สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

มาตรฐาน เคลียโค๊ดไม่ได้ครับ สอบถามหน่อยนะครับ

คือรถผมมีปัญหาติดโค๊ด u1101 แต่สมาทเกจไม่บอกรายละเอียด เลยอยากทราบว่า ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง แล้วแก้ไขเคลียโค๊ดยังไงครับ น้าท่านใดมีประสบกาณ์และเคยติดโค๊ดตัวนี้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

TTC-02046 TTC-Member
    User ID
    13794
    Status
    โพส
    155

มาตรฐาน ตอบ: เคลียโค๊ดไม่ได้ครับ สอบถามหน่อยนะครับ

Code U1101 ซึ่งเกิดความผิดพลาด (รู้สึกว่ากล่องจะหาอะไรไม่เจอซักอย่างน่ะครับ) เกี่ยวกับเกียร์ธรรมดา
    ซึ่งไม่เกิดกับรถยนต์ที่เป็นเกียร์ออโต้ จึงไม่ได้มีความผิดปกติแต่อย่างใด ไม่จำเป็นต้องลบก็ได้
    ของผมก็ติดโค๊ดนี้เหมือนกันครับ

TTC-02046 TTC-Member
    User ID
    13794
    Status
    โพส
    155

มาตรฐาน ตอบ: เคลียโค๊ดไม่ได้ครับ สอบถามหน่อยนะครับ

อันนี้เค้าว่ากันมาครับ ^_^!!!

สำหรับ Triton จะมี Bug ติดมาใน ECU หนึ่งตัว คือ U1101 เป็น Code Error ที่มีทุกคันแต่ไม่เป็นอะไรครับ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khajorn_b ดูโพส
    อันนี้เค้าว่ากันมาครับ ^_^!!!

สำหรับ Triton จะมี Bug ติดมาใน ECU หนึ่งตัว คือ U1101 เป็น Code Error ที่มีทุกคันแต่ไม่เป็นอะไรครับ
    เวลาใส่กล่องดันรางเข้าไป วิ่งได้ไม่กี่โล ปรากฏว่าเอนจิ้นโชว์ซะงั้นครับ รถวิ่งไม่ออกเลยครับ ต้องจอดรถแล้วดับเครื่องสักพัก แล้วถึงจะหายครับ งงเหมือนกัน ตอนที่ใส่มาแรกๆไม่เป็นอะไรเลย ถ้าถอดกล่องออกก็วิ่งได้ตามปกติ ไม่มีไรเกิดขึ้น ไล่เช็คสายเกี่ยวกับกล่องแล้วทุกอย่างก็ไม่มีไรผิดปกติ เอากล่องดันรางค่ายเดียวกันมาใส่แทนก็ยังเป็นเหมือนกัน งง จริงๆครับ ขอบคุณครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ตอนไฟโชว์ลองเร่งเครื่องนิดเดี่ยวแล้วลองลบดูครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...มีดันรางแล้วปลดบูสรึยังอ่ะครับ ที่ว่าไฟโชว์แล้ววิ่งไม่ออก...

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ดันหนักระวังหัวฉีดนะฮับ....
    ลองดู scv ก่อน ดันมากมีผลครับ มันจะไปไว

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...มีดันรางแล้วปลดบูสรึยังอ่ะครับ ที่ว่าไฟโชว์แล้ววิ่งไม่ออก...
    ยังไม่ได้ทำครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ดันหนักระวังหัวฉีดนะฮับ....
    ลองดู scv ก่อน ดันมากมีผลครับ มันจะไปไว
    โดนโค๊ดใหม่มาอีกตัว ลืมจด เท่าที่จำได้ U0093 TDC found ไรประมาณนี้ครับ กดเคลียแล้ว แต่สักพักเป็นอีก กล่องก็จูนไม่เยอะนะครับ เพียงให้รอบมาเร็วขึ้นนิดๆ รถเบาขึ้นหน่อยๆ เลยถอดกล่องไว้เลยครับตอนนี้ เดี๋ยวงานจะงอก พอถอดกล่องออกหายไม่มีไรเกิดขึ้นครับ วิ่งปกติดีครับ เหตุผลที่ใส่กล่องคืนอยากให้รถวิ่งเบาขึ้นอ่ะครับ เพราะแม็กหน้ามันกว้างแล้วทำให้รถอืดๆครับ ขอบคุณน้าๆมากนะครับที่เข้ามาแน่นำ แต่ผมงงที่ว่าตอนใส่มาใหม่ๆ ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ ไม่รู้จะแก้ไขยังไงดี เฮอ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ละอ่อนเหลือกำ! : 23-12-2011 เมื่อ 20:41

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    ยังไม่ได้ทำครับน้า

โดนโค๊ดใหม่มาอีกตัว ลืมจด เท่าที่จำได้ U0093 TDC found ไรประมาณนี้ครับ กดเคลียแล้ว แต่สักพักเป็นอีก กล่องก็จูนไม่เยอะนะครับ เพียงให้รอบมาเร็วขึ้นนิดๆ รถเบาขึ้นหน่อยๆ เลยถอดกล่องไว้เลยครับตอนนี้ เดี๋ยวงานจะงอก พอถอดกล่องออกหายไม่มีไรเกิดขึ้นครับ วิ่งปกติดีครับ เหตุผลที่ใส่กล่องคืนอยากให้รถวิ่งเบาขึ้นอ่ะครับ เพราะแม็กหน้ามันกว้างแล้วทำให้รถอืดๆครับ ขอบคุณน้าๆมากนะครับที่เข้ามาแน่นำ แต่ผมงงที่ว่าตอนใส่มาใหม่ๆ ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ ไม่รู้จะแก้ไขยังไงดี เฮอ....
    พรุ่งนี้ชลบุรีมาแถวบางบอนหลายคัน ลองแวะมาครับเดี๋ยวดูให้ครับ

ข้อมูลกระทู้