สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

มาตรฐาน น้าๆท่านไดเคยเปลี่ยนยางโอลิ่งหัวฉีดบ้าง

พอดีผมสังเกตุเห็นคราบน้ำมันเครื่องใต้ฝาเครื่อง เลยเปิดดูเห็นน้ำมันเครื่องซึมออกมาจากยางโอลิ่งหัวฉีด อยากทราบราคา น้าๆท่านไดเคยเปลี่ยนบ้างแล้วคับ

อีกนิดตอนนี้รถใช่ไป 78000 กม ถ้าผมจะลากไปเปลี่ยนตอน 100000 กม ที่เดียวจะมีปัญหาอะไรที่น่าห่วงบ้างคับ

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านไดเคยเปลี่ยนยางโอลิ่งหัวฉีดบ้าง

ไม่มีใครเคยเจอเลยหรือนี้ แจ็กพ็อตแล้วสิเรา

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านไดเคยเปลี่ยนยางโอลิ่งหัวฉีดบ้าง

ไม่ทราบอาการนี้นะครับ แต่ถ้าให้เดา รื้อหัวฉีดเพื่อเปลี่ยนยางโอลิง คงต้องรื้อฝาบนด้วยหรือปล่าวครับ ปะเก็นฝา+ค่าแรงล้างถอดประกอบ +โอลิงไม่ทราบราคา คงมีเฉียดๆ5000บาทอ่าครับ แต่ถ้าไม่ได้รื้อฝา ก็คงไม่น่าแพง แค่โอลิงไม่น่าเกิน1000-1500 มั้งถ้าราคาแค่นี้ผมว่าเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ลากไปนานๆอาจพาลไปหาอุปกรณ์ตัวอื่นได้จะยิ่งเจ็บไปใหญ่

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ไม่ทราบอาการนี้นะครับ แต่ถ้าให้เดา รื้อหัวฉีดเพื่อเปลี่ยนยางโอลิง คงต้องรื้อฝาบนด้วยหรือปล่าวครับ ปะเก็นฝา+ค่าแรงล้างถอดประกอบ +โอลิงไม่ทราบราคา คงมีเฉียดๆ5000บาทอ่าครับ แต่ถ้าไม่ได้รื้อฝา ก็คงไม่น่าแพง แค่โอลิงไม่น่าเกิน1000-1500 มั้งถ้าราคาแค่นี้ผมว่าเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ลากไปนานๆอาจพาลไปหาอุปกรณ์ตัวอื่นได้จะยิ่งเจ็บไปใหญ่
    ขอบคุณมากคับน้า เดี่ยวคงต้อวให้ช่างดูให้แล้วและว่าต้องรื้อฝาบนหรือเปล่า กลัวงานเข้าส่วนอื่นเหมือนกัน

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ผมจำราคาไม่ได้แล้วอ่ะคับ แต่คร่าวๆไม่เกิน2000คับ ตัวนึงน่าจะไม่ถึงร้อยนะหรือไม่ก้อร้อยกว่าบาทคับ ของ+ค่าแรงไม่น่าเกิน2000คับ ถ้ามีประกันศูนย์อยู่ก้อเข้าศูนย์ก้อได้คับ แต่ลอ งเช็คที่ศูนย์ก่อนนะคับว่ามีค่าใช้จ่ายมั้ย ถ้าเกิน2000-2500ก้อเปลี่ยนข้างนอกดีกว่าคับ

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ผมจำราคาไม่ได้แล้วอ่ะคับ แต่คร่าวๆไม่เกิน2000คับ ตัวนึงน่าจะไม่ถึงร้อยนะหรือไม่ก้อร้อยกว่าบาทคับ ของ+ค่าแรงไม่น่าเกิน2000คับ ถ้ามีประกันศูนย์อยู่ก้อเข้าศูนย์ก้อได้คับ แต่ลอ งเช็คที่ศูนย์ก่อนนะคับว่ามีค่าใช้จ่ายมั้ย ถ้าเกิน2000-2500ก้อเปลี่ยนข้างนอกดีกว่าคับ
    ขอบคุณมากคับน้าสำหรับคำแนะนำ รถผมหมดประกันแล้วคับ วิ่งไปแค่ 7 หมื่นกว่า กม แต่รถปี 06 นะคับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เด็กเมืองนกเขา ดูโพส
    ขอบคุณมากคับน้าสำหรับคำแนะนำ รถผมหมดประกันแล้วคับ วิ่งไปแค่ 7 หมื่นกว่า กม แต่รถปี 06 นะคับ
    แล้วตกลงน้าเปลี่ยนมายังคับ ถ้ายังก้อเปลี่ยนข้างนอกได้เรยคับผม.....

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    แล้วตกลงน้าเปลี่ยนมายังคับ ถ้ายังก้อเปลี่ยนข้างนอกได้เรยคับผม.....
    ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหนเลย รถจอดอยู่ 2 อาทิตย์แล้ว

ข้อมูลกระทู้