หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: Plus VG 178 A/T + LPG

ผลงานที่ทำไปซึ่งได้รับข้อมูลจากผู้ใช้ เป็นรถปาเจโร่สปอร์ต 2.5 VG ออโต้ 5 speed อัตราสิ้นเปลืองดีเซล 18 กม./ลิตร แก๊สอยู่ที่ 25 กม./ลิตร ในการเดินทางไปต่างจังหวัดทางภาคอีสานครับ ส่วนตัว Plus vg 178 ออโต้ เดินทางต่างจังหวัดเช่นกัน น้ำมันครึ่งถังมีแตะ 700 กม.เขาใช้ความเร็วเดินทางประมาณ 100 กม./ชม.ครับ ส่วนการใช้งานทั่วไปส่วนใหญ่ถ้าขับขี่ปกติทั่วไปไม่เน้นมันหรือใช้ความเร็วมากแล้ว อัตราการสิ้นเปลืองดีเซลมีให้เห็น 18 กม./ลิตรได้เลยครับ ถ้ายังไม่เคยให้ลองทำดู เพราะถ้าทำดูแล้วมันอยากที่จะให้ได้มากกว่านั้นครับทำให้นิสัยการขับขี่นุ่มนวลลงและใจเย็นมากขึ้นครับ ซึ่งหลังๆมานี้ผมไม่ค่อยที่จะใช้ความเร็วเกิน 100 สักเท่าไหร่ หรือเพราะอายุมากขึ้นทุกทีก็ไม่รู้

User ID
    23892
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ตอบ: Plus VG 178 A/T + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ผลงานที่ทำไปซึ่งได้รับข้อมูลจากผู้ใช้ เป็นรถปาเจโร่สปอร์ต 2.5 VG ออโต้ 5 speed อัตราสิ้นเปลืองดีเซล 18 กม./ลิตร แก๊สอยู่ที่ 25 กม./ลิตร ในการเดินทางไปต่างจังหวัดทางภาคอีสานครับ ส่วนตัว Plus vg 178 ออโต้ เดินทางต่างจังหวัดเช่นกัน น้ำมันครึ่งถังมีแตะ 700 กม.เขาใช้ความเร็วเดินทางประมาณ 100 กม./ชม.ครับ ส่วนการใช้งานทั่วไปส่วนใหญ่ถ้าขับขี่ปกติทั่วไปไม่เน้นมันหรือใช้ความเร็วมากแล้ว อัตราการสิ้นเปลืองดีเซลมีให้เห็น 18 กม./ลิตรได้เลยครับ ถ้ายังไม่เคยให้ลองทำดู เพราะถ้าทำดูแล้วมันอยากที่จะให้ได้มากกว่านั้นครับทำให้นิสัยการขับขี่นุ่มนวลลงและใจเย็นมากขึ้นครับ ซึ่งหลังๆมานี้ผมไม่ค่อยที่จะใช้ความเร็วเกิน 100 สักเท่าไหร่ หรือเพราะอายุมากขึ้นทุกทีก็ไม่รู้
    ไว้จะไปติดตั้งนะครับ อ.ต้น

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forgetmenot ดูโพส
    ขอปรึกษาอาจารย์ต้นหน่อยครับ คือผมอยากติดแก๊สเสริมกับดีเซลเพราะตอนนี้ใช้รถมาก แต่ ผบ.ที่บ้านไม่ยอมเลย พอจะมีอุปกรณ์ หรือวิธีใดช่วยในการประหยัดได้บ้างนอกจากการติดแก๊ส จะได้เข้าไปหาอาจารย์ต้นที่บ้านอีกครั้งครับ
    วิธีที่ว่าคือเปลี่ยน ผบ ใหม่ครับแล้วเอาแบบที่เขายอมให้ติดแก๊ส ฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะครับ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    วันนี้มีสมาชิกไทรทั้นที่ให้ความไว้วางใจนำ Plus ป้ายแดง ซึ่งวิ่งมาได้แค่ 981 กม.เท่านั้นตั้งแต่วันที่ออกรถมา ยังไม่ถึงอาทิตย์เลย มาติดตั้งระบบร่วม LPG ก็ถือว่าทำลายสถิติป้ายแดงคันอื่นๆลงไปเลยครับ ผมเลยจัดไปให้เนียนสมกับเป็นรถใหม่กันเลยครับ ขนาดยางใช้ 265/70 R16 ซึ่งใหญ่กว่าเดิมพอควรสำหรับเกียร์ A/T ที่มีขนาดเฟืองท้าย 3.917 แต่พอสถิต LPG เข้าไปแล้วก็สามารถเรียกพละกำลังกลับคืนมาได้โดยง่าย ผมทดสอบที่ความเร็ว 100 แล้วกดคันเร่งทำความเร็ว ใช้ระยะทางไม่น่าจะถึง 1 กม.เข็มไมล์ก็แตะที่ 185 กม./ชม.แล้วครับ เห็นแค่นี้แล้วก็พอก่อนเพราะรถยังใหม่อยู่ เอาไว้ได้รับทราบผลการใช้งานค่อยมาอัพกันอีกทีครับ เอารูปมาให้ดูกันเช่นเคยครับ
    อ.ต้นครับ ถ้าเป็นเคสนี้ ค่าใช้จ่าย ทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วเมื่อติดเสร็จแล้ว อัตราการกินเชื้อเพลิงต่อกิโลประมาณกี่บาทครับ คือผมกำลังรอรับรถตัวนี้อยู่เลยครับ สนใจมากครับ รบกวนขอราคาและรายละเอียดด้วยได้ไหมครับ ที่นี่ก็ได้ครับhunkwang2524@gmail.com

User ID
    35884
    Status
    โพส
    20

vg turbo ใช้ดีเซล 12 กม./ลิตร อัตราสิ้นเปลือง กม.ละ 2.5 บาท (คิดน้ำมันดีเซล 30 บาท/ลิตร) ถ้าใช้ดีเซล+LPG อัตราสิ้นเปลืองจะอยู่ที่ กม.ละกี่บาทครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

น่าติดตามครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้