้ดีอยู่แล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1337
    Status
    โพส
    72

ที่พูดถึงนี่คือช่วงล่างรึเปล่าครับ แบบว่าเพิ่งใช้รถ ความรู้น้อย

ข้อมูลกระทู้