สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    121
    Status
    โพส
    124

มาตรฐาน Re: ศูนย์บริการมิตซูสาทรพนักงานสะเพร่า

ผมเคยเข้ามาแล้ว.....รับไม่ได้ครับพี่น้องตอนนี้เลยย้าย 0 ใหม่ น่าเศร้ามาก แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ทำให้แก้มเจ้าเหมียวผมเป็นรอย....เพียงแค่นี้ไม่น่าเลย

nani
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ศูนย์บริการมิตซูสาทรพนักงานสะเพร่า

เอาไงดีน้า เราไปศูนย์นี้ประจำ หัวหน้าช่างเขาจะมาดูให้เองทุกครั้ง แล้วเขาจะเปลี่ยนให้ครบมั้ยน้า เราก็ไว้ใจๆ มาอ่านอย่างนี้แล้วรู้สึกกังวลใจจังเลย

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ผมก็เจอแบบนี้เหมือนกันครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่เปลี่ยนไม่หมด เพราะสีดำเหมือนเดิม ผมไม่พอใจ เลยไปสอบถาม แต่ช่างก็บอกว่ารถดีเซลก็เป็นแบบนี้ เปลี่ยนไปวิ่งไม่กี่กิโลก็ดำแล้ว มันไม่จริงหรอกครับ

ที่จริงนั้นเขาเปลี่ยนไม่หมดหรือไม่เปลี่ยนเลย หรืออาจจะเปลี่ยนแค่ 6 ลิตร เก็บไว้ 1 ลิตร

ช่างได้อีก 1ลิตร ไปขายก็ได้เงินไม่น้อยเลย หลายคันวันหนึ่งได้เงินหลายพันเลย

วันหลังก็เลยไปซื้อน้ำมันเครื่องเอง แล้วก็เปลี่ยนเอง น้ำมันใสดีจริง ๆ สบายใจด้วย

thailandoil
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกะว่าจะไปให้เขาเช็คระยะห่างของกระบะกับห้องโดยสารด้าน L,r มันไม่เท่ากัน เจออย่างนี้แล้วจะไปดีไหมเนี่ย
    เกิดมันลืมใส่น็อต , ญี่ปุ่นทำเกินขึ้นมา..............แย่แน่ๆ

Camp
    ผู้เยี่ยมชม

ลอง ไป 0 ที่ ห้องรับรอง สามารถเห็นรถขณะเปลี่ยน นมค ได้ซิครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thailandoil ดูโพส
    ผมกะว่าจะไปให้เขาเช็คระยะห่างของกระบะกับห้องโดยสารด้าน L,r มันไม่เท่ากัน เจออย่างนี้แล้วจะไปดีไหมเนี่ย
    เกิดมันลืมใส่น็อต , ญี่ปุ่นทำเกินขึ้นมา..............แย่แน่ๆ
    ผมว่าไม่ต้องไปทำหรอกครับ เพราะมันไม่เท่ากันจริงๆ รถผมก็เป็น
    เดี๋ยวจะไปกันใหญ่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Camp ดูโพส
    ลอง ไป 0 ที่ ห้องรับรอง สามารถเห็นรถขณะเปลี่ยน นมค ได้ซิครับ
    ปกติ ผมไปยืนดูเลยครับ แล้วจะรู้ว่า ช่างทำอะไรไม่ได้ดั่งใจเลย

TheUnicorn
    ผู้เยี่ยมชม

ขอย้อนหลัง...นิดนึง
    ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว...ผมเอารถเข้าเช็คพวงมาลัยบริเวณแตร จะดังกุกกักเวลาขับผ่านทางขรุขระ...
    โดยเมื่อรับรถได้แจ้งคนรับรถแล้วว่า "ถ้าจะแกดูให้ช่วยระวังด้วยเพราะตรงที่เป็นสีบรอนที่พวงมาลัยมันเป็นรอยง่าย...ของเดิมช่างจากศูนย์วิภาวดีทำเป็นรอยไปทีนึงละ..."
    ผมพูดพร้อมชี้รอยให้ดู...พนักงานรับรถก็รับปากอย่างดิบดี....
    ผ่านไป 3 ชั่วโมง...(รวมรอคิว)...ส่งมอบรถ...ผมดูพวงมาลัยก่อนเลย...แม่เจ้า...
    รอยเพิ่มมาเพียบ...เลยถามพนักงานคนเดิม...ว่าผมเน้นแล้วทำไมมันเป็นงี้...รถผม..ผมประคบประหงมมาตั้งนาน...แย่มาก ๆ ทั้ง ๆ ที่มันเป็นตำแหน่งที่ไม่น่าจะพลาด
    คำตอบก็คือ...เงียบ....??...แล้วบอกว่า...รอยมันก็เป็นอยู่แล้วนี่พี่...ช่างก็ไม่ได้ทำอะไรให้เป็นรอย...ผมไม่ยอมเรียก หัวหน้า(หรือ ผจก.ไม่รู้)มาคุย เค้ามาดูแล้วแจ้งว่าจะรับผิดชอบ..
    โดยถอดออกไปพ่นสีใหม่ให้...ผมก็...ทำไรไม่ได้... Ok
    สามวันผ่านไปศูนย์ก็โทรตามให้ผมไปติดตั้งส่วนที่เสียหายมาติดตั้งเหมือนเดิม...(ส่วนเสียงดังที่ว่าก็หายไป...จริง ๆ แล้วช่างก็หาสาเหตุไม่เจอ...แต่ผมแจ้งแล้วว่าน่าจะเกิดการยึดไม่แน่น..เลยโชคดีแก้ได้ตรงจุด)

ความเห็นผมนะ...ช่าง..เค้าไม่ค่อยใส่ใจกับงานบริการ...แต่การบริการส่วนอื่น ๆก็ใช้ได้...
    ...การควบคุมดูแลอาจจะไม่ทั่วถึง...
    ...ผมให้ 2 ดาว...เพราะการใส่ใจต่อการบริการเป็นหัวใจสำคัญ...ช่างไม่ต้องเก่งมาก แต่ละเอียดรอบคอบก็น่าจะทำให้ได้ดาวเพิ่มอีกซัก 1.5 ดวง

finger_m
    ผู้เยี่ยมชม

ก็โดนกันไปถ้านหน้าคนละนิดละหน่อย ใครยังไม่เจอก็ดีไป ใครเจอแล้วก็ต้องดูแลให้มากขึ้นครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ลองเข้า นครชัย รัตนาธิเบศท์ ดูครับ จะรู้ว่า0ดีๆยังมีอยู่ครับ

User ID
    3214
    Status
    โพส
    22

แล้วเหตุการณ์แบบนี้..ไม่มีใครที่มีหน้าที่ ที่จะรับผิดชอบได้เลยเหรอครับ
    กับ วินัยและระเบียบการทำงาน ที่น่าจะให้มันรอบคอบขึ้นกว่าเดิม
    เพื่อประโยชน์เล็กๆน้อย เช่นความพึงพอใจของลูกค้าตาดำๆของท่าน.. ที่ไม่ได้มีเงินถุงเงินถัง และต้องการบริษัทที่มีความตั้งใจจริงๆที่จะดูแลลูกค้า หลังจากที่ท่านได้ ... เอาเงินที่กว่าจะหามาได้ด้วยความเต็มใจจากลูกค้าแต่ละรายของท่านไปแล้ว.....เซ็ง(โดนเหมือนกัน)

-ใจเค้าใจเรากันหน่อย-

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ผมเคยเจอจับสายน้ำทิ้งจากแอร์เอามาเสียบไว้ตรงคัสซี หน้าโมโหจิงๆ ทำงานแบบนี้ยังคิดค่าแรงช่างอีก งง จิงๆ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

555 ผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องข้างนอกแล้วตั้งแต่ 30000

Dtest Triton Nan
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเป็นอย่างนี้แล้ว คนอย่างผมไม่มีความรู้เรื่องรถ แถมออกรถมาใหม่ยังขับไม่เป็นเลยต้องหัดอีกหลายวัน (กว่าจะเป็นเหงื่อซึ่มลงขาหมดเลยหล่ะครับ ฮิๆๆ) แล้วไอ้เรื่องของเครื่องยนต์ อะไรต่างๆกับข้างในรถจะรู้ไหมเนี่ย แล้วเอาเข้า 0 เช็คตามระยะทาง จะรู้ได้ไงว่าช่างเขาเปลี่ยนอะไหล่,น้ำมันต่างๆของเครื่อง เปลี่ยนตามอายุการใช้งาน ว่าเปลี่ยนจริงหรือไม่ ของแท้หรือของปลอมหล่ะครับพี่น้อง Triton ใครมีความรู้ช่วยด้วย ช่วยด้วยครับ ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆ ล่วงหน้าละกันนะครับ

chanvit
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเปลี่ยนนำมันเครื่องนอกศูนย์ตั้งแต่10000 กม.เพราะเข็ด 0 ชายดาร์บี้แถวสุขา 3 ปัจจุบัน 54000 กว่าโลก็ยังเปลี่ยนนอกศูนย์ครับ

Mr.Bomb
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้ายืนดูได้ก้อดีไป ทำอะไรก้อได้อย่างที่สั่ง แต่ถ้าไม่สามารถดูได้นี้ซิต้องทำใจเนอะ...

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheUnicorn ดูโพส
    ขอย้อนหลัง...นิดนึง
    ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว...ผมเอารถเข้าเช็คพวงมาลัยบริเวณแตร จะดังกุกกักเวลาขับผ่านทางขรุขระ...
    โดยเมื่อรับรถได้แจ้งคนรับรถแล้วว่า "ถ้าจะแกดูให้ช่วยระวังด้วยเพราะตรงที่เป็นสีบรอนที่พวงมาลัยมันเป็นรอยง่าย...ของเดิมช่างจากศูนย์วิภาวดีทำเป็นรอยไปทีนึงละ..."
    ผมพูดพร้อมชี้รอยให้ดู...พนักงานรับรถก็รับปากอย่างดิบดี....
    ผ่านไป 3 ชั่วโมง...(รวมรอคิว)...ส่งมอบรถ...ผมดูพวงมาลัยก่อนเลย...แม่เจ้า...
    รอยเพิ่มมาเพียบ...เลยถามพนักงานคนเดิม...ว่าผมเน้นแล้วทำไมมันเป็นงี้...รถผม..ผมประคบประหงมมาตั้งนาน...แย่มาก ๆ ทั้ง ๆ ที่มันเป็นตำแหน่งที่ไม่น่าจะพลาด
    คำตอบก็คือ...เงียบ....??...แล้วบอกว่า...รอยมันก็เป็นอยู่แล้วนี่พี่...ช่างก็ไม่ได้ทำอะไรให้เป็นรอย...ผมไม่ยอมเรียก หัวหน้า(หรือ ผจก.ไม่รู้)มาคุย เค้ามาดูแล้วแจ้งว่าจะรับผิดชอบ..
    โดยถอดออกไปพ่นสีใหม่ให้...ผมก็...ทำไรไม่ได้... Ok
    สามวันผ่านไปศูนย์ก็โทรตามให้ผมไปติดตั้งส่วนที่เสียหายมาติดตั้งเหมือนเดิม...(ส่วนเสียงดังที่ว่าก็หายไป...จริง ๆ แล้วช่างก็หาสาเหตุไม่เจอ...แต่ผมแจ้งแล้วว่าน่าจะเกิดการยึดไม่แน่น..เลยโชคดีแก้ได้ตรงจุด)

ความเห็นผมนะ...ช่าง..เค้าไม่ค่อยใส่ใจกับงานบริการ...แต่การบริการส่วนอื่น ๆก็ใช้ได้...
    ...การควบคุมดูแลอาจจะไม่ทั่วถึง...
    ...ผมให้ 2 ดาว...เพราะการใส่ใจต่อการบริการเป็นหัวใจสำคัญ...ช่างไม่ต้องเก่งมาก แต่ละเอียดรอบคอบก็น่าจะทำให้ได้ดาวเพิ่มอีกซัก 1.5 ดวง
    เรื่องพวงมาลัย เจอเคสเดียวกับผมเลย คือช่างมันถอดแอร์แบกออกมาแต่ไม่ถอดสวิชมันเลยติดอยู่แบบห้อยกับพวงมาลัย ปรากฎว่ารอยตรงก้านพวงมาลัยสีเงินเป็นรอยทั้งก้านเลยครับ มันก็หายามาขัดแต่ไม่หายเลยนำไปพ่นสีครับ ผมพูดไม่ออกเลย รถพึ่งอาทิตย์กว่าๆ อย่างว่าแหละไม่ใช่รถมันนี่ ตอนเห็นอยากจะด่ามันจริง

ข้อมูลกระทู้