หน้า 2 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 268

กระทู้: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สวัสดีปีใหม่ครับน้าเต้ย เฮงๆรวยๆ รำ่ำรวยๆ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    ขอบคุณน้าโต้งมากครับ เฮงๆร่ำรวยทั้งสุขภาพดีและมีเงินทองตลอดปีและตลอดไปครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpitak ดูโพส
    น้าคับ ปกติโปร 3.2 สามารถบูสได้เท่าไหร่คับ
    ถ้าเทอร์โบเดิมเอาเหนียวก็สัก 18-20 psi พอครับถ้าเปลี่ยนโบแล้วสัก td04 หรือ td04hl ชุดนี้ปรับบูทส์ 25 psi สบายๆหรือจะเล่น td05h นี่ ปรับไปที่ 25 - 30 psi ไม่มีไฟเช็คเครื่องขึ้นมาให้กวนใจทั้งหมดเพราะวงจรปลดให้หมดครับถ้าจะปลดโค๊ด overhigh input air flow สำหรับโบใหญ่ก็เพิ่มอุปกรณ์ให้ได้อีกชุดต้องสั่งพิเศษเพิ่ม 200 บาทค่าอุปกรณ์ครับ
    และไฟเช็คเครื่องยังคงใช้งานได้ปกติครับ

จะเลือกลงโปร. 140 แรงม้าเท่าสเป็กเครื่องก็ได้สำหรับท่านที่กลัวโปร.ข้ามรุ่นทำให้ไช้งานได้หมดครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ลงโปรมาแล้วถ้าสะดวกก็ขับรถมาใส่ได้ที่ ลพบุรีครับ(ที่บ้านผมเลย) ติดตั้งวงจรพร้อมเคลียร์โค๊ดให้สมบูรณ์ครับใช้เวลาติดตั้งไม่เกิน 1 ชั่วโมงครับ แต่ถ้าไม่สะดวกคงต้องถอดกล่อง ecu ส่ง ems มาครับแต่ปัญหาคุณจะต้องจอดรถหลายวันหน่อย

ถ้าใน กทม.ก็ต้องรอผมเดินทางไปที่อู่พี่กาหลง น่าจะช่วงกลางๆเดือนครับประมาณวันเสาร์หรืออาทิตย์กลางๆเดือนครับสามารถติดตั้งให้ได้ที่อู่พี่กาหลง สาย 2 ครับอยู่ตรงข้ามบ่อตกปลาเงาน้ำ ซอยบางแวกครับ

รายละเอียดยังไงโทร.สอบถามกันอีกทีครับ
    งั้นรอไปเจออู่พี่กาหลงน่าจะดีกว่าครับ ใกล้กว่า ไว้หลังวันเด็กผมจะโทรหาครับ เผื่อน้ามาวันไหนชัวร์ จะได้นัดเจอกันครับ เสาร์-ทิตย์ ผมสะดวกครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

140 รอยกฉีดจ้า.....อิอิ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    140 รอยกฉีดจ้า.....อิอิ
    รองบน้าเอ่มาสบทบทุนผลิตอยู่นี่ละครับ ทุนน้อยต้องค่อยๆทำครับ ค่อยๆเดินครับเดี๋ยวล้มแล้วลุกไม่ไหว
    ช่วงนี้จัดโปรชุดเล็กสบทบทุนสร้างชุดใหญ่ก่อนครับ
    สนใจสั่งจองล่วงหน้าครับจะได้ประกอบวงจรรอครับมีเวลาทำน้อยครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

โปรเจคเล็กๆที่ลงทุนน้อย แต่คันเร่งติดเท้าขึ้นเยอะ. มีเผื่อต่อยอดอนาคตโบใหญ่ๆ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอาข้อมูลที่เคยลงหนังสือเดอะทรัคซ์มาให้ชมและผลการนำรถที่ติดตั้งวงจรและลงโปร. 3.2 ขึ้นเทสในสเเต็ปกล่องเดิมลงโปร.ใส่วงจรอย่างเดียวแต่ปรับบู๊ทส์เทอร์โบเพิ่ม ก็ 179 แรงม้าแล้ว และสเต็ปบวกกล่องดันรางใบเดียวไม่ต้องเค้นหนัก 205 แรงม้าสบายๆแบบใช้งานได้ตามคำสั่งจากปลายนิ้วมือว่าจะเพิ่มจะลดแรงม้าแรงบิดหรือจะปิด จะเปิดได้จากเจ้าของรถเองชมกันครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails ภาพนิ่ง1.JPG   ภาพนิ่ง2.JPG   ภาพนิ่ง3.JPG   ภาพนิ่ง4.JPG   ภาพนิ่ง5.JPG   ภาพนิ่ง6.JPG   ภาพนิ่ง7.JPG  

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

และตามด้วยผลเทสไดโน่แบบชัดๆ ในสเต็ปแรก ว่าเสีย 1,500 บาท แล้วกล่อง ecu เดิมจะให้แรงม้าเท่าไหร่
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Slide1.JPG   Slide2.JPG  

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

และตามด้วยผลเทสกล่องโปร.3.2 บวกกับดันราง POWER SPEED ใบเดียวเวอร์ชั่นเมื่อ 3 ปีทีแล้วซึ่งดันรางปลดบูทส์แค่นั้น (แต่ปัจจุบันปรับได้หมดทั้งจูนแมปแอร์โฟร์ และ at. เครื่องยนต์ยกเว้นยกหัวฉีดอย่างเดียวกับกล่องดันรางเวอร์ชั่นใหม่)

กับกล่องดันราง POWER SPEED เวอร์ชั่น 2011-12 เพิ่มเงินอีก 10,000 บาทพร้อมติดตั้งลงโปรกแกรมกล่องดันรางในเวอร์ชั่นใช้งานสเต็ปบ้านๆทำท้ายรางให้เรียบร้อย โดยเจ้าของรถสามารถสามารถ ปิด-เปิด ปรับลดเพิ่มแรงม้าได้ทันทีจากปลายนิ้วมือครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Slide4.JPG  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 10-01-2012 เมื่อ 02:07

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

รูปภายในวงจรดันราง power speed เวอร์ชั่น 2011-12 เพิ่มเงินอีก 10,000 บาทพร้อมติดตั้งลงโปรกแกรมกล่องดันรางในเวอร์ชั่นใช้งานสเต็ปบ้านๆทำท้ายรางให้เรียบร้อย โดยเจ้าของรถสามารถสามารถ ปิด-เปิด ปรับลดเพิ่มแรงม้าได้ทันทีจากปลายนิ้วมือครับ สนใจข้อมูลเพิ่มเติม 08-6129-8508 เต้ยTRITON

และรถที่นำขึ้นเทสเป็นรถผมเอง TRITON 2.5 รุ่น 116 แรงม้าเกียร์ธรรมดา เอามาแต่งยกสูงกันล้อขนาด 20" กับยาง 255-50-20 ก่อนที่จะแปลงสภาพมาเป็นรถแข่งในปี 2010-2011 ครับ
    ชี้แจงเพื่อให้ทราบข้อมูลรถ เพราะเมื่อก่อนเคยมีพวกหาว่าเอารุ่น 140 แรงม้ามาขึ้นเทส (แค่แต่งรถยกสูงเหมือนยังดูไม่ออกเลย)
    ดูแค่ลิ้นไอดีที่เครื่องยนต์ก็รู้แล้วครับ
    สเต็ปเครื่องยนต์เดิม ปั๊มและหัวฉีดเดิม SCV VALVE เดิมมีแต่โปร.3.2 และกล่องดันราง POWER SPEED ที่เพิ่มเข้าไปและเทอร์โบใช้ TD05H ปรับบูทส์ที่ 25 PSI ครับพร้อมมีอินเตอร์เพิ่มอีก 1 ใบ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails DSC05743.JPG   DSC05740.JPG  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 10-01-2012 เมื่อ 02:20

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

รูปรถสเต็ปปัจจุบันในสภาพรถแข่ง ที่ไม่มีกล่องยกหัวฉีด มีแต่จูนกล่องหลักโดยมิสเตอร์เชฟบวกกล่อง power speed กับผลเทสแรงม้า 310 แรงม้า และแรงบิด 572 นิวตันเมตร เทอร์โบ td05hr กับบูทส์ 35 psi หัวฉีดเดิมทำใส้ปั๊มและเพิ่มปั๊มติ๊ก scv valve 3.2
    หม้อน้ำขยายอลูมิเนียมขนาด 3" และอินเตอร์ความหนา 4" เต็มหน้ารถ ภายในเครื่องยนต์เดิมทำฝาสูบเพื่อรับแรงระเบิดที่รุ่นแรงขึ้นไม่มีน้ำดันปะเก็นข้ามให้เห็นในปัจจุบันผ่านปัญหาเครื่องยนต์และความร้อนจากการทดสอบและเก็บข้อมูลในสนามแข่งมากว่า 2 ปีครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails P3090869.JPG   ภาพ0084.jpg   Slide2.jpg   Slide1.jpg  

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

น้าเต้ยครับ ลงโปร. 3.2 กล่องเดิมลงโปร.ใส่วงจรอย่างเดียวแต่ ปรับบู๊ทส์เทอร์โบเพิ่ม ก็ 179 แรงม้าแล้ว
    นี่หมายถึงต้องเปลี่ยนเทอร์โบใช้ td05h ถึงจะได้ม้า179น่ะครับ
    แล้วถ้ากล่องเดิมลงโปร.3.2ใส่วงจร โบเดิมปรับบู๊ทส์เพิ่ม จะได้กี่ม้าครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mk6792 ดูโพส
    น้าเต้ยครับ ลงโปร. 3.2 กล่องเดิมลงโปร.ใส่วงจรอย่างเดียวแต่ ปรับบู๊ทส์เทอร์โบเพิ่ม ก็ 179 แรงม้าแล้ว
    นี่หมายถึงต้องเปลี่ยนเทอร์โบใช้ td05h ถึงจะได้ม้า179น่ะครับ
    แล้วถ้ากล่องเดิมลงโปร.3.2ใส่วงจร โบเดิมปรับบู๊ทส์เพิ่ม จะได้กี่ม้าครับ
    โบเดิมถ้าปรับเอาใช้งานเหนียวๆไม่ควรเกิน 18 psi ครับ ถ้าไม่กลัวพังก็ 20-22 psi ให้แรงม้าประมาณ 165 แรงม้า อัตราเร่งจะมาเร็วแต่หมดเร็วและกำลังแรงดึงจะไม่หนักเท่าโบ td05h หรือ td05hr ครับแต่เทอร์โบเดิมได้เปรียบเรื่องการออกตัวที่มาไวกว่าและอัตราการกินน้ำมันที่ดีกว่าเปลี่ยนเทอร์โบใหญ่ เพราะจะมีอาการรอรอบในช่วงต้นจึงต้องจ่ายน้ำมันไปล่อให้ปั่นเทอร์โบในช่วงแรกหนักและมีการใช้กล่องเพิ่มอัตราเร่งมาช่วยในช่วงออกตัว
    แต่เมื่อเทอร์โบใหญ่ได้รอบเครื่องและบูทส์ติดกำลังจะมาต่อเนื่องกว่าครับความเร็วปลายจะได้ลึกกว่ามาหนักกว่า

User ID
    7762
    Status
    โพส
    269

น้าเต้ยสิ้นเดือนจะไปใช้บริการ ใส่แล้วรันนิ่งโปรแกรมตามศูนย์ได้ไหม

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ชัยชนะ ดูโพส
    น้าเต้ยสิ้นเดือนจะไปใช้บริการ ใส่แล้วรันนิ่งโปรแกรมตามศูนย์ได้ไหม
    ขออณุญาตให้ข้อมูลเบื้องต้นครับ ผมใส่มาประมาณ 3 ปี เข้าศูนย์ได้ปกติครับ แต่เวลาเลินนิ่ง **ต้องแจ้งช่างว่า เราใช้โปร 3.2 อยู่
    ช่างก็จะเอาโปร 3.2 เวอร์ชั่นที่เราใช้น่ะปัจจุบันมาเลินให้เราครับ.

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มีงานมาฝากครับ สำหรับคนที่กำลังหางานทำ มีลูกหลานญาติพี่น้องลองติดต่อดูครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Slide1.JPG   Slide3.JPG   Slide2.JPG  

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

ผมผ่านเกณฑ์เกือบทุกข้อ ยกเว้นอายุเกินครับน้าเต้ย ก็กำลังวิ่งผ่านหลักสี่ครับ5555
    น้าเต้ยจะมาที่อู่พี่กาหลงมีกำหนดหรือยังครับ เผื่อน้ามาวันไหนชัวร์ ถ้าผมไปหาได้ผมจะได้ไปหาครับ
    แล้วจะมีวงจรปลดไฟเครื่องโชว์ ติดมือมาด้วยหรือเปล่าครับ รถผมยังเป็นโปร2.5 ยังไม่มีที่ลง3.2ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    ผมผ่านเกณฑ์เกือบทุกข้อ ยกเว้นอายุเกินครับน้าเต้ย ก็กำลังวิ่งผ่านหลักสี่ครับ5555
    น้าเต้ยจะมาที่อู่พี่กาหลงมีกำหนดหรือยังครับ เผื่อน้ามาวันไหนชัวร์ ถ้าผมไปหาได้ผมจะได้ไปหาครับ
    แล้วจะมีวงจรปลดไฟเครื่องโชว์ ติดมือมาด้วยหรือเปล่าครับ รถผมยังเป็นโปร2.5 ยังไม่มีที่ลง3.2ครับ
    วงจรนะมีติดไปอยู่ครับ แต่ที่ลงโปรแกรมที่อู่ไม่มีซิครับ มีวิธีเดียวคือสลับกล่อง ECU ผมจะเอากล่องที่ลงโปร.ตัว 140Hp. ใส่วงจรแล้วติดไปด้วยถ้าสนใจก็สลับกล่องและมาทำให้ครับ พอเสร็จก็นัดเจอแลกคืนครับถ้าเอาเร็วขับรถมาลพบุรี วันไหนก็ได้ จันทร์ถึงเสาร์ โทร.นัดก่อนลงโปร.เสร็จ ใส่วงจรไม่ถึงชั่วโมงครับ วันเสาร์นี้ผมจะไปที่อู่ครับสายๆลองตัดสินใจดูก่อนครับ

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

น่าสนมากครับ แต่อยู่ไกลเกิน

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

น้าเต้ยครับ สำหรับน้าเต้ยแล้ว ระหว่าง โปร2.5 140 กับ3.2 แบบใหนดีสุด และแบบใหนแรงสุดครับ
    ผมเป็นคนขับรถเร็วมากๆๆครับ บางทีคันเร่งถึงพื้นแล้วยังไม่ค่อยพอใจเลยครับสุดที่ความเร็ว175ครับ
    เวลาโดนไล่น่ะครับ หนีเขาไม่พ้นเลยครับ
    พอเป็นไปได้ไหมว่าถ้าลงโปรแล้วได้เกิน200กม./ชมบ้างครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้