สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน เปิดเจอของดีในรถเพื่อนครับ มิตซู l200

มิตซู l200 รถเพื่อน ไปติดระบบใช้น้ำมาครับ เพื่อนบอกช่วยเซฟน้ำมันได้ 25-30% เครื่องสะอาดขึ้น น้ำไหลออกท่อไอเสีย อัตราเร่งพุ่งดีขึ้นด้วย เพื่อนวิ่งไปกลับโคราช-อยุธยาบ่อยๆ บอกว่าเติมไม่ถึงพันครับ
    ...มีใครใช้อยู่บ้างครับ ผลเป็นยังไง น่าใช้มั้ยครับ ผมก็กำลังชั่งใจอยู่
    ชื่อ:  pwc001_resize.jpg
ครั้ง: 5592
ขนาด:  169.0 กิโลไบต์ชื่อ:  pwc003_resize.jpg
ครั้ง: 2704
ขนาด:  163.0 กิโลไบต์ชื่อ:  pwc002_resize.jpg
ครั้ง: 3515
ขนาด:  227.1 กิโลไบต์

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: เปิดเจอของดีในรถเพื่อนครับ มิตซู l200

ใช้ได้ก็ดี ได้ช่วยลดโลกร้อนอีกหน่อย ถ้าราคาไม่แพงไม่มีผลเสียต่อเครื่องก็น่าสนใจมากเลย

User ID
    16654
    Status
    โพส
    74

มาตรฐาน ตอบ: เปิดเจอของดีในรถเพื่อนครับ มิตซู l200

น่าสนครับ ผมก็ติดตามมานานแล้ว แต่ดูเทคโนโลยีนี้โดนปิดกั้นยังไงไม่รู้คับ หรือขาดขาใหญ่ให้การสนับสนุนหรือป่าว อย่างพวกethanol converter ให้รถเบนซิลใช้e85ได้ เห้นโดนโจมตีกันจังเลย ผมใช้มาจะสามปีละไม่เห็นเป็นไร

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ผมก็ว่า เรื่องนี้มันมีอะไรในกอไผ่แน่ๆ เพราะถ้าคนแห่มาใช้กันเยอะๆ ยอดขายน้ำมันก็คงตกลงมากแน่ๆ
    ...25-30% กับราคา 8,000 บาท ผมว่าน่าสนมากเลย เท่าที่พิจารณาดู ก็ไม่น่าจะมีผลเสียอะไรกะเครื่องยนต์นะครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

เสาร์หน้า นัดจะเข้าไปติดแก๊ส lpg อยู่ ประหยัดได้ 50% อันนี้ผมว่ามันยังไม่ค่อยสมบรูณ์เท่าไหร่อะครับ ในความรู้สึกส่วนตัวนะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    เสาร์หน้า นัดจะเข้าไปติดแก๊ส lpg อยู่ ประหยัดได้ 50% อันนี้ผมว่ามันยังไม่ค่อยสมบรูณ์เท่าไหร่อะครับ ในความรู้สึกส่วนตัวนะ
    แน่นอนครับ ระบบแกส ช่วยประหยัดได้มากกว่าแน่นอน แต่ต้องแลกกับความร้อนของระบบที่สูงขึ้น ราคาแกสที่ผันผวน น้ำหนักถัง และต้องตรวจสภาพอีก ในระยะยาวอาจมีปัญหาจากความร้อนที่เพิ่มขึ้น(อันนี้ ได้ยินเขาว่ามาน่ะ)

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ผมก็ว่า เรื่องนี้มันมีอะไรในกอไผ่แน่ๆ เพราะถ้าคนแห่มาใช้กันเยอะๆ ยอดขายน้ำมันก็คงตกลงมากแน่ๆ
    ...25-30% กับราคา 8,000 บาท ผมว่าน่าสนมากเลย เท่าที่พิจารณาดู ก็ไม่น่าจะมีผลเสียอะไรกะเครื่องยนต์นะครับ
    เพื่อนน้าโยติดตั้งมาจากใหนครับ ดูแล้วน่าสนอย่างมาก

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เพื่อนผมติดที่โคราช แต่ที่ขอนแก่นก็มีนะ ตามนี้
    http://waterpowercarclub.fix.gs/index.php?board=8.0

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Raregroove ดูโพส
    น่าสนครับ ผมก็ติดตามมานานแล้ว แต่ดูเทคโนโลยีนี้โดนปิดกั้นยังไงไม่รู้คับ หรือขาดขาใหญ่ให้การสนับสนุนหรือป่าว อย่างพวกethanol converter ให้รถเบนซิลใช้e85ได้ เห้นโดนโจมตีกันจังเลย ผมใช้มาจะสามปีละไม่เห็นเป็นไร
    คิดว่า.....เค๊ามองว่า รถต้องกินน้ำมัน เพราะว่าน้ำกินไม่ได้ (คิดเอาเอง....อิอิอิอิ)

User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    แน่นอนครับ ระบบแกส ช่วยประหยัดได้มากกว่าแน่นอน แต่ต้องแลกกับความร้อนของระบบที่สูงขึ้น ราคาแกสที่ผันผวน น้ำหนักถัง และต้องตรวจสภาพอีก ในระยะยาวอาจมีปัญหาจากความร้อนที่เพิ่มขึ้น(อันนี้ ได้ยินเขาว่ามาน่ะ)
    ถ้าเกี่ยวกับความร้อน ผมว่าแทบจะไม่เปลี่ยนแปลง ผมติดแก๊สร่วมตั้งแต่เดือนแรกที่ออกมา แรกๆก็วิ่ง 90-120 ตอนนี้ 2หมื่นกว่าโลวิ่งอยู่ในช่วง 100-150 บ่อยๆ ก็ไม่เห็นเข็มความร้อนมันสูงกว่าเดิมเลยแม้แต่นิดเดียว (ไม่เคยเอาตัววัดอุณหภูมิจริงๆไปวัดดู-ดูเข็มความร้อนอย่างเดียว)

ข้อมูลกระทู้