สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

pong0015
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน plus 2d หรือ 4d น่าจะคุ้มกว่ากันแนะนำด้วยครับ

ผมอยากได้ plus 2d เพราะถูกกว่าแต่ก็กลัวเสียใจทีหลังที่ไม่ซื้อ 4d ไปเลยอะครับตามราคาแล้วคุ้มกว่ากันไหม มีโชว์รูมที่ไหนลดเงินดาวเยอะๆบ้าง แล้ว cab 2d กว้างมากแค่ไหนครับแนะนำด้วยครับ

อ่อนหัด
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: plus 2d หรือ 4d น่าจะคุ้มกว่ากันแนะนำด้วยครับ

ผมซื้อรถคันแรกในชีวิตก็ Triton Plus 4D ขาวมุกเลยครับ เพราะอยากให้ที่บ้านนั่งกันสบายๆ ไม่แออัดกันจนเกินไป และก็ไม่ขาดประโยชน์ใช้สอยของกระบะท้ายด้วยครับ ถึงเนื้อที่จะลดลงมาหน่อยแต่ก็โอเคแล้วครับ สำหรับใช้ขนของอะไรเล็กๆน้อยๆ

ผมออกรถกับเซลล์ที่เป็นน้าสาวของแฟนผมเองครับ เจ๊เค้าเลยให้ส่วนลดเงินส
    เต็มที่ทุกอย่างเลยครับ ถ้าสนใจติดต่อผมได้เลยครับ 081-314-9868 (โอ) เดี๋ยวผมให้เบอร์ (ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆนะครับ อยากให้เพื่อนๆร่วมคลับได้รถดีๆ บริการดีๆ และที่สำคัญส่วนลดเยอะๆครับ)

ป.ล.เซลล์ที่บอกคือคนใส่เสื้อ jacket มิตซูครับ ส่วนคนเสื้อน้ำเงินทางขวาก็แฟนผมเองครับ

7610
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: plus 2d หรือ 4d น่าจะคุ้มกว่ากันแนะนำด้วยครับ

4 ประตูดีกว่าครับ
    เพราะถ้าเราง่าวก็เลื่อนเบาะไปด้านหน้า
    แล้วดึงที่ผิงหัวออก จะเป็นที่นอนได้
    ผมทำมาแล้ว

ถ้าคิดว่าไม่ได้บรรทุกของเยอะ ใช้ 4D ดีกว่าครับ แต่ของผมเป็น Cab เพราะจำเ้ป็นต้องใช้พื้นที่บรรทุกครับ ราคาต่างกันไม่มากประมาณ 79000 ครับ แต่นั่งสบายกว่ากันเยอะเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2548
    Status
    โพส
    63

อย่าลืมเรื่อง ภาษี ด้วยนะ ครับ 900.- กะ 6000.- กว่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

4d ครับ แล้วจะไม่เสียใจภายหลัง

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

4ประตูของtritonนั่งสบายกว่ารถเก๋งบางรุ่นอีกคับไม่ขอบอกชื่อ ทำtaxiเยอะมาก

7610
    ผู้เยี่ยมชม

ใช่ครับ...
    แต่ก่อนของเก๋งรถติดทีไรมองไม่เห็น
    พอมาขับกระบะมองไปทางไหนก็เห็นหมด
    เพราะเราลาวววววววววสูงงงงงงงงงงงงง

captain
    ผู้เยี่ยมชม

ภาษีไม่ถึง 6000 ครับ แค่ 40xx ครับเพราะของเราเป็น้ครื่อง 2500 ครับ ไม่ใช้ 3000 ครับ ส่วนผม plus 4 d สีดำครับ เบาะหลังนุ่มกว่าเบาะหน้าครับ ก่อนซื้อลองขับนั่งของน้องสาวครับแฟนเลยติดใจ ก็เลยซื้อครับ ผลออกมาไม่ผิดหวังครับ ทุกอย่างลงตัวชอบครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

3.2 ราคา 6000คับ อิอิซึ่งไปเสียมาคับ
    เเต่2.5 เเค่ 4000คับ ยังไม่เสียเพราะรอก่อนทีละคัน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    4ประตูของtritonนั่งสบายกว่ารถเก๋งบางรุ่นอีกคับไม่ขอบอกชื่อ ทำtaxiเยอะมาก
    ด้านหน้าเชื่อครับแต่ทัศนวิสัย มองท้ายเราแย่กว่าครับ ต้องปรับปรุงนิโหน่ย แต่อย่างว่าครับเคยขับเก๋งมาก่อน พอมาเจอสูงๆเลยใจวาบหวิวนิสนึง

OTTOPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ด้านหน้าเชื่อครับแต่ทัศนวิสัย มองท้ายเราแย่กว่าครับ ต้องปรับปรุงนิโหน่ย แต่อย่างว่าครับเคยขับเก๋งมาก่อน พอมาเจอสูงๆเลยใจวาบหวิวนิสนึง
    เห็นด้วยครับ มองหลังไม่ถนัดจริงๆ รุ่นนี้ (ขนาดเป็นเซียนถอย)

ข้อมูลกระทู้