หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 51

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน เหตุการณ์สดๆ ร้อน ไม่กี่นาทีนี้เองครับ

ผมสงสารเพื่อนร่วมงานผมครับความปลอดภัยมันอยู่ตรงใหน เหตุการณ์ คือ เวลา 5ทุ่มกว่า เกือบเที่ยงคืนเจ้าหน้าที่พยาบาลปฏิบัติงานกันตามปกติ ได้มีคนเจ็บโดนคนร้ายมีดฟันครงศรีษะมาทำการรักษา แต่เหตุการณ์ที่ทุกคนไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น คนร้ายถือมืดดาบบุกตามมาฟันคนเจ็บถึงห้องฉุกเฉินโรงพยาบาล(ส่วนมากที่ขึ้นเวรมีแต่พยาบาลผู้หญิง) พอทุกคนเห็นเหตุกาณ์ดังนั้นจึงช่วยกันปิดประตู อีกคนหนึ่งโทรแจ้งตำรวจ (สถานีตำรวจหางจากโรงพยาบาลกิโลกว่าๆครับ) แต่ก็ด้วยแรงผู้หญิงไม่สามารถปิดประตูและต้านทานแรงผู้ชายได้ คนร้ายผลักประตูเข้ามาได้ พยาบาลกับคนเจ็บวิ่งหนีตายไปกันคนละทิศละทาง คนเจ็บหนีตายเข้าห้องน้ำดีที่ปิดประตูทันมันตามเข้าไปทำร้ายอีกไม่ได้ต่อมามันเลยหลบหนีไป พยาบาลได้ช่วยกันเอาคนเจ็บออกมารักษาและได้โทรตามผมมาทำการ x-ray ศรีษะคนไข้ เวลาผ่านไป20นาทีกว่า ตำรวจถึงมา ที่ผมอยากทราบคือ ตำรวจมีมาตราฐานเวลาในการออกปฏิบัติหน้าระงับเหตุและไปถึงจุดเกิดเหตุกี่นาที และที่สำคัญโรงพยาบาลมีกล้องวงจรปิด แถมคนร้ายก็เป็นคนในตัวอำเภอ เพราะคนเจ็บรู้จักดี รอดูครับว่าตำรวจจะจับคนร้ายได้ใหมและจะมีแนวทางพัฒนาเรื่องเวลาการออกระงับเหตุใหม ถ้ายังปล่อยให้เป็นแบบนี้ ผมว่าหน้ากลัวครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน ตอบ: เหตุการณ์สดๆ ร้อน ไม่กี่นาทีนี้เองครับ

เหตุการ์ณระทึกมากครับ อย่างนี้ละครับตำรวจบ้านเรากว่าจะมา ยังดีที่ทุกคนปลอดภัยครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: เหตุการณ์สดๆ ร้อน ไม่กี่นาทีนี้เองครับ

เมือ่วานน้าในคลับ ชลบุรีเจอมากลับตัวครับ มีกลุ่มเด็กแว้นประกบรถเกือบ 30 คัน โทรเขาสถานีตำรวจภูธรชลบุรี ไม่มีคนรับสาย ดีนะครับที่ไม่เกิดไรขึ้น

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

เจอมาเหมือนกันครับ พอดีที่บ้านมีงานประจำปีแล้วเพื่อนผมเป็นกู้ภัย ผมเลยร่วมเป็นอาสาช่วยด้วยอีกแรงมีเหตุไล่ฟันกันคนเจ็บมารักษาที่สถานีอนามัย พวกที่ไล่ฟันก็ตามเข้ามาอีก กลุ่มพวกผมห้ามไม่ยอมฟัง สรุปไอ้คนที่ไล่ฟัน ก็ต้องมานอนรักษาตัวอีกคนครับ(โดนพวกผมกระทืบเอาจนสลบ) รอเกือบ20นาทีเหมือนกันร้อยเวรถึงมา ถามดูรุ่นพี่ที่เป็น ตร.บอกว่าเป็นธรรมดา ร้อยเวรกว่าจะเตรียมตัวออกมาได้(สงสัยแอบงีบหลับแต่งตัวไม่ทัน)แล้วต้องรอลูกน้องอีก

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

น้าได้บอกเค้าป่าวว่าได้ตังต์นะ....งิงิ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

ทีไปจับพวกเล่นไพ่วิ่งไล่แบบไม่คิดชีวิตเลย.

san_ya
    ผู้เยี่ยมชม

ตำรวจดี (ยังมีมั้ย)....

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

เก่งๆก้อมีครับ ในเรื่องไม่เป็นเรื่อง......

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ถ้าเป็นแบบนี้มันจะเป็นที่พึ่งของประชาชนได้เหรอทำไมตำรวจมันงี้เหง้าจังแล้วไอ้พวกสายตรวจจราจรมันมีไว้ทำไมทีไล่จับการพนัน ไล่จับมอเตอร์ไซค์เด็กนักเรียนทำไมมันเก่งจังมากันแม่งแป๊บเดียวดักได้ ที่แบบนี้มันมัวทำอะไรอยู่มันไม่มีมาตราฐานเรื่องเวลาในการออกระงับเหตุเลยหรือ ยิ่งหน่วยงานผมเป็นหน่วยงานบริการห้ามมีพวกอาวุธป้องกันตัว ยามก็มีได้แค่กระบองอันเดียวยาวแค่ประมาณ30เชนติเมตร ส่วนตำรวจที่ดีก็มีครับแต่น้อยมาก นี้ไม่ใช้เหตุการณ์แรกนะครับ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

เก่งแต่กิน กินเงินชาวบ้าน

User ID
    15084
    Status
    โพส
    94

ผมว่านะ ตำรวจเก่งรีดไถ่ มากกว่า แต่คนที่ทำงานจริงก็มีแบบว่าดีก็ดีจริงๆแบบว่า เลวก็เยอะครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

แสดงว่ามันเป็นกันเกื่อบทุกพื้นที่ กรรมครับ แล้วตำรวจมันมีเกรียติตรงไหน ผมขอไว้อาลัยกับตำรวจ สภอ แห่งหนึ่งใน อำเภอสุวรรณครับ และยังมีเหตุการณ์ที่คนร้ายแอบเข้ามาขโมยเงินเจ้าหน้าที่ในโรงพยาบาล ตอนนั้นได้เงินไปก็สี่หมื่นกว่าบาท กล้องวงจรปิดจับภาพคนร้ายได้ชัดเจน แต่มันไม่มีปัญญาไปตามจับคนร้ายครับ

User ID
    20668
    Status
    โพส
    119

จุ๊ จุ๊ อย่าไปว่าเขา อย่างที่เห็น ตำรวจก็กลัวตาย

อิ อิ อิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ตำรวจดีๆ มีเยอะ...แต่ตายไปแล้ว!

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ตำรวจดีๆ มีเยอะ...แต่ตายไปแล้ว!
    ประมาณนั้นละครับน้าโย ทีเรื่องไม่เป็นเรื่องมันเก่งกันจัง

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

ตำรวจไทยที่ดีก็ยังมีอยู่... เค้าอาจดูบอลอยู่ก็เป็นไปได้ !! ถึงได้มาช้า (ล้อเล่นนะคับ)

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ย้อนไปถึงเรื่องน้ำท่วม ตำรวจอยู่ไหน?
    เห็นแต่ทหาร กะภาคเอกชน ที่ออกมาช่วยชาวบ้าน!

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ก่อนที่จะเป็นตำรวจ คนพวกนี้ก้อจะมีจรรยาบรร มีกฏมีระเบียบ อยากเป็นตำรวจเพื่อที่จะจับคนร้าย เป็นที่พึ่งพาของประชาชน..แต่พอได้เป็นตำรวจแล้ว อุดมการณ์ดีๆเริ่มหายไป..ก้ออย่างว่าแหล่ะครับ รุ่นต่อรุ่น สืบทอดกันมาอย่างเหนียวแน่น..ตำรวจดีๆตำรวจตงฉินก้ออยู่ยาก ก้อต้องปลงทำใจกับสังคมเห็นแก่ตัวเห็นแก่ได้..กับ สันดานตำรวจเลวๆ เรื่องเล็กๆก้อทำเป็นเรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่ๆพวกมันยังทำเป็นเรื่องเล็กๆได้

..งัยก้อเป็นกำลังใจให้ตำรวจดีๆครับ ให้พวกตำรวจเลวๆ แม่ม!!อายทหารบ้างมั้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

..สิ่งสำคัญ ประชาชนอย่างเราๆก้อต้องพึ่งพาตัวอง..รักษาชีวิต หลีกเลี่ยงให้พ้นกับให้พวกอันธพาล..เกลียดจริงๆให้พวกทำเก่ง โชว์พลังกับพวกอ่อนแอกว่า..มันน่าจะคิดใส่หัวสมองกันบ้างนะ คนเก่งๆเป็นงัย เหลือแต่ชื่อเท่านั้น

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

ที่เห็นตำหนวดทุกวันนี้
    1. จับบ่อน
    2. ตั้งด่านจับรถวิ่งขวา วิ่งเร็ว
    3.จับแรงงานต่างด้าว
    ** ส่วนขโมยหรือโจรเกี่ยวกับงานอาชญากรรม บอกว่าคุกเต็ม ไม่พอจะขังแล้ว

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ที่ผมอยากทราบคือ ตำรวจมีมาตราฐานเวลาในการออกปฏิบัติหน้าระงับเหตุและไปถึงจุดเกิดเหตุกี่นาที และที่สำคัญโรงพยาบาลมีกล้องวงจรปิด แถมคนร้ายก็เป็นคนในตัวอำเภอ เพราะคนเจ็บรู้จักดี รอดูครับว่าตำรวจจะจับคนร้ายได้ใหมและจะมีแนวทางพัฒนาเรื่องเวลาการออกระงับเหตุใหม ถ้ายังปล่อยให้เป็นแบบนี้ ผมว่าหน้ากลัวครับ
    เหมือนหนังไทย (น้ำเน่า)เลยนะ ที่ตำหนวดมาตอนจบอ่ะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้