หน้า 9 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 161 ถึง 180 จากทั้งหมด 249

กระทู้: ... กระทู้ด่วน!!! รายงานสถานการณ์ พื้นที่น้ำท่วม ฉะเชิงเทรา...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

มาตรฐาน ตอบ: ... กระทู้ด่วน!!! รายงานสถานการณ์ พื้นที่น้ำท่วม ฉะเชิงเทรา...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ภูเขียว ไปเส้น 201 น่าจะดีกว่านะครับ
    ช่วงอาทิตย์ก่อนเขาปักรถโคตรติด วันนี้ไม่รู้ดีขึ้นหรือยัง เมื่อวานเพิ่งกลับจากภูกระดึงรถเยอะแต่ทำเวลาได้ครับออกบ่าย4 กว่าๆมาถึงแก่งคอย 3 ทุ่มครับ
    ออกบ้านนา เข้าสีคิ้ว แต่เส้นบ้านนา-แก่งคอยรถจะเยอะหน่อยครับ ประมาณ 40 กิโลเมตร

ตอนแรกที่คิดไว้ก็เส้นนี้หละครับ ก็กลัวรถติดอยู่เหมือนกัน แต่ก็ดูทาง 304 ไว้เป็นอีกทางเลือกนึง ยังงัยก็ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับน้า

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน ตอบ: ... กระทู้ด่วน!!! รายงานสถานการณ์ พื้นที่น้ำท่วม ฉะเชิงเทรา...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    ระดับน้ำบริเวณประตูระบายน้ำคลองหลวงแพ่ง ณ.เวลา 15.00 น. 25/10/54 น้ำจากคลองนครเนื่องเขตยังคงระบายไหลผ่านคลองหลวงแพ่งได้อย่างต่อเนื่องครับ

ไฟล์แนบ 133719

ชาวบ้านประทวงเพิ่งเลิกอ่ะครับสำหรับประตูระบายน้ำคลองแพ่งหลังจากกรมชลประทานสั่งปิด แต่สุดท้ายก็ต้องเปิดไว้เหมือนเก่าครับ

ไฟล์แนบ 133722
    ไฟล์แนบ 133721
    ไฟล์แนบ 133720
    แล้วกรมชลเขาจะสั่งปิดทำไมละครับน้าเชลล์

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    แล้วกรมชลเขาจะสั่งปิดทำไมละครับน้าเชลล์
    เขาอ้างว่ากลัวน้ำจากคลองหลวงแพ่งจะเอ่อเข้าไปท่วมนิคมอุตสาหกรรมลาดกระบังและสนามบินสุวรรณภูมิครับน้าโจ...

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เซ็งเลย...รอให้ท่วมบางกงก็ไม่ท่วม อยากทันสมัยกับเขาบ้าง กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ( ถ้าท่วมจริงๆ คงฮา กันได้อีกหลายปี คริๆๆๆๆๆ)

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DN-TT19 ดูโพส
    ตอนแรกที่คิดไว้ก็เส้นนี้หละครับ ก็กลัวรถติดอยู่เหมือนกัน แต่ก็ดูทาง 304 ไว้เป็นอีกทางเลือกนึง ยังงัยก็ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับน้า
    ...สภาพเส้นทางปกติครับมีผิวจราจรเสื่อมสภาพเล็กน้อย แต่สถานะการจราจรขาขึ้นรถติดหนาแน่นมากครับเส้นนี้ เพราะเป็นเส้นสุดท้าย ที่จะนำภาคกลาง ตะวันออก ตะวันตก ภาคใต้ ไปสู่ดินแดนอีสานครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    เซ็งเลย...รอให้ท่วมบางกงก็ไม่ท่วม อยากทันสมัยกับเขาบ้าง กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ( ถ้าท่วมจริงๆ คงฮา กันได้อีกหลายปี คริๆๆๆๆๆ)

...55555จะดีเหรอพี่ ถ้าบางปะกงท่วมนี่แปดริ้วมิดเลยนะครับ อิอิ...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ลูกสาว ดูโพส
    หวัดดีคนเมืองฉะ .......
    งานลอยกระทงว่าจะไปเที่ยวซะหน่อย ..... น้ำจะนองเต็มตลิ่งรึป่าวนี่....
    ห่วงอยู่ห่าง ๆ นะจ๊ะ
    ท่าไม่ดี ขับรถหนีมา 304 ได้เลย

...หวัดดีครับพี่ตู่ พี่ฉี สถานการณ์ตอนนี้ยังไม่แน่ไม่นอนครับ ระดับน้ำบางปะกงยังค่อนข้างสูงอยู่ครับ สงสัยปีนี้ลอยกระทงกันสบายเลย น้ำเพียบ อิอิ...

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

สวัสดี สมช.บ้านเลขที่ 8 ทุกท่านครับ

เนื่องจากเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วเราได้มีการรวมกลุ่มกันเพื่อไปแจกของให้กับพี่น้องชาวบางคล้า

ที่ประสบปัญหาน้ำท่วมตามแนวริมแม่น้ำบางปะกง

โดยได้รับน้ำใจจากเพื่อน สมช.บ้านเลขที่ 8 หลายท่านเช่น

น้าจักร บริจาคน้ำ 20 แพ็ค...น้าโต้งไผ่เขียว สนับสนุนเป็นเงิน 1000 บาท ผ่านทางน้า เชลล์

และยังมีของที่น้าหนุ่มรับมาจากทางบริษัทศรีเทพไทยอีก+กับของน้าหนุ่มและเจ๊ไก่ด้วยจำนวนหนึ่ง....

และน้าเชลล์ที่เป็นกำลังหลักในการหาของบริจาค

ซึ่งของที่บริจาคในคราวนั้นยังไม่หมดยังคงเหลืออยู่อีกจำนวนหนึ่ง........

จึงอยากชวนเพื่อน สมช.บ้านเลขที่ 8 ท่านใดที่ว่างจากภารกิจแล้ว

เดินทางไปบริจาคของด้วยกันที่บ้านของน้าเชลล์....ในวันอาทิตย์ที่ 30/10/2554

โดยรวมตัวกันที่บ้านผมเพื่อทำการคัดแยกของแล้วออกเดินทางไปในเวลาประมาณ 10.00น.

จึงแจ้งข่าวสารนี้และชักชวนเพื่อน สมช.บ้านเลขที่ 8 เดินทางไปด้วยกันครับ.........ขอบคุณครับ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ผมว่าจะเอาอาหารสด ปรุงสำเร็จ ไปที่ ช่อง 3 อาทิตย์นี้ ใครสนใจไปด้วยไหมครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ผมว่าจะเอาอาหารสด ปรุงสำเร็จ ไปที่ ช่อง 3 อาทิตย์นี้ ใครสนใจไปด้วยไหมครับ
    ...เค้าอยากกินมั่งจังเยย ตะเอง...

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ว่างแล้วเหรอตาอ๋อง แบบแบบแบบแบบแบบ

User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ตอนนี้ให้น้าสำรวจทางเส้นคลอง 12,13,14,15,16 ว่าพื้นที่ตรงไหนน้ำท่วมมั้งแล้วเพื่อที่จะดำเนินการช่วยเหลือต่อไปครับ....

User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ช่อง 3ผมว่าน่าจะมีคนไปบริจาคและทำอาหารเลี้ยงเยอะแล้วน่ะน้าอ๋องเปลี่ยนไปแถวปทุมมั่งมั้ยครับ.......

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    ช่อง 3ผมว่าน่าจะมีคนไปบริจาคและทำอาหารเลี้ยงเยอะแล้วน่ะน้าอ๋องเปลี่ยนไปแถวปทุมมั่งมั้ยครับ.......
    ...ช่อง3 ก็จะเอาตัวเองไม่รอดแล้ว คุณอ๋องครับ ลองเปลี่ยนแผนมั้ย หรือตามที่PR บอกก็ได้นะ หรือยังไง ตามใจเจ้าภาพเน้อ แค่เสนอแนะ...

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ดูข่าวเมื่อวานเห็นว่า อาหารกล่องปรุงสำเร็จมีเยอะมากจนกินไม่ทันครับ
    ผมว่าเอาอย่างอื่นดีกว่าครับ จะได้ไม่เสียของ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ดูข่าวเมื่อวานเห็นว่า อาหารกล่องปรุงสำเร็จมีเยอะมากจนกินไม่ทันครับ
    ผมว่าเอาอย่างอื่นดีกว่าครับ จะได้ไม่เสียของ
    ไปเหอะเหลือดีกว่าขาดครับ...ตอนนี้เวลานี้ขาดมากกว่าครับ....

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...วันอาทิตย์นี้พบกันครับ ลุยน้ำแจกของรอบสอง เขตควบคุมพื้นที่PRครับ...

...ช่อง3 ไม่ไปครับ ไกลไปกลับไม่สะดวกด้วยช่วงนี้ อีกอย่างคนรวยๆเค้าไปให้กันเยอะแล้ว ผมเน้นช่วยคนในพื้นที่ ที่เราอยู่ก่อนครับ ไม่เกินตัวเราด้วยเพราะเราไม่รวย อิอิ...

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...วันอาทิตย์นี้พบกันครับ ลุยน้ำแจกของรอบสอง เขตควบคุมพื้นที่PRครับ...

...ช่อง3 ไม่ไปครับ ไกลไปกลับไม่สะดวกด้วยช่วงนี้ อีกอย่างคนรวยๆเค้าไปให้กันเยอะแล้ว ผมเน้นช่วยคนในพื้นที่ ที่เราอยู่ก่อนครับ ไม่เกินตัวเราด้วยเพราะเราไม่รวย อิอิ...

ช่วยด้วยใจ ไม่ต้องแปะโลโก้ ใช่ไหมครับน้า

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

เมื่อเช้าดูข่าวสรยุทธ บอกว่าอาหารสด น่าจะเป็นพวกข้าวเหนียว หมูทอด เนื้อทอดจะดีกว่าครับ ไม่เสียง่าย เพราะเวลาเขาไปแจก น้ำสูงมากรถเล็กเข้าไม่ได้ต้องใช้รถตู้คอนเทนเนอร์ใส่ไป มันร้อนทำให้อาหารเสียครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    เมื่อเช้าดูข่าวสรยุทธ บอกว่าอาหารสด น่าจะเป็นพวกข้าวเหนียว หมูทอด เนื้อทอดจะดีกว่าครับ ไม่เสียง่าย เพราะเวลาเขาไปแจก น้ำสูงมากรถเล็กเข้าไม่ได้ต้องใช้รถตู้คอนเทนเนอร์ใส่ไป มันร้อนทำให้อาหารเสียครับ
    ...ใครที่จะทำอาหารสดแจกโดยการฝากไปแจก ซึ่งไม่สามารถไปมอบให้ด้วยตนเองได้ ถ้าอากาศร้อนและขนส่งลำบาก อย่างที่น้าโจบอก ควรจะติดยาแก้ท้องเสียไปให้ด้วยนะครับแนบไปด้วยกับกล่องเลย กันไว้ครับ...

...อิทธิพลจากน้ำทะเลหนุนเมื่อคืนที่ผ่านมา ส่งผลให้ประชากรริมฝั่งแม่น้ำบางปะกง ในเขต อ.เมืองได้รับผลกระทบไปถ้วนหน้าครับ ระดับความสูงน่าจะ 15-20 เซ็นติเมตรได้ครับ...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...โอ้แม่เจ้า ช่างคิดซะจริงๆ...

เอกชน พบ "ปู" เสนอตัด 5 ถนน ดันน้ำออกตะวันออก

...จากข้อความบางส่วน...
    http://www.manager.co.th/Politics/Vi...=9540000137062

โดย นายนินนาท เปิดเผยก่อนขึ้นสำรวจพื้นที่ว่า สิ่งที่ทางคณะมาเสนอกับทางรัฐบาลในการแก้ปัญหาน้ำท่วม คือการระบายน้ำออกทางภาคตะวันออก โดยการเจาะถนนที่ขวางทางน้ำก้อนมหึมาอยู่ในตอนนี้ 5 เส้นทาง ได้แก่ ถ.ประชาร่วมใจ ถ.ราษฎร์อุทิศ ถ.สุวินทวงศ์ ถ.ร่วมพัฒนา และ ถ.นิมิตรใหม่ ซึ่งจะมีการเจาะผ่านถนนดังกล่าวประมาณ 5-6 เมตรต่อจุด โดยเราจะพยายามรวบรวมผู้รับเหมาก่อสร้างทางภาคเอกชนมาช่วยเหลือการขุดเจาะถนน ทั้งนี้ก็เป็นเรื่องที่รัฐบาลต้องตัดสินใจว่า หากมีการดำเนินการจริงจะมีผลกระทบกับประชาชนที่อยู่ในเส้นทางเหล่านั้นอย่างไร

“ในฐานะภาคเอกชนพยายามจะรวบรวมแนวทาง เพื่อให้รัฐบาลสามารถระบายน้ำก่อนใหญ่ซีกตะวันออกให้ลงสู่ทะเลโดยเร็ว ซึ่งก็จะช่วยทำให้พื้นที่ กทม.ชั้นในคลายความกังวลไปได้เยอะ เพราะจากการลงพื้นที่เมื่อวานนี้ (26 ต.ค.) พบว่าปั๊มน้ำยังทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ ทำงานได้เพียงร้อยละ 30 เท่านั้น เนื่องจากไม่มีน้ำไหลมาถึงในปริมาณที่มากพอ เพราะมีถนนเป็นคันกั้นน้ำอยู่หลายสาย” นายนินนาท กล่าว

หน้า 9 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้