สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เครื่อง Playstation

ลูกชายเคี่ยวให้ซื้อเครื่อง Play ให้เล่นหน่อย
    อยากถามว่า จะเอา เพลย์ 2 หรือข้ามไป เพลย์ 3 เลยดีครับ
    เพลย์ 3 ดีกว่า เพลย์ 2 ยังไง คุ้มไหมที่จะเอาเพลย์ 3 รึแค่เพลย์ 2 ก็พอครับ
    แล้วตอนนี้เครื่องใหม่มันเครื่องเท่าไรกันครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เครื่อง Playstation

น้าโย ผมไม่ค่อยรู้ละเอียดนักนะ แต่เคยใช้ เพลย์ 3 มาตั้งแต่ปี 49 มันทนมากไม่เคยเสีย อัพเดทเฟิร์มแวร์ได้ตลอดจากเวบไซต์ โซนี่ และที่สำคัญมันเล่นแผ่นบลูเรย์ ได้คุณภาพ hd สุดยอด รวมทั้งมีคุณสมบัติเล่น 3d ได้ด้วย และสิ่งที่ต้องสนับสนุนมันคือ จอความละเอียดสูง 1080p หรือต่ำกว่าแต่มีคุณสมบัติรองรับ แล้วก้อแผ่นเกมส์แพ๊งแพงครับ ราคาเครื่องตอนนี้รุ่นใหม่รูปร่างบาง ๆ ประมาณ 12,000 บาท (ไม่ค่อยแน่ใจลองตรวจสอบอีกทีนะ) ส่วนเพลย์ 2 ไม่เคยเล่น แต่คุณสมบัติและราคาำต่ำกว่าแน่นอน นอกนั้นรอท่านอื่นครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เครื่อง Playstation

...Play 3 ตัวบาง 9พันกว่าบาท 120กิ๊ก จอยแถมอันนึง พร้อมเจล+จ่ายเพิ่มEXT-HDDซัก500Gb แยกลงเกมส์ต่างหากเกมส์ละ100 เล่นแผ่นก๊อบได้เลย มีเยอะแยะตามเวบครับลองหาดู...

...อ้อ เล่นแผ่นบลูเรย์แท้ๆก้ได้นะครับ แต่อาจจะอัพเฟิร์มแวร์จาก0ไม่ได้ ตามน้าจ่า ข้างบนบอกมา...

...อันนี้สำหรับคนงบน้อยนะครับ ถ้างบถึงๆ ก็ใช้ของแท้ๆ0 อย่างน้าจ่าด้านบนเลยครับ...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

กะว่าจะซื้อมาเล่นเหมือนกันคร้าบบ
    หาข้อมูลพอดีเลย....ถ้าเพลย์บอยว่าไปอย่างคร้าบบ น้าโย 55555+

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

ตอนนี้ผมกำลังจะโละ Play2 ไปคบ Play3 อยู่เลยครับ

Play2 ก็เก่าพอสมควรครับ แต่ยังเล่นกันแพร่หลาย เพราะเครื่องถูก แผ่นถูก 50-100 บาท เล่นได้แต่ DVD

Play3 ออกมาพักใหญ่แล้วเหมือนกัน ถ้าไม่เจล เล่นแบบของศูนย์ จะแพงที่เกมครับ 500-1500 2000 แล้วแต่ความนิยม เล่นบลูเรย์ได้

ต้องดูเด็กเล็กหรือหรือเด็กโตครับ ถ้าเค้าเล่นแค่ขำๆก็ Play2 ก็ได้ครับลงทุนน้อยหน่อย ไม่เกิน 7000 ครบชุด

แต่ถ้าพ่อเล่นด้วย Play3 เลยครับน้าโยราคาตามนั้น อ้อ..Play3 อาจจะต้องหา LCD อีกครับถึงจะเข้ากัน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ลูกเล่นครับ เด็กชาย 5 ขวบ ส่วนมากเห็นเล่น พวกเกมต่อสู้กัน เทคเคน อุลตร้าแมน เบนเทนประมาณนั้น
    เอ่อ...แล้วเห็นพูด เจล มันคืออะไรครับ

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

แนะนำเว็ปนี้ครับ เคยซื้อเพล์ 2 มาเล่น บริการดีครับ ชัดเจน http://www.hamotoconsole.com/

TTC-02387 TTC-Member
    User ID
    4404
    Status
    โพส
    48

play 3 ดีกว่าครับ ไม่ต้องไปซื้อที่ศูนย์นะครับ หาซื้อตามร้านขายเกมส์ดีกว่าครับ เจล ก้อคือการทำให้เครื่องเล่นเกมส์ในhddได้ ดีกว่าซื้อแผ่นแท้ แผ่นนึงก้อตกประมาณ พันกว่าบาท บางเกมส์ 2000+ก้อมีครับ hdd 500 gb. ลูกนึงมีประมาณ 30+ เกมส์ครับ ไม่น่าเกิน 3000

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

แหมมันนานมากแล้ว เขาไปถึงไหนกันแล้ว ก็ตามน้าหนุ่มว่าเลยครับ เมื่อปี 49 ผมซื้อ 19,800 รีโมทสำหรับดูหนังอีก 1,500 แผ่นเกมส์ อีก 3 แผ่น ๆ ละ 2,000 แล้วก็ไม่เคยซื้ออีกเลย เดี๋ยวนี้เล่นแผ่นก๊อปได้ด้วยเยี่ยมเลย ปัจจุบันไว้ดูหนังอย่างเดียว นอกจากลูกชายมาพักถึงจะใช้เล่นเกมส์ ก็ดูหุ่นรุ่นเก่าไปก่อนละกัน
    Attached Images Attached Images    

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ลูกเล่นครับ เด็กชาย 5 ขวบ ส่วนมากเห็นเล่น พวกเกมต่อสู้กัน เทคเคน อุลตร้าแมน เบนเทนประมาณนั้น
    เอ่อ...แล้วเห็นพูด เจล มันคืออะไรครับ
    ถ้าอายุเท่านี้แนะนำ Play 2 จะดีกว่านะคับ สาเหตุแรก ราคาเบา,แผ่นก็ถูก,ไม่ต้องอัปเดจอะไร "อันนี้ความคิดผมคนเดียวนะคับ" อิอิ (เพราะผมเล่นอยู่) รอท่านอื่นๆ มาให้ความเห็นอีกคับ

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

เด็ก ๆเล่น play2 ก็พอครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

Play 2 อีกเสียง ตึกคอมศรีราชาสิ้นเดือนนี้ราคา 2990 แต่ไม่รู้จะมุขไหนตึกคอมมุขเยอะครับ บางทีไม่มีไอ้นั้นบ้างไอ้นี้บ้าง หรอบางทีมีวันละสองเครื่อง เห่อ

ข้อมูลกระทู้