หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 82

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน ตอบ: ใส่โช๊คยี่ห้ออะไรดี

น้าครับ แล้วน้าพอจะมีร้านยกแนะนำบ้างมั๊ยครับ ผมอยู่สระบุรีครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ใส่โช๊คยี่ห้ออะไรดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    น้าครับ แล้วน้าพอจะมีร้านยกแนะนำบ้างมั๊ยครับ ผมอยู่สระบุรีครับ
    ร้านแถวในอยุธยาก็มีครับ แต่ผมไม่รู้ว่าน้าจะยกโดยใช้วิธีไหน สเต๊ปไหน เพราะการยกมันมีหลายแบบอ่ะครับ ถ้าน้ายกโดยสเต็ปง่ายๆ ผมบอกไป ผมว่าน้าหาร้านแถวสระบุรีใกล้ๆ บ้านก็น่าจะมีครับ เพราะไม่ยากเลย ยังไงรบกวนโทรมาหลังไมค์ได้เลยครับ ยินดีเลยครับ ผมจะได้อธิบายถูกอ่ะครับ เพราะการยกสูงมันมีหลายแบบ หลายวิธีอ่ะครับ ถ้ายกแค่ 2-3 นิ้ว นี่ไม่ยากครับ ชิว ชิว ครับ
    โทรมาได้เลยครับ ยินดีครับ น้าตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ ยินดีครับๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ร้านแถวในอยุธยาก็มีครับ แต่ผมไม่รู้ว่าน้าจะยกโดยใช้วิธีไหน สเต๊ปไหน เพราะการยกมันมีหลายแบบอ่ะครับ ถ้าน้ายกโดยสเต็ปง่ายๆ ผมบอกไป ผมว่าน้าหาร้านแถวสระบุรีใกล้ๆ บ้านก็น่าจะมีครับ เพราะไม่ยากเลย ยังไงรบกวนโทรมาหลังไมค์ได้เลยครับ ยินดีเลยครับ ผมจะได้อธิบายถูกอ่ะครับ เพราะการยกสูงมันมีหลายแบบ หลายวิธีอ่ะครับ ถ้ายกแค่ 2-3 นิ้ว นี่ไม่ยากครับ ชิว ชิว ครับ
    โทรมาได้เลยครับ ยินดีครับ น้าตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ ยินดีครับๆ
    ด้วยความเคารพครับ...
    เอาแบบยกเนียนๆ .....
    แล้วท้ายไม่ห้อยด้วยนะ
    ขอ 2 ชุดเลย ...... 555555+

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ตัวต่อโช้คอัพหลังชุดประหยัดงบ (ไม่เคยลองนะครับ)
    http://www.weekendhobby.com/offroad/...ml/23502.shtml

User ID
    15947
    Status
    โพส
    143

ขาลุย Old man emu จบคับ ไม่ต้องคิดมาก อิอิ

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

.... ขอบคูณ น้าๆๆ เดี๋ยวจะโทรไปปรึกษาน้า ตั๊ว กรุงเก่าเพื่อจะได้โช๊คดีๆๆถูกๆๆมาใช้

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    Amada x คู่หลัง แบบยก 2 นิ้ว ธรรมดา ถ้าสั่ง ต้องรอนานมั๊ยครับ ( มีเฉพาะคู่หลังใช่มั๊ยครับ )
    ขอราคาอีกทีคับน้า แบบว่าจองหน้า profender ไว้ ผมอยากยกแบบ หลังรองก้อนแหนบอะคับ ที่ไม่กล้าร้านแถวสระบุรี เพราะเค้าไม่พูดถึงต่อเพลากลางเลย
    เลยไม่กล้า มีสูตรสำเร็จมั๊ยครับ เกียร์ออโต้ ต้องรองเพลากลางเท่าไหร่

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ขอราคาอีกทีคับน้า แบบว่าจองหน้า profender ไว้ ผมอยากยกแบบ หลังรองก้อนแหนบอะคับ ที่ไม่กล้าร้านแถวสระบุรี เพราะเค้าไม่พูดถึงต่อเพลากลางเลย
    เลยไม่กล้า มีสูตรสำเร็จมั๊ยครับ เกียร์ออโต้ ต้องรองเพลากลางเท่าไหร่
    เกียร์ออโต้ต้องรองสเปเซอร์เพลาด้วยครับไม่งั้นสั่น

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เกียร์ออโต้ต้องรองสเปเซอร์เพลาด้วยครับไม่งั้นสั่น

นั่นแหละครับ ร้านแถวนี้ เค้าไม่พูดถึงตรงนี้เลย.....ผมเลยกลัวววววว

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

ผมก็ยก2นิ้ว แบบรองก้อน แต่เพลาหลังก็ยังไม่ได้รองสเปเชอร์ ก็ไม่มีอาการสั่นน่ะครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sjball007 ดูโพส
    ผมก็ยก2นิ้ว แบบรองก้อน แต่เพลาหลังก็ยังไม่ได้รองสเปเชอร์ ก็ไม่มีอาการสั่นน่ะครับ
    รถเกียร์อารัยครับ....

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เดี๋ยวจะเข้าใจกันไปใหญ่ ครับ พี่น้อง
    การสั่นไม่สั่นมันอยู่ที่ก้อนรองที่ใส่เข้าไป หากสูงกว่า 2.5 นิ้ว ควรเป็นแบบปรับองศาดีกว่า ช่วงโช็คยืดยุบแบบเป็นจังหวะ เลยคิดว่าสั่น (ไม่ได้ต่ำแหน่งเดิมของหูโช็ค)
    สเปเซอร์ช่วยเรื่องการการดีดกลับ ของเพลาเมื่อเรายืดโช็คสุดๆ ทั้งนี้ความยาวรวมต้องมากกว่า 23-23.5 นิ้ว ครับ รถทั่วไปน้อย ยกเว้นขึ้นฮ้อย
    เพราะถ้าตีกลับแรงๆมีผลต่อซีลเพลาท้ายเกียร์ ครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

งั้นแสดงว่า ถ้าก้อนหลังรองเพียง 2 นิ้ว ก็จะไม่มีอาการสั่นใช่หรือไม่ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sjball007 ดูโพส
    ...เกียร์ออโต้ของเค้าก็ยก2นิ้วก่าๆ ยังไม่ได้ใส่ สเปเซอร์เพลา ก็ไม่เห็นมีอาการสั่นเหมียนกัลลลล แต่ต้องปาดยางปีกนกหน้าออกติ๊ดนึง...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

รถเกียร์อารัยครับ....
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    เดี๋ยวจะเข้าใจกันไปใหญ่ ครับ พี่น้อง
    การสั่นไม่สั่นมันอยู่ที่ก้อนรองที่ใส่เข้าไป หากสูงกว่า 2.5 นิ้ว ควรเป็นแบบปรับองศาดีกว่า ช่วงโช็คยืดยุบแบบเป็นจังหวะ เลยคิดว่าสั่น (ไม่ได้ต่ำแหน่งเดิมของหูโช็ค)
    สเปเซอร์ช่วยเรื่องการการดีดกลับ ของเพลาเมื่อเรายืดโช็คสุดๆ ทั้งนี้ความยาวรวมต้องมากกว่า 23-23.5 นิ้ว ครับ รถทั่วไปน้อย ยกเว้นขึ้นฮ้อย
    เพราะถ้าตีกลับแรงๆมีผลต่อซีลเพลาท้ายเกียร์ ครับ
    งั้นแสดงว่า ถ้าก้อนหลังรองเพียง 2 นิ้ว ก็จะไม่มีอาการสั่นใช่หรือไม่ครับ
    เสริมนิดนึงครับ ยกสูงแล้ว 2-3 นิ้ว ลองมุดดูตุ๊กตาเพลากลางด้วยครับ ถ้าไม่มีสเปเซอเพลาท้าย ตุ๊กตาเพลากลางจะโดนรั่งกลับมาด้านหลังมากเกินไป อาจจะขาดเร็วขึ้น ลูกนึงก็หลายบาทเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ถ้า2นิ้วพอดีโดยการรองก้อนไม่สั่น ครับ องศายังได้แต่ดูที่ความยาวโช็คหลังแล้วกัน ว่าน้ำหนักท้ายเท่าไหร่ จอดแล้วได้ความสูงเท่าไหร่
    ถ้าได้ความสูง 19 นิ้ว(กลางหูโช็คถึงกลางหู) ก็ได้ระยะยืด 4 นิ้ว เป็นต้น ใส่โช็ค 23 นิ้ว พอครับ ระยุบดูที่ยางกันกระแทก ต้องเหลือเท่าไหร่ก็อย่ายุบเกินแล้ว กัน
    ยางมันทนกว่าบูชชีลในโช็คครับ หลักการง่ายๆที่ร้านไม่บอก
    น้ำมัน บวก เท่าความสูงที่เพิ่มได้เลย (เพิ่ม 0.5-1 นิ้ว)
    โมโน ทูป คำนวณอย่าง แบบรีเวิส อีกอย่าง
    ทวิน ทูป ก็คำนวณอีกอย่าง
    แค่นี้ครับ เดี๋ยวหาว่ารู้มาก ฮิฮิ

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    เสริมนิดนึงครับ ยกสูงแล้ว 2-3 นิ้ว ลองมุดดูตุ๊กตาเพลากลางด้วยครับ ถ้าไม่มีสเปเซอเพลาท้าย ตุ๊กตาเพลากลางจะโดนรั่งกลับมาด้านหลังมากเกินไป อาจจะขาดเร็วขึ้น ลูกนึงก็หลายบาทเหมือนกันครับ
    เสริม น้าโต้งแล้วกัน
    ไม่ใช่แค่ตุ๊กตายาง ครับ (เบิกห้าง1,300บาท) ยอย(เบิกห้าง1,500) 3 ตัว สำหรับธรรมดา 2 ตัว สำหรับออโต้ (ยอยมันยืดตามโช็คและความสูงก้อนรอง) ซีลท้ายเกียร์(100+) กับซีลคอทานสเฟอร์(เฟืองท้าย)ค่าแรงแพง ตอนมันดีดกลับอย่างแรง คนใส่ยอย 8 ทิศรู้ดี ข้อนี้

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อิจฉาจังมีแต่รถสูงๆคุยกัน...ว่าแต่หนาวมาแล้วนะ...ปาย เที่ยว กาน

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เทียวเผื่อด้วยครับน้าบอย คนที่บ้านเดินทางไกลปล่อยๆไม่ไหว ครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ต้องยอมรับเลยครับช่วงนี้ กระแสยกสูงมาแรงมาก ๆ มีใครเบื่อสูงยังครับ เบื่อแล้วบอกนะครับจะซื้อมายก อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้