สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25512
    Status
    โพส
    264

มาตรฐาน พลัส4ประตู 2008 นำ้เปียกใต้พรมผั่งคนขับตลอดเลยคับ

มายรู้มายังงัยใครเป็นบ้างครับจะต้องแก้ขัยยังงั้ยรบกวนด้วย

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

มาตรฐาน ตอบ: พลัส4ประตู 2008 นำ้เปียกใต้พรมผั่งคนขับตลอดเลยคับ

น้ำเข้าได้ หรือน้ำออกไม่ได้หรือครับ....

น้ำเข้าได้เพราะจะมีรู้ Service ไว้ 1 รู้ด้านใต้พรม ไว้สำหรับการเดินสายไฟต่างๆ เช่นสายจากเสาวิทยุจากด้านนอกเข้ามาในห้องโดยสาร

หา Silicone อุดก็แก้ได้แล้วครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

มาตรฐาน ตอบ: พลัส4ประตู 2008 นำ้เปียกใต้พรมผั่งคนขับตลอดเลยคับ

ของผมก็เคยเป็นครับ รื้อหาแทบตายสรุปเพราะตัวเองเดินสายไฟเข้าตรงที่เขามียางอุดไว้อะครับน้ำมันไหลมาตามสายไฟต้องใช้ซิลิโคลนอุดครับหายแน่นอน
    แต่ถ้าไม่ได้เดินสายไฟเข้าช่องดังกล่าวก็งงเหมือนกันครับ....

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

ของผมก็มี งงเหมือนกันครับมาได้ไง

User ID
    15848
    Status
    โพส
    138

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    ของผมก็เคยเป็นครับ รื้อหาแทบตายสรุปเพราะตัวเองเดินสายไฟเข้าตรงที่เขามียางอุดไว้อะครับน้ำมันไหลมาตามสายไฟต้องใช้ซิลิโคลนอุดครับหายแน่นอน
    แต่ถ้าไม่ได้เดินสายไฟเข้าช่องดังกล่าวก็งงเหมือนกันครับ....
    ของผมก้ออาการเดียวกันครั้บ..

User ID
    25512
    Status
    โพส
    264

รบกวนอีกนิดครับรูทีท่านว่านะครับมายอยู่ตรงใหนครับ. รบกวนด้วย

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ถ้าไม่ได้ขับลุยน้ำแล้วเปียกนี่ น่าจะเป็นเพราะตู้แอร์ครับ ขอเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟังก่อนนะครับ คือ เอารถเข้าเครมแผ่นคลัท(มันดัง) ช่างก็เอาขึ้นลิฟตามปรกติ พอเสร็จขับกลับบ้าน(เกือบ200โล) น้ำเต็มพื้นเลยครับ แต่ฝั่งคนนั่งนะ เวลาเข้าโค้งทีก็ใหลลงมายังกะขวดน้ำคว่ำเลย พอถึงบ้านผมเลยเอาเข้าอู่แถวบ้าน กำลังจะรื้อดูตู้แอร์(ถอดช่องแอร์หมดแล้ว) มีเด็กฝึกงานคนนึงมันมุดเข้าไปท้องรถ เลยเจอสาเหตุ ช่างศูนย์เค้าเอากระดาษขยำแล้วอุดท่อระบายน้ำไว้(สงสัยตอนยกรถแล้วน้ำมันหกใส่หัวเลยอุดซะ)แต่ดันลืมเอาออก เลยเป็นสาเหตุ ถ้าของน้าเป็นคล้ายผมก็ลอง มุดดูท่อระบายเลยครับ เผื่อมีเศษดินโคลนไปอุดไว้ก็ได้ เส้นผมบังภูเขา ถ้าไม่ใช่ก็คงต้องหาสาเหตุต่อไปล่ะครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ต้องรื้อพรมออกให้หมดแล้วเอาไปทำให้แห้ง ระหว่างรอให้พรมแห้งก็จัดการอุดรูรั่วซะให้หมดครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ถ้ารถน้าติด กันขโมย เครื่องเสียงมา ให้สงสัยช่องข้าง ๆ หม้อลมเบรคอ่ะครับ ช่างเขาจะเดินสายไฟผ่านช่องนี้ครับ เคยเจอในคันเก่า หาซิลิโคนอย่างดีอุดไว้ครับ หายแน่นอน ครับ ถ้าจุดนี้อุดแล้วยังเข้าได้อีก จุดที่ 2 เสาอากาศครับ จุดที่ 3 ใต้พรมคนขับครับมีลูกยางสีดำอยู่ ดูว่าลูกยางยังอยู่ไหม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ถ้าไม่ได้ขับลุยน้ำแล้วเปียกนี่ น่าจะเป็นเพราะตู้แอร์ครับ ขอเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟังก่อนนะครับ คือ เอารถเข้าเครมแผ่นคลัท(มันดัง) ช่างก็เอาขึ้นลิฟตามปรกติ พอเสร็จขับกลับบ้าน(เกือบ200โล) น้ำเต็มพื้นเลยครับ แต่ฝั่งคนนั่งนะ เวลาเข้าโค้งทีก็ใหลลงมายังกะขวดน้ำคว่ำเลย พอถึงบ้านผมเลยเอาเข้าอู่แถวบ้าน กำลังจะรื้อดูตู้แอร์(ถอดช่องแอร์หมดแล้ว) มีเด็กฝึกงานคนนึงมันมุดเข้าไปท้องรถ เลยเจอสาเหตุ ช่างศูนย์เค้าเอากระดาษขยำแล้วอุดท่อระบายน้ำไว้(สงสัยตอนยกรถแล้วน้ำมันหกใส่หัวเลยอุดซะ)แต่ดันลืมเอาออก เลยเป็นสาเหตุ ถ้าของน้าเป็นคล้ายผมก็ลอง มุดดูท่อระบายเลยครับ เผื่อมีเศษดินโคลนไปอุดไว้ก็ได้ เส้นผมบังภูเขา ถ้าไม่ใช่ก็คงต้องหาสาเหตุต่อไปล่ะครับ
    คงตามนี้ครับ ท่อละบายโดนจับพับหรืออุดมัน น้ำเลยล้นถาดรอง ลองมุดดูใต้ท้องท่อจะอยู่จากแนววิทยุตรงดิ่งลงมาจุดปลายท่อ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wasabi91888 ดูโพส
    รบกวนอีกนิดครับรูทีท่านว่านะครับมายอยู่ตรงใหนครับ. รบกวนด้วย
    อยู่ติดๆกับหม้อลมเบรคนะครับที่ช่างชอบเดินสายไฟต่างๆลอดเข้าตรงนี้แหละคือปัญหาที่ผมเคยเจอ

ข้อมูลกระทู้