สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: ออกรถมา วิ่งยังไม่ถึง 1000 โลคับ มีเสียงดังกุกกั๊ก บริเวณใต้ท้อง

boy7277
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ออกรถมา วิ่งยังไม่ถึง 1000 โลคับ มีเสียงดังกุกกั๊ก บริเวณใต้ท้อง

ออกรถมา วิ่งยังไม่ถึง 1000 โลคับ มีเสียงดังกุกกั๊ก บริเวณใต้ท้อง ช่วงด้านหลังคับ แต่ถ้าบรรทุกของหนัก ซัก 200 กิโล วิ่งเงียบกริบ เลยคับผม รบก่วนผู้มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยคับ (หรือจะหาของถ่วงกระบะหลังไว้ซัก 200 กิโลดีน้า) ออกมาไม่ผิดหวังคับผม ชอบๆๆมากคับ วิ่งแรงดี เบรกก็ดี ภายในก็สวย ไม่ผิดหวังคับผม เถียงกับแม่อยู่นาน แม่จะให้ออกวีโก้ ผมอยากได้ไทรทัน (เพราะผมเคยขับ วีโก้ 2.7 ของเพื่อนอะคับ แล้วไม่ค่อยถูกใจ ก่อนจะออกรถเลยแวะไปดูไทรทัน 2.4 ซะหน่อยเห็นปุ๊ปถูกใจเลยคับ ไม่ต้องลองขับเลยคับ ถูกชะตา เลยจัดเลยคับ )สุดท้ายได้เจ้าไทรทัน มาจนได้ ถูกใจคับผม แต่ยังติดใจอยู่ตรงเสียง นิดนึงคับผม ตอนนี้กินแก๊สอยู่ ประมาณ 1.50 บาท คับเหยีบแบบเต็มที่ยังไงก็กินไม่เกิน 1.50 บาทคับผม แรงได้ใจจริงๆๆคับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย boy7277 : 24-11-2011 เมื่อ 11:03 เหตุผล: สั้นไปคับผม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17848
    Status
    โพส
    48

มาตรฐาน ตอบ: ออกรถมา วิ่งยังไม่ถึง 1000 โลคับ มีเสียงดังกุกกั๊ก บริเวณใต้ท้อง

มันเป็นเอกลักษณ์ ที่เค้าแถมมาน่ะครับ เป็นเกือบทุกคัน ของผมก็เป็น เข้า0 บอกว่าปกติ เพราะว่าข้อเหวี่ยงมันมีมี3ท่อนน่ะครับมันเลยมีจุดต่อระยะฟรีน่ะครับ (ไม่รู้ถูกมัยรอท่านอื่นตอบมั้ง)

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน ตอบ: ออกรถมา วิ่งยังไม่ถึง 1000 โลคับ มีเสียงดังกุกกั๊ก บริเวณใต้ท้อง

ลองค้นจากกระทู้ของผมที่ตอบไว้ดูครับ ตอนนี้ตอบสั้นๆก่อน ว่าปกติ
    ส่วนอัตรากินนี่ เป็นของ l ใช่มั้ยครับ

boy7277
    ผู้เยี่ยมชม

ลองค้นจากกระทู้ของผมที่ตอบไว้ดูครับ ตอนนี้ตอบสั้นๆก่อน ว่าปกติ
    ส่วนอัตรากินนี่ เป็นของ l ใช่มั้ยครับ

คับผม เป็นของ lpg คับผม

boy7277
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ focus99 ดูโพส
    มันเป็นเอกลักษณ์ ที่เค้าแถมมาน่ะครับ เป็นเกือบทุกคัน ของผมก็เป็น เข้า0 บอกว่าปกติ เพราะว่าข้อเหวี่ยงมันมีมี3ท่อนน่ะครับมันเลยมีจุดต่อระยะฟรีน่ะครับ (ไม่รู้ถูกมัยรอท่านอื่นตอบมั้ง)
    แถมของดีมาให้ซะด้วยนะคับผม แต่ผมงง อยู่ว่าเวลาบรรทุกหนัก เงียบกริบเลยคับ ขับไปขับมานึกว่าขับรถเก่งอยู่คับผม เงียบกริบเยยคับผม

boy7277
    ผู้เยี่ยมชม

เสียงดังหายแล้วคับผม เอารถไปเช็ค 1000 กิโล ที่ศูนย์ตรงพลับพลา ช่างหาสาเหตุเสียงให้คับผม ลูบๆๆคลำๆๆใต้ท้องรถอยู่สองชั่วโมงคับ เจอเจ้าตัวดีจนได้คับผม เป็นน็อตยึดหัวเก่ง ฝั่งด้านคนขับคับผม ถอดออกมาทาจาระบีซะหน่อย เงียบกริบเลยคับผม เจอสาเหตุแล้วดีใจที่สูดดดด ช่างที่ศูนย์มาช่วยกันหา อยู่ 4 คนคับ พวกทีมงานพี่ช่างเกือบไปกินข้าวไม่ทันคับ เสร็จ ซะเที่ยงกว่าๆๆคับผม บริการประทับใจจริงๆๆคับผม ศูนย์มิตซูที่จันทบรี สูดยอดดดดดด

User ID
    17848
    Status
    โพส
    48

คุณboy7277 ช่วนถ่ายรูปมาให้หน่อยได้มัยครับว่าอยู่ตรงใหน แก้ตรงใหน เพื่อเพื่อนๆที่มีปัญหาเดียวกันจะได้แก้ถูกทางน่ะครับ ผมจะเอาไปสอนช่างแถวบ้านหน่อยแก้ยังไงก็ไม่หาย....ขอบคุณครับ

boy7277
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ focus99 ดูโพส
    คุณboy7277 ช่วนถ่ายรูปมาให้หน่อยได้มัยครับว่าอยู่ตรงใหน แก้ตรงใหน เพื่อเพื่อนๆที่มีปัญหาเดียวกันจะได้แก้ถูกทางน่ะครับ ผมจะเอาไปสอนช่างแถวบ้านหน่อยแก้ยังไงก็ไม่หาย....ขอบคุณครับ
    พอบอกว่าช่วงลางดัง พี่ๆช่างบอกอีกแล้วเหรอ อุทานพร้อมกัน สองคนเลย พี่ช่างแกบอกว่าส่วนมาจะดังไม่น็อตยึดหัวเก่งก็น็อตยึดกระบะคับผม
    ผมจะอธิบายให้พี่ฟังนะคับผมว่าอยู่ตรงไหน หาไม่ยากคับผมพี่ต้องเปิดเบาะแค็ปออกนะคับผม จะมีช่องอยู่ฝั่งซ้ายกับขวาคับผม ช่องด้านหลังคนนั่งจะมีแม่แรงใส่อยู่ และอีกช่องก็จะอยู่หลังคนขับจะเป็นช่องเปล่าๆคับ รถผมมันดังข้างฝั่งคนขับคับช่างก็จัดการถอดน็อตที่มันขันยึดหัวเก่งอยู่ในช่องหลังคนขับอะคับ ถอดออกมาทาจาระบีคับแล้วก็ใส่กลับที่เดิมคับใส่เสร็จแล้ว เงียบกริบเลยคับผม โอกาศหน้าผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคับผม แต่ผมว่าหาไม่ยากคับ เพราะในช่องจะมีน็อตอยู่ตัวเดียวคับผม ขอให้เป็นสาเหตุเดียวกันนะคับ เสียงจะได้หาย ไม่ต้องมีเสียงกวนใจคับผม

ข้อมูลกระทู้