หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

mr.sandee
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: Vg กระตุก

ของผมก็เป็นครับ ขับช้าๆตอนรถติดรอบประมาณ 1000-1500 มันจะกระตุก สะอึกๆ ผมจะขับไปให้ศูนย์รุ่งเจริญดู พรุ่งนี้ 9 โมงใครอยากไปนัดมาได้นะครับไปหลายๆคันจะได้รู้สาเหตุกันไปเลย เบอร์ผม 085-9109881 เอกครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

สรุปทั้งหมดที่เป็นมา อาการกระตุกได้หายไปหลังจากขับแช่ 140-150 km/h เป็นระยะๆ ไปและกลับเชียงใหม่ (ไม่รู้มันเกี่ยวกันหรือป่าว)
    ตอนนี้เครื่องลื่นเลยครับ ไม่มีอาการกระตุกให้เห็นเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ไทรทันเป็นแบบนี้ทุกคันแหละคับ มันเป็นปกติ ผมเคยได้ตั้งกระทู้แบบนี้ไปแล้วคับ สงสัยน้าๆเค้าคงจะขี้เกียจตอบให้มั่งคับ
    ถ้าไมว่าไร ผมพอจะบอกได้ว่า ไทรทันไม่เหมือนพวกวีโก้อีซูซู ทั้งหลาย เวลาขับรอบไม่ถึง 2 พัน รถจะไม่มีเรี่ยวแรง เวลาที่ขับช้าๆรถติดเคลื่อนตัวได้ช้า มันจะกระตุกเหมือนเราหัดขับรถใหม่ๆ
    สังเกตุไหมคับ แต่พอเวลาเกิน 2000 รอบไปแล้วจะไม่กระตุก ขับได้ปกติ คือตอนนี้เวลายัดเกียร์ 1 มา 2 ต้องรีบเหยียบครัชอย่างเร็ว ถ้าไม่เหยียบเร็วหน่อยอาการ ก็จะกระตุกๆๆๆๆๆ ฮาๆๆๆ
    แรกๆผมขับมาหงุดหงิดมากเลยคับ คือต้องปรับตัวอยู่นานพอสมควรเลยที่เดียว ตอนนี้อาการทั้งหลายหายไปเพราะผม ใส่กล่องดันราง ใบหนึ่ง แล้วให้ยกตารางขึ้นสูงหน่อยเวลาขับในเมือง อาการกระตุกจะหายไปปลิดทิ้งเลย คือเหยียบคันเร่งนิดเดียวมันก็ไปปหล่ะ ไปต่องมันกระตุกๆๆๆๆๆ อีก
    และเวลาเข้าเกียร์ 1 ไป 2 เสียงเกียร์หรือเสียงเฟืองทายจะดัง อันนี้พอใช้ไปสักพักมันจะหายไปเอง อันนี้รถผมเองนะ

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

ของผมก็เป็นครับ เอาไปเข้าศูนย์แล้วครับแต่ช่างไม่ฟันธง บอกว่าอาจจะเป็นที่ครัชครับ

TTC-02287 TTC-Member
    User ID
    14606
    Status
    โพส
    52

จริงของน้า banan053 เราต้องค่อย ๆ หาจังหวะและจูนกับมันครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้