หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 78

กระทู้: TTC Meeting#5 คาราวานผ้าป่าการศึกษาเพื่อน้องบนดอยสูง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

ออกจาก จ.เชียงใหม่ มาถึงวัดพระธาตุลำปางหลวงเกือบๆ5โมงเย็น พระท่านจะปิดประตูแล้ว

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

ภาพสุดท้ายวัดพระธาตุลำปางหลวง ก่อนที่กลุ่มโคราชจะเดินทางไปพักที่บ้านของคุณตั้มสมาชิกไทรทันคลับลำปาง ขอบคุณอาหารที่แสนจะอร่อยและที่พักอันอบอุ่น ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดีสำหรับการต้อนรับในครั้งนี้ของสมาชิกไทรทันคลับลำปาง

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

10 ธค. 2550 แวะใหว้พระพุทธชินราช จ.พิษณุโลก

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

ภาพสุดท้ายของทริป ผ้าป่าการศึกษาเพื่อน้องบนดอยสูง 5-9 ธันวาคม 2550 แล้วครับสำหรับกล้องผม ก่อนที่จะแยกย้ายกันที่ จ.พิษณุโลก พี่กาโม่พี่แอ๋วพี่อ้อย มุ่งหน้าไปเที่ยวต่อที่ ทุ่งแสลงหลวงและน้ำหนาว น้องโจ้น้องนู กลับ กทม. เป็นอีกทริบแห่งความทรงจำเลยครับ
    -.ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมเดินทางไปด้วยกัน
    -.ขอบคุณเจ้าภาพลำปางที่ให้การต้อนรับอันอบอุ่น
    -.ขอบคุณเจ้าภาพเชียงใหม่ที่เทคแคร์ตลอดทริบ
    แล้วเจอกันใหม่กับทริบดีๆแบบนี้อีกครับ

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

เรียนคุณWasan
    ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ ที่ได้นำภาพการต้อนรับคณะThaitritonclub ที่เดินทางมาถึง จ.ลำปาง ในเที่ยงวันที่ 5 ธันวาคม 50 ที่ทางชมรมTriton ลำปาง และบริษัทมิตซูลำปาง มีโอกาสได้จัดต้อนรับคณะของท่าน โอกาสหน้าถ้าผ่านมา แถว จ.ลำปาง ก็แวะทักทายกับเพื่อนๆ สมาชิกชาวTriton ลำปาง บ้างนะครับ หรือสมาชิก thaitritonclub ท่านใด เดินทางผ่านมาก็แวะทักทาย กันได้ครับ ชมรมTriton ลำปาง ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว หมูปิ้ง
    User ID
    21
    Status
    โพส
    1,769

ขอบคุณทีมงานไทรทันลำปางมากๆ ที่ให้การต้อนรับพวกเราอย่างดีเยี่ยม
    มีความพร้อมในการจัดงานอย่างดียิ่ง

จนถึงวันนี้ เวลาทีมงานเรามีนัดทานข้าวกัน สมาชิกในทีมยังคุยถึงเรื่องการต้อนรับของทีมลำปาง และเชียงใหม่อยู่เลยนะ (จากใจจริง)

ยังจำรสชาดปลาทับทิบนึ่งมะนาวอยู่อ่ะ แซบ..มาก

วันหน้าถ้ามีโอกาสกลับไปเยี่ยมบ้านจะแวะเอาของฝากจากโคราชไปฝากเด้อค่ะ
    หมูปิ้ง / Tel. 081-2824364
    e-mail: sasima.khanchai@hotmail.com
    Facebook.com/ranbaantonkun
    http://baantonkun.multiply.com/

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

อยากเห็นรูปห้องสมุดบ้างนะครับ ยังไม่เห้นมีใครโพสเลย

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กะเปี๊ยก ดูโพส
    อยากเห็นรูปห้องสมุดบ้างนะครับ ยังไม่เห้นมีใครโพสเลย
    นายตู่กำลังบ้าเลนส์ตัวใหม่อยู่ครับเลยไม่มีเวลาไปถ่ายภาพมาให้ดู ล้อเล่นเน่อรออีกสักแป๊บครับเพราะจาก จ.เชียงใหม่ไป บ้านแม่มะลอ ระยะทางก็ไกลโขอยู่น่ะ

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

งั้นต้องรอชมภาพงามๆ จากเลนส์ใหม่อ้ายตู่ซะแร๊ววว

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ห้องสมุดเสร็จแล้วครับ
    ตอนนี้ก็เหลือแค่ปูกระเบื้องพื้น กับจัดของครับ
    เพิ่งจะขึ้นไปถ่ายรูปเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
    ว่าจะโพสอยู่พอดี เลยครับ ยังไม่ค่อยมีเวลาเลย

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

ขึ้นไปไม่ชวนกันเลยนะคับพี่ตู่
    ตอนนี้ผมกำลังตามเรื่องชุดโต๊ะ-เก้าอี้นักเรียนให้อยู่คับ ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องจัดส่งจากกรุงเทพขึ้นมาเชียงใหม่คับแต่ยังไงก็ทันสิ้นเดือนนี้แน่นอนคับ ถ้าเสร็จแล้วจะกริ๊งไปคับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

คงประมาณกลางเดือนหน้าน่ะครับคุณกุ้ง
    ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ชวนครับ แล้วจะโทรไปหานะครับ
    ตอนนี้ก็รอช่างปูกระเบื้องพื้นให้เสร็จก่อน

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ห้องสมุดของน้อง ๆ ที่พวกเราช่วยกันครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

:dแหะ แหะ ลืมใส่รูปครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ปลื้มใจครับ ถึงแม้จะไม่ใช่สิ่งก่อสร้างที่ใหญ่โต แต่นี่คือความภาคภูมิใจที่เกิดจากการร่วมแรงร่วมใจของเราชาว ThaiTritonClub
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    111
    Status
    โพส
    31

ภูมิใจ แถมได้บุญกันถ้วนหน้าครับงานนี้

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

คิดถึงผู้คนที่แม่มะลอจังเลย....... ตู่เจอแม่เราอ่ะเปล่าคนนี้ไง 555 คราวหน้าหิ้วของไปฝากแกตวยเน่อ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

พี่ตู่ไปวันไหนบอกผมล่วงหน้าด้วยนะคับ ผมจะได้เตรียมรถบรรทุกเล็กไว้คับ
    ถ้าเฉพาะรถของพวกเราคงไปไม่หมดแน่เลยคับ

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูปิ้ง ดูโพส
    ขอบคุณทีมงานไทรทันลำปางมากๆ ที่ให้การต้อนรับพวกเราอย่างดีเยี่ยม
    มีความพร้อมในการจัดงานอย่างดียิ่ง

จนถึงวันนี้ เวลาทีมงานเรามีนัดทานข้าวกัน สมาชิกในทีมยังคุยถึงเรื่องการต้อนรับของทีมลำปาง และเชียงใหม่อยู่เลยนะ (จากใจจริง)

ยังจำรสชาดปลาทับทิบนึ่งมะนาวอยู่อ่ะ แซบ..มาก

วันหน้าถ้ามีโอกาสกลับไปเยี่ยมบ้านจะแวะเอาของฝากจากโคราชไปฝากเด้อค่ะ
    เรียนคุณหมูปิ้ง
    เรื่องปลาทับทิมนึ่งมะนาว คราวที่แล้ว ในวันที่ 5 ธ.ค.50 ยังไงต้องขอโทษด้วยครับ เพราะปลาตัวโตยังไม่เต็มที่(เป็นปลาตัวขนาดกลางๆ เนื่องจากเลี้ยงโตไม่ทัน)เอาไว้คราวหน้า ถ้ามีโอกาสพิเศษ จะจัดปลาทับทิม ตัวโตๆ ขนาด 1 กิโล ไว้คอยรอต้อนรับครับ.. ปล.ของฝากจากโคราชขอเป็นเส้นหมี่ ก็ได้นะครับ. ฮิฮิ.!!!
    ด้วยความยินดี จากสมาชิกTriton ลำปาง

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว หมูปิ้ง
    User ID
    21
    Status
    โพส
    1,769

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrchaik ดูโพส
    เรียนคุณหมูปิ้ง
    เรื่องปลาทับทิมนึ่งมะนาว คราวที่แล้ว ในวันที่ 5 ธ.ค.50 ยังไงต้องขอโทษด้วยครับ เพราะปลาตัวโตยังไม่เต็มที่(เป็นปลาตัวขนาดกลางๆ เนื่องจากเลี้ยงโตไม่ทัน)เอาไว้คราวหน้า ถ้ามีโอกาสพิเศษ จะจัดปลาทับทิม ตัวโตๆ ขนาด 1 กิโล ไว้คอยรอต้อนรับครับ.. ปล.ของฝากจากโคราชขอเป็นเส้นหมี่ ก็ได้นะครับ. ฮิฮิ.!!! ด้วยความยินดี จากสมาชิกTriton ลำปาง
    -----------------------------------------------------------------------------
    เรียนคุณชายและไทรทันลำปางทุกท่าน
    ช่วงวันที่ 2-3 เมษายน มีงานบวชที่บ้าน อ.พริก (ลูกชายบวชเณรภาคฤดูร้อน)
    แล้วจะขึ้นไปเยี่ยมค่ะ จะเอาหมี่โคราชไปฝากด้วยค่ะ.

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ,,,,,
    หมูปิ้ง / Tel. 081-2824364
    e-mail: sasima.khanchai@hotmail.com
    Facebook.com/ranbaantonkun
    http://baantonkun.multiply.com/

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้