สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28812
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน สอบถามเรื่องล้อครับ

Plus 4D ถ้าคิดจะเปลี่ยนจานเบรคหน้ากับคาริปเปอร์
    ล้อแม็ก ควรดูยังไงครับว่าเปลี่ยนแล้วจะไม่ติดคาริปเปอร์
    ต้องดูที่ค่า ออฟเซฟ มันใช่หรือเปล่าครับ แล้วค่าออฟ + - มันต่างกันยังไงอะครับ

คือใจตอนนี้อยากเปลี่ยน 20" และในอนาคตถ้าพิมพ์แบงค์ทันอยากได้จานขยาย380 พร้อม คาริปเปอร์ใหม่

ขอบคุณครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องล้อครับ

ผมไม่ได้ไปหาลิ้งอธิบายให้นะครับ ถ้าไม่เข้าใจยังไงไปหาในเน็ตต่อนะครับ

ออฟ 0 คือ อยู่กลางล้อ ถ้าออฟ + ล้อจะหุบเข้าหารถ ถ้าออฟ - จะยื่นออกนอกรถ ไม่จำเปนต้องออฟ + จะหุบ แต่อธิบายง่าย ถ้าออฟ + เยอะๆ ดุมจะออกไปทางนอกล้อ ถ้าออฟ- จะหุบเข้ามาด้านใน

อย่างไทรทันเรา ออฟ +20 ยังยื่นๆมานิดนึง เลยครับ แต่ปีโป้ กับ หุบเข้าไปนิดนึง ขึ้นอยู่กับรถแต่ล่ะยี่ห้อด้วยครับว่าควรใส่ออฟที่เท่าไหร่ รถ กระบะยกสูงอย่างเรา ง่ายต่อการใส่ออฟ

แต่ถ้ารถเก๋งโหลดเตี้ย คำนวนไม่ดี ติดซุ้มครับ

User ID
    28812
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องล้อครับ

ขอบคุณครับคุณyo glv
    หมายความว่า ถ้าผมกลัว คาริปเปอร์ติดแม็ก ก็ควรหา แม็กที่มีค่า ออฟ - จากเดิม

อย่างเช่นถ้า ออฟล้อเดิม +20 ล้อใหม่ความจะ เอาแค่ +10 หรือ ออฟ 0 ใช่มั้ยครับ

งง งง ง่ายสุดไปร้านยางถามดีกว่า 5555 ฟิ้วๆๆๆๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เบรคไม่ต้องเล่นจานใหญ่หรอกครับ ลองดูเบรคยี่ห้อ dba ดิเท่ากะของเดิมแต่เบรคได้ดีกว่าเดิมเพราะอะไร เพราะเหล็กเค้าระบายความร้อนได้ดีกว่าของติดรถ และทนความร้อนได้สูงกว่าของติดรถเยอะ รุ่นถูกก็12000-13000แล้วแต่ร้าน ตัวท๊อปสีทอง 16000-18000 แล้วแต่ร้าน ใส่จานโตก็ต้องหาแม็กใหญ่ขึ้นอย่างเดียวหาขนาดเดิมไม่ได้ ลองเล่นจาน dba+ผ้าเบรค N sport ดูแล้วจะรู้ว่าเบรคได้ระยะสั้นกว่าเดิมมาก

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ติดไม่ติด ไม่ได้อยู่อ๊อฟอย่างเดียวนะครับ อยู่ที่ลายของแม๊กด้วย ทางที่ดีดูล้อที่เค้าเปลี่ยนๆกันมา แบบที่ใส่แล้วไม่ติดดีที่สุด ไม่ต้องรองสเปเซอร์ให้สั่น รถผมก็เดิมๆนะครับ แต่เจ้ามะนาวเค้าใส่ของ r32 อยู่ ก็ใส่แม๊กได้ไม่กี่ลายครับ อ๊อฟก็มีตั้งแต่ +25-+35 อะครับ เคยคิดจะลองเจ้าเฉาก๊วย แต่ก็กลัวหาแม๊กใส่ยากเหมือนเจ้ามะนาวชื่อ:  SDC17851.JPG
ครั้ง: 667
ขนาด:  106.9 กิโลไบต์

User ID
    28812
    Status
    โพส
    40

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำตอบ
    ..@^_^@..

User ID
    42523
    Status
    โพส
    21

ชุด dba+n sport มีที่ไหนแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ถ้าเป้าหมายน้าจขกท.ไปที่จาน แต่งที่มีขนาดมากกว่า 330 ยังเสียคงหนีไม่พ้นขอบ20แน่นอน ฝักเบรคก็ต้องมีอย่างน้อย 4พอร์ท อันนี้หล่ะคือปัญหา ติดไม่ติด คงต้องเผื่อพอสมควร เคยสังเกตุไหมคะ แมกซ์แต่งทั่วๆไปมี ออฟเซ็ตอยู่ที่ 25เป็นอย่างน้อย ถ้าจะเลือกเผื่อเน้น ออฟเซ็ตน้ยๆหน่อยน่าจะเข้าทางมากกว่า ถึงเวลาเอา4พอร์ตจาน 330(อย่างน้อย)มาลงประจำการ ติดตรงไหนก็แก้ตรงนั้น จะหนุน หรือจะต่อขยายดุมล้อก็ว่ากันไปค่ะ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

ผมมี 350 caliper 4 port mono block ของใหม่นำเข้าจากเกาหลี สนใจลองคุยกันได้นะครับ Line ID lumphuman2521 ครับ

ข้อมูลกระทู้