สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

keaowkhon
    ผู้เยี่ยมชม

Cool ขอคำแนะนำติด gps ครับ

ซื้อแล้วครับ คุณทั่น ขาวมุก 4 d ที่นี้เดินทางไป ตจว.ประจำครับ
    จึงคิดจะติด GPS ในรถมี monitor ที่สามารถรองรับ GPS ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ ต้องเพิ่มเติมอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไรครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28991
    Status
    โพส
    10

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำติด gps ครับ

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ดันๆๆๆด้วยคนชื่อ:  185fc2f5b15ae63609c82922a4dd668e_1203749537.gif
ครั้ง: 504
ขนาด:  15.0 กิโลไบต์

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำติด gps ครับ

ผมเคยอ่านเจอมันแพงหน่อยนะครับ สองหมื่น+ แต่ถ้าประหยัดก็ gps อันละ 3-4000 ก็หรูแล้วครับ ส่วนตัวผมก็ใช่ alpine ที่แถมมากับรถนั่นแหละ

งั้นก็ดันรอน้าท่านอื่นมาตอบครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ติดได้ครับแต่ราคาก็แพงเหมือนน้าข้างบนว่าไว้ละครับ เพราะต้องติดโมเด็มgpsเพิ่มเข้าไป ข้อดีคือสะดวกทุกอย่ารวมอยู่ที่เดียว ไม่เกะกะ แต่ถ้าเป็นเครื่องgps ที่แยกขาย ราคาก็จะถูกกว่ามาก อาจจะเกะกะในรถซักหน่อย แต่ข้อดีก็คือสามารถถอดเอาไปใช้ในรถคันอื่นได้บางรุ่นก็มาพร้อมกล้องมองหลังด้วย ผมเอามาให้ดูครับ กล้องมองหลังใช้งานร่วมกับเครื่อง gps แบบติดตั้งเองรวมราคา 3,500 ใช้งานได้ดีครับ
    ชื่อ:  DSC00403_resize.jpg
ครั้ง: 771
ขนาด:  163.5 กิโลไบต์

ข้อมูลกระทู้