สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

Ultaeman
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ไปจองรถมา พอมาดูในคลับ เหมือนตัวเองโง่ๆไงไม่รู้ ฮา

เพิ่งไปจองไตตัน พลัส VG a/t มาครับ แต่ไม่ได้เข้ามาดูข้อเสนอของเซลหลายๆคนว่าเป็นยังไงบ้าง อารมณ์คือไปเดินๆ กับแฟน แล้วจองเลย ฮา เพราะรถคันเก่าก็หลังจากจอดหนีน้ำสามอาทิตย์ ก็งอแงเหลือเกิน ไม่รู้เป็นอะไร ฮา

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ
    ฟรีดาวน์ 72 ด. ดอก 2.7% ตกผ่อน 13637 บาท
    84 ด. ดอก 3.2% ตกผ่อน 12313 บาท
    ของแถม
    1.ประกันชั้น 1
    2.พรบ.
    3.พ่นกันสนิม
    4.พวงกุญแจ
    5.ม่านบังแดด
    6.ผ้ายางปูพื้น
    7.กรอบป้าย
    8.ฟิล์มหน้าเต็ม
    9.วารันตี 5 ปี
    10.สครัพเพลท
    11.คิ้วกันสาด
    12.เบ้ามือจับ
    13.ล๊อคยางอะไหล่
    14.กระบะไลเนอร์
    15.ครอบไฟเลี้ยว (แต่ตอนคุยกันว่าไฟเลี้ยวที่กระจก)
    16.ชุดอุปกรณ์ฉุกเฉิน
    17.กล้องส่องหลัง
    18.เซ็นเซอร์ถอย

ไม่มีส่วนลด ไม่ฟรีค่าจดทะเบียน น้าๆว่าไปขอเพิ่มของแถมบางอย่าง หรือส่วนลด จะได้ไหมอ่ะครับ กลัวจะไม่ได้ เพราะจองไปแล้ว หรือว่าไปหาออกกับศูนย์อื่นดี รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

วันนี้เข้าไปคุยกับเซลล์มาแล้วครับ ขอตัดของแถมบางอันออก ล๊อคยางอะไหล่ กล้องส่องหลัง กับชุดอุปกรณ์ฉุกเฉิน เพื่อให้ได้ฟรีค่าจด ก็โอเคล่ะครับ ไม่อยากยุ่งยาก หาใหม่ด้วย ขอบคุณน้าๆ ที่เข้ามาช่วยเหลือ เดี๋ยวได้รถ จะเอามาโชว์ตัวครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ultaeman : 06-12-2011 เมื่อ 20:13

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน ตอบ: ไปจองรถมา พอมาดูในคลับ เหมือนตัวเองโง่ๆไงไม่รู้ ฮา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ultaeman ดูโพส
    เพิ่งไปจองไตตัน พลัส VG a/t มาครับ แต่ไม่ได้เข้ามาดูข้อเสนอของเซลหลายๆคนว่าเป็นยังไงบ้าง อารมณ์คือไปเดินๆ กับแฟน แล้วจองเลย ฮา เพราะรถคันเก่าก็หลังจากจอดหนีน้ำสามอาทิตย์ ก็งอแงเหลือเกิน ไม่รู้เป็นอะไร ฮา

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ
    ฟรีดาวน์ 72 ด. ดอก 2.7% ตกผ่อน 13637 บาท
    84 ด. ดอก 3.2% ตกผ่อน 12313 บาท
    ของแถม
    1.ประกันชั้น 1
    2.พรบ.
    3.พ่นกันสนิม
    4.พวงกุญแจ
    5.ม่านบังแดด
    6.ผ้ายางปูพื้น
    7.กรอบป้าย
    8.ฟิล์มหน้าเต็ม
    9.วารันตี 5 ปี
    10.สครัพเพลท
    11.คิ้วกันสาด
    12.เบ้ามือจับ
    13.ล๊อคยางอะไหล่
    14.กระบะไลเนอร์
    15.ครอบไฟเลี้ยว (แต่ตอนคุยกันว่าไฟเลี้ยวที่กระจก)
    16.ชุดอุปกรณ์ฉุกเฉิน
    17.กล้องส่องหลัง
    18.เซ็นเซอร์ถอย

ไม่มีส่วนลด ไม่ฟรีค่าจดทะเบียน น้าๆว่าไปขอเพิ่มของแถมบางอย่าง หรือส่วนลด จะได้ไหมอ่ะครับ กลัวจะไม่ได้ เพราะจองไปแล้ว หรือว่าไปหาออกกับศูนย์อื่นดี รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    จองไปกี่บาท ลองต่อรองส่วนลดเงินสดดูครับ

ถ้าจองไปไม่มาก แล้วต่อรองไม่ได้ ถ้าที่ใหม่ได้ส่วนลดหักลบแล้วไม่ติดลบ หาใหม่ดีกว่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: ไปจองรถมา พอมาดูในคลับ เหมือนตัวเองโง่ๆไงไม่รู้ ฮา

สนับสนุน ให้หาใหม่ครับ แต่ต้องได้มากกว่าที่ได้อยู่ตอนนี้นะครับ

Ultaeman
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    จองไปกี่บาท ลองต่อรองส่วนลดเงินสดดูครับ

ถ้าจองไปไม่มาก แล้วต่อรองไม่ได้ ถ้าที่ใหม่ได้ส่วนลดหักลบแล้วไม่ติดลบ หาใหม่ดีกว่าครับ
    คุยกับแฟนแล้ว ว่าจะลองโทรไปคุยกับเซลล์ตามที่น้าบอกล่ะครับ ถ้าไม่ได้ คงต้องหาเซลล์ใจปล้ำกว่าล่ะครับ ฮา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    สนับสนุน ให้หาใหม่ครับ แต่ต้องได้มากกว่าที่ได้อยู่ตอนนี้นะครับ
    ขอบคุณครับน้า ได้ส่วนลดสักสอง สามหมื่น ฟรีค่าจด ของแถมไม่กี่อย่าง ก็ถือว่าโอเคแล้วครับน้า

User ID
    25822
    Status
    โพส
    69

คิดอะไรมากครับ ผมดาวน์20 ดอก2.75 ส่ง72 ของแถมน้อยกว่าเกือบครึ่ง หลักก็ได้แค่ ป.1 พ ร บ ไลเนอร์ ฟิล์ม และอุปกรณ์ตกแต่งเล็กๆน้อยๆ จองตั้งแต่ ต.ค. รถคงจะได้ ธ.ค.นี้ ช่วงทีผมจอง แคป ลด20000 แต่4ประตูไม่มีโปรเลย แต่ก็ยังดีกว่าอีซูสู ไม่แถมไม่ลดสักอย่าง แม้แต่ ป.1ก็ต้องจ่ายเอง(เพื่อนไปจองมา) รักไทรทันก็อย่าคิดอะไรมากครับ ถ้าคิดว่าตัวเองโง่ ก็ให้คิดว่ายังมีคนโง่กว่า ก็น่าจะสบายใจแล้วนะครับ

User ID
    3090
    Status
    โพส
    406

น้าจองที่ไหนอ่ะ ยังได้เยอะกว่า ตอนที่ผมออกรถเลยน่ะ อย่าคิดมากครับ
    ถ้าขอเพิ่มผมแนะนำ ค่าจดทะเบียนดีกว่า ส่วนลดคงยาก ถ้าเซลล์ไม่เสนอก็ยากคับ

Ultaeman
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prommrob ดูโพส
    คิดอะไรมากครับ ผมดาวน์20 ดอก2.75 ส่ง72 ของแถมน้อยกว่าเกือบครึ่ง หลักก็ได้แค่ ป.1 พ ร บ ไลเนอร์ ฟิล์ม และอุปกรณ์ตกแต่งเล็กๆน้อยๆ จองตั้งแต่ ต.ค. รถคงจะได้ ธ.ค.นี้ ช่วงทีผมจอง แคป ลด20000 แต่4ประตูไม่มีโปรเลย แต่ก็ยังดีกว่าอีซูสู ไม่แถมไม่ลดสักอย่าง แม้แต่ ป.1ก็ต้องจ่ายเอง(เพื่อนไปจองมา) รักไทรทันก็อย่าคิดอะไรมากครับ ถ้าคิดว่าตัวเองโง่ ก็ให้คิดว่ายังมีคนโง่กว่า ก็น่าจะสบายใจแล้วนะครับ
    ขอบคุณครับน้า ผมก็คงต้องลองดูความเป็นไปก่อนล่ะครับ ดันคล้อยตามพริตตี้ เอ้ย เซลล์ในงานเอ็กโปร สงสัยบรรยากาศเป็นใจ เลยไม่ทันคิดถึงข้อมูลในคลับ ฮา

User ID
    14411
    Status
    โพส
    190

ผมดาวส์ 40% ไร้ดอก ของแถมเหรอ ฟิล์มลามิน่า (กระจกหน้าติดเอง) ค่าจด ทะเบียน ประกัน ไลเนอร์ พ่นกันสนิม พวงกุญแจ กรอบป้าย ได้แค่เนี่ยครับ แฮะๆ ส่วนลดก็ไม่มี น้อยเนอะ ลองต่อรองดูครับ ตามน้าๆท่านอื่นว่า

Ultaeman
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bird3255 ดูโพส
    น้าจองที่ไหนอ่ะ ยังได้เยอะกว่า ตอนที่ผมออกรถเลยน่ะ อย่าคิดมากครับ
    ถ้าขอเพิ่มผมแนะนำ ค่าจดทะเบียนดีกว่า ส่วนลดคงยาก ถ้าเซลล์ไม่เสนอก็ยากคับ
    นี่ว่าจะลองโทรไปคุยกับน้องเค้าก่อนครับ ถ้าได้ ค่าจด ก็ดีไป สงสารน้องเค้า พาเราไปลองรถ ทั้งไตตัน ทั้งปาเจโร่ อิอิ แต่อยากได้ปาจัง ฮา

Ultaeman
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hamrook ดูโพส
    ผมดาวส์ 40% ไร้ดอก ของแถมเหรอ ฟิล์มลามิน่า (กระจกหน้าติดเอง) ค่าจด ทะเบียน ประกัน ไลเนอร์ พ่นกันสนิม พวงกุญแจ กรอบป้าย ได้แค่เนี่ยครับ แฮะๆ ส่วนลดก็ไม่มี น้อยเนอะ ลองต่อรองดูครับ ตามน้าๆท่านอื่นว่า
    น้าออกมานานยังคับ เหมือนออกตอนรถเปิดตัวใหม่ๆเลย ตอนแรกผมก็ไปดูฟอร์ดเหมือนกัน เทคโนโลยีล้ำมากๆ ฮา ชอบ แต่เสียดาย ไม่มีของ กบข. ไม่งั้นไม่ได้มานั่งพิมพ์ที่ไตตันคลับแน่นอน ฮา

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

ของผมดาว 30% ได้ประมาณนี้ครับ ดอก 2.8%
    ประกันภัยชั้น1 พรบ
    ฟิล์มกรองแสง lamina (หน้าเต็ม)
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กระบะไลเนอร์ Mitsubishi
    กันสาดข้าง
    ค่าจดทะเบียน
    บัตรไดมอนด์การ์ด
    เบาะแค้ป
    ส่วนลด30,000 บาท
    ส่วนลดอะไหล่10%
    พรมเข้ารูป
    กรอปป้าย
    ผ้ายาง
    รับประกัน 5 ปี หรือ 150,000 กิโล
    ค่าน้ำมัน 10000 บาท จากผู้ผลิตชิ้นส่วนรถยนต์มิซูบิชิ
    ล๊อคเทค
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sponclub : 07-12-2011 เมื่อ 17:26

User ID
    25822
    Status
    โพส
    69

ของผมแตกต่างดังนี้ครับ
    ส่วนลด ไม่มี
    ค่าจดทะเบียน จ่ายเอง
    ล็อกเทค ไม่ได้
    พรมเข้ารูป อด
    น้ำมัน 500
    เบาะแค็ป ไม่แถม(4ประตู)
    ส่วนที่เหลือเหมือนกันครับ จองตั่งแต่ตุลา(น้ำท่วม แทบจะว่ายน้ำไปจอง ลพบุรี)
    รับรถเดือนธ.ค.นี้ ยังระบุวันไม่ได้ เหลืออีก4คิว รอต่อไป !!

User ID
    27919
    Status
    โพส
    17

ของผม 4ประตู สีขาว ออโต้ ดาวน์40% ผ่อน60งวด ดอก1.73 ส่วนลดไม่ให้ ล็อคเทค+พรมเข้ารูป+เซนเซอร์ไม่ได้ และไม่มีค่าน้ำมัน
    ที่ได้มีแค่ประกันชั้น1 พรบ. เคลือบสี+กันสนิม กรอบป้าย ผ้ายางธรรมดา ฟรีค่าแรง ส่วนลดอะไหล่10% ฟิล์ม3m กล้องมองหลัง กันสาด
    ลายเนอร์ ล๊อคยางอะไหล่ ครอบไฟเลี้ยว สคัพเพลส ครอบเบ้ามือ ผ้าคลุมรถ กรอบมือฝาท้ายโครเมียม หมอนผ้าห่ม
    ส่วนรถ เห็นว่าชัวร์ๆ 22 มค. 2555 (ไม่รู้ชัวร์จิงป่าว)
    ปล.อยากได้แบบไม่มีดอกเหมือนกันครับ แต่ขอสุดๆแล้วได้เท่านี้เอง

TTC-02056 TTC-Member
    User ID
    10698
    Status
    โพส
    879

รวมๆแล้วยังได้มากกว่าของผมอีก

User ID
    15781
    Status
    โพส
    139

เราไปจองตัวแค๊ป(ตัวเตี้ย)มาได้ส่วนลดเงินสดมา 45000 ได้พ่นกันสนิม ได้แม๊กลายเนอร์ ได้ฟิมล์ ได้ค่าจด ได้ประกันชั้น1+พรบ
    ได้เคลือบสี รับรถอังคารนี้

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

ของผมพลัสเบนซินสี่ประตูรู้สึกว่าจะได้น้อยกว่าอีกนะ
    ประกันชั้น1
    พรบ.
    ค่าจดทะเบียน
    ไลเนอร์
    กล้องส่องหลัง
    กันสาด
    สคลับเพท
    ผ้ายาง
    พรม
    กันสนิม
    เคลือบสี
    gpsแยกชิ้น
    หมอนผ้าห่ม
    ฟิล์ม3m
    และก็พวงมาลัย1พวงวันออกรถพร้อมกาแฟสด1แก้ว

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nice ดูโพส
    เราไปจองตัวแค๊ป(ตัวเตี้ย)มาได้ส่วนลดเงินสดมา 45000 ได้พ่นกันสนิม ได้แม๊กลายเนอร์ ได้ฟิมล์ ได้ค่าจด ได้ประกันชั้น1+พรบ
    ได้เคลือบสี รับรถอังคารนี้

ป๊าดของน้าเนี้ยส่วนลดเยอะขนาดแทบไม่ต้องดาวน์เลยนะนั้น

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

ตอนผมไปออกพลัสตัวเก่าของแถมตามนั้น แต่ได้ส่วนลดเพิ่ม 20000 อ่ะครับ

ข้อมูลกระทู้