หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน กล่องเซฟพลัส

เรียนพี่ๆ น้าๆสมาชิกทุกท่านนะครับ อยากทราบว่ากล่องเซฟพลัสเนี่ยติดตั้งแล้วดีอย่างไรครับ ประหยัดขึ้นมากหรือไม่ครับ มีปัญหากับประกัน 0 หรือไม่ครับ ที่โคราชหาติดตั้งได้ที่ไหนเหรอครับ เอ่อ...แบบว่าผมขับรถทางไกลบ่อยๆครับ กลับบ้านที่โคราชมั่ง ไปบ้านแฟนที่ร้อยเอ็ดมั่ง เลยอยากหาแนวทางเพื่อช่วยในการประหยัดน้ำมันในการขับขี่เพิ่มขึ้นอ่ะครับ ขอบคุณพี่ๆ น้าๆทั้งหลายที่ช่วยเหลือเรื่องข้อมูลครั้งนี้ด้วยนะครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน ตอบ: กล่องเซฟพลัส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Highway_man ดูโพส
    เรียนพี่ๆ น้าๆสมาชิกทุกท่านนะครับ อยากทราบว่ากล่องเซฟพลัสเนี่ยติดตั้งแล้วดีอย่างไรครับ ประหยัดขึ้นมากหรือไม่ครับ มีปัญหากับประกัน 0 หรือไม่ครับ ที่โคราชหาติดตั้งได้ที่ไหนเหรอครับ เอ่อ...แบบว่าผมขับรถทางไกลบ่อยๆครับ กลับบ้านที่โคราชมั่ง ไปบ้านแฟนที่ร้อยเอ็ดมั่ง เลยอยากหาแนวทางเพื่อช่วยในการประหยัดน้ำมันในการขับขี่เพิ่มขึ้นอ่ะครับ ขอบคุณพี่ๆ น้าๆทั้งหลายที่ช่วยเหลือเรื่องข้อมูลครั้งนี้ด้วยนะครับ
    กล่องอะไรอะน้า มันใช้ได้จริงเหรอครับ ขอชมลิงค์หน่อยครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

วางลิ้งให้ครับ
    http://www.saveplusoil.com/saveplus/...id=6&Itemid=63

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

น้าเอ๋เอาไปลองใช้ซิ

User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

ถูกต้องครับน้า joboysang ไม่ทราบว่า พี่ๆน้าๆคนไหนติดบ้างครับ เป็นยังไงครับ อยากทราบข้อมูลหลายๆเด้อครับเด้อ อิอิ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ส่วนใหญ่ใช้กัน 3 กล่อง หลักๆ
    1.กล่องดันราง
    2.กล่องยกหัวฉีด
    3.กล่องคันเร่งไฟฟ้า

กับอีก 1 โปรแกรมจูน
    คือ จูนกล่องหลัก

และกล่องสแตนด์อโลน

ส่วนมากก็เห็นใช้สเต็ปแบบนี้กัน

ส่วนอุปกรณ์พวกนั้น ไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนเหมือนกันว่าใส่แล้วประหยัดจริง

ง่วงมากมายได้นอน2ชั่วโมงเองเมื่อคืน ไปนอนกอนครับ

User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ส่วนใหญ่ใช้กัน 3 กล่อง หลักๆ
    1.กล่องดันราง
    2.กล่องยกหัวฉีด
    3.กล่องคันเร่งไฟฟ้า

กับอีก 1 โปรแกรมจูน
    คือ จูนกล่องหลัก

และกล่องสแตนด์อโลน

ส่วนมากก็เห็นใช้สเต็ปแบบนี้กัน

ส่วนอุปกรณ์พวกนั้น ไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนเหมือนกันว่าใส่แล้วประหยัดจริง

ง่วงมากมายได้นอน2ชั่วโมงเองเมื่อคืน ไปนอนกอนครับ
    พอดีเห็นน้าที่ห้องพลังงานทดแทนแกไปติดแก๊สกะ อ.ต้น อ่ะครับ แล้วเห็นในกระบวนการติดตั้งแก๊สมีการใส่กล่องเซฟพลัสด้วยครับ เลยเกิดอาการสงสัยอ่ะครับว่าถ้าไม่ติดแก๊ส แต่ใส่เจ้ากล่องตัวนี้เข้าไปจะประหยัดขึ้นขนาดไหนอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับน้าAKNet ฝันดีนะครับ...^ ^

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Highway_man ดูโพส
    พอดีเห็นน้าที่ห้องพลังงานทดแทนแกไปติดแก๊สกะ อ.ต้น อ่ะครับ แล้วเห็นในกระบวนการติดตั้งแก๊สมีการใส่กล่องเซฟพลัสด้วยครับ เลยเกิดอาการสงสัยอ่ะครับว่าถ้าไม่ติดแก๊ส แต่ใส่เจ้ากล่องตัวนี้เข้าไปจะประหยัดขึ้นขนาดไหนอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับน้าAKNet ฝันดีนะครับ...^ ^
    สวัสดีครับน้า Highway_man ผมก็ติดแก๊สกับอ.ต้น เหมือนกันครับแต่ไม่ได้ติด เซฟพลัสครับ ถ้าถามว่าติดแล้วดีอย่างไรผมคงตอบเองไม่ถนัดนัก น้าลองตั้งกระทู้ถามห้องพลังงานทดแทนคงมีน้าหลายๆท่านที่ติดมาช่วยตอบน่ะครับ อิอิ ส่วนผมสนใจเหมือนกันครับถ้ามีเงินเหลือพอจะติดเพิ่มครับ..

User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

แอบไปหาข้อมูลที่ห้องพลังงานทดแทนอยู่บ่อยๆครับน้าhappymet เป็นข้อมูลที่ดีมีความรู้มากๆ แต่เรื่องกล่องเซฟพลัสยังไม่กระจ่างเท่าที่ควรครับ ความคิดเรื่องติดแก๊สมีอยู่ในหัวครับ แต่รอปรึกษาหลายเสียงจากคนที่เรารักและคนที่รักเราครับผม อิอิ

User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

ผมเคยถาม อ.ต้น ถ้าติดโดยไม่ติดแก๊สประหยัดขึ้น โดยน้ำมันหนึ่งถังจะได้ระยะทางเพิ่มประมาณ 50-80 โล ถ้าขับไม่เกิน 100-110 แต่ถ้าเกินนี้จะไม่ค่อยช่วย ยังไงลองถามดูอีกครั้งครับผมอาจมั่วหน่อย อิอิ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ไม่ได้ขัดผู้ขายนะครับ แต่ผมคิดว่าใช้ไม่ได้จริงหรอกครับ

ข้อสังเกตุ

1 ถ้าดีจริงค่ายรถทุกค่ายติดแล้ว ยิ่งแข่งขันกันว่าใครประหยัดกว่ากันอยู่

2 Plus 1 ถ้าเพิ่มอากาศได้จริง ออกซิเจนนะ งั้นเราไม่ต้องปลูกต้นไม้หรอก อิอิอิ ล่อเล่น

3 Plus 2 ใช้ดีตอนสตาร์ 10 นาทีแรก หลังจากนั้นอุณหภูมิของน้ำมันดีเซลจะคงที่ จากระบบการหมุนเวียนของระบบน้ำมัน

ถัง ท่อ HP3 pump rail G2-injector บางส่วนใช้ไม่หมดไหลลงถัง ทำให้น้ำมันในถังร้อน จนเท่ากับชุด Plus 2 ที่เขาขายนั้นแหละครับ

ตัวส่งนอกเขามี Heater ติดให้ด้วยแต่จะทำตอนสตารเท่านั้นเมื่อถึงอุณภู ที่ต้องการก้อจะตัดการทำงานนี้ออก จุดปรสงเพื่อ

ละลายน้ำมันที่เป็นน้ำแข็งของรถเมืองหนาว Mitsu ใช้เป็น Heater Toyo เป็น การแลกเปลี่ยนความร้อนที่ ชุด Fuel Filter

เดิมประหยัดสุดครับ....อิอิอิอิ.....

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ผมว่า นิสัยคนขับเปนหลักคร้าบบบบบ
    จาประหยัดมากน้อยขึ้นอยู่ว่าเราเหยีบเท่าใร
    เกิน140 กินหมดคร้าบบบบบบ55555555555555555555

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    ผมว่า นิสัยคนขับเปนหลักคร้าบบบบบ
    จาประหยัดมากน้อยขึ้นอยู่ว่าเราเหยีบเท่าใร
    เกิน140 กินหมดคร้าบบบบบบ55555555555555555555
    ไม่เชื่อตาหนุ่มขี้โม้......ใช้แก๊ส ทำเป็นมาเสนอ โด!........แน่จริงวิ่งเบนซิลดิ๊ ลองดูว่าใครจะประหยัดกว่า 555

User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

ขอขอบพระคุณข้อมูลจากพี่ๆน้าๆทุกท่านครับ....แต่ตอนนี้กำลังเปลี่ยนพฤติกรรมการขับขี่อยู่ครับ ขับให้ไม่เกิน 120 รักษาความเร็วรอบ น่าจะช่วยได้เยอะนะครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

เข้าไปสั่งเสื้อกันได้แล้วนะครับ
    ที่กระทู้
    สั่งซื้อเสื้อ Tritonclub Korat โคราชซิ่ง2011-2012

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

แอบไปหาข้อมูลที่ห้องพลังงานทดแทนอยู่บ่อยๆครับน้าhappymet เป็นข้อมูลที่ดีมีความรู้มากๆ แต่เรื่องกล่องเซฟพลัสยังไม่กระจ่างเท่าที่ควรครับ ความคิดเรื่องติดแก๊สมีอยู่ในหัวครับ แต่รอปรึกษาหลายเสียงจากคนที่เรารักและคนที่รักเราครับผม อิอิ
    ถูกแล้วครับน้าHighway_man เก็บข้อมูลที่ต้องการ และถามผู้รู้ที่ใช้จริงดีที่สุด คงเหมือนจะปลูกผักอะไรสักอย่างแล้วไปขอความรู้จากเกษตรที่ปลูกอยู่จากหลายๆท่านก็จะทำให้มั่นใจมากขึ้นครับ อิอิ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    ตามนั้นครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    ไม่เชื่อตาหนุ่มขี้โม้......ใช้แก๊ส ทำเป็นมาเสนอ โด!........แน่จริงวิ่งเบนซิลดิ๊ ลองดูว่าใครจะประหยัดกว่า 555
    ถ้าผมมีตังเติมน้ำมันผมคงบ่ออกเบนชินมาติดแก๊สหร่อก ไปกลับ โคราช พัทยา น้ำมัน 4000 บาท แต่แก๊สแค่ 800 บาทเอง
    กล่องเทพ กล่องเทวดาหน้าใหนก็ช่วยบ่ใด้คร้าบบบบบน้าเอ๋ 55555555555555555
    ขับมานเดิม ใครรีบก็แซงไปก่อนคร้าบบบบบบบบ 555555555555555

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ถ้าผมมีตังเติมน้ำมันผมคงบ่ออกเบนชินมาติดแก๊สหร่อก ไปกลับ โคราช พัทยา น้ำมัน 4000 บาท แต่แก๊สแค่ 800 บาทเอง
    กล่องเทพ กล่องเทวดาหน้าใหนก็ช่วยบ่ใด้คร้าบบบบบน้าเอ๋ 55555555555555555
    ขับมานเดิม ใครรีบก็แซงไปก่อนคร้าบบบบบบบบ 555555555555555
    หรอตาหนุ่ม ไปกลับ 4000 แพงไปไหม ตาหนุ่ม ลิตรล่ะ 40 กว่าบาทอ่ะดิ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hardrock ดูโพส
    หรอตาหนุ่ม ไปกลับ 4000 แพงไปไหม ตาหนุ่ม ลิตรล่ะ 40 กว่าบาทอ่ะดิ
    แล้วมานต่างอะใรกะตอนนี้ละ อีเอียว ลิตรละจา35บาทแล้ว แกรองขับ น้ำมันดูสิ ไปกลับร้าน 500 ตรูว่าวิ้งใด้ สองวันเต็มที่
    ตรูละเซงเป็ด ขนาดแกยังหันมาขับรถติดแก๊สเลย มีตังเหลือซื่อ นาฟิกาเรือนละ30000 เลย ตรูละอิจฉาจริงๆ แล้วมานเดินตรงเหมือนเรือนละ199ปะ 5555555555555

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้