หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ถามเครื่อง ครัช หน่อยครับ อยากใส่ทองแดง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ABadboy ดูโพส
    Beral ก้อดีน่ะครับ
    ตามน้าเอ บอกเลยครับน้าโย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11045
    Status
    โพส
    49

มาตรฐาน ตอบ: ถามเครื่อง ครัช หน่อยครับ อยากใส่ทองแดง

ตอนนี้ใช้ของ ป.มนตรี ครับ

ชุดแรกส่งมาให้ หวีสองชั้น ผ้าทองแดง 16ก้อน ไม่ได้กลึงฟลายวิล นิ่มมาก สั่นมาก

นิ่มจริงแต่จับไม่อยู่ลื่นหัวแตก เลยส่งเคลม บอกเค้าเอาใหม่

มาจบที่ชุดสองนี่แหละครับ หวีแข็งขึ้นแต่ไม่มากเท่ายี่ห้อเจ้าตลาด(เคยขับของ รถเพื่อน รถคนจูน รถที่อู่ เหยียบทีก้นลอยทุกคันครับ)

อาจเพราะผมสั่งตามแรงบิดที่รถมี ถ้าแข็งมากก็เสียแรงเหยียบป่าวๆครับแล้วจะมานั่งปวดน่อง ปวดหัวคิดมากทีหลัง

เพราะอย่าลืมรถเรา ใช้งานครับไม่เน้นแข่ง ผมเห็นรถบ้านใช้ยี้ห้อเจ้าตลาดทีไร ถอดเปลี่ยนใหม่ทุกราย

แต่ของผมกลึงฟลายวิลนะครับ เห็นช่างบอกมิลเดียวก็สำคัญเรื่องความแข็งของครัช

ปล.ครัชนี่บิ้วขึ้นนะครับไม่ใช่ของใหม่ทั้งหมด แต่ชอบที่เค้าทำตามประสบการณ์ครับ สั่งได้ตามแรงที่รถมีแต่ต้องสื่อสารดีๆหน่อย

ของที่ใช้ก็ดีพอตัวครับ แผ่นเพลท ที่ใช้ย้ำแผ่นครัชใช้ของ LuK ส่วนทองแดงก้อนใช้ของ MIBA

สุดท้ายจากประสบการณ์ ถ้ารถบ้านพยายามอย่าถมครับ เด๋วมันเกิน....

ผมอาจแนะนำผิดพลาดอะไรก็ขออภัยครับ เพราะผมว่าถ้ารถแข่งเค้าไม่มาตั้งกระทู้ถามแน่ๆ น้าอาจยังลังเล ผมเลยเอาประสบการณ์มาบอกกล่าว

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anurak2527 ดูโพส
    ตอนนี้ใช้ของ ป.มนตรี ครับ

ชุดแรกส่งมาให้ หวีสองชั้น ผ้าทองแดง 16ก้อน ไม่ได้กลึงฟลายวิล นิ่มมาก สั่นมาก

นิ่มจริงแต่จับไม่อยู่ลื่นหัวแตก เลยส่งเคลม บอกเค้าเอาใหม่

มาจบที่ชุดสองนี่แหละครับ หวีแข็งขึ้นแต่ไม่มากเท่ายี่ห้อเจ้าตลาด(เคยขับของ รถเพื่อน รถคนจูน รถที่อู่ เหยียบทีก้นลอยทุกคันครับ)

อาจเพราะผมสั่งตามแรงบิดที่รถมี ถ้าแข็งมากก็เสียแรงเหยียบป่าวๆครับแล้วจะมานั่งปวดน่อง ปวดหัวคิดมากทีหลัง

เพราะอย่าลืมรถเรา ใช้งานครับไม่เน้นแข่ง ผมเห็นรถบ้านใช้ยี้ห้อเจ้าตลาดทีไร ถอดเปลี่ยนใหม่ทุกราย

แต่ของผมกลึงฟลายวิลนะครับ เห็นช่างบอกมิลเดียวก็สำคัญเรื่องความแข็งของครัช

ปล.ครัชนี่บิ้วขึ้นนะครับไม่ใช่ของใหม่ทั้งหมด แต่ชอบที่เค้าทำตามประสบการณ์ครับ สั่งได้ตามแรงที่รถมีแต่ต้องสื่อสารดีๆหน่อย

ของที่ใช้ก็ดีพอตัวครับ แผ่นเพลท ที่ใช้ย้ำแผ่นครัชใช้ของ LuK ส่วนทองแดงก้อนใช้ของ MIBA

สุดท้ายจากประสบการณ์ ถ้ารถบ้านพยายามอย่าถมครับ เด๋วมันเกิน....

ผมอาจแนะนำผิดพลาดอะไรก็ขออภัยครับ เพราะผมว่าถ้ารถแข่งเค้าไม่มาตั้งกระทู้ถามแน่ๆ น้าอาจยังลังเล ผมเลยเอาประสบการณ์มาบอกกล่าว
    ขอบคุณครับเปนคำแนะนำที่ดีมากครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ตามมาดูครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Question ตอบ: ถามเครื่อง ครัช หน่อยครับ อยากใส่ทองแดง

พลัสตัว 140 ม้า ใช้ครัชของตัว VG 178 ม้าได้ป่าวครับ ถ้าได้ดันรางใบเดียวครัช VG เดิมๆน่าจะเอาอยู่ ไม่อยากใช้พวกหวีสองชั้นใช้งานในกรุงเทพเป็นหลักรถติดๆกลัวแข็งเกินขับไม่ไหว ไม่อยากแปลงพวกปั๊มครัชด้วยเผื่อไปแตกเสียที่ไหนจะได้เบิกหาอะหลั่่ยเดิมง่ายๆ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ผมเคยใช้ของ ป.มนตรี ทองแดง 12 หรือ 16 ก้อนจำไม่ได้ครับ ขับใน กทม. นิ่มใกล้เคียงคลัชเดิม แต่จับอยู่ ออกตัวไม่สั่น (กล่องต่างๆ บวกโบ 3.2 บูส 23 ปอนด์) ทำที่ Diesel Shop ปัจจุบันขายรถไปแล้ว เปลี่ยนเป็นออโต้ สบายขาขึ้นเยอะเลย ลองหาข้อมูลดูนะครับ

User ID
    20309
    Status
    โพส
    125

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ผมเคยใช้ของ ป.มนตรี ทองแดง 12 หรือ 16 ก้อนจำไม่ได้ครับ ขับใน กทม. นิ่มใกล้เคียงคลัชเดิม แต่จับอยู่ ออกตัวไม่สั่น (กล่องต่างๆ บวกโบ 3.2 บูส 23 ปอนด์) ทำที่ Diesel Shop ปัจจุบันขายรถไปแล้ว เปลี่ยนเป็นออโต้ สบายขาขึ้นเยอะเลย ลองหาข้อมูลดูนะครับ

(นอกเรื่องนิดหนึ่ง) น้าตุ้ยซ่อมประตูบ้านแล้วรึยัง ผมไปใส่ล้อปาน้าตุ่ยแล้วนะ
    วันหน้าจะเอามาให้ดูครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โหน่ง อินทรา ดูโพส
    (นอกเรื่องนิดหนึ่ง) น้าตุ้ยซ่อมประตูบ้านแล้วรึยัง ผมไปใส่ล้อปาน้าตุ่ยแล้วนะ
    วันหน้าจะเอามาให้ดูครับ
    เรียบร้อยแล้วครับน้าโหน่ง....ใช้หินเจียรตัดของเก่าทิ้ง ซื้อไส้ในมาใส่ทั้งชุด ถ่ายรูปล้อมาให้ชมบ้างครับว่าจะหล่อขนาดไหน? ขออภัยอีกครั้งที่วันนั้นให้รอครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้