สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

Numpu
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ออกรถตอนนี้ดีไหมครับ

ออกรถช่วงนี้ดีไหมครับ

หรือว่าดูต่อไปซักระยะ

ตอนนี้กำลังดูๆ
    Triton plus M/C 2.5 GLS
    Triton plus M/C 2.5 GLX

ช่วยแนะนำสองตัวนี้ด้วยครับ
    ว่าแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน
    และซื้อรุ่นไหนคุ้มกว่า

ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2182
    Status
    โพส
    184

มาตรฐาน Re: ออกรถตอนนี้ดีไหมครับ

เล่น Gls ครับคุ้มกว่า ออฟชั่นเหมือนพลัส 4 ประตูทุกอย่าง ทั้งอุปกรณ์เสริม การตกแต่ง แต่ Glxถ้าจำไม่ผิด ไม่มีจอมอร์นิเตอร์ครับ เบาะก็คนละสี ไฟโปรเจคเตอร์ก็ไม่มีนะครับ
    ถ้าให้แน่ใจที่สุด ลองหาโพรชัวมาดูครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ออกรถตอนนี้ดีไหมครับ

Triton plus M/C 2.5 GLS
    ดีสุดคับ มีทั้งจอดีวีดี เอบีเอส ebd รีโมท เเละก้เครื่องเสียง
    เเถมให้อีกนิด คับ ออโต้กับเกียร์กรปุกตอนนี้กินเท่ากันเเต่ออดต้ปลายจะได้มากกว่าคับเพิ่มเงินอีก30000บาทได้ออโต้

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

Triton plus M/C 2.5 GLXเเถมให้คับ
    ไม่มี จอดีวีดี เอบีเอส ebd รีโมท เเละก้เครื่องเสียงเล่นได้เเค่เทปส่วนgls เล่นได้ทั้งดีวีดีเอ็มพี3 คับ

s&c
    ผู้เยี่ยมชม

ออกเลยงับ กะลังจะออกเหมือนกาน

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ออกเลยครับ แต่ถ้ายังก็ใจลุ่มๆไว้ก็ดีนะ ดูราคาน้ำมันแล้วเซ็ง คิดยาวๆครับอย่าหาว่างี้ งั้น เลยครับ ไหนจะผ่อน ไหนจะค่าน้ำมัน เห้อ...เซ็ง

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ถ้าซื้อแล้ว มันสามารถตอบสนองในสิ่งดีๆ ได้มากกว่าในทุกๆเรื่อง
    ก็ซื้อเลยครับ ชีวิตคนเรานั้นสั้น..และน้ำมันก็ไม่ถูกลงแน่นอน อีกทั้ง
    แกส อนาคตก็ต้องแพงเหมือนกัน...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ซื้อเลยครับ ถ้าซื้อเพื่อมาใช้งาน
    เรามาใช้น้ำมันแพงร่วมกัน

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

นึกถึงสมัยตอนทำไร่..ซื้อน้ำมันใส่รถไถทีละ 500 / วัน พ่อก็บ่นว่าน้ำมันแพงจังแต่ก็ยังทำ
    พอตอนนี้ทำธุรกิจเองบ้างมีรถแค่ 3 คัน จ่ายทีละเกือบครึ่งแสน(ได้เครดิต) ก็ต้องทนทำ
    ยังมานั่งคิดอยู่เลยว่าต้องทำเท่าไหร่ถึงจะได้ค่าน้ำมัน..เลิกทำก็ ต้องหาอย่างอื่นทำอีกอยู่ดี
    ก็เลยทนๆทำ..บ่นซะหน่อย ถ้าออกรถมาใช้งานทุกวันหรืออย่างน้อยอาทิตย์ละ4-5วัน
    ออกมาเถอะครับ ซื้อความสะดวกสบาย ถ้าปัจจัยไหว แต่ถ้าจะออกมาแล้วเหมือนเพื่อนผม ทำงานโรงงาน..ออกซิติ้ป้ายแดงมาขับเฉพาะวันหยุด หรือกลับบ้านตอนปีใหม่ สงกรานต์ เข้าพรรษา วันเด็ก วันเกิดแม่ยาย หรือบางทีก็ไม่ได้ไปไหน(มันบอกน้ำมันแพง)เห็นจอดคลุมผ้าอยู่หน้าบ้าน คือซื้อมาจอดไว้ผ่อน เก็บเงินไว้กับตัวดีกว่าครับ รอพลังงานทางเลือกทีเดียวเลยแล้วค่อยออกตอนนี้ผมยังไม่อยากออกไปไหนเลย ถ้าไม่ชัวร์..จากเดิม เติมน้ำมันเดือนละ เกือบสองหมื่นตอนนี้เหลือแค่เกือบหมื่น เมื่อก่อนวิ่งเรื่อยเปื่อย อยากกินกาแฟ ก็ไป แล้วก็กลับ..

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

รีบซื้อเลยครับก่อนที่น้ำมันจะมีราคาแพงไปมากกว่านี้

***คุณ maxton ราคาค่าน้ำมันของคุณเนี่ยที่ใช้ต่อเดือน มาผ่อนรถผมได้ทั้งเดือนเลยนะครับนั่น***

Numpu
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกความคิดเห็น

เรื่องราคาน้ำมันผมไม่ห่วงหรอกครับ
    ผมทำอาชีพค้าขาย

เมื่อก่อนมีรถกะบะ ตอนนี้มีเหตุบางอย่างทำให้ต้องเสียรถกะบะไป
    เลยเหลือแต่เก๋ง

ต้องใช้รถเก๋งไปสั่งของ แล้วให้รถบรรทุกมาส่งเสียค่าส่งด้วยอะ

ถ้าเกิดซื้อรถกะบะ สามารถไปสั่งแล้วเอากลับมาเองได้เลย

น่าจะออกเดือนนี้นะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

อ่า...พี่น้ำพุคงหมายถึง โปรโมชั่นใช่มั๊ยครับ..ต้องขอโทษด้วยนะครับที่อ่านไม่ละเอียด

ช่วงนี้กำลังเครียดๆ เรื่องน้ำมันกัน..หลายคน ก็เลยตอบประมาณว่า...นะ

รีบออกตอนนี้เลยครับพี่...ช่วงนี้ผมเห็นพลัสป้ายแดงเยอะกว่าไฮแลน..กะ พีรัน...อีก

7610
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนมี ตัง ดีที่สุกครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

รออะไรล่ะครับ รึจะรอให้ราคาน้ำมันถูกกว่านี้ อิอิ

hanumann
    ผู้เยี่ยมชม

รีบออกเลยครับ ของผมรอไฟแนนซ์ผ่านก็จะได้เชยชมแว้ว (gls ดีกว่าครับ)

Numpu
    ผู้เยี่ยมชม

ออกแล้วครับ

จองไปแล้วครับ จองวันที่20 รุ่น Triton plus M/C 2.5 GLS 639,000
    ได้ ส่วนลด 40000 / ประกันชั้น1 พรบ ผ้าคุม กระบะลายเนอร์ ทะเบียน ค่าขนส่ง ฟิล์มลามิน่า

จะได้รถวันที่22 คือพรุ่งนี้ แต่ผมยังไม่ออก เพราะวันไม่ค่อยเป็นใจ
    จึงออกวันเสาร์ที่24แทน
    ของผมซื้อที่เชียงใหม่ แสงชัย
    ผู้จัดการลงมาคุยเองเลย แล้วคนขายบอกว่า cab ไม่ได้ประกันชั้น1 แต่ตกลงกันไปก่อนหน้านี้แล้ว เค้าบอกทีหลังว่าไม่ได้ แล้วเค้าให้ผมถอน ฟิล์มลามิน่า หรือว่า กระบะลายเนอร์ออก
    ผมไม่ถอนซักอย่าง สรุปได้มาหมด
    แล้วจริงหรือ ที่ cab ไม่ได้ประกันชั้น1

คนขายนี่คือพนักงาน
    ส่วนผู้จัดการ ก็เป็นวันประชุมพนักงานพอดี เลยลงมาคุย คุยไปคุยมา ก็รู้จักกันหมดซะงั้น

ดาวน์20% ผ่อน48งวด แล้วก็เอาส่วนลดหักเงินดาวน์ 40000 แบบไม่หัก%
    ระยะทาง 48งวด เหนื่อยเลย สู้ๆ

ข้อมูลกระทู้