หน้า 3 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 268

กระทู้: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    น้าเต้ยครับ สำหรับน้าเต้ยแล้ว ระหว่าง โปร2.5 140 กับ3.2 แบบใหนดีสุด และแบบใหนแรงสุดครับ
    ผมเป็นคนขับรถเร็วมากๆๆครับ บางทีคันเร่งถึงพื้นแล้วยังไม่ค่อยพอใจเลยครับสุดที่ความเร็ว175ครับ
    เวลาโดนไล่น่ะครับ หนีเขาไม่พ้นเลยครับ
    พอเป็นไปได้ไหมว่าถ้าลงโปรแล้วได้เกิน200กม./ชมบ้างครับ

ถ้าเอาแบบตรงรุ่นเครื่องยนต์ วิ่งดีกว่าโปรเดิมแต่ไม่หนักหน่วงมาก ก็ลงโปร 140 Hp. แต่ถ้าชอบอัตราเร่งมาเร็วเสียงเครื่องเนียน ปั๊มอัดแรงดันแน่น วิ่งจม 200 km./hr. นี่ก็โปร. 3.2 v5 แต่ถ้ายังไม่พอใจจัด กล่องดันราง POWER SPEED บวกไปอีกใบแค่นี้สเต็ปรถบ้านๆก็ดึงตั้งแต่ออกตัวไม่น้อยหน้า พวกเครื่อง 3.0 เทอร์โบแปรผันแล้วครับแถมขึ้นไวจาก 0 - 180 นี่แป๊ปเดียวตามเท้า แล้วความเร็วจะเดินข้ามขึ้นไปจนทะลุ 200 สบายๆแบบคันเร่งยังไม่หมด (ขึ้นอยู่กับขนาดล้อและยางของรถแต่ละคันด้วยครับที่เป็นปัจจัยให้เปลี่ยนไป)

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

มาตรฐาน ตอบ: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

ชัดเจนเลยครับน้าเต้ย ตัวเลข200 km./hr.ผมมีความหวังแล้ว
    ถ้าอย่างนั้นขอไปทำที่บ้านน้าเต้ยดีกว่าจัดโปร. 3.2 v5 เลยชอบแรงๆๆ
    ก่อนไปผมจะโทรนัดกับน้าเต้ยอีกครั้ง คงเป็นประมาณเดือนหน้าครับ
    เอาไว้ซิ่งสงกรานต์ แล้วกล่องดันราง POWER SPEEDมีราคาพิเศษหรือยังครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ถ้าเอาแบบตรงรุ่นเครื่องยนต์ วิ่งดีกว่าโปรเดิมแต่ไม่หนักหน่วงมาก ก็ลงโปร 140 Hp. แต่ถ้าชอบอัตราเร่งมาเร็วเสียงเครื่องเนียน ปั๊มอัดแรงดันแน่น วิ่งจม 200 km./hr. นี่ก็โปร. 3.2 v5 แต่ถ้ายังไม่พอใจจัด กล่องดันราง POWER SPEED บวกไปอีกใบแค่นี้สเต็ปรถบ้านๆก็ดึงตั้งแต่ออกตัวไม่น้อยหน้า พวกเครื่อง 3.0 เทอร์โบแปรผันแล้วครับแถมขึ้นไวจาก 0 - 180 นี่แป๊ปเดียวตามเท้า แล้วความเร็วจะเดินข้ามขึ้นไปจนทะลุ 200 สบายๆแบบคันเร่งยังไม่หมด (ขึ้นอยู่กับขนาดล้อและยางของรถแต่ละคันด้วยครับที่เป็นปัจจัยให้เปลี่ยนไป)
    น้าเต้ยครับ อันนี้หมายถึงสเตปของตัว 116 Hp หรือ 140 Hp ครับ ถ้าตัว 2500 140 HP ก็โปรและสเตปนี้หรือเปล่าครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    ชัดเจนเลยครับน้าเต้ย ตัวเลข200 km./hr.ผมมีความหวังแล้ว
    ถ้าอย่างนั้นขอไปทำที่บ้านน้าเต้ยดีกว่าจัดโปร. 3.2 v5 เลยชอบแรงๆๆ
    ก่อนไปผมจะโทรนัดกับน้าเต้ยอีกครั้ง คงเป็นประมาณเดือนหน้าครับ
    เอาไว้ซิ่งสงกรานต์ แล้วกล่องดันราง POWER SPEEDมีราคาพิเศษหรือยังครับ
    ขอบคุณครับ
    มีให้อยู่ครับสำหรับท่านที่มาทำโปร.กล่องหลักแล้วจะทำต่อสเต็ป 2 บวกกล่องดันรางราคาเอาไว้เห็นของจริงแล้วค่อยคุยกันครับ ยังไงก็โทร.นัดล่วงหน้าก่อนนะครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton_tierak ดูโพส
    น้าเต้ยครับ อันนี้หมายถึงสเตปของตัว 116 hp หรือ 140 hp ครับ ถ้าตัว 2500 140 hp ก็โปรและสเตปนี้หรือเปล่าครับ

สเต็ปของตัว 116 แรงม้าครับ ส่วนตัว 140 แรงม้าพื้นฐานเดิมแรงม้าแรงบิดมีมาให้เยอะอยู่แล้วกับการลงโปร 3.2 เพิ่มอย่างเดียวจะให้ความต่างไม่มากเท่าตัว 2.5 116 แรงม้าครับ
    แต่ถ้า ตัว 140 แรงม้าพ่วงกล่อง power speed แล้วก็จัดจ้านไม่ต่างกันกับตัวเตี้ยครับยิ่งถ้าขนาดล้อยางเดิมออกตัวจัดกว่าเพราะอัตราทดเฟืองท้ายของตัว 140 เขาใช้ 4.19 แต่ตัวเตี้ยใช้เฟืองท้าย 3.909 ครับ นอกนั้นเครื่องยนต์เกียร์เทอร์โบตัวเดียวกันต่างกันที่มีอินเตอร์กับไม่มีและก็โปรแกรมที่กล่องกำหนดการจ่ายน้ำมันและให้แรงม้าที่ต่างกันครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

วันหยุดสุดสัปดาห์นี้ก๊เรียบร้อยไป 3 คัน แต่แนะนำนิดหนึงสำหรับท่านที่ลงโปรมาเองเช็คเวอร์ชั่นให้ถูกด้วยครับเจอลงเวอร์ชั่น 3 มาคันหนึงมันไม่เนียนเหมือนเวอร์ชั่น 5 ครับ ไม่ว่าเวอร์ชั่นไหนใส่วงจรไปปลดได้หมดครับ

User ID
    13630
    Status
    โพส
    17

จัดมาแล้วโปร+วงจร ที่อู่พี่หลง สาย2 น้าเตยจัดไห้ เดิมผม มียก+ดัน แต่ตอนนี้วิ่งดันอย่างเดียว กดทีควันออกเปนลูกๆ เรยคับ
    อยากวิ่งยกคงต้องไปจูนกล่องใหม่ บอกตรงๆมาพอๆกับมียกเลย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tamnimit ดูโพส
    จัดมาแล้วโปร+วงจร ที่อู่พี่หลง สาย2 น้าเตยจัดไห้ เดิมผม มียก+ดัน แต่ตอนนี้วิ่งดันอย่างเดียว กดทีควันออกเปนลูกๆ เรยคับ
    อยากวิ่งยกคงต้องไปจูนกล่องใหม่ บอกตรงๆมาพอๆกับมียกเลย
    คันนี้จากเดิมลงโปรแกรมจากศูนย์แล้วเลิ่นนิ่งกล่อง ecu ไม่ผ่าน พอใส่วงจรเจออุปกรณ์ครบครบติดเครื่องสองสามรอบกล่องสั่งเลิ่นนิ่งเองเลยและเทสแรงดันให้จบแบบสมบูรณ์ ไฟเช็คไม่มีมากวนใจ รอบเครื่องเบิ้ลตัวเปล่าได้ยัน 5,000 รอบ แถมปรับบูทส์เทอร์โบแบบไม่ต้องกลัวเช็คสบายแค่นี้ครับกับสเต็ปบ้านๆแท้ๆ

User ID
    27716
    Status
    โพส
    127

น่าสนใจครับ น้าเต้ยว่างเฉพาะ เสาร์ อาทิตย์ใช่มั๊ยครับ จะได้โทรนัดให้ถูกวัน
    28-29 อาทิตย์หน้าผมผ่านลพบุรีพอดีเลยครับ เดียวจะลองโทรดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

โปรโมชั่นสุดคุ้ม ลงโปรแกรม 3.2 พร้อมใส่วงจร Emulator Valve เพื่อปลดไฟเครื่องโชว์เมื่อลงโปร 3.2 และปลดล็อครอบเครื่องยนต์พร้อมปลดล็อคบูทส์เทอร์โบใน เวอร์ชั่นใหม่ คิดราคาพิเศษพร้อมติดตั้ง 1,500 บาท

น้าเต้ยครับ...สเต็ปด้านบนนี้ผมทำอย่างเดียวก่อนได้ไหมครับ (116 ปี10 เดิมๆ) ดีกว่าเก่าเยอะไหมครับน้า...เดี๋ยวเก็บตังอีกหน่อยค่อยขยับใส่กล่องดันทีหลังได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย deaw.1111 : 23-01-2012 เมื่อ 21:55

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deaw.1111 ดูโพส
    โปรโมชั่นสุดคุ้ม ลงโปรแกรม 3.2 พร้อมใส่วงจร Emulator Valve เพื่อปลดไฟเครื่องโชว์เมื่อลงโปร 3.2 และปลดล็อครอบเครื่องยนต์พร้อมปลดล็อคบูทส์เทอร์โบใน เวอร์ชั่นใหม่ คิดราคาพิเศษพร้อมติดตั้ง 1,500 บาท

น้าเต้ยครับ...สเต็ปด้านบนนี้ผมทำอย่างเดียวก่อนได้ไหมครับ (116 ปี10 เดิมๆ) ดีกว่าเก่าเยอะไหมครับน้า...เดี๋ยวเก็บตังอีกหน่อยค่อยขยับใส่กล่องดันทีหลังได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    แค่สเต็ปแรกก็เหมือนได้รถใหม่แล้วครับ อัตราเร่งคนละคันครับแรงบิดกำลังเครื่องยนต์ อัตราเร่งมาคนละเรื่องเลยครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aket ดูโพส
    น่าสนใจครับ น้าเต้ยว่างเฉพาะ เสาร์ อาทิตย์ใช่มั๊ยครับ จะได้โทรนัดให้ถูกวัน
    28-29 อาทิตย์หน้าผมผ่านลพบุรีพอดีเลยครับ เดียวจะลองโทรดูครับ
    จันทร์-ศุกร์นี่ โทร.หาก่อนครับช่วงหลังเลิกงาน 17.00 น.ทำให้ได้ครับ ถ้า วันหยุด ถ้ายังไม่ลงโปร.มาต้องมาวันเสาร์ และโทร.นัดก่อนล่วงหน้าครับเพราะบางเสาร์อาจไปที่อู่ไม่ได้อยู่บ้าน ส่วนวันอาทิตย์ ทำให้ได้เฉพาะรถที่ลงโปร.มาแล้วครับ โทร.นัดก่อนเหมือนกันครับ ทั้ง 7 วัน ผมมีงานทำ มีคิวตลอดครับขออภัยในความไม่สะดวกครับ ในการติดตั้งวงจร เพราะเน้นความชัวส์ ไม่ส่งวงจรให้ผู้อื่นติดตั้งครับ ทำเองติดตั้งให้เอง ถ้านอกเหนือจากผมไม่ใช่สินค้าผมครับ เพื่อความสมบูรณ์ครับและป้องกันการผิดพลาดจากงานติดตั้งวงจรในกล่อง ecu ครับ

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    แค่สเต็ปแรกก็เหมือนได้รถใหม่แล้วครับ อัตราเร่งคนละคันครับแรงบิดกำลังเครื่องยนต์ อัตราเร่งมาคนละเรื่องเลยครับ
    ขอบคุณครับน้าเต้ย

User ID
    9459
    Status
    โพส
    12

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ จากเวอร์ชั่น 3 เป็นเวอร์ชั่น 5 เนียนมาก ขอบคุณน้าเต้ยมากครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

ถ้ามีผลงานของตัว 140 แรงแจ้งด้วยนะครับ งบน้อย ติด power speedw ไม่ไหว ตังค์น้อยอยากแรง

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    ถ้ามีผลงานของตัว 140 แรงแจ้งด้วยนะครับ งบน้อย ติด power speedw ไม่ไหว ตังค์น้อยอยากแรง
    ติดกล่องดันรางราคาถูกๆก็ของมือสองที่ลูกค้าเทินเปลี่ยนรุ่นไว้มีอยู่ 2 ใบครับติดตั้งเสร็จคิด 5,000 ถ้วนครับ

User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

ติดกล่องดันรางราคาถูกๆก็ของมือสองที่ลูกค้าเทินเปลี่ยนรุ่นไว้มีอยู่ 2 ใบครับติดตั้งเสร็จคิด 5,000 ถ้วนครับ
    น่าสนๆครับน้า สำหรับงบน้อยแต่อยากแรง กล่องเหมือนใหม่เลยใช่ไหมครับน้าเต้ย (เทินเปลี่ยนรุ่นคืออะไรครับน้า) ขอบคุณครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deaw.1111 ดูโพส
    น่าสนๆครับน้า สำหรับงบน้อยแต่อยากแรง กล่องเหมือนใหม่เลยใช่ไหมครับน้าเต้ย (เทินเปลี่ยนรุ่นคืออะไรครับน้า) ขอบคุณครับ
    กล่องดันรางรุ่นแรกมันจะปรับได้แค่ดันรางและปลดบูทส์ครับ ใช้ชิพประมวลผลตัวเดียว และมีช่องต่อสายสัญญาน 2 ช่องครับ

แต่รุ่นใหม่จะปรับได้ทั้งแรงดันในรางจ่าย จูนแม็ป ปลดบูทส์ จูนแอร์โฟร์ได้ครับ ใช้ชิพประมวลผลคู่ครับและมีช่องต่อสายสัญญาน
    3 ช่องครับ
    คงเข้าใจนะครับ ถ้าไม่เข้าใจโทร.สอบถามได้ครับ

ในกรณีรถบ้านๆโบเดิม แค่รุ่นแรกและใช้โปรแกรมที่เขียนใหม่ให้จูนแม็ปได้เพิ่มมาอีกหนึ่งแต่จูนแอร์โฟร์ไม่ได้ก็วิ่งกว่าโปร.3.2 อย่างเดียวแล้วครับ
    ความคืบหน้ากล่องยกตอนนี้กำลังอยู่ขั้นตอนการทำโปรแกรมเขียนโปรแกรมสั่งงานครับน่าจะหลังจากรถทำสีเสร็จกลับมาต่อกล่องต้นแบและทดลองโปรแกรมบนไดโน่จบก็คงจะมีกำหนดการออกครับ ช้าๆแต่ชัวส์ๆเนียนๆไม่ให้กินหัวฉีดแน่นอนครับ แรงแล้วต้องอยู่กับเรานานๆครับ
    แรงแต่แป๊ปเดียวเราไม่ทำครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x986x ดูโพส
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ จากเวอร์ชั่น 3 เป็นเวอร์ชั่น 5 เนียนมาก ขอบคุณน้าเต้ยมากครับ
    เอากล่องดันรางอีกสักใบไหมละครับ ตอนนี้ของใกล้จะหมดอีกแล้ว วันนีพวกมาเอาไป 4 ใบเลย ตั้งแต่จัดโปร 3.2 มานี่มีงานใส่วงจรทุกอาทิตย์เลย กำไรไม่สน ตั้งใจทำให้ triton 116 มันวิ่งสมกับเครื่องยนต์ที่อุตส่าห์ทำมารองรับแรงม้าที่ควรจะมากกว่านี้แต่ไปตอนมันไว้
    ให้ค่ายอื่นอิจฉาเล่นกับสเต็ปแรงแบบถูกตังค์
    หมายเหตุกันอีกที อัพได้ทุกคันในรุ่น 116 แรงม้า 2.5did ตั้งแต่ปี 2004 - 2010 กะบะตรงแต่ ecu เดิมครับยกเว้นเฉพาะรุ่นเกียร์ ออโต้ 116 แรงม้าเท่านั้นครับ

ลงโปร พร้อมใส่วงจร ปลดไฟเครื่องโชว์ ปลดล็อครอบ ปลดบูทส์มาในราคาไม่ไกลเกินฝัน ราคาเดียวตลอดปี 2555 ในราคา 1,500 บาท
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 29-01-2012 เมื่อ 20:54

User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

กล่องดันรางรุ่นแรกมันจะปรับได้แค่ดันรางและปลดบูทส์ครับ ใช้ชิพประมวลผลตัวเดียว และมีช่องต่อสายสัญญาน 2 ช่องครับ

แต่รุ่นใหม่จะปรับได้ทั้งแรงดันในรางจ่าย จูนแม็ป ปลดบูทส์ จูนแอร์โฟร์ได้ครับ ใช้ชิพประมวลผลคู่ครับและมีช่องต่อสายสัญญาน
    3 ช่องครับ
    คงเข้าใจนะครับ ถ้าไม่เข้าใจโทร.สอบถามได้ครับ

ในกรณีรถบ้านๆโบเดิม แค่รุ่นแรกและใช้โปรแกรมที่เขียนใหม่ให้จูนแม็ปได้เพิ่มมาอีกหนึ่งแต่จูนแอร์โฟร์ไม่ได้ก็วิ่งกว่าโปร.3.2 อย่างเดียวแล้วครับ
    ความคืบหน้ากล่องยกตอนนี้กำลังอยู่ขั้นตอนการทำโปรแกรมเขียนโปรแกรมสั่งงานครับน่าจะหลังจากรถทำสีเสร็จกลับมาต่อกล่องต้นแบและทดลองโปรแกรมบนไดโน่จบก็คงจะมีกำหนดการออกครับ ช้าๆแต่ชัวส์ๆเนียนๆไม่ให้กินหัวฉีดแน่นอนครับ แรงแล้วต้องอยู่กับเรานานๆครับ
    แรงแต่แป๊ปเดียวเราไม่ทำครับ

ขอบคุณครับน้าเต้ย...

หน้า 3 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้