หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 56

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20529
    Status
    โพส
    125

มาตรฐาน ช้ำใจ triton CNG

เนื่องจากตอนนี้หาเติม ngv ยากมาก ต้องมาใช้น้ำมัน รู้สึกว่ากินน้ำมันมาก วิ่งไม่เท่าไหร่ 1000 นึง เครียดมาก ออกมา 3 เดือน จุกอก เลย

User ID
    23874
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน ตอบ: ช้ำใจ triton CNG

จริงๆแล้วผมว่ามันขึ้นอยู่ที่พื้นที่ที่เราใช้รถนะครับ อย่างผมเพิ่งออกมาได้ 1 เดือนครึ่ง วิ่งไปทำงาน แปดริ้ว - สัตหีบ ทุกวัน ก็ไม่ค่อยเจอปัญหานะครับ เพราะปั้มมีตลอด วิ่งไป-กลับต่อวัน ก้อ 250 โล ค่าแก็สไม่ถึง 200 บาท เติมตอนไป พอไปถึงพัทยาก็มีปั้มตรงตลาดน้ำ ก็เติมถ้าคิวเยอะก็ไม่เติม แก็สยังพอวิ่งได้เกือบถึงบ้าน เพราะถังนึงถ้าไม่เหยียบมากก็วิ่งได้ถึง230โล ตอนนี้ก็แอปปี้มากเพราะประหยัดเงินไปได้หลายเท่าตัว
    เมื่อก่อนใช้ ดีแมก โดนค่าน้ำมันเดือนนึงเกือบ 2 หมืนครับ ตอนนี้ 1 เดือนครึ่งผ่านไปค่าแก็สกับค่าน้ำมันในถังรวมกัน ยังไม่ถึงหมื่นเลยครับ
    หลายคนบอกว่า lpg ดีกว่า จริงครับในด้านเวลาเติมก็เติมสะดวกไม่ต้องรอต่างจังหวัดก็มีเติม อัตราเร่งก็ดีกว่า แต่ถ้าใช้งานไม่มากก็น่าใช้ครับ แต่กับผมวิ่งวันละ 250 โล ต่อให้ lpg หากเราใช้เยอะก็ไม่ได้ถูกกว่าน้ำมันสักเท่าไหร่ ออกต่างจังหวัด ส่วนมากก็คือเดินทางไปเที่ยว ปีนึงจะไปเที่ยวสักกี่ครั้งครับ ออกต่างจังหวัดได้เติมซักถัง 2ถังก็พอใจแล้ว อย่าไปคิดว่าติดแก็สแล้วเราจะต้องใช้แก็สตลอดใช้น้ำมันบ้างเพื่อเครื่องยนต์ครับ

ผมว่ามันอยู่ที่สถานที่ที่เราใช้ เวลาการวางแผน และโชคด้วยครับ ขอโทษครับที่รายยาวไปหน่อย แต่แค่อยากแชร์ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

ขอให้มีความสุขกับ triton cng ครับ

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

555..1พันบาทวิ่งน้ำมัน 150 โลใช่ไหม โดนมาแล้ว ใส่ยางมัด 285 .เห็นใจคร๊าบบบบบบบ

User ID
    18265
    Status
    โพส
    16

ช่วงนีิ้ต้องทำใจครับ สถานการ์ณไม่ค่อยปรกติ ปั๊มปิดไปหลายปั๊ม การขนส่งก๊าซมาลำบาก แถวบ้านผมปิดไป 3 ปั๊ม
    เหลือเปิดอยู่ 2 ปั๊ม ช่วงนี้เติมที่ก็เป็นชั่วโมงต้องทำใจครับ ผ่านช่วงนี้ไปได้ทุกอย่างก็ดีขึ้นครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

สรุปปัญหาคือหาปั๊มcngเติมยากใช่ไหมครับ
    ไทรทันรุ่นนี้เครื่องหรือองค์ประกอบต่างๆยังปกติ
    อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับน้า แถวๆบ้านมีเยอะ
    ครับเลยอยากทราบไว้เป็นข้อมูล.

User ID
    20529
    Status
    โพส
    125

ผมอยู่เส้น พระราม 2 ตอนนี้หาที่เติมยากมาก คิวเติมยาวทีเป็น ชั่วโมง แก๊สเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง เจอค่าน้ำมันตอนนี้ กลัวมากกว่าน้ำท่วมอีก

User ID
    2735
    Status
    โพส
    101

ลงทุนเปลี่ยนเป็น lpg ดีกว่าครับ แพงกว่าหน่อย แต่ไม่ต้องกังวลหาปั้ม กับรอคิวนาน แถมจอแรงดันไม่ดีอีก ช่วงเวลานี้ L work กว่าครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

เห็นด้วยครับ.. L อีกเสียง...

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

เห็นใจครับ....... ถ้าเอาชุดแก๊สออก แล้วไปติด lpg แทน น่าจะโอกว่านะครับ ปล. พี่ข้างบ้านออกเบนซินมา ติด lpg ยิ้มกุ้มกิ่มเลยอะครับ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

เห็นด้วยจ้า

User ID
    16611
    Status
    โพส
    158

แง่ว ๆ ๆ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ผมใช้ lpg น้องใช้ cng เวลาเดินทางไปด้วยกัน ผลต่างค่าแก๊สประมาณ200บาทคร้าบบบ แต่ต้องรอรถน้องเติมแก๊สนี้สิ นานเกิน
    เวลาจาไปใหนต้องหาข้อมูลปั่มcng ว่ามีในเส้นทางใม แล้วยังต้องวัดดวงว่ามีแก๊สให้เติมใม แรงดันมากใม
    ขืนวิ้งน้ำมัน มานกินแบบน้องๆแรมโบกีนีเลย555555555555ทำใจบ่ใด้คือกาน

User ID
    18265
    Status
    โพส
    16

ตอนนี้ผมก็ใช้ cng อยู่อยากเปลี่ยนเป้น lpg เหมือนกันครับแต่ทำใจไม่ลงเพราะดันไปออก cng จากศูนย์เลย
    ซึ่งมีส่วนต่างจากตัวเบนซินอย่างเดียวประมาณ 60000 ได้และถ้าไปเปลี่ยน lpg ก็มีค่าใช้จ่ายอีกประมาณ 20000++
    เบ็ดเสร็จ ค่าติดแก๊สรถผมทั้ง ngv+lpg = 80000++ คิดแล้วกว่าจะตามทุนค่าแก๊ส 80000++ ท่าจะเหนื่อย
    เลยไม่กล้าเปลี่ยนเลย

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ผมเคยคิดจะขายเจ้าเฉาก๊วย ไปเอา plus CNG แต่บังเอิญ มันไม่มีเกียร์ออโต้ ผบ.ที่บ้านเลยไม่ผ่าน แถมจะเอา plus เบนซินมาติด LPG ก็ติดเหมือนเดิม ทุกวันนี้เลยทำใจ และรอ อ.ต้นเพื่อติด LPG

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Earth08 ดูโพส
    ลงทุนเปลี่ยนเป็น lpg ดีกว่าครับ แพงกว่าหน่อย แต่ไม่ต้องกังวลหาปั้ม กับรอคิวนาน แถมจอแรงดันไม่ดีอีก ช่วงเวลานี้ L work กว่าครับ
    +1 ครับ ปั๊มหาง่าย-เติมไว-ไปไหนก็มี
    ที่สำคัญเที่ยวทั่วไทยไปไหนก็มีปั๊มLpg.ลองดูครับผม

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ผมเป็นอีกคนหนึ่ง รับไม่ได้ที่จะต้องรอเติม ngv ผมเลยไม่ซื้อรุ่นนั้น แล้วอีกอย่าง ไม่เสียพื้นที่หลังกระบะ ราคาถูกกว่า 60,000 บาท เลยเอาเงินที่เหลือ 60,000 ไปติด lpg 30,000 บาทแทน ส่วนเงินเหลืออีก 30,000 บาท ไปเปลื่ยนแม็กให้เจ้าตั้นหล่อขึ้น

User ID
    20529
    Status
    โพส
    125

คิดผิดเองครับ ตอนนี้ได้แต่ทำใจ ทำอย่างอื่นไม่ได้

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ onion35 ดูโพส
    ตอนนี้ผมก็ใช้ cng อยู่อยากเปลี่ยนเป้น lpg เหมือนกันครับแต่ทำใจไม่ลงเพราะดันไปออก cng จากศูนย์เลย
    ซึ่งมีส่วนต่างจากตัวเบนซินอย่างเดียวประมาณ 60000 ได้และถ้าไปเปลี่ยน lpg ก็มีค่าใช้จ่ายอีกประมาณ 20000++
    เบ็ดเสร็จ ค่าติดแก๊สรถผมทั้ง ngv+lpg = 80000++ คิดแล้วกว่าจะตามทุนค่าแก๊ส 80000++ ท่าจะเหนื่อย
    เลยไม่กล้าเปลี่ยนเลย
    ถ้าเป็นผม..จะเปลี่ยนครับน้า..เพราะถ้าเราใช้ทุกวัน..เดินทางบ่อย..เรื่องเงิน..อาจไม่คุ้มในระยะเวลาอันสั้น..แต่เรื่องความรู้สึก.งประเมินเป็นเงินไม่ได้น๊ะครับ.ถ้าเราพอใจเงินแค่ไหนก๋ซื้อไม่ได้ครับ..ขอให้มีความสุขกับการตัดสินใจครั้งต่อไปครับ..

User ID
    21657
    Status
    โพส
    109

ติด 2 ระบบไปเลย เพิ่ม lpg ใต้กระบะ เห็นในบอร์ดมีทำอยู่ แต่ผมใช้ cng อยู่ชลบุรีไม่มีปัญหาครับ แต่ช่วงนี้เติมนานขึ้น(คิวยาวครับ)คนหนีน้ำท่วมมาอยู่ชลบุรีเยอะมาก

User ID
    24199
    Status
    โพส
    288

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ e27asy ดูโพส
    ติด 2 ระบบไปเลย เพิ่ม lpg ใต้กระบะ เห็นในบอร์ดมีทำอยู่ แต่ผมใช้ cng อยู่ชลบุรีไม่มีปัญหาครับ แต่ช่วงนี้เติมนานขึ้น(คิวยาวครับ)คนหนีน้ำท่วมมาอยู่ชลบุรีเยอะมาก
    ถูกต้องแล้วครับ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้