หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มาตรฐาน ฝากถึง ศูนย์บริการมิตซู อยุธยา สายเอเซีย

วันนี้ผมได้มีโอกาศเข้าไปใช้บริการเช็คระยะ 30,000 กิโลเมตร พร้อมกับปัญหาเสียงดังแปลกๆ
    ที่น่าจะเป็นบริเวณหน้าเครืื่อง ไปประมาณเก้าโมงครึ่ง คิวคันที่ 21
    พนักงานรับรถ : มาพรุ่งนี้ได้ไหมวันนี้รถเยอะมาก จะคอยนาน
    ผม นึกในใจมาถึงก้ให้กลับซะละ เมื่อวานก้ให้กลับไปทีละ) ผมทิ้งรถไว้ได้ไหม รับตอนเย็นก้ได้
    พนักงานรับรถ : ยืนคิดชั่วขณะ ???!@#@# อืม... ได้คะ วันนี้ทำอะไรคะ
    ผมก้บอกไปว่าเช็ค 30,000 โล แล้วก้เช็ค เสียงดังแปลกๆ พนักงานเธอก้เดินจดเอกสารนู้นนี่นั้น เหมือนเธอใจจดใจจ่อกับการเช็ค 30,000 โลมากกว่า อาการเสียงแปลกๆของผม ผมเลยบอกเธอว่าพอมีช่างไหมอยากให้มาฟังเสียง เดียวเวลาตรวจจะไม่รู้ว่าเสียงไหน เธอก้บอกว่าตอนนี้ช่างยุ่งมาออกมาไม่ได้ ก้เลยถามไปอีกว่า แล้วช่างจะรู้ได้ไงว่าอาการมันเป็นยังไง เธอก้บอกว่าถ้าช่างตรวจไม่เจอแล้วจะโทรไปถาม (ในใจนึง เวรกำ ) เลยบอกไปว่า แล้วจะให้ผมแวะกลับมาบอกช่างว่าอาการเป็นไง แล้วมานั่งรอช่างนั่งซ่อมอีกหรอ เธอก้ทำท่าเซงๆ แล้วหายเข้าไปในสำนักงาน แล้วพาใครออกมาดู ผมก้นึกว่าช่าง เลยบอกอาการที่เกิด บอกไปบอกมา หันมาถามผมว่า พี่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแบบไหน...(เอ๊า...เวร นึกว่าช่าง เด็กรับรถนี่หว่า ) เริ่มจะมีอารมณ์ เลยบอกไปว่า เอาที่ใช้ประจำนั้นแหละเคยเปลี่ยนอย่างไหนให้ก้เอาอย่างนั้น เอามามาตรฐานในคู่มือนะ...ไม่ต้องเอาแบบเกินมาตรฐานมาให้เดี๋ยวมันจะแรงเกิน สรุปแล้วน้องได้ยินเสียงแปลกๆที่บอกไหม..ครับเดี๋ยวผมบอกช่างให้...ผมก้รับเอกสารแล้วก้กลับไปทำงาน

เกือบสี่โมงเย็นละ 0 ไม่โทรมาซะที โทรเข้าไปก้สายไม่ว่าง เลยโทนหาเซลที่ซื้อรถด้วยวานไปดูให้ที เซลบอกว่ารถเสร็จแล้วพี่มาเอาได้เลย ผมก้เข้าไปรับรถ...ไปถึง...พนักงานบอกว่า..เช็ค 30,000 โลแล้ว แต่เสียงดังพี่ต้องไปคุยกับช่าง......(ในใจ โถ..แล้วที่พยายามพูดไปเมื่อเช้าทำไมไม่ไปตามช่างมาฟัง) รับกุญแจ ไปลองฟังเสียงกับช่่างซักพักใหญ่ ช่างได้ยินเสียงแปลกๆแต่ไม่รู้จากอะไร..ก้บอกกับผมว่า ต้องใช้เวลาหาที่มา ไว้คราวหน้าพี่มาแล้วจะดูให้เพราะต้องใช้เวลา (ในใจ อืมมมมม..ไม่เป็นไรไว้มาใหม่) ไปจ่ายตังแล้วบอกพนักงานว่า ขอน้ำมันที่เหลือกับถังด้วย เธอก้เดินหายไปซักพักมาพน้อมกับแกลอนเปล่าใบนึงมาให้ ผมก้ถามว่า แล้วกระป๋องลิตรนึงที่เหลือละครับ..เธอบอกว่า ช่างเติมหมดแล้ว...(อิเวร...มาทุกครั้งต้องทวงทุกครั้ง แล้วเสือกตอบอย่างงี้ทุกครั้ง)ผมเลยบอกว่ามาทุกครั้งเติมเหลือทุกครั้ง..เธอก้สีหน้าตึงๆหายไปซักพักก้มีช่างเอาน้ำมันที่เหลือมาให้...เฮ้ออออออออออ นี่หรือศูนย์บริการ

ฝากไว้ด้วยนะครับ
    การบริการฟังลูกค้าบ้าง
    มาตรฐานมีบ้าง คราวก่อนใช้น้ำมันยี่ห้อนึง ครั้งนี้ก้อีกยี่ห้องนึง
    การสื่อสารจากพนักงานรับรถ ถึงช่าง จากอาการที่ลูกค้าแจ้ง ถ้าคนรับรถไม่แน่ใจ น่าจะเรียกช่างมารับฟังปัญญหาจากลูกค้าโดยตรงเพื่อจะแก้ปัญหาได้ตรงจุด.......เฮ้อ...ฝากด้วยครับ

TTA-02669 TTC-Member
    User ID
    17083
    Status
    โพส
    249

มาตรฐาน ตอบ: ฝากถึง ศูนย์บริการมิตซู อยุธยา สายเอเซีย

น้าต้นครับ ลพบุรีก็เป็นครับบางอารมณ์ครับทําจั้ย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ฝากถึง ศูนย์บริการมิตซู อยุธยา สายเอเซีย

ใจเย็นๆ คร๊าบน้าต้น มันเป้นบางครั้ง บางคราวมั๊งครับ ผมก็ไปศูนย์นี้อยู่บ่อยๆ ผมว่าโดยรวมทางศูนย์เค้าก็โอเคดีนะครับ แถมน้องพนักงานรับรถ น้องคนที่คิ้วเข้มๆ ตาโตๆ ยังน่าร๊ากโดนใจผมอีกด้วยนะคร๊าบบบ อิๆๆๆ ขำๆๆๆ นะครับน้าๆ แก้เครียดกันคร๊าบบบ คริๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ฮ่าๆๆๆๆ....ถ้าเธอยิ้มซักนิสสสจะน่ารักมากเลยครับน้าตั๊ววว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    ฮ่าๆๆๆๆ....ถ้าเธอยิ้มซักนิสสสจะน่ารักมากเลยครับน้าตั๊ววว
    555+ ใช่คร๊าบบบ..น่าร๊ากกกมากเลยน้องคนนี้ ถ้าเอาเมียคนปัจจุบันคนนี้ผมไปขายได้ ผมจะเอาเงินไปขอน้องคนนี้เขาที่ศุนย์เลยคร๊าบบเนี่ย คริๆๆๆ ขำๆ นะครับน้าต้น แก้เครียดกันคร๊าบบบ อิๆๆๆ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

จุดอ่อนของมิตซู อยู่ที่ศูนย์บริการ.......แต่น้องคนนั้นน่ารักจริง ๆ ไม่รู้คลอดลูกกลับมาทำงานหรือยัง? ครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..แบบนี้ก้อต้องให้ทาง 0 เข้ามาอ่านครับ จะได้รับรู้ปัญหาและจะได้ปรับปรุงแก้ไขต่อไป..ไม่ใช่พูดจารับปากไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ..ในเมื่อ 0 นี้บริการไม่ดี ก้อเปลี่ยน 0 ครับน้าต้น..เสียเงินแล้วมาเสียความรู้สึกอีก..เซ็งแทนครับ

..ส่วนเรื่องน้ำมันเครื่อง..หรืออะไรก้อช่างที่เราจะเปลี่ยน พอมีเด็กมารับรถ เราแจ้งไปเลยครับว่า..ขออะไหล่คืนด้วย

TritonDoubleCabPlusCngW54 TTC-Member
    User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

พี่ครับโพสไปบนเฟสบุ๊คเลยครับ ... มิตซูอยุธยา(ไทยธาดา)

ผมเคยจัดดไปแล้วชุดใหญ่ตอนจองรถ เซลล์โทรมาเคลียร์เลย 5555

TritonDoubleCabPlusCngW54 TTC-Member
    User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ใจเย็นๆ คร๊าบน้าต้น มันเป้นบางครั้ง บางคราวมั๊งครับ ผมก็ไปศูนย์นี้อยู่บ่อยๆ ผมว่าโดยรวมทางศูนย์เค้าก็โอเคดีนะครับ แถมน้องพนักงานรับรถ น้องคนที่คิ้วเข้มๆ ตาโตๆ ยังน่าร๊ากโดนใจผมอีกด้วยนะคร๊าบบบ อิๆๆๆ ขำๆๆๆ นะครับน้าๆ แก้เครียดกันคร๊าบบบ คริๆๆๆ
    ตกลงแล้วไปทำอะไรอะครับ 5555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackdragonAYA ดูโพส
    ตกลงแล้วไปทำอะไรอะครับ 5555
    555+ ไปทำรถอ่ะคร๊าบบบ..น้าหนุ่ย ส่วนเรื่องอื่นมันเป็นผลพลอยได้อ่ะครับ คริๆๆๆๆ
    ปล. วันนั้นต้องขอบคุณมากๆเลยนะครับ เสียดายที่ไม่ได้อยู่ ได้นั่งดื่มด้วยกันเลย ผมเห้นน้าหนุ่ยยุ่งๆเลยไม่กล้าชวนอ่ะครับ เอาไว้วันไหนว่างๆ หาร้านเล็กๆ นั่งดื่มกันนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    จุดอ่อนของมิตซู อยู่ที่ศูนย์บริการ.......แต่น้องคนนั้นน่ารักจริง ๆ ไม่รู้คลอดลูกกลับมาทำงานหรือยัง? ครับ
    น่านๆๆๆๆ แล้วใครเป้นพ่อของเด็กหล่ะครับเนี่ย น้าตุ้ย..เฮ้อออ...เสียดายเลยครับ คริๆๆๆ

User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    555+ ไปทำรถอ่ะคร๊าบบบ..น้าหนุ่ย ส่วนเรื่องอื่นมันเป็นผลพลอยได้อ่ะครับ คริๆๆๆๆ
    ปล. วันนั้นต้องขอบคุณมากๆเลยนะครับ เสียดายที่ไม่ได้อยู่ ได้นั่งดื่มด้วยกันเลย ผมเห้นน้าหนุ่ยยุ่งๆเลยไม่กล้าชวนอ่ะครับ เอาไว้วันไหนว่างๆ หาร้านเล็กๆ นั่งดื่มกันนะครับ
    ตอนแรกผมจะชวนแล้ว เห็นมากันเยอะเลยไม่กล้าชวน 5555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackdragonAYA ดูโพส
    ตอนแรกผมจะชวนแล้ว เห็นมากันเยอะเลยไม่กล้าชวน 5555
    555+ คร๊าบบบ..! น้าหนุ่ยขอบคุณมากเลยคร๊าบบ เอาไว้วันไหนว่างๆ เดี๋ยวเราหลังไมค์ ไปหาร้านเล็กๆ นั่งดื่มกันก้ได้ครับ ผมเดินสายนี้อยู่แล้วอ่ะครับ แบบว่าเมา สังสรรค์ทุกเย็นอยู่แล้วอ่ะครับ คริๆๆ

User ID
    23361
    Status
    โพส
    12

อ่านเรื่องราวแล้วยังนึกเรื่องไม่ออกน่ะครับ ว่าเป็นมาอย่างไร ถ้ายังไงรบกวนลงภาพประกอบน้องคนรับรถตาโตๆ คนที่ว่าด้วยนะครับ เพื่อความเข้าใจในเรื่องราวมากขึ้นครับ ขอบคุณครับ อิ อิ

User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

555+ คร๊าบบบ..! น้าหนุ่ยขอบคุณมากเลยคร๊าบบ เอาไว้วันไหนว่างๆ เดี๋ยวเราหลังไมค์ ไปหาร้านเล็กๆ นั่งดื่มกันก้ได้ครับ ผมเดินสายนี้อยู่แล้วอ่ะครับ แบบว่าเมา สังสรรค์ทุกเย็นอยู่แล้วอ่ะครับ คริๆๆ
    ถ้าไปกะผมคงจะไม่เมาละคับ เพราะผมพวกแก้วเดียวทั้งคืน ตั้งจนน้ำแข็งละลาย

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

ถามจริงๆน้าตั้ว ไปหาหมอที่ไหนมา ถึงหายเป็นวัยทองอ่ะ บอกหน่อยดิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

[QUOTE=vit.pea;609680]ถามจริงๆน้าตั้ว ไปหาหมอที่ไหนมา ถึงหายเป็นวัยทองอ่ะ บอกหน่อยดิ[/QUOTE
    เอาอีกแระ เอ๊ะอ่ะๆ ก็มาว่าผมวัยทองๆๆๆ วันที่ 5 ธ.คนี้ ก็ครบรอบวันเกิดผม อายุ 28 พอดีเลยนะครับ มาหาว่าเราวัยทองอีกแระ กร๊ากกกกกก..!!!!
    ปล. วันที่ 5 ธ.คนี้ ตอนเย็นคุณว่างป่าว กินเหล้ากันคร๊าบบ วันเกิดผมอ่ะ ใต้ต้นมะกรูดเราที่เดิม คริๆๆ

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

[quote=กรุงเก่า;609687]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    ถามจริงๆน้าตั้ว ไปหาหมอที่ไหนมา ถึงหายเป็นวัยทองอ่ะ บอกหน่อยดิ[/quote
    เอาอีกแระ เอ๊ะอ่ะๆ ก็มาว่าผมวัยทองๆๆๆ วันที่ 5 ธ.คนี้ ก็ครบรอบวันเกิดผม อายุ 28 พอดีเลยนะครับ มาหาว่าเราวัยทองอีกแระ กร๊ากกกกกก..!!!!
    ปล. วันที่ 5 ธ.คนี้ ตอนเย็นคุณว่างป่าว กินเหล้ากันคร๊าบบ วันเกิดผมอ่ะ ใต้ต้นมะกรูดเราที่เดิม คริๆๆ:banane48:
    ได้ค๊าบ ยินดีเสมอ สำหรับผู้ที่เป็นวัยทอง

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

[QUOTE=vit.pea;609688]

ได้ค๊าบ ยินดีเสมอ สำหรับผู้ที่เป็นวัยทอง
    เอาอีกแระ เอ๊ะอ่ะๆ ก็ว่าวัยทองๆ ถึงผมจะเป็นวัยทอง แต่ผมก็ยังคะนองในรสรักนะคร๊าบบบ กร๊ากๆๆๆๆ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

Attached Images Attached Images  

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้