สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน อยากทราบเส้นทางไปหนองบัวลำภูหน่อยครับ

คือผมจะไปเที่ยวปีใหม่น่ะคับ พอดีเพื่อนมันกลับบ้านเมียมัน ผมและเพื่อนๆอีกหลายคนเลย

ว่าจะไปด้วยครับ นอน ที่ หนองบัว สองคืน ย้อนกลับมานอน น้ำหนาว นะครับ

ที่ผมอยากทราบคือ ทางเป็นอย่างไรบ้างครับขึ้นเขา ลงเขา ทางโค้ง เปนไงบ้างครับ

คือเบรคผมไม่ค่อยดีเท่าไหร่ กลัวเอาไม่อยู่ครับ และตอนนี้ยังมีเวลาทำอยู่

คือรถผมอาการคือขับเร็วมากๆ เบรคสั่นครับ ท่าทางจานคต และเบรคไม่อยู่ด้วยครับ ท่าทางผ้าเบรคไม่พอ

User ID
    18136
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน ตอบ: อยากทราบเส้นทางไปหนองบัวลำภูหน่อยครับ

หล่มสัก-น้ำหนาว-ชุมแพ ทางโค้งเยอะเขาเยอะครับ สัตว์ป่าข้ามถนนบ้างเป็นบางครั้ง เช่น ลิงกัง,ช้าง ฯลฯ แล้วบางช่วงดินถล่มทับทาง บางช่วงทางหายไป 1 เลน เพราะฝนตกหนักก่อนหน้านี้ ระยะทางประมาณ 100 ก.ม / ชุมแพ-หนองบัวลำภู ทางไม่ค่อยดี มีหลุม ชุมชนเยอะ 2 เลนตลอด ระยะทางประมาณ 80 ก.ม อัพเดดล่าสุดเมือวันที่ 15 ต.ค นี้เองครับ เพราะผมเพิ่งเดินทางจาก เพชรบูรณ์-หนองคาย โดยใช้เส่นทางนี้ครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: อยากทราบเส้นทางไปหนองบัวลำภูหน่อยครับ

ถ้าน้ามาเส้นขอนแก่น เข้า อ อุบลรัตน์ มา อ.โนนสัง เข้า หนองบัวลำภู จะมีขึ้นเขาและลงเขาเล็กน้อย แต่โค้งจะมากหน่อยระวังไว้หน่อยเป็นดีครับ

User ID
    78
    Status
    โพส
    83

ไม่เข้าอุดรก่อนแล้วค่อยไปหนองบัวอ่ะครับ ถนนสี่เลนตลอดทาง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เช็ครถให้พร้อมดีที่สุดครับ
    ปลอดภัยไว้ก่อน ดีกว่าไปเสียเวลากลางทาง
    ดูเส้นทางแล้ว ถ้ารถไม่พร้อม อย่าไปเลยครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

บ้านภรรยาอยู่หนองบัวลำภูครับ ผมส่วนใหญ่จะไปทางหลักเลย คือวิ่งมิตรภาพ เข้าโคราช เลี้ยวซ้ายไปขอนแก่น จากนั้นเลี้ยวเข้าเขื่อนอุบลรัตน์ เลาะตามเขาไป จะไปออกหนองบัวลำภูเลยครับ สภาพทาง ไปมาเมื่อกลางเดือนตุลาคม ระหว่างทางหลังจากเข้าเขื่อนอุบลรัตน์ ถนนแย่มากเป็นหลุมเป็นบ่อ ตลอดทาง ประมาณ 8-10 กิโลได้ครับ เมื่อเลี้ยวขาวเลาะเขื่อน จะมีถนนช่วงนึง เป็นหลุมแอ่งน้ำใหญ่ รถไม่สามารถส่วนกันได้ ต้องยอมกันข้างนึงครับ ประมาณ 500 เมตร จากนั้นโล่งสบายๆครับ ปล. ทางนี้แนะนำเลย อย่าไปกลางคืน หรือจะวิ่งเส้นมิตรภาพ 1. ไปลพบุรี ถึงแยกพระบาทน้อย เลี้ยวขาวไปเพชรบรูณ์ออกชัยบาดาล เลี้ยวซ้ายเข้าชัยภูมิ และ 2. วิ่งมิตรภาพ ถึงสีคิ้วเลี้ยวซ้ายเข้าชัยภูมิ -ชุมแพ - เลี้ยวเข้าอ.สีชมพู -อ.ศรีบุญเรือง และก็เข้าหนองบัวลำภู เส้นนี้เข้าตัวเมืองชัยภูมิ สิ่งอำนวยความสะดวกเพียบ
    ปล.เส้นอุดร เห็นเค้าว่าน่าวิ่ง แต่ไม่เคยไปเหมือนกันครับ แต่ gps มันคำนวณว่าระยะทางสั้น ไม่รู้จริงอะปล่าว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lemongreen : 06-11-2011 เมื่อ 14:10

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้