สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

กระทู้: อยากเปลี่ยนลำโพง 4 ประตู เอาแบบเสียงพอฟังได้ แนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16785
    Status
    โพส
    15

มาตรฐาน อยากเปลี่ยนลำโพง 4 ประตู เอาแบบเสียงพอฟังได้ แนะนำด้วยครับ

อยากเปลี่ยนลำโพง เอาแบบเสียงแน่นนิดหน่อย แต่เน้นไม่แพงครับ แนะนำด้วยครับ

User ID
    18185
    Status
    โพส
    93

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยนลำโพง 4 ประตู เอาแบบเสียงพอฟังได้ แนะนำด้วยครับ

ดันด้วยครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน ^^

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยนลำโพง 4 ประตู เอาแบบเสียงพอฟังได้ แนะนำด้วยครับ

ผมเหนร้าน ส.รัชนีซาว มีชุดนึง 12000 ครับ เสียงโอเคครับ แถมเบสบล๊อคตัวนึง

User ID
    19699
    Status
    โพส
    123

ของ mtx ครับ คู่หน้าแยกชิ้น คู่หลังแกนร่วม ราคาไม่แรงประมาณ3พันกว่าๆ เสียงดีกว่าติดรถแน่นอนครับ

User ID
    21076
    Status
    โพส
    113

ของ hertzครับ แกนร่วม เสียงดีแน่นอน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yok09 ดูโพส
    ของ mtx ครับ คู่หน้าแยกชิ้น คู่หลังแกนร่วม ราคาไม่แรงประมาณ3พันกว่าๆ เสียงดีกว่าติดรถแน่นอนครับ
    ...แจ่ม อันนี้ใช้อยู่ ถูกเสียงดีแหลมใสไม่บาดหู เบสนุ่ม คอนสเปิร์ม55555...

...หาก จขกท สนใจชี้เป้าให้ครับ เพราะซื้อมาใช้อยู่ ถูกดี...

http://www.caraudioshopthailand.com/...699416-th.html

http://www.caraudioshopthailand.com/...700277-th.html

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

น่าสนมากมาย

User ID
    16785
    Status
    โพส
    15

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดี ๆ น่าสนอย่างยิ่ง

User ID
    19699
    Status
    โพส
    123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แจ่ม อันนี้ใช้อยู่ ถูกเสียงดีแหลมใสไม่บาดหู เบสนุ่ม คอนสเปิร์ม55555...

...หาก จขกท สนใจชี้เป้าให้ครับ เพราะซื้อมาใช้อยู่ ถูกดี...

http://www.caraudioshopthailand.com/...699416-th.html

http://www.caraudioshopthailand.com/...700277-th.html
    แบบนี้ไหมเพื่อน จัดไป4หมื่นฟ่าๆเอง เสียงดี เวทีเยี่ยม ตามconcept
    http://www.khuangsingha.com/forum/in...p?topic=5066.0

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yok09 ดูโพส
    แบบนี้ไหมเพื่อน จัดไป4หมื่นฟ่าๆเอง เสียงดี เวทีเยี่ยม ตามconcept
    http://www.khuangsingha.com/forum/in...p?topic=5066.0
    ... ปีหน้าตั้งงบไว้และ ยก 6 " เบิ้ลโช๊คหน้า +ออฟชั่นลุยแนวครอสเต็มที่ เพราะได้อนุมัติแล้ว เครื่องเสียงเบรคไว้ก่อน เพราะถ้าน้ำท่วมมา มันเอาไม่อยู่จริงๆ55555...

User ID
    19699
    Status
    โพส
    123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ... ปีหน้าตั้งงบไว้และ ยก 6 " เบิ้ลโช๊คหน้า +ออฟชั่นลุยแนวครอสเต็มที่ เพราะได้อนุมัติแล้ว เครื่องเสียงเบรคไว้ก่อน เพราะถ้าน้ำท่วมมา มันเอาไม่อยู่จริงๆ55555...
    ไม่ทำขับหน้าด้วยเลยล่ะ จะได้ครบๆไหนก็จะทำแนวลุยละเอาแบบจัดเต็มสไตล์เสี่ยหนุ่ม
    ปล.น้ำท่วมเป็นไงมั่ง

User ID
    478
    Status
    โพส
    72

......แวะมาดูอยากได้เหมือนกัน ราคาเบาๆๆๆ.....

User ID
    22473
    Status
    โพส
    47

ผมก็จัดมา 1 ชุดเหมือนกันครับยี่ห้อ แพลทตินั่ม

คู่หน้าแยกชิ้น ทวิสเตอร์ใส่ตรงหูช้างพอดี 3500 บ.
    คู่หลังแกนร่วม 2500 บ.
    ซับบอกซ์ใต้เบาะหน้า 4500 บ.

พอฟังครับ เบสลึกขึ้น เสียงแหลมใสไม่บาดหู

ผมเปลี่ยนที่ร้านประดับยนต์นะครับ ราคาอาจสูงหน่อย

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

Mtx ผมจัดมา 3000 ครับ

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ชื่อ:  images.jpg
ครั้ง: 843
ขนาด:  8.2 กิโลไบต์ไหนๆจะทำก็ตีตู้เลยที่เดียวจบ ไม่งั้นพอน้าไปฟังของคนอื่นที่เค้าตีตู้มา น้าจะต้องเสียเงินรอบที่สองแน่นอนเชื่อเถอะผมก็แค่แนะนำแล้วกัน น้าในเว็ปเราก็เก่งๆทุกท่าน ผมก็แค่คนเคยคิดแบบน้ามาก่อน เลยอย่ากบอกให้น้าทีเดียวจบไล่ซื้อทีละอย่าง หรือมีทุนซื้อทั้งหมดทีเดียวก็ได้ แล้วหาเพื่อนที่ทำให้เราได้จะได้ประหยัดไป ถ้าไม่ก็จ้างร้านติดตั้ง ที่ผมบอกทั้งหมดนี้คือน้าต้องหาซื้อเองนะครับ ถ้าร้านจัดชุดให้โดนฟันหัวแตกแน่ๆ ใช้ฟร้อนเดิม ตีตู้กับน้าในเว็ปเรา มีสองท่านที่ให้เลือกตู้ลองดู ตู้ 2500 บาท ซับ10 นิ้วสองดอกโครงหล่อ 2500-4000 บาท โปรพลัส ถูกดี แหลม 2 คู่ หน้าหลังจะได้ไม่ต้องมาบ่นว่าเสียงไม่ใส 1500-2000 บาท โปรพลัส แอมป์ 3000 mds-D แอมป์ mds- AB-4 ขับกลางดอก 6.5 ราคา 4 ดอก 3000 บาท ปรี 2000-3000 บาท เรื่องยี่ห้ออะไรก็ได้แล้วแต่ตามงบ แต่ต้องตั้งงบไว้เลยนะไม่งั้งเจออันนี้ก็ดีอันนู้นก็เจ๊ง ทั้งหมดนี้แค่พอฟั่งได้นะครับ ไม่อายใคร โอกาสหน้าพอฟังแล้วเบื่อ ก็ถอดออกมาขายไว้เป็นทุนซื้อของใหม่ UP. ให้ดีขึ้น แค่ความคิดเห็นของผมเองนะครับ ไว้เป็นแนว แต่ส่วนใหญ่ก็ตามนี้ ที่น้าๆในเว็ปไม่ค่อยบอก เพราะต้องให้โดนก่อน ถึงจะมาฟัง (ก-อ-อู บอกแล้ว ไม่เชื่อ ก-อ-อู)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bossnet : 20-11-2011 เมื่อ 22:31

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

ซ์ื้อของลำโพง6.5นิ้วและทวิตเตอร์ ของแอลไพล์ของแท้ดีกว่า made in japanเสียง เพราะกว่ากันเยอะราคาชุดละไม่เกิน 1300 บาท เป็นของมือสองของญี่ปุ่นผมซื้อมาสภาพ 95เปอร์เซ็น
    เสียงดีด้วย ถูกด้วย ได้ของแท้ด้วย ถ้าสนใจเดี๋ยวผมบอกให้ว่าซื้อที่ไหน

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossnet ดูโพส
    ชื่อ:  images.jpg
ครั้ง: 843
ขนาด:  8.2 กิโลไบต์ไหนๆจะทำก็ตีตู้เลยที่เดียวจบ ไม่งั้นพอน้าไปฟังของคนอื่นที่เค้าตีตู้มา น้าจะต้องเสียเงินรอบที่สองแน่นอนเชื่อเถอะผมก็แค่แนะนำแล้วกัน น้าในเว็ปเราก็เก่งๆทุกท่าน ผมก็แค่คนเคยคิดแบบน้ามาก่อน เลยอย่ากบอกให้น้าทีเดียวจบไล่ซื้อทีละอย่าง หรือมีทุนซื้อทั้งหมดทีเดียวก็ได้ แล้วหาเพื่อนที่ทำให้เราได้จะได้ประหยัดไป ถ้าไม่ก็จ้างร้านติดตั้ง ที่ผมบอกทั้งหมดนี้คือน้าต้องหาซื้อเองนะครับ ถ้าร้านจัดชุดให้โดนฟันหัวแตกแน่ๆ ใช้ฟร้อนเดิม ตีตู้กับน้าในเว็ปเรา มีสองท่านที่ให้เลือกตู้ลองดู ตู้ 2500 บาท ซับ10 นิ้วสองดอกโครงหล่อ 2500-4000 บาท โปรพลัส ถูกดี แหลม 2 คู่ หน้าหลังจะได้ไม่ต้องมาบ่นว่าเสียงไม่ใส 1500-2000 บาท โปรพลัส แอมป์ 3000 mds-D แอมป์ mds- AB-4 ขับกลางดอก 6.5 ราคา 4 ดอก 3000 บาท ปรี 2000-3000 บาท เรื่องยี่ห้ออะไรก็ได้แล้วแต่ตามงบ แต่ต้องตั้งงบไว้เลยนะไม่งั้งเจออันนี้ก็ดีอันนู้นก็เจ๊ง ทั้งหมดนี้แค่พอฟั่งได้นะครับ ไม่อายใคร โอกาสหน้าพอฟังแล้วเบื่อ ก็ถอดออกมาขายไว้เป็นทุนซื้อของใหม่ UP. ให้ดีขึ้น แค่ความคิดเห็นของผมเองนะครับ ไว้เป็นแนว แต่ส่วนใหญ่ก็ตามนี้ ที่น้าๆในเว็ปไม่ค่อยบอก เพราะต้องให้โดนก่อน ถึงจะมาฟัง (ก-อ-อู บอกแล้ว ไม่เชื่อ ก-อ-อู)
    ตรงดี+1000

ข้อมูลกระทู้