สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน แอร์ แอร์ แอร์ ไม่เย็นครับ

ขอรบกวนถามก่อนดีกว่าครับ ใจว่าพรุ่งนี้จะไปซื้อตู้แอร์ให้ช่างเปลี่ยน แต่ ถามหน่อยก็ดี
    คือ อาการก็แอร์ไม่เย็นครับ เคยไปเติมน้ำยาแอร์มา ก็ใช้ได้มาประมาณ 1 เดือน ก็ไม่เย็นอีก พอดียังไม่ว่างก็ เลยไปร้านเดิมให้เติมน้ำยาให้ก่อน ก็ใช้มาได้อีก 1 เดือน ก็ไม่เย็นอีก ก็คาดว่าตู้น่าจะรั่ว แต่ก็ยังไม่ว่างอีกติดวันลอยกระทงพอดี ก็เลยไปเติมน้ำยาแอร์อีก แต่ทีนี้เปลี่ยนร้านดู ผลปรากฎว่า ตอนเติมเสร็จขับออกมาก็ไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่ แต่ก็พอได้ ใช้มาได้แค่ 3 วันครับ ไม่เย็นเลย(วันนี้โทรไปบอกเขา แม่มทำเป็นใส่อารมณ์ บอกว่าปกติเติมก็ิเติมให้เต็มทุกคันอยู่แล้ว (ตรูจะรู้กะมรึงมั๊ยเนี่ยะ) เขาไม่รับผิดชอบตรงนี้ ตอนคุยโทรศัพท์นี่คุยอยู่หน้าบ้านที่เป็นอู่เขาเลย เห็นๆกันอยู่ แต่แม่มบอกวันนี้วันอาทิตย์ใครเขาทำงานกัน โหน้ำใจ แม่มบอกพรุ่งนี้ให้ลองมาเช็คดู) สังเกตุร้านแรกที่เติมถ้าผมจำไม่ผิดเห็นเขาต่อสายเติมเข้าแค่ช่องเดียว แต่รัานที่ 2 ต่อสายเติมเข้า1 ช่องและต่อสายวัดแรงดัน(ด้านบนซ้ายหน้่ารถ) อีก1 ช่อง (หรือร้านแรกก็ต่อนะ จำไม่ได้) ตอนเติมช่างบอกว่าคอมฯแอร์ตัดไวจัง ผมก็ไม่ค่อยรู้นะ แต่เติมร้านที่ 2 มานี่ขับมาก็สังเกตุว่าคอมแอร์ตัดไวมาก และไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่ ใช้มาได้แค่ 3 วัน แอร์แทบจะไม่เย็นเลยคอมฯเริ่มไม่ตัดและ อันนี้รู้อาการเลยว่า น้ำยาแม่มหมดแน่ๆ แต่พอมาหาข้อมูลในอากู๋ ผมชักลังเลว่ามันมีกี่อาการกันแน่
    1 ตู้รั่ว
    2 คลัชแอร์พัง
    3 อื่นๆ ไม่รู้ครับ
    ข้อสังเกตุทุกครั้งที่เติมน้ำยาแอร์ทั้ง 2 ร้าน ก็ไม่มีการเติมน้ำมันคอมเพรสเซอร์เลย (ไม่รู้จำเป็นหรือเปล่า) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: แอร์ แอร์ แอร์ ไม่เย็นครับ

ลองมุดใต้ท้องรถ ไปเอามือแตะๆที่ท่อระบายดูครับ ถ้ามีคราบน้ำมันติดมานิดหน่อยกับหยดน้ำก็ตู้รั่วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน ตอบ: แอร์ แอร์ แอร์ ไม่เย็นครับ

ขอบคุณป๋็ามากครับ ไปเปลี่ยน มาแล้วครับ ตู้เขาว่ารั่วน่ะครับเห็นเป็นรอยน้ำซึมเป็นดวงๆครับ ค่าตู้ เอาพอใช้ได้หน่อย 1950บาทครับ อย่างถูก 1500 แท้ป้ายแดง 3พันนิดๆ ค่าแรงเบ็ดเสร็จ ร้านที่ทำขอ 1200 ทำก็ทำ
    จริงๆร้านประจำ เอา 1000 เดียว แต่เขาไม่ว่าง ผมเองก็รอไม่ไหว อีกร้าน 800 แต่พูดจาไม่ดีผมก็ไม่เอาดีกว่า กลัวมีปัญหาแล้วก็จะบอกว่าไม่รับผิดชอบอีก จริงๆมันอาจไม่ใช่ความผิดของเขา แต่การใช้คำพูดบางทีก็ต้องคิดบ้างนะครับผมว่า ขอบคุณป๋าอีกครั้งครับ จะจำไว้ครับ ^^

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อะไรลงตัวกับเราได้ก็ต้องรับๆไปครับ สะบายใจรวดเร็วจบก็พอใจแล้ว
    แต่ทำไมแผงใน มันไปเร็วเหลือเกินนี่

ข้อมูลกระทู้