หน้า 9 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 161 ถึง 180 จากทั้งหมด 268

กระทู้: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน ตอบ: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    P1210 - Injector Control Pressure Above Expected Level

ลองจูนโปรแกรมกล่องยกหัวฉีดใหม่ให้เข้ากับโปรแกรมดันรางครับ ถ้าเปิดยกมากไปทำให้แรงดันที่หัวฉีดต่ำโค๊ดมันจะขึ้นฟ้องครับหรือไม่งั้นเราต้องลดดันรางลงหน่อยไล่หาจุดพอดีไม่ให้ไฟโชว์ครับต้องตรวจเช็คแรงดันในรางจ่ายประกอบกันระหว่างการจูนครับ
    เดี๋ยวเย็นนี้จะลองปิดกล่องยกดูว่าจะหายป่าว ขอบคุณมากครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: วงจรปลดไฟเครื่องโชว์สำหรับ ท่านที่ลงโปร.3.2 ปลดรอบพร้อมปลดบูทส์ ราคาถูก.....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dexter ดูโพส
    เดี๋ยวเย็นนี้จะลองปิดกล่องยกดูว่าจะหายป่าว ขอบคุณมากครับ
    ลองง่ายๆลดแรงดันลงใช้สัก 25 เปอร์เซนต์ บวกยกดูเพราะการปรับเพิ่มดันรางมากๆ แรงดันไฟที่ไปหา ecu ในเรื่องข้อมูลแรงดันน้ำมันที่ไปหัวฉีดมันก้จะต่ำลงสวนกลับแรงดันที่สูงขึ้นในรางต้องค่อยๆลองไล่จูนหาจุดพอดีที่วิ่งได้ไม่โดนไฟเครื่องครับถ้าต้องการดันเยอะก็ต้องลดระยะเวลาการเปิดหัวฉีดลงหน่อยเปิดมากไปก้แรงดันตกลองเล่นดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

Power Speed

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

กับสเต็ปโปร 3.2 อาทิตย์นี้มาไกลจากมหาสารคามเสร็จไปอีกคันแล้วก้ลูกค้าจาก กทม.อีกคัน ไม่ได้เจอหน้าผมทั้ง 2 คันเลยถ้ามาวันธรรมดาระหว่างจันทร์ถึงศุกร์ ผมก็ทำงานประจำไม่ได้อยู่ร้านครับเป็นไงบ้างรายงานผลได้ตลอดเวลาครับ

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

ผลที่ผมได้มาจากโปรแกรม3.2 พร้อมใส่วงจร Emulator Valve ขับมันมากๆครับ
    เมื่อวันคืนอาทิตย์ที่แล้วมานี้ กลับมาจากต่างจังหวัดนครสวรรค์วิ่งถนนสายเอเชีย
    ขับรถวิ่งตามหลังรถคันหน้าเลนขวา อยู่ๆก็มีรถเก๋งซีวิคแต่ง แชงซ้ายแล้วปาดหน้าเราเข้าขวาแตะเบรคแทบไม่ทัน
    ถึงเวลาที่ขาขวาต้องทำงานหนักแล้วละซิเรา น้ำหนักที่บรรทุกวันนั้นก็ ผู้โดยสารรวม10คน ข้าวสาร2กระสอบปุ๋ย
    มะม่วงดิบ2กระสอบปุ๋ย กับล้อที่ใช้ 225/65/17 ลงเกียร์4ลากรอบไป4000รอบส่งเกียร์5กดยาวๆๆๆๆๆๆๆ
    ไล่เจ้ารถเก๋งซีวิคนั้นไปจนจ่อท้ายที่ความเร็ว170 สุดท้ายเจ้ารถเก๋งซีวิคก็หลบซ้ายไป ก็รายงานผลเท่านี้ก่อนครับ

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ลองง่ายๆลดแรงดันลงใช้สัก 25 เปอร์เซนต์ บวกยกดูเพราะการปรับเพิ่มดันรางมากๆ แรงดันไฟที่ไปหา ecu ในเรื่องข้อมูลแรงดันน้ำมันที่ไปหัวฉีดมันก้จะต่ำลงสวนกลับแรงดันที่สูงขึ้นในรางต้องค่อยๆลองไล่จูนหาจุดพอดีที่วิ่งได้ไม่โดนไฟเครื่องครับถ้าต้องการดันเยอะก็ต้องลดระยะเวลาการเปิดหัวฉีดลงหน่อยเปิดมากไปก้แรงดันตกลองเล่นดูครับ
    น้าเต้ย รบกวนปรึกษาต่อนะครับ ตอนนี้ผมแก้ปัญหา P1210 ด้วยการปิดกล่องยก ใช้แต่ดันรางอย่างเดียวก็มาเจอ P0106 ตั้ง map ไว้ที่ 25% และดัน 25% เอง แต่ที่สังเกตจาก smart guage จังหวะที่ไฟ engine โชว์ขึ้นมา ค่า egr จะค้างอยู่ที่ 0 เคลียร์ก็ไม่หายต้องดับเครื่องแล้วเปิดสวิทช์ on แล้วทำการ clear ถึงจะหาย แต่พอสตาร์ทเครื่องวิ่งสัก 110 ก็จะโชว์อีก (P0106) ทำความเร็วสูงสุดได้แค่ 120 เอง อาการเหมือนกับ scv ไม่จ่ายน้ำมัน (ผมใช้ scv ตัวตูดยาวอยู่) พอจะมีแนวทางแก้ไขยังไงได้บ้างครับผม

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

[QUOTE=DeXter;677227]น้าเต้ย รบกวนปรึกษาต่อนะครับ ตอนนี้ผมแก้ปัญหา P1210 ด้วยการปิดกล่องยก ใช้แต่ดันรางอย่างเดียวก็มาเจอ P0106 ตั้ง map ไว้ที่ 25% และดัน 25% เอง แต่ที่สังเกตจาก smart guage จังหวะที่ไฟ engine โชว์ขึ้นมา ค่า egr จะค้างอยู่ที่ 0 เคลียร์ก็ไม่หายต้องดับเครื่องแล้วเปิดสวิทช์ on แล้วทำการ clear ถึงจะหาย แต่พอสตาร์ทเครื่องวิ่งสัก 110 ก็จะโชว์อีก (P0106) ทำความเร็วสูงสุดได้แค่ 120 เอง อาการเหมือนกับ scv ไม่จ่ายน้ำมัน (ผมใช้ scv ตัวตูดยาวอยู่) พอจะมีแนวทางแก้ไขยังไงได้บ้างครับผม[/QUOT
    มันเป็นโค๊ดประสิทธภาพ Map. ไม่ได้ครับ พรุ่งนี้ผมจะไปที่อู่ว่างๆมาให้ดูดีกว่าครับ

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

น้าเต้ยครับสงสัย egr ผมมันจะไปแน่เลย ด้านข้างเหมือนมีรอยน้ำมันฉีดดังรูปครับคลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	1.jpg
ครั้ง:	180
ขนาด:	183.0 กิโลไบต์
ID:	150256คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	4.jpg
ครั้ง:	182
ขนาด:	301.3 กิโลไบต์
ID:	150254
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 3.jpg  

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

555 ขอบคุณมากเลยครับน้าเต้ย อย่างนี้แถวบ้านเขาไม่เรียกว่าเซ่อ..อย่างเดียวแล้วครับน้า ทำใจไว้แล้วนะเนี๊ยว่าต้องเจองานใหญ่แน่ ๆ รอดไป แต่สุดท้ายก็โดนเฟืองท้ายกะเต็ดไปซะหายคันกันไปเลย ขอบคุณมาก ๆ ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DeXter ดูโพส
    555 ขอบคุณมากเลยครับน้าเต้ย อย่างนี้แถวบ้านเขาไม่เรียกว่าเซ่อ..อย่างเดียวแล้วครับน้า ทำใจไว้แล้วนะเนี๊ยว่าต้องเจองานใหญ่แน่ ๆ รอดไป แต่สุดท้ายก็โดนเฟืองท้ายกะเต็ดไปซะหายคันกันไปเลย ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    รายงานผลด้วยครับ ทั้งความแรงและอัตราเร่งหลังจากใส่เต็ดบวกเฟืองท้ายใหม่เข้าไป

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

บอกได้คำเดียวว่า "แจ่ม" ตอนนี้ต้องคอยแตะเบรคเป็นระยะ เพราะรถติดมันจะจิ้มตูดชาวบ้านเขาครับ เวลาเลี้ยวยังกะคนนอนกัดฟันเลยครับ ออกตัวดีมาก เกียร์ 5 ไหลลื่น ไม่อยากจะเชื่อว่าตอนนี้ใส่ยาง 265/65/r17 อยู่ เดี๋ยวจะลองเปิดกล่องพ่นหมึกดูสักหน่อยแล้วครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับสิ่งดี ๆ ที่มอบให้

ฌฬ4913 navy TTC-Member
    User ID
    32192
    Status
    โพส
    54

จะมาอู่กาหลงอีกเมื่อไรครับน้า สนใจลงโปรกับวงจรครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong ดูโพส
    จะมาอู่กาหลงอีกเมื่อไรครับน้า สนใจลงโปรกับวงจรครับ
    คงน่าจะหลังสงกรานต์ เพิ่งไปมาเมื่อวานนี้เอง

ฌฬ4913 navy TTC-Member
    User ID
    32192
    Status
    โพส
    54

พลาดอย่างแรง

User ID
    7762
    Status
    โพส
    269

อัฟๆครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

หลังสงกรานต์มีสเต็ปเสริมเพิ่มพลังจากท่านที่ลงโปร. 3.2 พร้อมใส่วงจรปลดล็อคไฟโชว์ปลดบูทส์ปลดรอบแล้วเตรียมพบกับสเต็ปเพิ่มน้ำมันเชื้อเพลิงในรอบปลายคือการยืดระยะเวลาเปิด Scv valve. ออกไปอีกตามความต้องการน้ำมันในรอบสูงพร้อมวงจรปรับ AT1 & AT2 และมีสวิทช์ปิด เปิดได้ในราคา เบาๆ. สั่งทำก่อนมาติดตั้งไม่ส่งของให้ติดตั้งเองราคา 4,500 บาทถ้าพร้อมวงจร Emulator valve. พร้อมลงโปรแกรม 3.2 ราคา 5,500 บาท ถ้ารวมชุดพร้อมกล่องดันราง Power Speed ชุดมินิ. พร้อมทำท้ายราง. ราคา 12,500 บาท
    เลือกเล่นได้ตามงบ. แรงได้ตามงบที่มีแบบแรงตามตังค์ แต่ไม่พังตามตีนแน่นอน งานติดตั้งเน้นแรงแบบเซอร์กิต วิ่งใช้งานได้จริงทุกวัน ไม่ใช่แรงจอดอู่ อยากแรงและเหนียวทำให้ได้ทุกคันมีวิธีการและแนวทางไว้รองรับทุกสเต็ปขอให้มีงบมาเราทำได้ มีตัวอย่างรถที่ทำไว้เต็มสเต็ปให้ชมและสำผัสและวิ่งใช้งานจริงทุกวัน

สนใจ โทร.08-6129-8508 เต้ยTRITON

ปล.ไม่รับผู้ไม่หวังดี. ให้ใจกับทุกคนรักใน TRITON เสมอมาไม่เปลี่ยนแปลง

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

สวัสดีวันปีใหม่ไทยครับ น้าเต้ย ตั้งใจไว้ว่ากลับตจว.จะแวะหาน้า แต่ติดประชุมผู้ปกครองลูกที่โรงเรียนเลยได้ออกช่วงบ่าย ๆ เจอฝนตลอดทางไปถึงสระบุรีก็ 4 โมงเย็นแล้ว เลยไม่ได้แวะ เดี๋ยวว่าง ๆ จะวิ่งไปจัดชุด 5,500 เลยนะครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DeXter ดูโพส
    สวัสดีวันปีใหม่ไทยครับ น้าเต้ย ตั้งใจไว้ว่ากลับตจว.จะแวะหาน้า แต่ติดประชุมผู้ปกครองลูกที่โรงเรียนเลยได้ออกช่วงบ่าย ๆ เจอฝนตลอดทางไปถึงสระบุรีก็ 4 โมงเย็นแล้ว เลยไม่ได้แวะ เดี๋ยวว่าง ๆ จะวิ่งไปจัดชุด 5,500 เลยนะครับ
    เดี๋ยวหลังสงกรานต์ประกอบรอไว้เลยครับ แต่ยังใงก็ต้องคงได้มาลพบุรีครับต้องเอารถมาลงโปร.ก่อนครับที่เหลือทำที่ร้านได้หมดไม่มีปัญหาครับ และเป็นไงครับสเต็ปที่แล้ววิ่งต่างจังหวัดอัตราเร่งอัตราการกิน ถูกใจไหมครับกับล้อใหญ่ๆเจอกล่องคันเร่งนี่จบข่าวครับ เหลือๆ

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

วิ่งได้ใจมากครับ เติมเต็มถังวิ่งถึงยโส 600 กิโล น้ำมันยังเหลือขีดหน่อย ๆ ผมว่าเฟืองท้ายมีส่วนช่วยได้เยอะเหมือนกันครับ แต่เห็นแววว่าผ้าเบรคจะหมดเร็วแทน กล่องคันเร่งผมเองก็มีกล่องอนาหลอก ๆ ใส่ไว้อยู่นะจะบอกให้ 555 แต่พอขับทางไกล ๆ อยากได้แบบล็อคคันเร่งมั่งจังเลย ไม่รู้ 116 ใช้งานได้ด้วยหรือป่าวครับ แล้วตอนไปลงโปร 3.2 นี่ไปทำวันเสาร์-อาทิตย์ได้ป่าวครับ หรือว่าได้เฉพาะวันทำงานครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

วิ่งได้ใจมากครับ เติมเต็มถังวิ่งถึงยโส 600 กิโล น้ำมันยังเหลือขีดหน่อย ๆ ผมว่าเฟืองท้ายมีส่วนช่วยได้เยอะเหมือนกันครับ แต่เห็นแววว่าผ้าเบรคจะหมดเร็วแทน กล่องคันเร่งผมเองก็มีกล่องอนาหลอก ๆ ใส่ไว้อยู่นะจะบอกให้ 555 แต่พอขับทางไกล ๆ อยากได้แบบล็อคคันเร่งมั่งจังเลย ไม่รู้ 116 ใช้งานได้ด้วยหรือป่าวครับ แล้วตอนไปลงโปร 3.2 นี่ไปทำวันเสาร์-อาทิตย์ได้ป่าวครับ หรือว่าได้เฉพาะวันทำงานครับ
    จันทร์ถึงวันเสาร์ครับมาได้ตลอด ถ้าจะสะดวกวันเสาร์ครับส่วนกล่องคันเร่งคนละเรื่องเลยครับดิจิตอลกับอนาหลอก เนียนกว่ากันเยอะครับปรับจนขับไม่ได้ก็ทำได้และจะรู้เมื่อครบชุดมันดึงยังไง เผลอๆอยากทำเบรคเพิ่มแน่นอนเพราะจะเริ่มเบรคไม่อยู่เอา

หน้า 9 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้