สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ขอวิธีถ่ายเดนน้ำออกจากกรองโซล่าครับ

หลังจากเจอปัญหาตอน2ทุ่มที่ผ่านมานี้เองครับกังวนใจอย่างมากกลัวงานเข้าครับ ปัญหาที่เจอคือ ไฟรูปหยดน้ำโชว์ครับ ก็เลยตัดสินใจโทรไปรบกวนน้าโต้งถึงปัญหาและแนวทางแก้ไข ต้องขอบคุณน้าโต้งเป็นอย่างสูงครับที่ให้ข้อมูลและคำแนะนำดีมากเลย
    ด้วยความใจร้อนของผม หลังจากวางสายจากน้าโต้งผมมองหาไฟฉายมาส่องดู งงเลยครับที่นี้ ตรูจะปล่อยออกตรงใหนหว่า (ไอ้ตอนที่น้าโต้งแนะนำผมครับๆเอาอย่างเดียวไม่สงสัยเลย555)เอาไงหว่ามาถามในบ้านเราดูดีกว่า เผื่อมีน้าใจดีที่มีวิธีทำหรือภาพประกอบด้วยจะดีมากเลยครับ ขอโทษด้วนนะครับร่ายยาวไปหน่อย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ขอวิธีถ่ายเดนน้ำออกจากกรองโซล่าครับ

รูปไม่มี แต่ล้วงลงไปที่ใต้กรองครับ จะเจอสายไฟกับหางปลา คลำๆดูหางปลาแบนๆมีเดือยตรงกลางหางปลา ตัวนั้นละ คลายออก ตามเกลียวตอนเปิดขวดเหล้า(คว่ำขวด) แล้วก็แย๊กๆถ้ายังไม่มีน้ำมันออกคลายไปอีกครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 11-11-2011 เมื่อ 07:47

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ขอวิธีถ่ายเดนน้ำออกจากกรองโซล่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    รูปไม่มี แต่ล้วงลงไปที่ใต้กรองครับ จะเจอสายไฟกับหางปลา คลำๆดูหางปลาแบนๆมีเดือยตรงกลางหางปลา ตัวนั้นละ คลายออก ตามเกลียวตอนเปิดขวดเหล้า แล้วก็แย๊กๆถ้ายังไม่มีน้ำมันออกคลายไปอีกครับ
    ขอบคุณมากครับผมเดี๋ยวพรุ้งนี้เช้าจะลองคลำดูอีกทีผลออกมายังไงจะมารายงานอีกทีครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    รูปไม่มี แต่ล้วงลงไปที่ใต้กรองครับ จะเจอสายไฟกับหางปลา คลำๆดูหางปลาแบนๆมีเดือยตรงกลางหางปลา ตัวนั้นละ คลายออก ตามเกลียวตอนเปิดขวดเหล้า(คว่ำขวด) แล้วก็แย๊กๆถ้ายังไม่มีน้ำมันออกคลายไปอีกครับ
    ทำแล้วครับผมคลายออกหมดเลยครับ ปรากฎว่ามีน้ำอยู่ถือว่ามากก็ว่าได้ ผมปล่อยทิ้งให้ไหลออกอยู่เกื่อบ2นาทีครับคราบน้ำค่อยจางหาย ลองแย๊กไล่ลมแล้วสตาร์ทเครื่องดูไฟรูปหยดน้ำดับ ค่อยโลงอกไปหน่อย งานนี้ถ้าไม่ได้น้าโต้ง และ ป๋าcoppy42 (ขออนุญาติเรียกป๋านะครับ) ผมคงมืดตึ๊บอยู่นานเลยทีเดียว ขอขอบคุณทั้งสองท่านไว้น ณ ที่นี้ด้วยครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kong22 : 11-11-2011 เมื่อ 08:19

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

แหม๋ น้าก๋องน่าจะโทรถามผมนะ จะได้บอกให้เปลี่ยนกรองอ่ะ อิอิ เพราะว่าผมก็ม่ายรุ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    แหม๋ น้าก๋องน่าจะโทรถามผมนะ จะได้บอกให้เปลี่ยนกรองอ่ะ อิอิ เพราะว่าผมก็ม่ายรุ
    555 วันที่19 นี้ละครับจะเปลี่ยนออกจั๊กหน่อยเพราะใช้มาแสนก่าแล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    555 วันที่19 นี้ละครับจะเปลี่ยนออกจั๊กหน่อยเพราะใช้มาแสนก่าแล้ว
    เอาน้ำฉีดล้างคราบโซล่าที่ถ่ายไปเปียกแก้มเก๋งด้วยนะครับมันเหม็น
    แต่กรองเนี่ยตัวละ200กว่าบาทเปลี่ยนที่2หมื่นโลก็พอแล้วละ ดูที่ผมผ่าเล่นเปรียบเทียบเป็น3ส่วน

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21508

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เยี่ยมเลยครับป๋าติ๊ก

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เอาน้ำฉีดล้างคราบโซล่าที่ถ่ายไปเปียกแก้มเก๋งด้วยนะครับมันเหม็น
    แต่กรองเนี่ยตัวละ200กว่าบาทเปลี่ยนที่2หมื่นโลก็พอแล้วละ ดูที่ผมผ่าเล่นเปรียบเทียบเป็น3ส่วน

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21508
    ขอบคุณครับป๋าตี๊ก

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ป๋านี่ เป็นที่พึ่งให้แก่ลูกหลานได้เสมอจริงๆ คริๆ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ผมเปลี่ยนทุก20000โลเลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ทุก 40,000 โล ก็ยังได้ครับ อยู่ที่การใช้งาน กรองอากาศ กรองแอร์ กรองโซล่า รวมราคาทำเองก็ประมาณ 1,400-1,500 บาท ครับต่อครั้ง

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ทุก 40,000 โล ก็ยังได้ครับ อยู่ที่การใช้งาน กรองอากาศ กรองแอร์ กรองโซล่า รวมราคาทำเองก็ประมาณ 1,400-1,500 บาท ครับต่อครั้ง
    ของผมกรองโซล่า ตั้งแต่ได้รถมายังไม่เปลี่ยนเลยครับ ตอนนี้แสนก่าๆ กรองอากาศเปลี่ยนตอน90000โล กรองแอร์ใส่ตอน110000โล
    ผมลากโหดเกินเปล่าครับ ส่วนกรองโซล่า วันพฤหัสบดีนี้ละครับจะเปลี่ยนออกแล้วจะลองเอามาผ่าดูอยู่ว่าสาหัสขนาดใหน
    ขอบคุณน้าท๊อป และน้าๆทุกท่านครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

วันนี้ก็พึ่งเปลี่ยนมาเหมือนกัน ครับ
    กรองโซล่า a0177 ขึ้นเป็น 300 กว่าบาทแล้ว
    กรองอากาศ แอร์โฟร์ 580 บาท
    กรองแอร์ 400 กว่าบาท ไม่มีค่าแรงเปลี่ยนเอง รวมประมาณ 1400 กว่าบาท สั่งห้าง

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ป๋านี่ เป็นที่พึ่งให้แก่ลูกหลานได้เสมอจริงๆ คริๆ
    คนเก่งๆในเวปเรามีเป็นพันๆคน แต่คงเห็นเป็นเรื่องเล็กมั้งครับน้าโย เลยขี้เกียจพิมย์ตอบให้สมาชิกที่มีปัญหา

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

คนเก่งๆในเวปเรามีเป็นพันๆคน แต่คงเห็นเป็นเรื่องเล็กมั้งครับน้าโย เลยขี้เกียจพิมย์ตอบให้สมาชิกที่มีปัญหา
    ป๋าครับ กุ้งแช่ กับ ตุ้งแช่ มันเป็นอะไรกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ดีมากๆครับ ถ้ามีวิธีเปลี่ยนกรอง ทุกอย่างจะดีมากๆครับ หาไม่เจอจริงๆ...

ข้อมูลกระทู้