หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17515
    Status
    โพส
    15

มาตรฐาน ความเลวระยำของศุนย์มิตซู มาบตาพุด

เมื่อวันจันทร์ ที่9 ม.ค.55 ที่ผ่านมาผมนำรถไปเข้า 20,000 โล ที่ 0 มาบตาพุด ช่างถอดล้อเช๊คระบบเบรคทั้ง 4 ล้อ แม่งขันน๊อตยึดล้อพังไปตัวนึง แล้วเดินเอามายื่นให้เราแล้วบอกว่า น๊อตยึดล้อเสียตัวนึงน่ะค่ะ ผมตอบกลับไปว่าแล้วแบบนี้ใครจะรับผิดชอบล่ะ มันตอบกลับมาแบบเลวระยำมากๆๆๆๆๆๆๆ ว่า คุณต้องซื้อเอามาใส่เองน่ะค่ะ ทาง 0 เราไม่รับผิดชอบจากความเสียหายจากการบริการของทาง 0 เรา ได้ฟังแบบนี้แล้วเลือดขึ้นหน้าเลย ด้วยสายเลือดที่ผมเป็นทหาร ไม่รอช้าเดินปรี่เข้าไปด่าแม่งในห้องผู้จัดการแม่งเลย พนักงานใน 0 มีอยู่ 7-8 คน นั่งหน้าซีดกันหมด
    ในเมื่อลูกค้านำรถเข้ามารับบริการ แล้วเกิดความเสียหายจากการซ่อมบำรุงของช่างเอง ก็ต้องรับผิดชอบต่อความเสียหายให้ลูกค้า ไม่ใช่ให้ลูกค้ารับผิดชอบตัวเอง สมาชิกระยองท่านใดเคยโดนเหตุการณ์แบบผมช่วยเล่าต่อๆกันไปด้วยน่ะคับ
    อย่านำรถของท่านไปรับบริการจาก 0 มิตซู สาขามาบตาพุดโดยเด็ดขาด เพราะมันไม่รับผิดชอบต่อความเสียหายจากการซ่อมของมันโดยสิ้นเชิง โดนมาแล้วไม่ต่ำกว่า 20 ราย ขอแจ้งเตือนสมาชิกระยองทุกท่านเพื่อทราบทั่วๆกัน ขอด่าโคตรพ่อมันอีกครั้ง ว่าเฮียเลวระยำมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ความเลวระยำของศุนย์มิตซู มาบตาพุด

แย่จัง

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน ตอบ: ความเลวระยำของศุนย์มิตซู มาบตาพุด

เอาให้เข็ด

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

แจ้งศูนย์ใหญ่จัดการเลยน้า มันคิดได้ไงตัวเองทำขาดจะมาให้ลูกค้าจ่าย

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เอาเปรียบผู้บริโภค

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

บ่นแร้ว ก่อนจะบินตามเสด็จ ถ้าว่างก้อไม่มีตติ้งบ้างนะคับน้า scot

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เวร พูดมาได้ว่าให้เราไปซื้อน๊อตเอง แล้วเราจะเดินไปซื้อที่ไหนละของแท้ๆมันมีแต่ในศูนย์ไม่ใช่เรอะ -ยายบร้า-

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

เเล้วผู้จัดการว่าไงมั่งครับ...

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

จัดมันให้หนักๆ แล้วทางผู้จัดการศูนย์เขาว่าไงครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scot ดูโพส
    เมื่อวันจันทร์ ที่9 ม.ค.55 ที่ผ่านมาผมนำรถไปเข้า 20,000 โล ที่ 0 มาบตาพุด ช่างถอดล้อเช๊คระบบเบรคทั้ง 4 ล้อ แม่งขันน๊อตยึดล้อพังไปตัวนึง แล้วเดินเอามายื่นให้เราแล้วบอกว่า น๊อตยึดล้อเสียตัวนึงน่ะค่ะ ผมตอบกลับไปว่าแล้วแบบนี้ใครจะรับผิดชอบล่ะ มันตอบกลับมาแบบเลวระยำมากๆๆๆๆๆๆๆ ว่า คุณต้องซื้อเอามาใส่เองน่ะค่ะ ทาง 0 เราไม่รับผิดชอบจากความเสียหายจากการบริการของทาง 0 เรา ได้ฟังแบบนี้แล้วเลือดขึ้นหน้าเลย ด้วยสายเลือดที่ผมเป็นทหาร ไม่รอช้าเดินปรี่เข้าไปด่าแม่งในห้องผู้จัดการแม่งเลย พนักงานใน 0 มีอยู่ 7-8 คน นั่งหน้าซีดกันหมด
    ในเมื่อลูกค้านำรถเข้ามารับบริการ แล้วเกิดความเสียหายจากการซ่อมบำรุงของช่างเอง ก็ต้องรับผิดชอบต่อความเสียหายให้ลูกค้า ไม่ใช่ให้ลูกค้ารับผิดชอบตัวเอง สมาชิกระยองท่านใดเคยโดนเหตุการณ์แบบผมช่วยเล่าต่อๆกันไปด้วยน่ะคับ
    อย่านำรถของท่านไปรับบริการจาก 0 มิตซู สาขามาบตาพุดโดยเด็ดขาด เพราะมันไม่รับผิดชอบต่อความเสียหายจากการซ่อมของมันโดยสิ้นเชิง โดนมาแล้วไม่ต่ำกว่า 20 ราย ขอแจ้งเตือนสมาชิกระยองทุกท่านเพื่อทราบทั่วๆกัน ขอด่าโคตรพ่อมันอีกครั้ง ว่าเฮียเลวระยำมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แล้วมันใช้นอตคืนให้ไหมครับ เรื่องราวเป็นไงเอ่ย ขอให้จบลงด้วยดี อย่างน้อยร้องเรียนก็ดีนะครับ มาตรฐานจะได้สูงขึ้น

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

แย่จริงๆ

User ID
    11927
    Status
    โพส
    383

และอย่างนี้ทางชลบุรี และระยองจะเข้า0ที่ไหนดีกันละน้าเคยเจอยิ่งก่าน้าอีกถ่ายน้ำมันเครื่อง พันโลมันไม่ขันน็อตเอามือหมุนหลุด(น้าคิดดูป้ายแดง)ความสะเพราของช่างผลสุดท้ายน้ำมันเฟืองท้ายแห้งเปลี่ยนเฟืองท้ายทั้งลูกกว่าจะได้บู้ล้างผลาญทั้ง call canter ทั้ง 0 เดือนนึงผ่านไปกว่าจะได้เครมแต่ผจก.พอคุยกันได้แต่ก็โดนโทรจิกทุกวันคงจะรำคาญแต่ไม่ใช่ 0เดียวกับน้าใจเย็นน้า....และแล้วมันก็จะผ่านไปด้วยดีเอาใจช่วยจ้า

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ตอนจบเป็นไงน้า

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

รู้สึกไม่มั่นใจกับศูนย์บริการของมิตซูแล้วสิ ขอเงินคืน20%ของราคารถได้ไหม๊ จะเอาไปดูแลเองให้รู้แล้วรู้รอดกันไป

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ถึงต้องคอยนั่งดู ไงครับ ไม่ว่าศูนย์ไหน อาการพอๆกันครับ เราต้องเดินบ้าง ไรบ้าง เพราะ ศูนย์ จ้องหากำไรอื่นๆ จากพวกนี้แหละครับ น๊อต บ้าง ไรบ้าง หลอดไฟขาดบ้าง และเชื่อเลยทุกศูนย์ ตอนกลับ ปุ่มแอร์กูนี้ ปรับไปแม่ง เต็มสตรีม หนาวสุดขั้ว ผมเห็นหลายทีแล้ว ว่าจะปรี๊ดก็อ่ะช่างมัน ซ่อมไปเย็นสบายไป น้ำมันกูหมดไปด้วย

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วรินทร ดูโพส
    และอย่างนี้ทางชลบุรี และระยองจะเข้า0ที่ไหนดีกันละน้าเคยเจอยิ่งก่าน้าอีกถ่ายน้ำมันเครื่อง พันโลมันไม่ขันน็อตเอามือหมุนหลุด(น้าคิดดูป้ายแดง)ความสะเพราของช่างผลสุดท้ายน้ำมันเฟืองท้ายแห้งเปลี่ยนเฟืองท้ายทั้งลูกกว่าจะได้บู้ล้างผลาญทั้ง call canter ทั้ง 0 เดือนนึงผ่านไปกว่าจะได้เครมแต่ผจก.พอคุยกันได้แต่ก็โดนโทรจิกทุกวันคงจะรำคาญแต่ไม่ใช่ 0เดียวกับน้าใจเย็นน้า....และแล้วมันก็จะผ่านไปด้วยดีเอาใจช่วยจ้า
    0 ไม่ได้เรื่องก็เข้าอู่คร้าฟ อิอิ

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ช่วยกันแชร์ครับ .....จัดไป ....

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

นั้นละประเดนที่ไม่อยากเอารถเข้าศูนย์หละครับ ของผมศูนย์ชลบุรี หนองไม้แดง แถวบายพาสชลบุรีอะครับ เรื่องมีอยู่ว่ารถผมมีปัญหาอืดเลยกะว่าจะหาศูนย์เลินนิ่งเครื่องให้ใหม่วันนั้นมีธุระแถวนั้นพอดี เลยแวะเข้าไปใช้บริการ เจ้าหน้าที่รับรถก็บริการดีครับ(ตอนจะเอาตังกุ) หลังจากนั้นก็บอกความต้องการของเรากลับเจ้าหน้าที่คือเลิ่นนิ่งเครื่องใหม่ และบังเอิญว่ารถผมมันมีเสียงดังกึ๊กๆๆมาจากด้านหลังผมก็เลยแจ้งไปว่าไม่รู้เพลามีปัญหาอะไรมั้ยช่วยเช็คให้หน่อยเพราะมีเสียงดัง นั่งรอสักพักก็มีช่างมารับรถไปทำ โดยที่ไม่ได้ลองขับไม่ได้ลองฟังเสียงที่เกิดขึ้น ก็เอาขึ้นแท่นยกแล้วก็หมุนๆเพลาผมดู ตอนนั้นผมได้เดินไปอยู่ข้างๆเพื่อจะดูอาการด้วย ช่างคนนั้นก็บอกว่าก็ไม่ดังนะแต่จะเอาชัวๆก็ต้องถอดออกมาดู ผมก็เอาสิครับมันจะได้รู้ว่าใช่มั้ย ช่างก็ถอดออกมาแล้วหมุนดูแล้วก็บอกผมว่าตลับลูกปืนเพลาหน้าไม่ดีแล้วนะ ผมก็เอะมันดังข้างหลังนี้แต่ก็ด้วยความว่ามันไม่ดีแล้วก็เปลี่ยนไปเลยครับพี่ ช่างไปเบิกอะไหล่อยู่พักใหญ่ เดินไปเดินมาแล้วก็ได้ตลับลูกปืนมาแต่ก็งัดใส่อยู่นานมากครับ และระหว่างทำรถผมก็มีช่างมาทำกระจกที่ศูนย์ช่างคนนี้ก็ถูกเรียกไปช่วยยกกระจก ผมก็คิดคงแปปเดียวไม่เป็นไรโหทีไหนได้พักใหญ่ครับ และก็กลับมาประกอบอีกพักใหญ่ พอเสร็จที่นี้ก็ถึงเวลาเลินนิ่งเครื่องละครับ ปรากฏว่าศูนย์นี้เลินนิ่งให้ผมไม่ได้ครับ บอกว่ารถผมไปอุดอีจีอาร์มาบ้างละ ผมเลยโทรถามน้าๆที่อุดอีจีอาร์ทุกคนบอกเล้ินนิ่งได้ปกติ ผมก็แจ้งเขาไปว่าเนี้ยคันอื่นเขายังเลินนิ่งได้เลย สุดท้ายเขาก็ทำให้ผมไม่ได้ และถึงเวลาจ่ายตัง ผมมาเสียความรู้สึกตรงนี้หละครับ คิดค่าช่างเป็น ชม.ครับ ผมเพิ่งเคยเจอครับ ฉุนมากแล้วตอนนั้นก็กดตังมาไม่พอจะรูดบัตร เจ้าหน้าที่การเงินมันพูดว่าไรรู้มั้ยครับ ก็ไม่รู้ว่าเครื่องรูดจะมาเสียตอนนี้เหมือนกัน หุหุ พอเลยกลับศูนย์บริการอย่างนี้ แล้วอาการเสียงดังก็ไม่หายนะครับ เท่ากลับวันนั้นผมเสียตังฟรีๆไปเกือบ 4000 แย่มากๆ

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

ศูนย์มิตซูเมื่อไรมันจะเลิกห่วยซะทีนี่....

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้