หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน คิดไม่ตกเรื่องยกสูงครับ

เนื่องจาก หาร้านทำยากเหลือเกินในช่วงเวลานี้ ร้านน้าๆ ก็ไปไม่ค่อยได้แล้ว ก็เลยแวะไปแถว ศรีนคริทร์ ซอย 30 กว่าๆครับ (VVP 4x4) ถ้าจำชื่อผิดต้องขออภัย

เจอเจ้าของร้าน ก็เลยไปถามเรื่องการยกสูงครับ (รถผม Triton 4x2 ตัว ตัวไม่ Plus 116 ม้า ครับ) เจ้าของร้านไม่แนะนำให้ยกสูงเลย เค้าบอกว่า รุ่นเนี่ย ยกแล้ว กระด้างครับ แก้ไม่หายแน่ๆ ไม่ว่าจะใช้วิธีใดก็ตาม จะเปลี่ยนโช๊ค แบบไหนก็ไม่สามารถทำให้การขับขี่เป็นปกติได้ เค้าบอกว่า หลายคนมาทำแล้ว ไม่นิ่งเหมือนเดิม ส่วนใหญ่ รุ่นนี้จะ โหลด แล้วก็เปลี่ยนโช็คให้มันแน่นครับ

ผมเลยเริ่มลังเลครับ ว่าจะเอายังงัยดี แค่จะยกให้ได้เท่า Plus ก็พอ ไม่รู้ว่าจะทำดีมัย กลัวทำแล้วไม่จบ

ขอคำแนะนำจากน้าๆ ที่เอารถรุ่นนี้ไปยกสูงด้วยครับ อยากทราบว่า มันไม่จบจริงๆเหรอครับ หรือว่าถ้าจะจบ จบด้วยสูตรไหนครับ รบกวนน้าๆ ที่มีประสบการด้วยครับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

มาตรฐาน ตอบ: คิดไม่ตกเรื่องยกสูงครับ

ชื่อ:  310408_306567759357763_100000136238388_1477725_922681439_n.jpg
ครั้ง: 4200
ขนาด:  231.0 กิโลไบต์

ขออนุญาตินะครับ ของผมก็ตัว 116ครับ

ไปยกกับ btv ไม่กระด้างนะครับ ของผมยก 7 นิ้วอะครับ

แต่ตอนนี้น่าจะน้ำท่วมอะครับ ราคาที่ผมทำก็ 42,000 อะครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน ตอบ: คิดไม่ตกเรื่องยกสูงครับ

โอ้ หล่อ เลยครับ ขอบคุณมากครับ ต้องจัดช่วงล่างใหม่ ทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

5" sun ทุกคนที่นั่งรถผมบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า นิ่มและหนึบกว่าเดิมครับ ยืนยัน ยกเลย

* ทำตามที่ใจฝันครับน้า *

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อย่าไปเชื่อครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!
    ถ้ายกสูงแล้วใส่ชุดยก ขับดีกว่าแตนดาร์ดครับ เทียบเท่าแตนดาร์ดใส่โช็คดีๆ บอกให้ ที่ร้านไม่มีชุดยกของ 116 มากกว่า แต่ถ้า เจ้าตลาด2ยี่ห้อ เพียบ ผมเคยเป็นลูกค้าที่นั่น ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ถ้าไม่ใส่ชุดยก จะทำสูงเท่าพลัส คง อาการเหมือนร้านเขาว่า แต่ถ้าใส่ชุดยก เหมือนน้าๆตัวอย่างข้างบนก็คงดีโดนใจเหมือนผู้ใช้จริงมาบอกต่อ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

^__^ เค้าไม่มีชุดยกอย่างที่น้าบอกจริงๆ แหละ ผมก็เลยลังเลครับ กับการชี้แจ้งของทางร้าน ชุด sun 5 นิ้ว ของน้า mpv 28000 ราคานี้ รวมโช็คใหม่มั้ยครับ ทำแล้วต้องเปลี่ยนยางใหญ่ขึ้นด้วยใช่มั้ยครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ถ้ามีเงินเหลือ..ผมว่าเปลี่ยนเป็นพลัสก็ดีน๊ะครับ..เพราะพื้นฐานช่วงล่างตัวมาตรฐานกับพลัสจะเป็นคนละแบบกัน..พลัสจะใช้ช่วงล่างของขับ4เลย..อันนี้แข็งแรงแน่นอน..ยกสูงๆปัญหาไม่จุกจิกครับ..หรือถ้าเป็นขับ4เลยยิ่งดีครับ..ลุยได้เลย..เอ..ผมว่าชักออกทะเลล๊ะครับ..แต่ถ้าไม่เปลี่ยนรถ..ความเห็นน้าๆข้างบน..ผมว่าดีมากทีเดียวครับ..

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ยกแบบน้าวุฒิรัตน์ ครับระหยัดดีสูงเท่าพลัสครับ โทรปรึกษาน้าแกได้ครับ081-8306773 ผมยกเหมือนกันแต่ไม่เท่าพลัส

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

สำหรับ116 ถ้าเทียบเรื่องเปลี่ยนรถได้ซื้อพลัสหรือ140หรือ4wd ระหว่าง ใส่ชุดยก แล้วเงินเหลือเท่านั้น บอกได้เลย ครับ ยก 4-5 นิ้ว เทินเพลา 2 สำนัก คุณภาพไม่ต่างกับขับ พลัส อยู่ที่คุณภาพโช็ค แค่นั้น ส่วนของสำนัก 7-8 นิ้ว แก้ปัญหาล้อแบะๆ ไม่ได้ครับ จะเสียความรู้สึกเปล่าๆ
    ยกทั่วไปของ 116 ระดับ 2-3 นิ้ว ฟิลลิ่งไม่ได้เหมือน plus หรือ 4wd ยกระดับ 2-3 นิ้ว ครับ ลองเลือกดู งานนี้รถเดิมๆ โหลดๆ ต่ำๆ ไม่ใช่ทางเลือกสำหรับ พื้นที่เสี่ยงภัย ครับ
    ขอให้มีความสุขในการแต่งรถ นะครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

ขอบคุณครับ ^_^ เปลี่ยน เป็น PLUS ไม่ไหวครับ ใช้เงินมากเกินไป กับยกสูงน่าจะเป็นวิธีการที่ดี ส่วนสูตรการยก ที่มีมากมายมหาศาล ก็ยากที่จะเข้าใจ เพราะถึงแม้ว่าจะสูตรเดียวกัน แต่ช่างคนละคน คนขับคนละคน ความพอใจแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ก็นะ ในยามนี้ ไม่ยก ก็ลำบาก ยกแล้วก็ไม่รู้ว่าจะดีมั้ย 555 แต่คิดว่าจะยกละครับ รอแค่หาช่างดีหน่อย เพราะไปที่อู่ที่บอกข้างต้น เค้าไม่รับ ตอนนี้ผมไปได้แค่ZONE ตะวันออก เพราะผมอยู่Zone นี้ด้วย พี่ชายผมเปิดอู่ติด Gas อาสาจะช่วย เพราะมีช่างและฮ้อยย ผมยังไม่กล้าให้ทำเลยครับ :P

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

อ่ออ ช่วงนี้ต้องเปลี่ยนยางแล้วด้วย ตอนขับขึ้นสะพาน โยกไป โยกมาก เริ่มเวียนหัว ยางก็แย่แล้ว ศูนย์เริ่มเพี้ยน นี่คือเหตุผลที่จะทำ เพราะไหนก็จะทำแล้ว ^___^ ใครมีร้านรู้จัก อยู่ zone ตะวันออก บอกได้นะครับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

สู้ๆแล้วกันนะครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

ขอบคุณครับบ น้า Songtriton

ยกแล้วจะไปเอาท่อน้าปอง จองไว้หลายปี แล้ว ตั้งแต่ 2008 เลย นี่ จะ2012 แล้ว ยังงัยก็จะเอานะ (น้าปองยังทำอยู่มั้ยอ่ะ 5555 ) ^_________^

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

น้าPEPO ครับ ตอนนี้ต้องชุดยกอย่างเดียวเท่านั้น ที่แก้ปัญหาที่ว่าได้ ได้โช็คดีๆ เข้าไปแก้อาการดีดดิ้งของแหนบและสปริง ครับ แต่ชุดยกที่ว่า ทั้ง SUN และ unicon ผลิตไม่ทันกับความต้องการ ครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

ขอบคุณครับ น้าchairat_k เดี๋ยวรอของก่อนครับ ว่าแต่ผมเพิ่งรู้ ช่วงล่าง 116 นี่ถอดรุ่นไซโคลน มาเลยเหรอครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

น้าใหม่ ของน้าใหม่นี่ ตอนนี้เป็นงัยมั่งครับ ขับOK มั้ยเอ่ยย ชุดยกของน้าใหม่ น้าจะลงตัวสุด ครับ ผมเพิ่งไปถามร้านแถวอ่อนนุชครับ ก็ดูน่าจะดี แต่ใช้เวลานานพอสมควรครับ คิวแกเยอะมาก แต่ลูกค้าทุกคนยืนยันว่าพี่แกทำดี จบทุกเคสครับ มีการทำคอม้าใหม่ ชุดยก ประดิษฐ์ ราคาก็ไม่แรงครับ (Plus คันนึง ยกแล้ว 8 นิ้ว สวยมากครับ ล้อไม่แบะด้วย แจ่มมากกกกกก)

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PEPO ดูโพส
    ขอบคุณครับบ น้า Songtriton

ยกแล้วจะไปเอาท่อน้าปอง จองไว้หลายปี แล้ว ตั้งแต่ 2008 เลย นี่ จะ2012 แล้ว ยังงัยก็จะเอานะ (น้าปองยังทำอยู่มั้ยอ่ะ 5555 ) ^_________^
    ผมยังอยู่ ยังทำต่อไปครับ

แนะนำชุดยกไปเลยครับ น้าปี ทีเดียวจบครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PEPO ดูโพส
    เนื่องจาก หาร้านทำยากเหลือเกินในช่วงเวลานี้ ร้านน้าๆ ก็ไปไม่ค่อยได้แล้ว ก็เลยแวะไปแถว ศรีนคริทร์ ซอย 30 กว่าๆครับ (VVP 4x4) ถ้าจำชื่อผิดต้องขออภัย

เจอเจ้าของร้าน ก็เลยไปถามเรื่องการยกสูงครับ (รถผม Triton 4x2 ตัว ตัวไม่ Plus 116 ม้า ครับ) เจ้าของร้านไม่แนะนำให้ยกสูงเลย เค้าบอกว่า รุ่นเนี่ย ยกแล้ว กระด้างครับ แก้ไม่หายแน่ๆ ไม่ว่าจะใช้วิธีใดก็ตาม จะเปลี่ยนโช๊ค แบบไหนก็ไม่สามารถทำให้การขับขี่เป็นปกติได้ เค้าบอกว่า หลายคนมาทำแล้ว ไม่นิ่งเหมือนเดิม ส่วนใหญ่ รุ่นนี้จะ โหลด แล้วก็เปลี่ยนโช็คให้มันแน่นครับ

ผมเลยเริ่มลังเลครับ ว่าจะเอายังงัยดี แค่จะยกให้ได้เท่า Plus ก็พอ ไม่รู้ว่าจะทำดีมัย กลัวทำแล้วไม่จบ

ขอคำแนะนำจากน้าๆ ที่เอารถรุ่นนี้ไปยกสูงด้วยครับ อยากทราบว่า มันไม่จบจริงๆเหรอครับ หรือว่าถ้าจะจบ จบด้วยสูตรไหนครับ รบกวนน้าๆ ที่มีประสบการด้วยครับ
    ลองดูกระทู้สูงซิ่ง ครับน้าถูกตังค์ ใช้ได้จริง ไม่แข็งกระด้าง ถ้าอยากโตเกินกว่านี้ค่อยว่ากันครับ มีวิธีแก้อาการกระด้างด้านหน้าไว้ด้วยครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

^___^ จัดแน่นอนครับ ชุด sun ว่าแต่หาของที่ไหนดี เดี๋ยวกลับไปดู กระทู้น้าใหม่ กับน้าวุฒิก่อน ว่าแต่น้าวุฒิเปงงัยมั่งครับ บางแค ท่วมเยอะมั้ยย

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้