อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
ขอบคุณครับ ต้องไปหาจัดมาซักอันแล้ว วันก่อนช่วงปีใหม่ อัดเครื่องเสียงหนักไปหน่อยกับแบตเดิม ๆ มากับรถ 3 ปีกว่าแล้ว ไม่ได้ติดเครื่องไว้ หลังจากแบตหมดก็ใช้ไม่ได้อีกเลยชาร์ทเข้านะแต่ไม่เก็บไฟแล้ว ก็เลยต้องจัดแบตใหม่ไปตามระเบียบ
เมื่อวันที่ 1 หาซื้อก็ยากลำบากแสนเข็นไปร้าไหนก็ปิด ไปบีควิกก็แพงเว่อเทิร์นลูกเดิมก็ให้แค่ร้อยเดียวเลยไม่เอา เลยเข้าไปอู่น้าโย่งดีกว่า(ความหวังสุดท้าย เผื่อน้าเค้ามี) ไม่เจอใครอีก ถามพี่ ๆ ที่อยู่แถวนั้น บอกว่า เจ้าของร้านไม่อยู่หนีไปไหนไม่รู้ 2 วันแล้ว มีแต่รถจอดทิ้งไว้ แป่ว!! เลยหันหลังกลับมุ่งหน้าเข้ากรุงโลด 555
รถเครื่องเสียงดึงไฟบวกตรงเข้าแอมป์เลยครับเพราะผมเปลี่ยนมาดึงจากจุดนี้แล้วเนื่องจากเมื่อก่อนผมก็เปิดอัดเครื่องเสียงอย่างน้านี้ละดูไฟบอก12v แต่ไงรถสตาร์ทไม่ติดพอมาติดตรงนี้แล้วดูถ้าไฟลง11.8v รถยังสตาร์ทได้
ชื่อ:  SAM_1265.JPG
ครั้ง: 460
ขนาด:  83.3 กิโลไบต์