สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: เชิญชวนเพื่อน plus ช่วยน้ำท่วม กับ สอบถาม นิดนึงเรื่องลุยน้ำครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14620
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน เชิญชวนเพื่อน plus ช่วยน้ำท่วม กับ สอบถาม นิดนึงเรื่องลุยน้ำครับ

1. plus 4 ประตู ลุยน้ำได้สูงสุดประมาณเท่าไหร่ครับ
    2. ถ้าผมอยากจะลุยได้ 1.00 - 1.20 เมตร ผมต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ ตอนนี้เดิมๆ เลย plus 4 ประตู 2010

ตอนนี้ ใน FB มีการขอ อาสาสมัครช่วยเหลือ ทั้งคนและน้องหมา ในฝั่งนนท์ - ยุดยา ครับ ใครมีเวลา หรือสนใจที่จะช่วยเหลือ ติดต่อได้ครับ อยากให้น้าๆ ไปช่วยเหลือกันครับ เวลานี้ย่ำแย่กันไปหมดเลย อย่างวันนี้ผมไป วัดสวนแก้วที่ น้องหมาจะจมน้ำตาย เกือบพันตัว ระยะที่เข้าไปได้เนี่ย มีแต่รถสูงกว่า plus ขึ้นไปทั้งนั้นครับ ถ้าได้เพิ่มคง ช่วยชีวิตน้อยๆ ได้มากขึ้นครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เชิญชวนเพื่อน plus ช่วยน้ำท่วม กับ สอบถาม นิดนึงเรื่องลุยน้ำครับ

ลึกถึง1เมตรลำบากหน่อย80เซนต์พอได้
    เวลาเจอรถสวนน้ำจะกระแทกขี้นกระจังหน้าเข้าท่อดูดอากาศครับ
    ต้องถอดปากเดิมออก หาท่ออ่อนใหญ่พอที่จะเสียบเข้าหม้อกรองมาต่อแทน
    หาทางจับยึดม้วนยึดไปที่หม้อลมเบรค
    ถอดพรหมเก็นก่อนเลยครับ เอาแต่แผ่นยางรองพื้นใสไปพอ
    แช่น้ำลึกครัชอาการไม่ดีครับไหม้เอาง่ายๆอย่าเลียแล้วกัน พยายามขับด้วยเกียร์ต่ำ
    ชุดที่จะเสียต่อไปก็พวกลูกปืนไดส์ชาร์จ หน้าครัชคอมแอร์
    ผมก็ไปมาที่อยุธยายก2ยังอ่วมเลยครับ ผักตบชึ้นไปบนฝากระโปงแล้วก็เสียบเต็มใต้ท้อง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 23-10-2011 เมื่อ 23:09

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: เชิญชวนเพื่อน plus ช่วยน้ำท่วม กับ สอบถาม นิดนึงเรื่องลุยน้ำครับ

ไม่เกิน 50-60 เซนครับ ถ้าน้ำสูงกว่านั้นวิ่งได้แต่อย่าจอดนะครับเข้ารถแน่นอน

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

แย่สุดก็เต็มซุ้ม เอาแค่ท่วมยางพอไหว เวลาปิดฝากระโปรงจะมียางกั้นปิดกันปิดหน้าช่องไว้หน่อย วันนั้นเปิดดูยังเยิ้มๆเลยกลัวน้ำเข้าเหมือนกัน
    มีข้อมุลข่าวสารช่วยเหลือน้ำท่วมแอดผมหน่อยครับใน FB : Blackstormrider หรือ ittichain@hotmail.com

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

ผมจะไปร่วมกับทีมที่บริษัทที่ทำงานครับ จะเริ่มแพ็คของกันทุกวันเสาร์ และออกเดินทางกันทุกวันอาทิตย์ครับ เส้นทางที่ไปคือหมู่บ้านในอยุธยา อาทิตย์ล่ะหนึ่งหมู่บ้านครับ ส่วนการเดินทางไปนั้นทางพี่ที่บริษัทจะติดต่อกับผู้ใหญ่บ้านในหมู่บ้านนั้นๆ ก่อน เพื่อเช็คจำนวนครัวเรือนและเส้นทางเข้าหมู่บ้านว่าเข้าได้หรือเปล่าครับน้า

ในการไปแต่ล่ะครั้งจะมีรถเริ่มเดินทางประมาณ 20 คันครับ มีทั้ง Triton , Pajero Sport , Navara , Vigo , D-Max , Fortuner ทุกคันเป็นรถเดิมๆ เกือบทุกคันครับ

คันนี้เจ้าตั้นผมเองครับ ทุกๆ เที่ยว น้ำดื่ม 70-80 แพ็ค และถุงยังชีพในเก๋งอีก 30-35 ชุดครับ

ภาพนี้ตอนไปบางประหันครับ

ภาพนี้ตอนไปเสนาครับ

ภาพนี้ตอนไปผักไห่ครับ

ทุกครั้งที่ไปถ้าทีมงานเช็คแล้วน้ำเกินขอบประตูด้านล่างก็จะไม่ไปต่อแล้วครับ แต่ส่วนมากจะช่วงสั้นๆ ถึงขอบประตูเล็กน้อยครับ....ที่เหลือเจ้าตั้นเราชิวๆครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

รถเดิมๆ ถ้าจิตอาสาจริงๆ ไปกับเค้าดีกว่าครับ ไปแต่ตัวพอ ซ่อมรถ ไม่คุ้มกัน
    ถ้าที่ๆ รถเล็กไปไม่ได้แน่ๆ
    ปล่อยให้คนที่เค้าเตรียมรถมาหลักแสนๆ ได้ใช้ประโยชน์ให้คุ้มดีกว่า บางทีต้องใช้อาวุธลับช่วย พวกวินซ์ เต็ดหลัง ขับสี่

ขับลุยน้ำ ไม่ยาก แต่ไม่ง่าย ถ้าไม่คุ้นทาง
    หรือไม่ หาเรือแปะไว้บนหลังคา พอน้ำเริ่มเยอะ จอดรถ พายเรือโลด

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

ใส่สน็อคเกิ้ลสิครับ ลุยโลด

ข้อมูลกระทู้