สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน Re: Plus Auto เป็นเบาะอะไรครับ

ของผมก็พลัสออโต้เหมือนกัน ตอนออกรถมาใหม่ๆเบาะผ้าก็ดูดีสีทูรโทนเข้ารูปน่าใช้ครับ แต่ใช้ไปซักพักปัญหาเรื่องฝุ่นและสีของผ้าเริ่มหมองก็ตามมา ถ้าใช้รถบ่อยและมีผู้โดยสารขึ้นแยะ ก็น่าจะเปลี่ยนเป็นหนังนะครับ หรือจะลองใช้เบาะผ้าไปก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนที่หลังก็ได้ ตอนนี้ผมก็กำลังหาที่เปลี่ยนอยู่เช่นกันไปถามร้านประดับยนต์ดูส่วนใหญ่มีแต่ตัวอย่างหนังเบาะให้ดูแต่ไม่มีรูปที่ทำเสร็จแล้วเลยยังไม่กล้าให้ทำกลัวใส่แล้วหนังไม่ตึงมีรอยย่นเคยเห็นในนี้ที่โพสรูปมาให้ดู เป็นหมื่นไม่ใช่ถูกๆ เลยรอไปก่อนไว้มั่นใจค่อยทำดีกว่าไม่อยากมาเสียใจทีหลังครับ

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน Re: Plus Auto เป็นเบาะอะไรครับ

ถ้าอยากได้เบาะหนังแบบไม่ต้องขอเซลล์ ก็ต้องเป็น สีขาวมุก ครับ
    แต่ถ้าชอบสีอื่น เบาะมากับรถเป็นเบาะผ้า...ถ้าอยากได้เบะหนังก็อยู่ที่...ปาก...ครับ ขอเอา

solod
    ผู้เยี่ยมชม

Plus เดิมๆ ทุกรุ่น(ยกเว้นขาวมุก)เป็นเบาะผ้าครับ แต่ว่าผมได้เปลี่ยนเป็นเบาะหนังเพราะคุณชุ๊น(เซลที่ขายให้)ให้เป็นของแถมครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

สีที่ไม่ใช่ขาวมุก เป็นผ้า นั่งสบายกว่า
    ขาวมุกเป็นหนังคับ
    จากประสบการณ์ มีขับ4 3.2ออโต้ เเละพลัส 4ประตูออโต้
    เบาะที่นั่งสบายกลับเป็นพลัสคับ เฉพาะคู่หน้าคับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ของเดิมเป็นเบาะผ้า...ที่ทำความสะอาดง่ายมากๆ

ส่วนการเพิ่มเบาะหนัง ที่เคยถามมานะ

1.ถ้าสั่งจากเซล เพิ่ม 5000
    2.ถ้าไปทำข้างนอกประมาณ 4500-6000 บาท
    3.ถ้าใช้สวมแบบสวมเบาะ เพิ่ม 3500-4000 บาท

เบาะที่สั่งเพิ่ม จะเป็นหนังแบบ พียู ครับ ไม่ใช่หนังแท้นะ

ส่วนตัวคิดว่า เบาะผ้าที่เขาให้มา ดูดิ ระบายอากาศดี
    แต่ขาดความกระชับไปนิดครับ
    ส่วนใหญ่พื้นที่ๆเป็นผิวสัมผัสจะเป็นหนังครับ
    ส่วนหลังเบาะจะเป็น PVC หรือ PU ครับ

7610
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้ครับ เบาะผ้านั่งสบายกว่า
    เบาะหนังยิ่งรถตากแดดนะ
    ไม่ต้องขับเลยครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เบาะหนังถ้าจอดกลางเเดด เมื่อไหร่ร้อนกว่าผ้าอีกคับ

ข้อมูลกระทู้