สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    532
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน ขอคำแนะนำเรื่องการอัดจารบีช่วงล่างของtritonplus

ใคร่ขอคำแนะนำเรื่องการอัดจารบีช่วงล่างมีตรงไหนบ้าง และค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ...ด้วยเหตุว่าช่วงน้ำท่วมผมเอาเจ้าตั้นไปลุยน้ำมาเกือบเดือนกว่าๆ บางถนนท่วมจนน้ำเข้ามาใต้พรมในรถ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ..ขอบอกว่าเจ้าตั้นลุยน้ำได้สุดยอด แต่อย่าลืมใช้วิธีการขับรถแบบรถลุยน้ำ(ปิดแอร์ตอนขับรถลุยน้ำและขับช้าๆใช้ความเร็วต่ำ หลังจากพ้นเขตน้ำท่วมก็ย้ำเบรคเป็นจังหวะ และเมื่อถึงที่หมายก่อนจอดรถอย่าดับเครื่องทันทีนะครับ) ว่าต้องปฎิบัติเช่นไรกับรถ นี่ผมเพิ่งเอารถเข้าศูนย์ฯเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง.กรองเครื่อง,กรองเชื้อเพลิงและกรองอากาศเรียบร้อยแล้วและถามช่างว่าช่วงล่างและเครื่องยนต์เจ้าตั้นเป็นอย่างไรบ้าง ช่างตอบทุกอย่างปรกติเรียบร้อยดี ไม่มีอะไรเสียหาย แต่ผมอยากจะอัดจารบีช่วงล่างไม่ได้ถามช่างและช่างไม่ได้แนะนำอะไร ใคร่ขอความรู้เพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ...ขอบคุณครับพี่น้องทุกๆท่าน

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องการอัดจารบีช่วงล่างของtritonplus

จารบี อัดได้แค่ กากบาทเพลากลางเท่านั้นของเดิมๆ แต่รื้อลูกปืนล้อเปลี่ยนซีลล้อหน้าหลังก็ดีครับ ด้านหน้า 6พันกว่า ด้านหลัง 3พันกว่า แต่ต้องเติมน้ำมันกับเข้าไปใหม่นะสิ จบข่าวเล่าเรื่อง

User ID
    19259
    Status
    โพส
    39

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องการอัดจารบีช่วงล่างของtritonplus

ตอนเหยียบที่ครัชมีเสียงดังปล่าวถ้ามีต้องเอาเกียและครัชลงใส่จาระบีที่ลูกปืนข้างในผมไปทำมาแล้วประมาณ1000กว่าบาทของผมมันแช่น้ำ

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ..ใช่ๆเห็นบางคนบอกว่าต้องเปลี่ยนซีลล้อด้วย เฮ้อ!หลายตังค์เหมือนกันเนอะ อ้อ..รถของผมเป็นเกียร์ออโต้ครับ อืม..แต่ตอนนี้เรารู้แล้วนี่เนอะว่าต้องทำไรบ้างค่าใช้จ่ายเท่าไร เดี๋ยวจะลองเข้าไปอู่ฯถามๆช่างอีกทีครับ...ตอนนี้ต้องประหยัดจริงๆเลย ขอบคุณเพื่อนๆมากนะครับ รักนะ จุ๊บๆๆ

ข้อมูลกระทู้