หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11437
    Status
    โพส
    336

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยแนะนำหน่อย ยกสูง เปลี่ยนโช๊ค รู้สึกกระด้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ภูรีภัทร ดูโพส
    แยกให้ออกนะครับระหว่างนิ่มหนึบ กะแข็งกระด้าง เพราะหนึบของแต่ละคนไม่เท่ากัน
    ส่วนยางตัวนี้ขอการันตีเลยว่านิ่มหนึบ ใช้มาตั้งแต่at1,at2ลมยาง35ยังนิ่มเลยครับ
    ผมว่าลองสังเกตุจากหลายๆคันดีกว่าจะได้ข้อเปรียบเทียบที่......ความเป็นปกติ....ว่าจิงๆเป็นอย่างไร
    ปล.ยางรุ่นนี้กินนอกดอกเว้นดอกเป็นเรื่องปกติครับ ทำใจได้เลย
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยแนะนำหน่อย ยกสูง เปลี่ยนโช๊ค รู้สึกกระด้าง

เป็นเหมือนผมเลยครับ กระด้างจริง ๆ ครับสูตรนี้ ใช้ไปได้ 1 ปีแหนบทรุด ตอนนี้สั่งจัดแหนบหลังมา 2 ตับ พร้อมกับเปลี่ยนโช๊คหลัง นุ่มหนึบขึ้นเยอะ เก็บโค้งได้ดีกว่าเดิมเยอะเหมือรถคนละคัน แถมได้สูงอีกขึ้นอีก 4 นิ้ว ส่วนข้างหน้าผมเปลี่ยนสปริงเนื่องจากของเดิมไม่ดีแล้ว และสั่งจัดแหนบยกหน้าเพื่อให้ไล่กับหลังได้มา สูง 3 นิ้ว (พอดีผมเคยลองคอม้าแล้วผมว่าตอนจั๊มพ์คอสะพานมันมีเสียงเหล็กกระทบกันลำคาญมาก) ตอนนี้หน้ากับหลังก็บาลานซ์พอดี ตอนเช้า ๆ รีบ ๆ ซึ่งมันดี เวลามุดไปทั้งคันเลยไม่มีส่าย ไม่มียวบความรู้สึกเหมือนขับรถโหลดแต่ไม่กระด้าง แค่นี้ก็พอใจแล้วเอาไว้หนีน้ำสัก 50 เซ็น ตอนนี้เลยกลายเป็นคนขับรถนิสัยเลวไปแล้ว อีกเรื่องผมเคยเอาสเปเซอร์ยางรองสปริงไว้ 1 นิ้ว แล้วมันทรุดกินยางหน้าไป 2 เส้น มารู้ตอนที่เปลี่ยนสปริงนี่แหละ ตอนนั้นหาสาเหตุไม่เจอ ยางเส้นนึงไม่ใช่ถูก ๆ เซ็งเป็ด เลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้