หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 73

สุภาพบุรุษทหารพราน TTC-Member
    User ID
    23857
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน ตอบ: ทริปหนาวนี้ที่เมืองน่าน

จะไปงานแต่งน้องที่เวียงสา 25 ม.ค.55 ค้าบ
    พี่สุรสีห์น้องสาวชื่อไรครับ
    พอดีผมก็ไปแต่งงานเพื่อนที่เวียงสา วันที่ 25 ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน ตอบ: ทริปหนาวนี้ที่เมืองน่าน

ปีใหม่นี้ 2555 ไปน่านเหมือนกันครับ จะเจอใครไหมหนอ ดอบเสมอดาวไปกางเต้นครับ

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

ปี๋นี้บ่อได้กลับแว้วครับเค้าดาวที่เจียงใหม่คร๊าบ....

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

คิดว่าจะไปเที่ยวน่านประมาณต้นปีหน้าครับ จะไปจากขอนแก่น ว่าจะไปเส้นหล่มเก่า-ด่านซ้าย-นาแห้ว-เหล่ากอหก-น้ำตกภูสอยดาว-ห้วยมุ่น-บ้านโคก-บ่อเบี้ย-ส้านนา-จอมจันทร์-น่าน (ดูจากกูเกิ้ลแมพ) แต่เพื่อนบอกว่าอย่าไปเส้นนี้เพราะเขายาวๆตลอดสาย เปลี่ยว ทางไม่ดีด้วย หรือว่าจะไปทางพิษณุโลก-อุตรดิตษ์-เด่นชัย ดีกว่าครับ
    ญาติที่โรงแรมศศิดารา รีสอร์ท เขาชวนไป จะไปแจกผ้าห่มกันแถวบ่อเกลือครับ

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

มาเส้นพิษณุโลก-อุตรดิตษ์-เด่นชัย ดีกว่าครับ ถ้าไปเส้นหล่มเก่าเห็นเพื่อนผมบอกว่าทางไม่ค่อยดีและเปลี่ยวด้วยครับ แล้วน้าจะมาวันไหนของต้นปีหรือครับเผื่อได้กลับบ้านที่น่านจะได้เข้าไปร่วมแจมพอดีบ้านผมอยู่ปัวทางผ่านไปบ่อเกลือพอดีครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldtri ดูโพส
    มาเส้นพิษณุโลก-อุตรดิตษ์-เด่นชัย ดีกว่าครับ ถ้าไปเส้นหล่มเก่าเห็นเพื่อนผมบอกว่าทางไม่ค่อยดีและเปลี่ยวด้วยครับ แล้วน้าจะมาวันไหนของต้นปีหรือครับเผื่อได้กลับบ้านที่น่านจะได้เข้าไปร่วมแจมพอดีบ้านผมอยู่ปัวทางผ่านไปบ่อเกลือพอดีครับ
    วันยังไม่ชัวร์เลยครับ อีกอย่างต้องดูกระเป๋าตังก่อน เพราะทริปยาวไกลอย่างนี้ ต้องเตรียมเงินเยอะมากพอสมควรเชียว รถผมยิ่งกระหน่ำน้ำมันแบบไม่แคร์สื่อซะด้วยซิ

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    วันยังไม่ชัวร์เลยครับ อีกอย่างต้องดูกระเป๋าตังก่อน เพราะทริปยาวไกลอย่างนี้ ต้องเตรียมเงินเยอะมากพอสมควรเชียว รถผมยิ่งกระหน่ำน้ำมันแบบไม่แคร์สื่อซะด้วยซิ
    ใช่ครับทริปนี้ยาว....ไกลจริงๆๆครับอะไรทุกอย่างต้องพร้อมครับโดยเฉพาะตังค์ขาดไม่ได้แต่เครื่องดื่มไปหาที่่น่านครับมีเยอะ(เหล้าขาวนะครับ555+)

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    คิดว่าจะไปเที่ยวน่านประมาณต้นปีหน้าครับ จะไปจากขอนแก่น ว่าจะไปเส้นหล่มเก่า-ด่านซ้าย-นาแห้ว-เหล่ากอหก-น้ำตกภูสอยดาว-ห้วยมุ่น-บ้านโคก-บ่อเบี้ย-ส้านนา-จอมจันทร์-น่าน (ดูจากกูเกิ้ลแมพ) แต่เพื่อนบอกว่าอย่าไปเส้นนี้เพราะเขายาวๆตลอดสาย เปลี่ยว ทางไม่ดีด้วย หรือว่าจะไปทางพิษณุโลก-อุตรดิตษ์-เด่นชัย ดีกว่าครับ
    ญาติที่โรงแรมศศิดารา รีสอร์ท เขาชวนไป จะไปแจกผ้าห่มกันแถวบ่อเกลือครับ
    ทางนี้ทรมานครับ ทางไม่ค่อยดี แถมเขาตลอดจะเสียเวลามากครับ ถ้ามาจากขอนแก่นไปพิษณุโลกดีกว่าครับ แต่ถ้ามีเวลาเหลือๆอยากชิลๆทางแรกก็ไม่เลวครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ขอบคุญครับที่แนะนำ ตอนนี้ต้องระดมทุนก่อน

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rescue248 ดูโพส
    จะไปงานแต่งน้องที่เวียงสา 25 ม.ค.55 ค้าบ
    พี่สุรสีห์น้องสาวชื่อไรครับ
    พอดีผมก็ไปแต่งงานเพื่อนที่เวียงสา วันที่ 25 ครับ
    ชื่อน้องเล็กค้าบ ผู้หญิงค้าบ
    แต่จำชื่อจริงไม่ได้
    ทำงานแบ็งกรุงเทพที่ขอนแก่น

สุภาพบุรุษทหารพราน TTC-Member
    User ID
    23857
    Status
    โพส
    182

ครับ งั้นก็คนละคนคนครับเพื่อนผมทำงานพานิชร์จังหวัดครับ

User ID
    24886
    Status
    โพส
    64

ถ้าไปจากกรุงเทพ ถึงน่านมีปั้มนำ้มันมากหรือเปล่าครับผมชอบแวะตามปั้มครับถึงน่านจะกางเต้นท์ที่ไหนก่อนดีครับน้าๆช่วยบอกด้วยครับ

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

มีครับปั๊มตลอดทางแต่จะไม่มีช่วงขาเข้าน่านจากร้องกวางถึงเวียงสาเลยครับถึงจะมีปั๊ม

User ID
    24886
    Status
    โพส
    64

ร้องกวาง ถึง เวียงสา ประมาณกี่กิโลครับ ปั๊มสุดท้ายอยู่ที่อำเภอไหนครับ จากน่านผมจะไปเที่ยวเชียงรายต่อ รบกวนช่วยแนะนำทางดีๆๆวิวสวยๆๆด้วยครับ ---- ขอบคุณครับ----
    ผมเดินทาง ศุกร์ 23 ธันวานี้ครับ (เล็ก) 089-158-6720

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

กำหนดการเดินทาง 04.00 ของวันที่ 17 ม.ค.55 จาก ขอนแก่น - เพชรบูรณ์ - พิษณุโลก - อุตรดิษ - แพร่ - น่าน (เวียงสา)

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kunapong bangkaew ดูโพส
    ร้องกวาง ถึง เวียงสา ประมาณกี่กิโลครับ ปั๊มสุดท้ายอยู่ที่อำเภอไหนครับ จากน่านผมจะไปเที่ยวเชียงรายต่อ รบกวนช่วยแนะนำทางดีๆๆวิวสวยๆๆด้วยครับ ---- ขอบคุณครับ----
    ผมเดินทาง ศุกร์ 23 ธันวานี้ครับ (เล็ก) 089-158-6720
    1.ระยะทางจากตัวอำเภอร้องกวางถึง อ.เวียงสาประมาณ70ก.ม.
    2.ถ้าน้ามาจากจ.แพร่(ทางหลวง101) ก่อนถึงสี่แยกร้องกวาง(แยกซ้ายไปอ.สอง-อ.งาว) มีปั๊มน้ำมันอยู่หรือเลยไปที่อ.เวียงสาก็มีอยู่หลายปั๊มครับ
    เส้นทางอ.ร้องกวาง-อ.เวียงสา โค้งค่อนข้างเยอะ ยังงัยก็ระวังหน่อยนะครับ มีให้ตกใจหลายโค้ง
    3.ถ้าน้ามีทริปที่ภูชี้ฟ้าแล้วไม่อยากกลับเส้นทางเก่า อาจจะออกเส้นจ.น่าน-อ.จุน จ.พะเยา(ทล.1091) ได้นะครับ

แนะนำ:-ถ้ามาจากกรุงเทพ มีปั๊มตลอดทางอยู่แล้วครับ ยกแรกก็ที่ปตท.ใหม่ออกจากนครสวรรค์มาหน่อย(250กม.จากกทม.)
    ยกสองก็ ปตท.แยกวังสีสูบ จ.อุตรดิตถ์ (450กม.จากกทม.)
    ยกสามก็ น่านเลยครับ (650กม.จากกทม.)
    ไปถึงน่านน่าจะมีเวลาซักครึ่งวันนะครับ(เป็นอย่างน้อย) ชมเมืองบนพระธาตุดอยน้อย(ตอนเช้าๆอาจมีทะเลหมอกจางๆ) นมัสการพระธาตุแช่แห้ง นั่งรถรางชมเมือง ทานอาหารเมืองที่ครัวเฮือนฮอม ตบท้ายด้วยร้านของหวานป้านิ่ม เดินข้ามไปดูเรือ100ฝีพายในวัดศรีพันต้น ฯลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 21-12-2011 เมื่อ 10:39

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ขออนุญาตชาวน่านนะครับ

เส้นทางจาก กทม.ไปผมแนะนำสายเอเซียแล้วตัดออกตากฟ้าตรงไปพิษณุโลกเข้าอุตรดิตถ์ผ่านแพร่ครับ วิ่งกลางคืนโอเคเลย ล่าสุดผมใช้เวลาประมาณ 7-8 ชม. ถึงแพร่ครับ (ตัดออกไปพะเยาก่อน) ทางส่วนใหญ่ดีครับมีบางช่วงพังเยอะหน่อยกับกำลังทำทางช่วงก่อนถึงเด่นชัย

ที่เที่ยวที่ฮิตๆก็คงดอยเสมอดาวแต่ผมว่าธรรมดาไปนิส นำเสนออช.ขุนสถานครับ วิวดีมากอากาศก็ดีทะเลภูเขาเพียบ อยู่บนถนนจากร้องกวางไปนาน้อยถนนเส้นเล็กๆสภาพไม่ดีเท่าไรถ้าจำไม่ผิด 1216 ครับ
    อีกที่ก็ ดอยวาว บรรยากาศดีมากๆลมแรง+หนาวนรก เป็นอช.นันทบุรีนะครับ อาหารการกินอาจจะต้องเตรียมไปเองหากินยาก อยู่ อ.ท่าวังผา ถ้าโชคดีดาวที่นี่สวยมากมาย

เลยน่านไปอีกที่ก็ วนอุทยานภูลังกาครับขึ้นยอดต้อง 4wd นะครับ ที่พักก็ภูลังการีสอร์ทเป็นที่นิยม

ผ่านน่านก็อย่าพลาดวัดภูมินทร์ จิตรกรรมฝาผนังสวยมากครับเลยไปทางเหนือก็หอศิลป์ริมน่านครับ

ถ้าขาโหดเชิญที่ภูแวครับเดินเหนื่อยแต่คุ้มค่า หรือโหดยิ่งกว่าเชิญภูคายอด 1900 อันนี้โหดจริง

ขากลับถ้าอยากมีประสบการณ์ล่องเท้งก็เชิญที่ อ.นาหมื่นครับ บ้านปากนาย นั่งเท้งข้ามเขื่อนไปลง อ.น้ำปาดแล้วตัดออกอุตรดิตถ์กลับกทม.

... จากประสบการณ์เที่ยวน่านนะครับ รอชาวน่านตัวจริงมาเสริมอีกที ...
    ที่น้าไปมาต้องคนพื้นที่ถึงรู้นะเนี่ย นับถือๆ

User ID
    24886
    Status
    โพส
    64

ขอบคุณมากๆครับไม่เคยเทียวน่านเลยแต่ชอบน่านมากๆแล้วผมจะโทรหานะครับแนะนำทางและเทียวด้วยครับ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kunapong bangkaew ดูโพส
    ขอบคุณมากๆครับไม่เคยเทียวน่านเลยแต่ชอบน่านมากๆแล้วผมจะโทรหานะครับแนะนำทางและเทียวด้วยครับ
    น้าเล็กครับจากที่น้าออกจากกรุงเทพเย็น ผมคิดว่าน้าไปเช้าที่น่านเลยดีกว่า(670กม.คงไม่หนักไปนะครับ)ขึ้นไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่"วัดพระธาตุเขาน้อย"
    http://maps.google.co.th/maps?saddr=...ia=1,2&t=m&z=9
    Attached Images Attached Images  

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

จาก"วัดพระธาตุเขาน้อย"ก็ลงมากินต้มเลือดหมูที่ร้าน"เลิศรส"(เยื้องหน้าโรงแรมเทวราช) นั่งรถรางชมเมืองน่าน

กลางวันก็กินข้าซอยที่"ครัวเฮือนฮอม" http://eat.edtguide.com/337159_%E0%B...B8%B2%E0%B8%A3

ล้างปากด้วย"ร้านของหวานป้านิ่ม" http://drink.edtguide.com/338174_%E0...B8%B2%E0%B8%99
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 22-12-2011 เมื่อ 18:56

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้