สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ มีวิธีจัดการอย่างไรบ้าง ให้เป็นปกติ?

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5512
    Status
    โพส
    105

Lightbulb มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ มีวิธีจัดการอย่างไรบ้าง ให้เป็นปกติ?

มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ ต้องทำอย่างไรบ้าง ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ.....

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ มีวิธีจัดการอย่างไรบ้าง ให้เป็นปกติ?

ล้างไมล์ก่อนเลยอนาคตจะสปริงใยวงดีดเข็มผุแน่
    แล้วมาถอดหัวเทียน ตืบๆไล่น้ำหัวสูบ กรอกนมค.หล่อลื่นด้วย
    ช่วงแรกถ่ายนมค.ถี่ๆ(ไม่ต่ำกว่า3ครั้ง)จนกว่าสีจะไม่ขุ่น
    ล้างคาร์บู เปลี่ยนกรองอากาศ ถอดถังเบนซิลล้างตากแห้ง ล้างก๊อก ล้างระบบทางเดินเชื้อเพลิง
    ถ้าอาการหนัก ลูกปืนข้องเหวี่ยง ลุูกปืนเกียร์สนิมกินเป็นจุดๆก็ค่อยผ่าเปลี่ยนลูกปืนทั้งหมด
    ถ้าภายในกระบอกเสื้อสูบไม่เป็นสนิมแบบหลุมลึกก็ยังไม่ต้องคว้านเสื้อสูบเปลี่ยนไซค์
    และช่วงนี้การใช้งานต้องคอยตรวจระดับนมค.จะยุบต่ำกว่าที่เคยหรือไม่ยุบครับ
    (จะเป็นรถ4จังหวะนะครับ) *ถ้า2จังหวะต้องไล่ปั้มและถัง2tเพิ่มอีกแล้วผสมนมค.2Tกับเบนซิลเทลงช่องหรีดวาวล์ตืบๆไล่ห้องข้อเหวี่ยง*-อย่าเปิดสวิทย์กุณแจเดี๋ยวจะมีการเผารถ- โชคดีนะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 11-11-2011 เมื่อ 12:26

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ มีวิธีจัดการอย่างไรบ้าง ให้เป็นปกติ?

ภายในป๋าบอกหมดแล้ว ผมเพิ่มภายนอกให้ละกัน เชคพวกสายสลิงเบรค(เผื่อเป็นรถออโต้)สลิงคลัท(2จังหวะมีคลัทมือ) ถอดดุมทั้งหน้าหลังเช็คพวกลูกปืนล้อ+เบรค ให้ดีเอามาขัดซะ ระบบไฟชุดปลั๊กต่างๆ เป่าด้วยลมแรงๆ(ถ้ามีถังลมจะดีมาก) โซ่หล่อลื่นให้ทั่ว ถ้ามีสนิมเกาะให้ใช้แปรงลวดขัด(ตั้งขาคู่ขึ้นแล้วหมุนล้อเลย) ประมาณนี้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5512
    Status
    โพส
    105

ขอบคุณมากๆครับ ที่แนะนำ

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

ผมเสริมอีกนิด ล้างให้เลี่ยมแล้วก็ขี่ไปแว้นกับสาวๆครับน้า

ข้อมูลกระทู้