สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

มาตรฐาน ล้างท่อร่วมไอดีมาแล้วครับ

รถวิ่งมา 1 แสนกว่าโลแล้ว อาการเริ่มวิ่งอืดๆ อั้นๆ เลยศึกษาหาข้อมูล ก็เจอน้าๆ DIY กันส่วนใหญ่ ผมก็ไม่ถนัดทำเอง

ร้านที่เคยมาโฆษณาในหน้าซื้อขายก็แพงไปนิดนึง 2 พันขึ้น โทรหาศูนย์ใน กทม และ ใกล้เคียง ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ 1 พันปลายๆขึ้นไป ก็เลยลองหาในเน็ต ก็เจอท่านนึงของเว็บฟอร์จูนเนอร์ ท่านรีวิวไว้ ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=2553.0

ผมก็ตั้งใจไปจะไปร้านนี้ครับโทรไปหาก็คุยดีอยู่ แต่พอดีน้ำท่วมเลยต้องออกต่างจังหวัด ไม่ได้ทำอีก เลยลองถามศูนย์จังหวัดที่มาอยู่ เค้ารับทำครับ ราคาไม่แพงเม่าไหร่ พอรับได้ ประกันหลังงานซ่อม 6 เดือนเหมือนเดิม ราคารวม 920 บาทครับ เป็นค่าล้าง 600 บาท น้ำมันล้าง 260 บาท VAT 60 บาท

ส่วนรูปไม่ได้อยู่ถ่ายครับเพราะต้องไปทำธุระเลยทิ้งรถไว้ ไม่แน่ใจว่าจะล้างดีเหมือนร้านที่รีวิวหรือเปล่า แต่ผมก็เอาโน้ตบุ๊กให้ช่างดูเลยว่าล้างแบบนี้นะครับ เค้าก็โอเค ทำเสร็จการขับขี่ดีขึ้นเยอะครับ รอบไวขึ้นขึ้น เครื่องเงียบและสมูทขึ้น สรุปแล้วคุ้มครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ล้างท่อร่วมไอดีมาแล้วครับ

ได้มาตฐานแถมถูกด้วยครับ ศูนย์ไหนครับเนี่ยเยี่ยมเลยมีประกันให้อีกสุดยอดครับ
    ผมไปเจอมันเป็นแบบสเปรย์ที่วรจักรมาเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้มีอาการเลยไม่ได้ซื้อมา
    กระป๋องละ450ไม่ต้องรื้อ ฉีดเข้าไปได้เลยล้างท่อร่วมไอดีรวมหัวฉีดได้ ล้างปีกผีเสื้อได้ ล้างแอร์โฟรได้

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

มาตรฐาน ตอบ: ล้างท่อร่วมไอดีมาแล้วครับ

สุดยอดครับเลยครับน้า แล้วร้านที่ว่าอยู่แถวไหนครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

แจ้งพิกัดด้วยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เด็นโซ่พระราม 3 เนี่ย ข้างบ้านป๋าติ๊กเลยนี่หว่า

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ข้อมูลดีๆ ขอบคุณครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ได้มาตฐานแถมถูกด้วยครับ ศูนย์ไหนครับเนี่ยเยี่ยมเลยมีประกันให้อีกสุดยอดครับ
    ผมไปเจอมันเป็นแบบสเปรย์ที่วรจักรมาเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้มีอาการเลยไม่ได้ซื้อมา
    กระป๋องละ450ไม่ต้องรื้อ ฉีดเข้าไปได้เลยล้างท่อร่วมไอดีรวมหัวฉีดได้ ล้างปีกผีเสื้อได้ ล้างแอร์โฟรได้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เด็นโซ่พระราม 3 เนี่ย ข้างบ้านป๋าติ๊กเลยนี่หว่า

แน่ะ มีร้านดีๆ ซุ่มอยู่แถวบ้านไม่ยอมบอกลูกหลาน นิสัยยยยย.....

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

ราคานี้ที่ศูนย์สุรินทร์ หนีน้ำมารอบแรก ตอนนี้อยู่ชะอำครับ ไม่แน่ใจเนื้องานเพราะไม่ได้อยู่ถ่ายรูปครับ แต่เอาตัวอย่างร้าน Denso ให้เค้าดูครับ

ข้อมูลกระทู้