สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22473
    Status
    โพส
    47

มาตรฐาน เครื่อง 2.5 178 แรง มีโปรแกรม ecu กี่โปรแกรมครับ

เห็น 116 แรงกับ 140 แรงเค้ามีโปรแกรมให้เล่นมากมาย

ไม่ว่าจะประหยัดขึ้น หรือขับสนุกขึ้น

แต่ผมไปถามศูนย์เค้าบอกว่า ถ้าตัว 178 แรงยังไม่มีโปรแกรมอื่นๆให้เล่น

สงสัยจะขอรบกวนข้อมูลพี่ๆ น้าๆ อาๆ ลุงๆ ตาๆ (และอื่นๆ คิคิ) หน่อยครับ

ว่ามีใครเคยลองโปรแกรมอื่นๆบ้างมั้ย ประหยัด หรือขับสนุกขึ้นอย่างไรบ้าง

**อีกอย่างนะครับ พลัส 178 แรงเกียร์ธรรมดา **

ทำไมเวลาต่อเกียร์ รู้สึกอืดๆ อัตราเร่งไม่ต่อเนื่องเลยครับ

เกียร์1พุ่งดี ใส่เกียร์ 2 แล้วอืดๆหน่วงๆสักพักถึงดึง

พอใส่เกียร์3 ก็อืดๆหน่วงๆสักพักเช่นกัน แล้วถึงมีแรงดึงพุ่งไป

ไม่ได้ซีเรียสนะครับ แค่นี้ก็แรงสะใจแล้ว รอรอบหน่อยๆก็มันส์ไปอีกแบบ

แต่ใครมีวิธีปรับแต่งอย่างไรก็รบกวนข้อมูลด้วยนะครับ

ไม่ต้องการแรงมากมายครับ ต้องการแค่ขับสนุกขึ้น

ไม่กล้าทำเยอะหรอกครับ ขอแบบ diy แล้วกันนะครับ

อย่าถึงขึ้นพ่วงกล่องเลย

เป็นรถคุณพ่อ ยังใหม่อีกด้วย ทำมากเดี๋ยวขัดใจคนแก่อ่ะ
    Attached Images Attached Images  

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: เครื่อง 2.5 178 แรง มีโปรแกรม ecu กี่โปรแกรมครับ

เคยถามที่ศูนย์มาว่ามี2ตัวครับ ตัวแรกคือเดิมๆตัวที่2เป็นตัวแก้อาการออกตัวสะดุดกับควันดำเนี่ยแหละครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ตอบ: เครื่อง 2.5 178 แรง มีโปรแกรม ecu กี่โปรแกรมครับ

เหมือนผมเลย แรก ๆ ก็งี้ อาการก็คือ รอรอบคันเร่งนืดๆ ฮาๆๆ
    ไม่อยากจะแน่นำเลยว่า ผมไปติดกล่องดันรางของ prospeed คันเร่งเบาวิ๊ววว.. ตอบสนองดี ขับสนุก จบเลยคับ ไม่ต้องไปหาโปรแกรม เพราะผมถามพี่ๆของ prospeed เค้าบอกว่า ลงโปรไปก็ช่วยได้นิดนึง แต่จะให้เห็นความแตกต่าง และจบ ต้องดันราง ไม่อยากจะบอกว่า
    วันนี้ขับมาถนนสายเชียงใหม่-ลำพูน ผมขับอยู่เลนขวาติดรถเก๋งคันหนึ่งกำลังจะรอแซงเก๋งคันหน้า มันหริปไฟให้ไล่สองคันผมกับรถเก๋ง
    พอดีด้านซ้ายก็ติดรถกะบะเก่าๆ
    (ไม่รู้ว่ามัน จะรีบไปไหน ไทรทัน 4 D VGS ป้าย กทม.) พอผมหลบซ้ายให้มันก็เหยียบ ผมก็เลยลองกดดู (ในใจคิดอยู่ว่ามันพ่วงกล่องไหม) ฉีกออกเห็นๆ
    3-4-5 ไมล์ไป 150 กว่าๆ ตอนนั้น ถนนโล่งจิงๆ
    จากนั้นก็มีระบบสัมผัส ตบเข้าที่หัว (จะรีบไปตายเหรอไง)ฮา ฮา เลยยกคันเร่ง เลยบคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 17-10-2011 เมื่อ 18:44

User ID
    22007
    Status
    โพส
    24

ถูกใจระบบสัมผัสโดนบ่อยๆแต่ที่หลังนะ ถ้าตบหัวนี่ระบบสัมผัสตาเขียว

User ID
    22473
    Status
    โพส
    47

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    เหมือนผมเลย แรก ๆ ก็งี้ อาการก็คือ รอรอบคันเร่งนืดๆ ฮาๆๆ
    ไม่อยากจะแน่นำเลยว่า ผมไปติดกล่องดันรางของ prospeed คันเร่งเบาวิ๊ววว.. ตอบสนองดี ขับสนุก จบเลยคับ ไม่ต้องไปหาโปรแกรม เพราะผมถามพี่ๆของ prospeed เค้าบอกว่า ลงโปรไปก็ช่วยได้นิดนึง แต่จะให้เห็นความแตกต่าง และจบ ต้องดันราง ไม่อยากจะบอกว่า
    วันนี้ขับมาถนนสายเชียงใหม่-ลำพูน ผมขับอยู่เลนขวาติดรถเก๋งคันหนึ่งกำลังจะรอแซงเก๋งคันหน้า มันหริปไฟให้ไล่สองคันผมกับรถเก๋ง
    พอดีด้านซ้ายก็ติดรถกะบะเก่าๆ
    (ไม่รู้ว่ามัน จะรีบไปไหน ไทรทัน 4 D VGS ป้าย กทม.) พอผมหลบซ้ายให้มันก็เหยียบ ผมก็เลยลองกดดู (ในใจคิดอยู่ว่ามันพ่วงกล่องไหม) ฉีกออกเห็นๆ
    3-4-5 ไมล์ไป 150 กว่าๆ ตอนนั้น ถนนโล่งจิงๆ
    จากนั้นก็มีระบบสัมผัส ตบเข้าที่หัว (จะรีบไปตายเหรอไง)ฮา ฮา เลยยกคันเร่ง เลยบคับ

น่าสนนะครับ ใช้งบเท่าไหร่ครับ กับเจ้ากล่องคันเร่งกับดันรางเนี่ย

แล้วต้องดัดแปลงมากมั้ยครับ และระยะยาวจะมีปัญหาตามมามั้ย

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dokkoon ดูโพส
    น่าสนนะครับ ใช้งบเท่าไหร่ครับ กับเจ้ากล่องคันเร่งกับดันรางเนี่ย

แล้วต้องดัดแปลงมากมั้ยครับ และระยะยาวจะมีปัญหาตามมามั้ย
    กล่องดันรางใบเดียวเพี้ยวๆ ก็เสียวแล้วคับ แต่ต้องขอบอกว่า ต้องอุด egr กับทำท้ายราง ด้วย แต่บอกได้เลยว่า จบจริงๆคับ มีกล่องยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่านี้ก็มีนะคับ 3000-5000 แต่ผมเลือก prospeed คับ จ่ายแพงหน่อยซื้อความสบายใจ เพราะรถเราต้องอยู่กับเราไปอีกนาน ส่วนระยะยาวพี่ๆของ prospeed เค้าบอกว่า คนที่ติดไป ใช้มาสอลแสนกว่าโล ก็ไม่มีปัญหาคับ
    ส่วนตัวผม ผมขับแน่นใช้งาน ไม่ได้อัดมันตะปี๊ตะบันมันทุกครั้งที่ขับ ก็อาจจะมีบ้างครั้ง ที่อยากซิ่งบางเป็นครั้งเป็นคราว เวลาออกต่างจังหวัด ช่วงจะเร่งแซงสิบล้อพ่วง กดปรื๊ดเดียว ผ่านเลยไม่ต้องให้ลุ้น ว่าจะแซงพ้นไหม
    กล่องมีป่ม เปิดปิดได้ มีสีเขียวกับแดง เขียวแรงประหยัด ส่วนแดง แรงขึ้นอีก ดึงหนักและลึกขึ้น เคยลองปิดปุ่มขับ รถอืดมาก ฮาๆๆ ไม่ไหวๆ
    ส่วนอัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน ก่อนติดแตะๆออกตัวไม่เกิน 2000 รอบขับในเมือง 8 โลลิตร !! พอติดมาแล้วขับสบายๆ ลากรอบไม่เกิน 2500 รอบ ได้ 10-11 ย้ำในเมืองนะคับ!!
    ส่วน top speed ไม่เคยกดได้สักที วันนั้นกดได้แค่ 170(ขึ้นเร็วมาก) ก็ยกแล้วคับ กลัววว
    กล่องพร้อมดันราง + ทำท้ายราง 10000 บาท คับ ส่วนอุด egr ก็ 500 มั่งคับแล้วแต่
    ผมติดของเชียงใหม่เจ้าของเค้าทำเลย ถ้าน้าจะติด เห็นมีในเวปหน้าซื้อขาย ของพี่วุติ ไรเนี่ยคับ ลองหาดูคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 18-10-2011 เมื่อ 18:44

User ID
    22473
    Status
    โพส
    47

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    กล่องดันรางใบเดียวเพี้ยวๆ ก็เสียวแล้วคับ แต่ต้องขอบอกว่า ต้องอุด egr กับทำท้ายราง ด้วย แต่บอกได้เลยว่า จบจริงๆคับ มีกล่องยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่านี้ก็มีนะคับ 3000-5000 แต่ผมเลือก prospeed คับ จ่ายแพงหน่อยซื้อความสบายใจ เพราะรถเราต้องอยู่กับเราไปอีกนาน ส่วนระยะยาวพี่ๆของ prospeed เค้าบอกว่า คนที่ติดไป ใช้มาสอลแสนกว่าโล ก็ไม่มีปัญหาคับ
    ส่วนตัวผม ผมขับแน่นใช้งาน ไม่ได้อัดมันตะปี๊ตะบันมันทุกครั้งที่ขับ ก็อาจจะมีบ้างครั้ง ที่อยากซิ่งบางเป็นครั้งเป็นคราว เวลาออกต่างจังหวัด ช่วงจะเร่งแซงสิบล้อพ่วง กดปรื๊ดเดียว ผ่านเลยไม่ต้องให้ลุ้น ว่าจะแซงพ้นไหม
    กล่องมีป่ม เปิดปิดได้ มีสีเขียวกับแดง เขียวแรงประหยัด ส่วนแดง แรงขึ้นอีก ดึงหนักและลึกขึ้น เคยลองปิดปุ่มขับ รถอืดมาก ฮาๆๆ ไม่ไหวๆ
    ส่วนอัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน ก่อนติดแตะๆออกตัวไม่เกิน 2000 รอบขับในเมือง 8 โลลิตร !! พอติดมาแล้วขับสบายๆ ลากรอบไม่เกิน 2500 รอบ ได้ 10-11 ย้ำในเมืองนะคับ!!
    ส่วน top speed ไม่เคยกดได้สักที วันนั้นกดได้แค่ 170(ขึ้นเร็วมาก) ก็ยกแล้วคับ กลัววว
    กล่องพร้อมดันราง + ทำท้ายราง 10000 บาท คับ ส่วนอุด egr ก็ 500 มั่งคับแล้วแต่
    ผมติดของเชียงใหม่เจ้าของเค้าทำเลย ถ้าน้าจะติด เห็นมีในเวปหน้าซื้อขาย ของพี่วุติ ไรเนี่ยคับ ลองหาดูคับ

ขอบคุณครับผม

แต่ผมอยู่ขอนแก่นน่ะ คงต้องไปสืบซะแล้วว่ามีที่ไหนรับโมบ้าง

คงต้องอดกินขนมเก็บตังค์แน่ๆเลย 555++

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dokkoon ดูโพส

แต่ผมอยู่ขอนแก่นน่ะ คงต้องไปสืบซะแล้วว่ามีที่ไหนรับโมบ้าง

คงต้องอดกินขนมเก็บตังค์แน่ๆเลย 555++
    เห็นแว๊ปๆว่าน้า สยาม ที่อยู่มหาสารคามเอามาติดแล้วครับลองปรึกษาดู ที่เป็น เว๊ปมาสเซอร์อ่ะครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ที่ขอนแก่นมีของprospeed ครับลองถามน้าเล็กที่ห้องขอนแก่นดูครับ

ข้อมูลกระทู้