หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

มาตรฐาน ระวังร้านแอร์ที่ จ.ระยองครับ จากพันทิพย์

พอดีไปเจอมาในพันทิพย์ครับ เลยเอามาแบ่งปันกันไว้ก่อน จะได้ไม่โดนฟันหัวแบะครับ

ผมเคยไปเปลี่ยนกระจกหน้าแตกมาที่ระยอง แต่เจอร้านดีเลยรอดตัวไปครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/...385433.html#22

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: ระวังร้านแอร์ที่ จ.ระยองครับ จากพันทิพย์

http://dl.dropbox.com/u/17940338/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A8%E0%B9%81%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%20%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%87.jpg

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: ระวังร้านแอร์ที่ จ.ระยองครับ จากพันทิพย์

ร้านนี้ก็เคยซื้อของพูดไม่ดีทั้งพ่อทั้งลูก วิลาสแอร์แอนซาว ราคาของบางอย่างแพงบางอย่างพอรับได้ แต่ถ้าไม่ดีก็ไม่ส่งเสริมครับ

User ID
    13634
    Status
    โพส
    1,681

ร้านนี้ก็เคยถามนะ ฝาครอบกะบะ พูดเหมือนไม่อยากขายของยังไงก็ไม่รู้

User ID
    16121
    Status
    โพส
    82

มีร้านแนะนำมั๊ยครับ กำลังจะไปล้างอยู่พอดี

User ID
    14490
    Status
    โพส
    1,003

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poonploy ดูโพส
    พอดีไปเจอมาในพันทิพย์ครับ เลยเอามาแบ่งปันกันไว้ก่อน จะได้ไม่โดนฟันหัวแบะครับ

ผมเคยไปเปลี่ยนกระจกหน้าแตกมาที่ระยอง แต่เจอร้านดีเลยรอดตัวไปครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/...385433.html#22
    ร้านนี้ผมก้อเคยโดนเหมือนกันครับตอนไปใส่ฝาครอบกระบะก่อนใส่พูดดี ใส่เสร็จแล้วงานออกมาไม่ดี ให้แก้ให้กลับพูดไม่ดี ไม่ดีเลย พูดห่วย ทำกะบะท้ายบุบ ก้อบอกไม่ได้ทำ ใส่ฝากะบะมาเกินขอบกะบะเยอะมากก้อไม่ยอมแก้ให้

User ID
    14661
    Status
    โพส
    927

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ นายโบ้ ดูโพส
    ร้านนี้ผมก้อเคยโดนเหมือนกันครับตอนไปใส่ฝาครอบกระบะก่อนใส่พูดดี ใส่เสร็จแล้วงานออกมาไม่ดี ให้แก้ให้กลับพูดไม่ดี ไม่ดีเลย พูดห่วย ทำกะบะท้ายบุบ ก้อบอกไม่ได้ทำ ใส่ฝากะบะมาเกินขอบกะบะเยอะมากก้อไม่ยอมแก้ให้
    แบบนี้แย้มากๆไม่รับผิดชอบ

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

แม่มม เลว

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kuwarn ดูโพส
    มีร้านแนะนำมั๊ยครับ กำลังจะไปล้างอยู่พอดี
    ไปล้างที่ศูนย์ก็ได้โดยไม่ต้องถอดตู้ล้างใช้น้ำยาฉีดเข้าไปล้างราคาไม่แน่ใจทีเคยไปล้างมาประมาณไม่เกิน2,000รองไปถามศูยนย์ดูนะคร้าฟ(ใส่กรองแอร์ด้วยก็ดีนะแอร์จะได้ไม่ตันเร็ว)

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    ไปล้างที่ศูนย์ก็ได้โดยไม่ต้องถอดตู้ล้างใช้น้ำยาฉีดเข้าไปล้างราคาไม่แน่ใจทีเคยไปล้างมาประมาณไม่เกิน2,000รองไปถามศูยนย์ดูนะคร้าฟ(ใส่กรองแอร์ด้วยก็ดีนะแอร์จะได้ไม่ตันเร็ว)
    แนะนำเหมือนน้าเล็กกรองแอร์ซื้อในเวปหรือศูนย์ก็ได้ มีแบบบางกะหนาราคาต่างกันเท่าตัว 200/400 ใครติดไม่เป็นไปหาผมได้เดี๋ยวจัดให้ไม่คิดตังค์ ใครที่ยังไม่เคยติดเลย ซื้อฝาปิดมาด้วยนะ หรือว่างๆไปมิตติงเดี๋ยวจัดให้

User ID
    13634
    Status
    โพส
    1,681

ฝากซื้อได่ไหมน้าเกียง ยังไม่เคยติดอ่ะ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

น่าจะเปลี่ยนชื่อรานจาก วิลาส เป็น วินาศ หรือพินาศ มากกว่า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อีกร้านที่อย่าเข้า ผมทะเลอะกับเจ้าของร้านมาแล้ว กิจฉิบหายแอร์&ซาวด์(กิจรุ่งเรือง) เปลี่ยนโอริงแล้วน้ำยารั่วมันจะเปลี่ยนแป๊ปทั้งที่มันใส่โอริงคนละขนาดมาให้เห็นๆ และช่วงนั้นมีรถมิตซูแลนเซอร์ผู้หญิงเข้ามารถอยู่ในประกันมันบอกเค้าว่าศูนย์ไม่รับเคลมหรอก มันประเมินราคามาห้าพันกว่าบาท ด้วยความโมโหมันผมเลยเสือก ไปบอกผู้หญิงคนนั้นก่อนจะโดนเจ้าของหน้าเลือดขูดรีด ให้น้องเค้าไปศูนย์ทำเรื่องเคลมที่ศูนย์จะมีร้านประจำเครมให้ฟรี คราวนี้เลือดเจ้าของร้านเริ่มขึ้นหน้ามาว่าผมคุณจะมารู้ดีกว่าผมได้ไง ก็ไม่อยากจะบอกมันนะผมทำงานเกี่ยวกับความเย็นทำไมไม่รู้ว่ามันเป็นยังงัยขนาดดูดอากาศมาทำให้เป็น ของเหลวยังทำได้ พวกนี้ใครไม่รู้เรื่องโดนมันขูดเลือดขูดเนื้อตายเลย จำไว้นะครับอีกร้านกิจรุ่งเรืองที่ระยอง แล้วมมันจะชอบเอาสติกเกอร์มาติดรถให้เป็นเสนียดโดยไม่ปรึกษาเรามันอยากติดตรงไหนมันก็ติดวันนั้นมาติดกระจกรถผมเลยดึงออกทิ้งโชว์มันที่ร้านเลยโกรธมัน 5555+

User ID
    16121
    Status
    โพส
    82

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ร้าน วิลาศแอร์ แอนด์ ซาว (วินาศแอร์ครับ)

14/27-9 จันทอุดม ตำบลท่าประดู่ อำเภอเมืองระยอง ระยอง 21000

โทรศัพท์ 038612086
    โทรสาร 038622501
    เวลาทำการ ทำการทุกวัน 08:00-17:00

User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

ชักอยากไปลองซะแล้วสิ ลองไปถามดู แต่ไม่ทำ ไม่ซื้อ
    ...ไอ้แบบเนี่ยแหละ ชอบนัก...หึหึหึ

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ ของผมโชคดีหน่อยฝากระบะผมก็ติดที่วิลาศเหมือนกันแต่น้องชาย(ล้อซี่ลวด)เป็นเพื่อนกับลูกชายเค้าเลยค่อนข้างบริการดีหน่อย แต่พอได้ยินอย่างนี้แล้วไม่เข้าดีกว่า

User ID
    14490
    Status
    โพส
    1,003

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    อีกร้านที่อย่าเข้า ผมทะเลอะกับเจ้าของร้านมาแล้ว กิจฉิบหายแอร์&ซาวด์(กิจรุ่งเรือง) เปลี่ยนโอริงแล้วน้ำยารั่วมันจะเปลี่ยนแป๊ปทั้งที่มันใส่โอริงคนละขนาดมาให้เห็นๆ และช่วงนั้นมีรถมิตซูแลนเซอร์ผู้หญิงเข้ามารถอยู่ในประกันมันบอกเค้าว่าศูนย์ไม่รับเคลมหรอก มันประเมินราคามาห้าพันกว่าบาท ด้วยความโมโหมันผมเลยเสือก ไปบอกผู้หญิงคนนั้นก่อนจะโดนเจ้าของหน้าเลือดขูดรีด ให้น้องเค้าไปศูนย์ทำเรื่องเคลมที่ศูนย์จะมีร้านประจำเครมให้ฟรี คราวนี้เลือดเจ้าของร้านเริ่มขึ้นหน้ามาว่าผมคุณจะมารู้ดีกว่าผมได้ไง ก็ไม่อยากจะบอกมันนะผมทำงานเกี่ยวกับความเย็นทำไมไม่รู้ว่ามันเป็นยังงัยขนาดดูดอากาศมาทำให้เป็น ของเหลวยังทำได้ พวกนี้ใครไม่รู้เรื่องโดนมันขูดเลือดขูดเนื้อตายเลย จำไว้นะครับอีกร้านกิจรุ่งเรืองที่ระยอง แล้วมมันจะชอบเอาสติกเกอร์มาติดรถให้เป็นเสนียดโดยไม่ปรึกษาเรามันอยากติดตรงไหนมันก็ติดวันนั้นมาติดกระจกรถผมเลยดึงออกทิ้งโชว์มันที่ร้านเลยโกรธมัน 5555+
    55555 โดนกันทั่วหน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonk ดูโพส
    ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ ของผมโชคดีหน่อยฝากระบะผมก็ติดที่วิลาศเหมือนกันแต่น้องชาย(ล้อซี่ลวด)เป็นเพื่อนกับลูกชายเค้าเลยค่อนข้างบริการดีหน่อย แต่พอได้ยินอย่างนี้แล้วไม่เข้าดีกว่า
    โชดดีไป อิอิ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

ดีนะที่ผมไม่ได้เขา

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

วิลลาสแอร์ผมก็ไปติดผ้าใบกระบะและเคยบอกป้าหนูแหม่มไปซื้อเพราะว่าร้านอื่นไม่มีแต่ก็รู้นะว่าเขาพูดไม่ดีแต่เราจะเอาของก็เลยไม่อยากคิดมาก
    ลองดูตามความเหมาะสมครับร้านบางร้านบอกว่าดี แต่พอทำให้เราดันไม่ดีก็มีอยากให้มองวัตถุประสงค์ของเราดีกว่าน้อ จะบอกร้านไหนดีตลอดบางอย่างเขาทำไม่ดีก็มี. ผมเองก็ทำธุระกิจหลายอย่าง ก็พอเข้าใจ ดีบ้างพอใจบ้างไม่ชอบบ้าง. ให้ตกลงทำความเข้าใจกันดีกว่าน้อ. คิดบวกคิดดีจะได้ไม่เคลียด. แต่ก็ดีแล้วที่บอกๆกันมาจะได้รู้เรื่อง อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 03-12-2011 เมื่อ 08:03

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้