สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย ใช้แบบไหนกันคับ เบอร์อะไรคับ อยากเปลี่ยนคับ ขอบคุณคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21501
    Status
    โพส
    26

Wink น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย ใช้แบบไหนกันคับ เบอร์อะไรคับ อยากเปลี่ยนคับ ขอบคุณคับ

ตามหัวข้อเลยคับ ไปลุยน้ำมาอยากเปลี่ยนคับ ทั้งน้ำน้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้ายเลยคับ รถผม plus 140 คับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน ตอบ: น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย ใช้แบบไหนกันคับ เบอร์อะไรคับ อยากเปลี่ยนคับ ขอบคุณคับ

ชื่อ:  น้ำมันเกียร์อ&#362.jpg
ครั้ง: 20493
ขนาด:  321.8 กิโลไบต์

ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ต้องตัวนี้เท่านั้น ไม่งั้นบรรลัยวายวอด
    ส่วนเฟื่องท้ายเปิดสมุดคู่มือดูสเป็คตามนั้น
    ง่าย+ปลอดภัยสุดๆเอาเข้าศูนย์ครับไม่แพงอย่างที่คิด

ชื่อ:  IMG_0246.jpg
ครั้ง: 18612
ขนาด:  175.2 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 16-12-2011 เมื่อ 09:49

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย ใช้แบบไหนกันคับ เบอร์อะไรคับ อยากเปลี่ยนคับ ขอบคุณคับ

เรื่องเบอร์น้ำมันเกีบร์เฟืองท้ายดูตามลิ้งค์ครับ มีตอบกันมาอยู่ในนั้นแล้ว
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=22014
    -ลองทำเองดูครับถ้าน้ำเข้าไปผสมกับน้ำมันเฟืองท้าย ศูนย์คงไม่มีเวลามาแช่ทำเป็น10ชั่วโมง คงทำให้ได้แค่ถ่ายแล้วเติมใหม่แค่นั้น จะไม่มาพีถีพีถันเป่าลมร้อนให้ความชื้นแห้งแบบเราทำเอง

-ขึ้นขอนที่ล้อซ้าย ตะแคงเพลาหาแปรงเก่าๆต่อด้ามดัดงอ มาล้วงพื้นเสื้อเพลา
    -ผมใช้เวลาถ่ายล้างเป่าทำๆหยุดๆพักเครื่องดูดฝุ่นเป็นเวลานานเกือบ10ชั่วโมงเอาให้ชัวร์ก่อนเติม น้ำมันเฟืองเต็ดใหม่
    -รูป3แถมในกระทู้นี้ให้อีก1ครับ แช่น้ำลึกต้องหักเลี้ยวไปมา น้ำครับเข้าไปอยู่ในยางหุ้มแลค เช็คปลายแลคด้วยอีกที่ครับลงทุกวันผมก็เปิดมันทุกวันมีได้ทุกวันซิ
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 05-08-2015 เมื่อ 13:01

User ID
    21501
    Status
    โพส
    26

ขอบคุณน้าๆมากๆคับที่ให้ความรู้

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ขอบคุณครับที่นำความรู้ดีๆมาแบ่งปันกัน

User ID
    38713
    Status
    โพส
    15

ชื่อ:  IMAG6967 (Small).jpg
ครั้ง: 9111
ขนาด:  58.4 กิโลไบต์
    น้าครับ รถผม triton 4D A/T ตัวเตี้ย ตัว116 Hp น้ำมันเกียร์ ออโต้ ตามคู่มือ ใช้ Dexron ii ( แต่รุ่น 4WD ใช้ Dia Queen ATF SP III )
    1.เข้าศูนย์ เค้าก้เปลียน ตัว ATF SP III ที่น้าบอกมาให้ จะมีผลดี-เสียอะไรไหมครับ
    2.ปกติเปลี่ยน ใช้น้ำมันกี่ ลิตรครับ ของ ผม ช่างเปลี่ยนมาใช้ 3 ลิตรเอง
    3.ถ้ารถ วิ่งน้อย ปีนึงไม่น่าเกิน 5000 โล ควรเปลี่ยนถ่าย ทุกกี่เดือนดีครับ หรือ รอวิ่ง 20,000 โล ( คงหลายปี)
    ขอบคุณมากครับ
    **ปล อย่าว่า ว่าทำไมเพิ่งสงสัยเปลี่ยนมาหลายรอบ เพิ่งอ่านคู่มือ คร้าบ

ข้อมูลกระทู้