สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ปัญหารถเกิดอาการวูบ

สวัสดีครับ
    มีเรื่องปรึกษาครับ
    ตอนนี้เจ้าเหมียวของผมเริ่มออกอาการเกเรแล้วครับ
    ขับๆไปดีๆเกิดอาการวูปขึ้นมาซะงั้น ลากเกียร์เป็นไม่ใด้ กดแซงเป็นไม่ใด้ กระตูกๆ พอผ่อนคันเร่งก็หายเป็นปกติ
    มีใครพอจะทราบปัญหาบ้างใหมครับ
    จะใด้รักษาอาการถูกครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหารถเกิดอาการวูบ

แต่งกล่องมาป่าวครับ(น้าหนุ่ยไมโคร)เดี๋ยวมีเพื่อนๆมาช่วยตอบง่ายๆหน่อย

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหารถเกิดอาการวูบ

น้ำมันลงไม่ทันหรือเปล่า เคยเปลี่ยนกรองดีเซลหรือยังครับ

User ID
    9445
    Status
    โพส
    54

น้าๆ พี่ๆ ท่านใดทราบคำตอบ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมเองก็อยากทราบปัญหานี้เหมือนกันครับ

พอดีเมื่อวานผมอ่านเจอปัญหาเกี่ยวกับ scv วาล์ว ของ denso ที่ทำให้เครื่องดับ

เลยอยากจะรู้ด้วยคนครับ

-ว่าปัญหานี้ได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังครับ?

-หรือว่า ปัญหานี้เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ?

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ethanhunte ดูโพส
    น้าๆ พี่ๆ ท่านใดทราบคำตอบ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมเองก็อยากทราบปัญหานี้เหมือนกันครับ

พอดีเมื่อวานผมอ่านเจอปัญหาเกี่ยวกับ scv วาล์ว ของ denso ที่ทำให้เครื่องดับ

เลยอยากจะรู้ด้วยคนครับ

-ว่าปัญหานี้ได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังครับ?

-หรือว่า ปัญหานี้เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ?

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
    ยาวเลยครับถ้าจะอยากศึกษาดูแล สมาชิกและผมเคยช่วยกันตอบใว้ในนี้3ลิ้งค์ คงพอช่วยได้ลองศึกษากันครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=22465
    แถมให้อีกลิ้งค์ครับ(มันไม่ขึ้นก็ก๊อปไปแปะเอาเอง)
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=29084
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 13-12-2011 เมื่อ 13:58

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อาการคล้ายๆท้ายรางเปิด หรือไม่ก็ scv ติด

User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

โอ ขอบคุณครับน้าๆ

ประวัติรถ
    116Hp สี่ประตู

ใส่กล่องไทยทำ
    ขยับบูสนิดหนึึ่ง
    ถอดแคท
    ยิงหน้าเพลา

ก่อนหน้านี้วิ่งฉิววววววว
    ก่อนน้ำท่วมไม่นาน เมื่อถึง 140 ++ จะเริ่มออกอาการเหยีบไม่ขึ้น รอบเครื่องลด กระอักๆ
    น้ำท่วมบางบัวทอง จอดทิ้งใว้เกือบสองเดือน ถอดแบตออก แต่รถไม่โดนน้องน้ำทำลายครับ แต่เกือบ บังเอิญแห้งซะก่อน

จากนั้นเอารถออกมาวิ่ง โอ...หนักเลยคราวนี้ ลากเกียร์ไม่ใด้เลย แซงมีลุ้น ขับไปเครียดไป (เจ้าเหมียวคันเดิมหายไปไหนฟะเนี่ย)
    เมื่อวานเอากล่องออก อาการดีขึ้นมาหน่อย คือ วูบๆเป็นบางครั้ง

จากข้อมูลที่ใด้อ่านมา น่าจะต้องเปลี่ยนกรองโซล่าก่อน ต่อด้วย SCV
    จากนั้นว่ากันอีกที
    หรือสงสัยเขาจะน้อยใจ เพราะช่วงน้ำท่วมดันทิ้งเขา หนีไปคบไทรทันเบนซิลอยู่ช่วงหนึ่ง

ขอบคุณนะครับน้าๆ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ผมเคยเป็นก็โทษscv เหมือนกัน ไปเช็คศูนย์ เช็คก็ปกติดี เลินนิ่งโปรแกรมใหม่ หายสนิทเลย มีการถอดกล่องโปรแกรมอาจเพี้ยนได้เลินนิ่งน่าจะหาย ขอให้โชคดีครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Micro ดูโพส
    โอ ขอบคุณครับน้าๆ

ประวัติรถ
    116Hp สี่ประตู

ใส่กล่องไทยทำ
    ขยับบูสนิดหนึึ่ง
    ถอดแคท
    ยิงหน้าเพลา

ก่อนหน้านี้วิ่งฉิววววววว
    ก่อนน้ำท่วมไม่นาน เมื่อถึง 140 ++ จะเริ่มออกอาการเหยีบไม่ขึ้น รอบเครื่องลด กระอักๆ
    น้ำท่วมบางบัวทอง จอดทิ้งใว้เกือบสองเดือน ถอดแบตออก แต่รถไม่โดนน้องน้ำทำลายครับ แต่เกือบ บังเอิญแห้งซะก่อน

จากนั้นเอารถออกมาวิ่ง โอ...หนักเลยคราวนี้ ลากเกียร์ไม่ใด้เลย แซงมีลุ้น ขับไปเครียดไป (เจ้าเหมียวคันเดิมหายไปไหนฟะเนี่ย)
    เมื่อวานเอากล่องออก อาการดีขึ้นมาหน่อย คือ วูบๆเป็นบางครั้ง

จากข้อมูลที่ใด้อ่านมา น่าจะต้องเปลี่ยนกรองโซล่าก่อน ต่อด้วย SCV
    จากนั้นว่ากันอีกที
    หรือสงสัยเขาจะน้อยใจ เพราะช่วงน้ำท่วมดันทิ้งเขา หนีไปคบไทรทันเบนซิลอยู่ช่วงหนึ่ง

ขอบคุณนะครับน้าๆ
    ว่างๆโทรมาถามได้ครับน้า...ตอบทางกระทู้มาเยอะเลย จำไม่ได้

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ว่างๆโทรมาถามได้ครับน้า...ตอบทางกระทู้มาเยอะเลย จำไม่ได้
    กร๊ากกกกกกกกก น้าวุฒิความจำเริ่มสั้นสะแระ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    กร๊ากกกกกกกกก น้าวุฒิความจำเริ่มสั้นสะแระ
    แต่รักไทรทันยา้ว......ยาว

ข้อมูลกระทู้