หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 47 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

มาตรฐาน Re: รถโหลด...ใครว่าทำแล้วจะเสียใจ

น้าๆใช้ตัดสปริงหรือใส่สปริงโหลดครับ แล้วอย่างไหนดีกว่ากัน

teetriton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถโหลด...ใครว่าทำแล้วจะเสียใจ

ทำท่อประมาณเท่าไรคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nKop ดูโพส
    โหลด2นิ้วงบเท่าไหร่ครับ ช่วยบอกที
    ผมทำที่ร้าน พีพี ยานยนต์ครับ
    สำหรับทำการโหลดหน้าลง 2"(ลงมาจากเดิม 4 ซม.) หลัง 3" (ลงมาจากเดิม 6 ซม.) พร้อมเปลี่ยนโช๊ค เลยอัฟรูปมาให้เพื่อนๆ ไว้ดูกัน ซึ่งก่อนนี้เคยเอาไปโหลดแล้วรอบนึงข้างหลัง จาก 2.5" รอบนี้เปลี่ยนเป็น 3 นิ้ว เทรินให้ฟรีครับ (ซึ่งราคาโหลดที่เคยเสียไปครั้งก่อน 1500) มารอบนี้เสี่ยค่าใช้จ่ายแต่โช๊คหน้า กะสปริงโหลด (ราคา โช๊ค 3500 ลดเหลือ 3150 (ยี่ห้อPRECISION LINE PREMIUM H9466) ราคาสปริงโหลด 2" (ยี่ห้อ APM) 2900) นุ่มหนึบขึ้นเยอะเลยทีเดียวครับ แต่รายละเอียดกับข้อมูลของตัวสินค้า หาไม่ได้ครับ ถ้าจะโหลดจริงๆ งบเยอะ ลองสอบถาม โช๊คและสปริง TEIN (http://www.atpmotorsport.com/tein.htm) ดูก่อนก็ได้น๊ะครับเผื่อจะโดนใจกว่า หรือหาโช๊คที่มีชื่อมีการ์รันตรีและมีข้อมูลครับ เช่น คายาบ้า,RANCHO จะได้ไม่ต้องมานั่งกลุ้มหนักใจแบบผม เพราะหาคำตอบให้ แฟนไม่ได้ รูป เอามาให้ดูครับตามนี้เลย อิอิ แหล่มๆโดนใจสำหรับผม สปริงตัด มีผลในระยะยาวครับ ถ้าให้ดี เปลี่ยนดีที่สุดครับ ของเก่าก็ทำความสะอาด พ่นสีเป็บไว้เป็นอะไร่ได้ หรือจะขายทิ้งก็น่าจะได้ราคา หรือจะเอาไว้เป็นอะไหร่สำรองก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ ส่วนผม เหลี่ยนอย่างเดียวครับ กันเหนียว อิอิ

hongtae
    ผู้เยี่ยมชม

แรงๆๆกันทั้งนั้นอิจฉาจริงๆๆ

สมชาย ทับทวี
    ผู้เยี่ยมชม

ว่าจะทำฝากระโปงสีดำเงาบ้างจะสวยไหมค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พ่อน้องกีต้าร์ ดูโพส
    ก็ทำเลียนแบบรถน้า abadboy แหละคับ เห็นมันโหดดีเหลือเกิน

คับ..แล้วเจอกัน meeting ฝั่งธนนะคับ

เป็นลักษณะทรงแบบหม้อพักกลางคับ เป็นใส้ตรง แบบยาวเสียงมันจะเงียบกว่าหน่อย แบบสั้นที่ผมใส่มันจะลั่นกว่า เทอร์โบหอนสะใจกว่า ราคา 1500 เท่ากัน ใส่เสร็จจะมีปลายท่อประมาณซํก5-6นิ้วแถมมาให้ เดินท่อใหม่ 2.5" 1000บาท ทะลวงแคท 300 ไปช่วยเค้ากระแทกเองกะมือ ฝากระโปรงเป็นสติ๊กเกอร์สีดำด้านแบบหนาคับ ติดมาร้านโจสติ๊กเกอร์หน้าโลตัสมีนบุรี 800 บาทประมาณ ชั่วโมงเดียวก็เสร็จ ว่างๆจะเอาไปไห้ดูที่หน้า ม. นะคับ รอ นศ.เปิดเทอมก่อน

ไปใส่ที่ร้าน SP autoshop ขาย-ติดตั้งอุปกรณ์ประดับยนต์ทุกชนิด กันขโมย ฟิล์ม รับทำลายไม้ เคฟล่า 087-9917022 กทม(สุขาภิบาล3) มาคับเจ้าของร้านบริการดีมากเลยคับ ติดผ้าใบปิดกะบะแค็ป ติดผ้ายางลายกระดุมเข้ารูปเต็มชุด ไว้รอรถล้างเอี่ยมๆก่อนจะถ่ายรูปมาให้ดู

เดิมสนิทเลยคับ ใช้ไปปีกว่าเองยังอยู่ในประกันเลยยังไม่อยากยุ่ง เผื่อพวกชุดปั้ม , หัวฉีดเจ๊งจะได้เครมได้ ปกติไม่ขับขนาดนี้หรอกคับ แค่อยากลองให้รู้แค่นั้นเอง มีเหวอนิดหน่อยตอนจะกดชัตเตอร์คับ ช่วง 195 พวกมาลัยมันจะตีแรงมากหากต้องจับมือเดียว ไหนจะต้องดูรถข้างหน้าอีก หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้นมาคงอันตรายมากคับ คิดแล้วเสียวจิงๆ
    เปลี่ยนล้อเป็นขอบอะไรครับ แล้วยางขนาดเท่าไร ถ้าเส้นรอบวงยางเล็กกว่าเดิมไมล์จะอ่อนกว่าเดิม ถ้าเส้นรอบวงยางใหญ่กว่าเดิมไมล์จะแข็งกว่าเดิม
    ผมเคยคำนวนดูยางเบอร์215/50/17 ไมล์นาจะอ่อนประมาณ15เปอร์เซ็นต์ครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้