หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 47

พ่อน้องกีต้าร์
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รถโหลด...ใครว่าทำแล้วจะเสียใจ

สำหรับผมไม่เลยคับ ..ทั้งหล่อ เท่ หนึบ อาทิตย์ที่ผ่านมาไปงานบวชเพื่อนที่สุโขทัยมา เลยได้โอกาสลองท่อใบใหม่ ขนาด 2.5 " หม้อพักใส้ตรงแบบสั้น ยิงออกหน้าเพลา ปรากฎว่าสะใจสุดๆคับ สุ้มเสียงโหดลั่นๆ เสียงเทอร์โบวี๊ดหวานสุดๆ กดเป็นมา ทางตรงอัดยาวๆไม่มีวอกแวกให้เหวอ สาดโค้งแบบเกาะหนึบๆ ไม่เสียใจที่โหลดมาคับ วันนั้นเพื่อนไปรวม 3 คัน yaris , d-max เกือบ20คน นั่งรถผม 4 คน ที่เหลือก็ เก๋ง และ d-max เพราะมีแครี่บอย แต่สัมภาระดันมาใส่ในรถผม ถ้ารถเบากว่านี้ น่าจะดีกว่านี้อีก ปกติก็ขับไม่เร็ว แต่อยากลองชุดท่อใหม่เท่านั้นเอง ไปเกือบ 195 คับ แต่ตอนถ่าย ยกแล้วเพราะมีรถขวางอยู่ข้างหน้า ก็โอเค กับ 116ม้าของผมคับ

TTC-000125 TTC-Member
    User ID
    93
    Status
    โพส
    303

มาตรฐาน Re: รถโหลด...ใครว่าทำแล้วจะเสียใจ

เหอๆๆ มาแย้วเหรอคับ กระโปรงดำสุดสวย ของพ่อน้องกีต้าร์

มาตรฐาน Re: รถโหลด...ใครว่าทำแล้วจะเสียใจ

วิ่งได้ใจดีเหลือเกินครับ น้ายีนส์ อย่าลองบ่อยล่ะ น้ำมัน มันแพงนะ พรุ่งนี้ขึ้นอีกแล้ว เห้อเซ้ง

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้ายีนส์ "หม้อพักไส้ตรงแบบสั้น" นี่มันเป็นเหมือนแบบหม้อพักกลางที่เงียบๆหรือเป็นแบบหม้อพักแบบปลายท่อครับ อ่ะแบบว่าจะใส่บ้างครับ ถ่ายรูปให้ดูหน่อยนะน้า ขอบคุณล่วงหน้าเลยหล่ะกัน(555 มัดมือชกซะเลย)
    แล้วอีกอย่างฝาโปรงเนี่ยหุ้มหรือพ่นครับ แล้วทำที่ใหนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

ต้องไปทำบ้างแล้ว เดินท่อใหม่เลย ตอนนี้ใส่แค่ท่อพักอย่างเดียวเสียงไม่ดุเท่าไหร่ ให้ว่างก่อนนะแล้วเจอกัน 55 ว่าแต่ไปใส่ผ้าใบที่ไหนมาหรอสวยจัง อิอิ

User ID
    2182
    Status
    โพส
    184

น้ายีนต์ยังไงก็อย่าขับรถเร็วนักล่ะ มันอันตราย แต่ยอมรับว่ารถน้าสุดยอดจริงๆ พระเจ้าช่วย กล้วยแขก

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

ทำไปได้คับ เอ่อ เครื่องเดิมๆ ป่าวคับ ทำไม สุดยอดอย่างนี้

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ขับระวังนะครับ ความเร็วสูงๆอันตราย

pol204
    ผู้เยี่ยมชม

Talking Re: รถโหลด...ใครว่าทำแล้วจะเสียใจ

บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด ครับ

User ID
    2263
    Status
    โพส
    63

สุดยอดจริงๆคับ

พ่อน้องกีต้าร์
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ABadboy ดูโพส
    เหอๆๆ มาแย้วเหรอคับ กระโปรงดำสุดสวย ของพ่อน้องกีต้าร์
    ก็ทำเลียนแบบรถน้า abadboy แหละคับ เห็นมันโหดดีเหลือเกิน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    วิ่งได้ใจดีเหลือเกินครับ น้ายีนส์ อย่าลองบ่อยล่ะ น้ำมัน มันแพงนะ พรุ่งนี้ขึ้นอีกแล้ว เห้อเซ้ง
    คับ..แล้วเจอกัน meeting ฝั่งธนนะคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้ายีนส์ "หม้อพักไส้ตรงแบบสั้น" นี่มันเป็นเหมือนแบบหม้อพักกลางที่เงียบๆหรือเป็นแบบหม้อพักแบบปลายท่อครับ อ่ะแบบว่าจะใส่บ้างครับ ถ่ายรูปให้ดูหน่อยนะน้า ขอบคุณล่วงหน้าเลยหล่ะกัน(555 มัดมือชกซะเลย)
    แล้วอีกอย่างฝาโปรงเนี่ยหุ้มหรือพ่นครับ แล้วทำที่ใหนครับ
    เป็นลักษณะทรงแบบหม้อพักกลางคับ เป็นใส้ตรง แบบยาวเสียงมันจะเงียบกว่าหน่อย แบบสั้นที่ผมใส่มันจะลั่นกว่า เทอร์โบหอนสะใจกว่า ราคา 1500 เท่ากัน ใส่เสร็จจะมีปลายท่อประมาณซํก5-6นิ้วแถมมาให้ เดินท่อใหม่ 2.5" 1000บาท ทะลวงแคท 300 ไปช่วยเค้ากระแทกเองกะมือ ฝากระโปรงเป็นสติ๊กเกอร์สีดำด้านแบบหนาคับ ติดมาร้านโจสติ๊กเกอร์หน้าโลตัสมีนบุรี 800 บาทประมาณ ชั่วโมงเดียวก็เสร็จ ว่างๆจะเอาไปไห้ดูที่หน้า ม. นะคับ รอ นศ.เปิดเทอมก่อน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ alex ดูโพส
    ต้องไปทำบ้างแล้ว เดินท่อใหม่เลย ตอนนี้ใส่แค่ท่อพักอย่างเดียวเสียงไม่ดุเท่าไหร่ ให้ว่างก่อนนะแล้วเจอกัน 55 ว่าแต่ไปใส่ผ้าใบที่ไหนมาหรอสวยจัง อิอิ
    ไปใส่ที่ร้าน SP autoshop ขาย-ติดตั้งอุปกรณ์ประดับยนต์ทุกชนิด กันขโมย ฟิล์ม รับทำลายไม้ เคฟล่า 087-9917022 กทม(สุขาภิบาล3) มาคับเจ้าของร้านบริการดีมากเลยคับ ติดผ้าใบปิดกะบะแค็ป ติดผ้ายางลายกระดุมเข้ารูปเต็มชุด ไว้รอรถล้างเอี่ยมๆก่อนจะถ่ายรูปมาให้ดู
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 50degree ดูโพส
    ทำไปได้คับ เอ่อ เครื่องเดิมๆ ป่าวคับ ทำไม สุดยอดอย่างนี้
    เดิมสนิทเลยคับ ใช้ไปปีกว่าเองยังอยู่ในประกันเลยยังไม่อยากยุ่ง เผื่อพวกชุดปั้ม , หัวฉีดเจ๊งจะได้เครมได้ ปกติไม่ขับขนาดนี้หรอกคับ แค่อยากลองให้รู้แค่นั้นเอง มีเหวอนิดหน่อยตอนจะกดชัตเตอร์คับ ช่วง 195 พวกมาลัยมันจะตีแรงมากหากต้องจับมือเดียว ไหนจะต้องดูรถข้างหน้าอีก หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้นมาคงอันตรายมากคับ คิดแล้วเสียวจิงๆ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

แรงจริงๆยังก็ปลอดภัยไวก่อนนะคับ

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

แรงดีเหลือเกินนะ..น้ายีนส์.. ของผมเดี๋ยวนี้พอเกินเก้าสิบ นึกถึงเวลาจิบน้ำมันขึ้นมาทันที แพงได้ใจซะจัง...

User ID
    192
    Status
    โพส
    40

แจ๋วเลยท่าน..

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำมันแพงคับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

นึกถึงน้ำมันแล้วถอดใจครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พ่อน้องกีต้าร์ ดูโพส

ไปใส่ที่ร้าน SP autoshop ขาย-ติดตั้งอุปกรณ์ประดับยนต์ทุกชนิด กันขโมย ฟิล์ม รับทำลายไม้ เคฟล่า 087-9917022 กทม(สุขาภิบาล3) มาคับเจ้าของร้านบริการดีมากเลยคับ ติดผ้าใบปิดกะบะแค็ป ติดผ้ายางลายกระดุมเข้ารูปเต็มชุด ไว้รอรถล้างเอี่ยมๆก่อนจะถ่ายรูปมาให้ดู
    โฆษณากันเองเลยนะ น้าเล็ก น้ายีนส์ เด๋วโดนสั่งเก็บนะ เก็บค่าโฆษณาน่ะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ไม่ชัด อ่ะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ทำมา700บาททำแถวบางบอนมันเน่าหน่อยได้บ้ายขาวก็ลองทำดูกับแคตตรงวิ่งไปซื้อที่โรงงานเขาอีก700บาท

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

โอ้โห กล้ามากเลย วันก่อน ผม 160 ถอนแล้วอ่ะ กลัวน้ำมันด้วย กลัวตายด้วย ม่ะไหว แต่นับถือจิงๆครับ แรงเหลือเกิน

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้