หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16229
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน น้าๆท่านไหนเคยลองยังครับ

วันนี้ขับรถไปในเมืองโคราชมานะครับบ้านผมอยู่เขาใหญ่รถผม mt vg plus ขับไปแบบธรรมดามีนาวาร่าขับหนึ่งจี้ตูดมาเลยลองดูปรากฎว่านาวาร่าก็ลองกับผมด้วยผมเลยให้แซงไปผมก็ไล่นาวาร่าปรากฎผมกดไปที่ 180 ยังแซงคืนไม่ได้เลยครับเลยปล่อยไปครับเพราะเสียงลมเข้ารถดังเกินไปแล้วครับ(เสียวเหาะ)ครับ อยากทราบว่าน้าๆเคยลองกับนาวาร่าไหมครับนาวาร่าตัวนี้มัน4x4อ่ะครับ

User ID
    15957
    Status
    โพส
    117

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านไหนเคยลองยังครับ

ไม่ต้องไปสนใจครับปล่อยเขาไปขับขี่ปลอดภัยสบายใจกว่ากดได้180นี่ก็ o แล้วครับรถเราเอาไว้ใช้งานดีกว่าครับอย่าไปแข่งกับใครเลยเพราะมันไม่ได้เป็น f1 ครับ

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านไหนเคยลองยังครับ

น้องนา....เดิม เค้า 174 ม้า ก็วิ่งจะเกิน 200 แล้วครับ...ยิ่งถ้าพ่วงกล่อง....ไม่ทันแน่ ๆ
    แต่ถ้าเป็น คาริเบิ้ล เสร็จเรา อิอิ

User ID
    10668
    Status
    โพส
    325

เค้า 6 เกียร์ อ่ะครับ ไหลปลายเห็นๆ

User ID
    1165
    Status
    โพส
    11

นาวาร่าเป็นรถที่ เร็ว ครับ แต่ แรงไม่มี(เลย) นำมาใช้งานที่ต้องออกแรงเยอะๆ เช่น ลากจูงไม่ไหว คลัชไหม้คาตีนมาแล้วครับ เพราะต้องใช้รอบสูงตอนออกตัวตลอด ขับแล้วเหนื่อยมาก ไม่เหมือน triton(3200) ไม่เร็ว แต่แรงครับลากได้เป็นตันๆ สบายมาก

อย่างที่เขาว่า เครื่องใหญ่กว่าย่อมได้เปรี่ยบ
    Attached Images Attached Images  

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมว่ารถเค้าน่าจะพ่วงกล่องหรือทำไรมามั่งแหละ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อย่าไปลองกันเลยครับ อันตรายเปล่าๆ ชีวิตเรามีค่ากว่าคนอย่างนั้น เจ้า 174 แรงม้า(เดิมๆ) ปลายมันเร็วที่สุดในรถกระบะ ขณะนี้แล้วครับ โดนทุกยี่ห้อ ทั้งatและmt

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

เคยอัดมาแล้วครับ (รถของเพื่อน) 4x4 เดิมๆ อัดเกียร์5 170 ยัดเกรียร์ 6 ทะลุ200 ยังเหลื่อให้กดใด้อีก แต่ใจไม่กล้าแล้วครับเก็บชีวิตไว้หาเงินดีกว่า (ขับแล้วเมื่อยกว่า Triton ของเราเยอะ 6เกียร์)

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

อย่าลืมซิครับเค้ามี ตั้ง 6 เกียร์เเต่เรามีเเค่ 5 เกียร์ อัตราทดเกียร์เเต่ละเกียร์มันต่างกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มันเป็นเรื่องของใจ ที่ใช้วัดกันครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เท่าที่เคยลองมาครับ แต่ก่อน 116 โปร 3200 อินเตอร์ รองแหวน อุดอีจีอาร์ ท่อแทนแคท ไม่มีกล่องแต่ง ขับอยู่ 3 ปีกว่าๆ หวดกับเดิม ๆ กินปีโป้ 3000 สบาย กับนาวาร่าลองกับ คาร์ลิเบอร์เสร็จเรา สบาย ๆ แต่กับ 4*4 ตัว 174 กินกันไม่ลง เขาจะแซงก็แซงไม่ได้ เราก็หนีไม่ออกครับ ทางโล่ง ๆ นะครับ ทุกวันนี้รถพ่วงกล่องเยอะครับน้า

พอปีนี้ 178 เคยหวดไล่กับ ฟอร์ด 3000 สีขาวยกสูง แซงสบาย ๆ กับค่ายอื่น ยังไม่ได้ลองครับ แต่ไม่กล้าลองบ่อยเหมือนกัน อันตรายครับ ลองแค่พอรู้รถตัวเองครับ
    Attached Images Attached Images    

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ฟอร์ด เดิมๆมันล็อคความเร็วปลายครับ น้าภานุ ได้ไม่เกิน 160 ครับ น้าวิ่งแค่ 170 เค้าก็ไม่ทันแล้ววววววว

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

เค้าพ่วงกล่องมาคับ ผมอะอีกแล้ววันนี้ วิ่งสายเชียงใหม่ลำพูน กำลังยูเทินกลับหลังจากกินข้าวเสร็จกับแฟนกำลังไปข้นเหล้าเบียร์ เจอพี่ปาเจโร่กับน้องโก้ 3.0 4*4 แข่งกันมา ตอนแรกก็ไม่เห็น จี้ตู้ดผมเปิดไฟไล่ผมหลบซ้ายแทบไม่ทัน ผมก็ปล่อยให้แซงไปกะว่าจะไม่มี่เรื่องแล้ว ก็ขับมาเรื่อยๆ พอดีมาเจอ พี่ท่านสองจอดติดไฟแดง เหมือนจะรอสัญญานออกตัว ฮาๆๆ ตอนแรกกะว่าจะไม่มีเรื่องละ แต่มันอดไม่ได้
    คันแรกเจ้าปาเจโร่คันสองน้องโก้ 3.0 4*4 ออกไฟแดง ผมออกเกียร์หนึ่งช้าๆ ปล่อยรถลอยลำ แต่ไอ้สองคันออกตัวฟรีไปแล้ว ผมลงเกียร์สองแล้วกดเต็มตามดู แซงน้องโก้คันแรก ตามด้วยพี่ปาเจโร่ ไมล์ตีไปประมาณเกือบ 180 แป๊ปเดียวไม่ถึงโล แฟนผมก็นั่งเล่น ipad อยู่ มันบ่นด้วยเล่นเองกรีเบริด์ด้วย ไอ้โรคจิตแก่ไปแข่งกับเค้าทำไหมห่ะ!! เด่ะๆก็เจอระบบสัมผัสอีกหรอก ฮาๆๆ ยกคันเร่งเลยคับเหลือ 80 ปล่อยพี่ปาเจ่โร่กับน้องโก้ไล่กันไป ทางเชียงใหม่
    ปล. ตอนที่ลองถนนโล่งจริงๆคับ อย่าขับเร็วคับ อันตราย
    plus 140 แรงโม้ ดันรางอย่างเดียวนอกนั้นเดิมสนิท
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 05-11-2011 เมื่อ 19:40

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

แอบเข้ามาดูรถแรงๆ

User ID
    16229
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    เค้าพ่วงกล่องมาคับ ผมอะอีกแล้ววันนี้ วิ่งสายเชียงใหม่ลำพูน กำลังยูเทินกลับหลังจากกินข้าวเสร็จกับแฟนกำลังไปข้นเหล้าเบียร์ เจอพี่ปาเจโร่กับน้องโก้ 3.0 4*4 แข่งกันมา ตอนแรกก็ไม่เห็น จี้ตู้ดผมเปิดไฟไล่ผมหลบซ้ายแทบไม่ทัน ผมก็ปล่อยให้แซงไปกะว่าจะไม่มี่เรื่องแล้ว ก็ขับมาเรื่อยๆ พอดีมาเจอ พี่ท่านสองจอดติดไฟแดง เหมือนจะรอสัญญานออกตัว ฮาๆๆ ตอนแรกกะว่าจะไม่มีเรื่องละ แต่มันอดไม่ได้
    คันแรกเจ้าปาเจโร่คันสองน้องโก้ 3.0 4*4 ออกไฟแดง ผมออกเกียร์หนึ่งช้าๆ ปล่อยรถลอยลำ แต่ไอ้สองคันออกตัวฟรีไปแล้ว ผมลงเกียร์สองแล้วกดเต็มตามดู แซงน้องโก้คันแรก ตามด้วยพี่ปาเจโร่ ไมล์ตีไปประมาณเกือบ 180 แป๊ปเดียวไม่ถึงโล แฟนผมก็นั่งเล่น ipad อยู่ มันบ่นด้วยเล่นเองกรีเบริด์ด้วย ไอ้โรคจิตแก่ไปแข่งกับเค้าทำไหมห่ะ!! เด่ะๆก็เจอระบบสัมผัสอีกหรอก ฮาๆๆ ยกคันเร่งเลยคับเหลือ 80 ปล่อยพี่ปาเจ่โร่กับน้องโก้ไล่กันไป ทางเชียงใหม่
    ปล. ตอนที่ลองถนนโล่งจริงๆคับ อย่าขับเร็วคับ อันตราย
    plus 140 แรงโม้ ดันรางอย่างเดียวนอกนั้นเดิมสนิท
    ยังไงขับด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับถ้ามีใครจี้ตูดแตะเบรคพอให้ไฟขึ้นเดี๋ยวก็ไม่กล้าจี้แล้วครับ(เคยลอง).....55555555

User ID
    20042
    Status
    โพส
    33

เอาแค่พอหอมปากหอมคอครับอันตราย

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

แต่งสวยดีกว่าครับอย่าไปเเข่งบ่อยเลยถ้าผลาดมามันไม่คุ้มกับชีวิตครับ
    ขับรถดี มีนําใจ ภัยไม่มี ครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เท่าที่เคยลองมาครับ แต่ก่อน 116 โปร 3200 อินเตอร์ รองแหวน อุดอีจีอาร์ ท่อแทนแคท ไม่มีกล่องแต่ง ขับอยู่ 3 ปีกว่าๆ หวดกับเดิม ๆ กินปีโป้ 3000 สบาย กับนาวาร่าลองกับ คาร์ลิเบอร์เสร็จเรา สบาย ๆ แต่กับ 4*4 ตัว 174 กินกันไม่ลง เขาจะแซงก็แซงไม่ได้ เราก็หนีไม่ออกครับ ทางโล่ง ๆ นะครับ ทุกวันนี้รถพ่วงกล่องเยอะครับน้า

พอปีนี้ 178 เคยหวดไล่กับ ฟอร์ด 3000 สีขาวยกสูง แซงสบาย ๆ กับค่ายอื่น ยังไม่ได้ลองครับ แต่ไม่กล้าลองบ่อยเหมือนกัน อันตรายครับ ลองแค่พอรู้รถตัวเองครับ
    อันนี้อันตรายกว่าครับ ถ่ายรูปที่180 เสียวสุดดดด

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ส่วนตัวสำหรับกำลังรถ ผมว่าเฉยๆนะครับ ผมว่ามันอยู่ที่ใจคนขับมากกว่า แต่สำหรับเจ้าเฉาก๊วยของผม ไม่เคยขนาดนั้นอะครับ เต็มที่เคยกดแค่ 170 แบบลืมตัว และส่วนใหญ่ไปกับครอบครัวด้วย มองหน้าลูก ก็ไม่กล้ากดแล้วครับ แต่ถ้าไปคนเดียวกับเจ้ามะนาวของผมเนี่ย น่าจะได้เจอกันบ้างละ ฮิฮิฮิ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

ขับกันช้าๆ ครับ ใช่รถเดิมๆ แบบผมครับปลอดภัย อิ อิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้